Nyerere Alifanya Makosa Makubwa...

Nyerere Alifanya Makosa Makubwa...

1) nioneshe hiyo hoja yangu humu yenye udini, kama ukishindwa na nnajuwa utashindwa basi wewe ndi mdini.

2) unajuwaje kama anapumzika huko au kasheshe linamdondokea?

Alazwe anapostahiki.

hahahahaha

ni aibu kwetu na kwa imani ya dini yetu kujibizana na mwanamke... Naomba niishie hapooo.. Mesage sent and delivered..
 
Sasa? sasa kuna matatizo ya kiuchumi zaidi ya wakati wa Nyerere? Nna uhakika toka uzaliwe hujakaa foleni ya sukari. Kalagabaho.

Unazumngumzia foleni za sukari unajua economic crisis ya 1970's? oil embargo 1973-74, na kuporomoka kwa bei ya mazao ya kibiashara ambayo ilichangiwa na hii oil crisis na kufanya wanunuaji kupunguza demand na kulikosesha taifa mapato ukiongoza na complications za vita ya uganda 1979. unataka Nyerere awe nani kuzuia aftermath ya crisis hizi. Ecoconmic stagnation ya 1980's ilikua haizuiliki kwa mtu yeyote na hii ilikua haiepukiki kwa nchi zote za Afrika kusini mwa jangwa la Sahara ambazo zililazimika kuingia kwenye austerity measures na IMF na WB.

Tanzania 1961-1972 ilikua na Purchasing Power Parity (PPP) na per capita kubwa kuliko 1990's na 2000's ukirekebisha kwa mfumuko wa bei quality ya maisha ilikua kubwa zaidi kuliko sasa ambapo kuna quantity bila quality. Jifunze kua objective kidogo
 
Wewe umekosa la kufikiria unalaumu watu walio kufa, hivi akina nyerere unafikiri hawakuwa na wakuwalaumu hasa watemi na machifu walio saini mikataba mibovu! wange bweteka na kulaumu waliokufa hata huo uhuru wange upata kweli? mkiishiwa hoja mnafikiria kwa kutumia ------, wewe umesaidia nini sasa au Nyerere ni Mungu awe mkamilifu kwa kila hitaji lako Mji.nga mkubwa! unapaswa kujua binadamu bila mapungufu hajakamilika, mtu hayupo unamulaumu ulikuwa wapi wewe sasa kuyafanya hayo au baba na bibi yako hawakuwepo ili wayasimamie hayo? uvilaza wa babu na bibi zako ndio zimekufikisha ulipo si Nyerere, huyo anapaswa kulaumiwa na familia yake! Shetani akiwajaa mnapambana kuwambukiza ujinga wenzenu! lione! Unasema aweke misingi bora babu yako alijaribu kuweka akashindwa? asiyeshukuru kwa kidogo hata kikubwa akipewa hawezi kushukuru katie ujinga ndugu zako sio sisi! hata aibu huna!!!!!!!!

Mmoja wa hao machifu alikuwa ni baba'ke marehemu Nyerere.
 
Unazumngumzia foleni za sukari unajua economic crisis ya 1970's? oil embargo 1973-74, na kuporomoka kwa bei ya mazao ya kibiashara ambayo ilichangiwa na hii oil crisis na kufanya wanunuaji kupunguza demand na kulikosesha taifa mapato ukiongoza na complications za vita ya uganda 1979. unataka Nyerere awe nani kuzuia aftermath ya crisis hizi. Ecoconmic stagnation ya 1980's ilikua haizuiliki kwa mtu yeyote na hii ilikua haiepukiki kwa nchi zote za Afrika kusini mwa jangwa la Sahara ambazo zililazimika kuingia kwenye austerity measures na IMF na WB.

Tanzania 1961-1972 ilikua na Purchasing Power Parity (PPP) na per capita kubwa kuliko 1990's na 2000's ukirekebisha kwa mfumuko wa bei quality ya maisha ilikua kubwa zaidi kuliko sasa ambapo kuna quantity bila quality. Jifunze kua objective kidogo

Hayo yaliwahusu dunia nzima, kulikuwa kuna foleni ya mafuta. Tanzania kulikuwa kuna foleni ya sukari, mchele, unga, viberiti na ashaakum si matusi hata hifadhi za kike zilikosekana.

Na haikushia hapo kwenye hiyo crisis ya mafuta duniani, yaliendelea mpaka alipong'atuka, unajuwa ni miaka mingapi baada ya crisis ya mafuta?

Ukweli ni kuwa marehemu Nyerere hakuwa na muono na hakujua kuongoza. Alichokuwa anakijuwa ni kusema sana tu, vitendo vyake viliiuwa nchi. Huo ndio ukweli.
 
Ukishakuwa mtu wa Imani ile hakuna tofauti na mtu anaesumbuliwa na maradhi ya bipolar disorder.
 
ndio maana alijisemega kabisa kua tatizo lenu mnachukua ya kijinga tuu mazuri mnaaacha
 
mwaka 1969 asilimia 69 ya watu wazima hawakujua kusoma na kuandika. essentially watanzania wengi waliishi kwenye ujima. sasa gazeti sijui umuuzie nani au asome nani? right to information was more genuine in those days than it is today. nyerere hakuwahi kuuwa mwandishi wa habari na hata kumwagia tindikali na he was the most available to journalist than many more presidents. be critical my friend

nakubali nyererealifanya makosa lakini usitake kutuaminisha kuwa totaly alikosea kwanza unapotaka kukosoa uongozi wa nyerere jaribu kuzingatia wakati wa nyerere tanzania na africa ilikuwa kwenye hali gani kiuchumi na kisiasa?dunia ilikuwa inapitia mfumo gani wa kiuchumi?Na nchi za magharibi especially zile super powers zilikuwa na sera gani towards africa?lakini pia unapokosoa utawala wa nyerere je unaulinganisha na utawala gani wa africa kipindi chake?labda kwa kukusaidia bi foxy ni nyerere huyo ambaye wewe unamuona hafai ndiye aliyekuwa mstari wa mbele katika ukombozi wa africa hasa kusini mwa africa, unaweza usielewe nini umuhimu wa ukombozi wa africa ambao nyerere alikuwa mstari wa mbele hilo ni somo jengine,lakini kubwa nyerere ndiye kiongozi pekee aliyefanikiwa kuunganisha utaifa katika mcngi wa umoja na mshikamano ambao leo hii ccm ndiyo karata yenu pekee inayowafanya membee kifua mbele,labda nikuulize je unazijua TUNU za taifa hili?na je zilijengwa chini ya uwongozi wa nani?kuhusu swala la uchumi unaweza kuniambia viwanda vingapi vilikuwepo wakati wa nyerere ni watanzania wangapi waliajiriwa kupitia viwanda hivyo na vilichangia kiasi gani katika pato la taifa na je hivyo viwanda vilikufa na kutoweka katika uwongozi wa wa nyerere? unayemshumtumu amefanya makosa makubwa,kuhusu kujilimbikizia mali na utajiri unaotisha jambo ambalo ni hulka ya viongozi wa africa, je nyerere alikuwaje katika eneo hilo,nikija kwenye swala la madini lukuki ya nchi hii cna hofu unajua msimamo wa nyerere ulikuwa ni upi kama hujui sema utasaidiwa.. foxy kumbuka kujenga ni hatua moja na kuimarisha ni hatua nyengine ukichambua makosa ya nyerere husiishie hapo chambua na viongozi waliofuta wametufikisha wapi...nakushauri acha kujitia upofu wa fikra kwa hisia za kurithi na chuki zenye ubaguzi wa kiimani na historia zisizo na ushahidi, jitahidi kunenepesha mawazo yako nje ya wigo wa hisia za kurithi na kusimuliwa utafamu mengi ju ya nyerere..
 
Mmoja wa hao machifu alikuwa ni baba'ke marehemu Nyerere.
alifunga mkataba gani? je babu yake babu yako alikuwa wapi? na alifanya nini? babu yako alilaumu kama wewe, baba yako akalaumu, wewe unalaumu sasa ukoo wako una mchango gani? uzembe wenu wa kufikiri umsingizie marehemu? pole sana sijui huko misikitini mnafundishwa siasa au imani?
 
Hakuna anepinga kuwa Nyerere ni Rais wa kwanza Tanzania, ninachosema ni kuwa Nyerere aliweka misingi mibovu ya kuongoza nchi na ndio chanzo cha Tanzania katika wakati wake kuwa wa mwisho kiuchumi, wa mwisho kielimu, wa mwisho ki michezo, wa mwisho ki diplomasia na wa mwisho ki mawazo. Aliharibu kila kitu. Niambie kimoja kilichofanikiwa.

Nimependa jinsi unavyoweza kukwepa maelezo yangu ili uone bado nina hoja ya kujibu.....! Km umeweza kusema WATU,ARDHI,SIASA SAFI na UONGOZI BORA villiuawa na yeye aliyeviamini kuwa ndio msingi wa maendeleo basi nimeamini sijadili siasa na wewe isipokua ni maoni yako na ufikiri wako tu wala si Siasa.....!

Ki UCHUMI...! Kama taifa tulijiwekea malengo ya kufikia kuwa taifa lenye viwanda, malengo haya yalikuwepo na yalitekelezeka kwa kiwango cha Serikali .... uendeshaji wake haukuwa wa mafanikio kwa sababu Watanzania walidhani ni lelemama na serikali iliviweka viwanda ili Watanzania waviendeshe wenyewe siyo tena Nyerere aendeshe ,...!

Ki elimu... Kabla ya Uhuru kulikua hakuna elimu ya utatu (UNIVERSITY)
wala utibabu vyoote hivi alivianzisha. Elimu ya msingi ilikua ni haki kwa kila raia, kukawepo na Polytechnic, kwenye mashirika ya uma kulikua na vyuo vya kuwaendeleza wafanyakazi na wengi waliweza kufikia hadi kiwango cha degree....kulikuwepo na Elimu ya Watu wazima..... mtu aliweza kujiendeleza hadi kufikia elimu ya "utatu". Elimu kwa njia ya Posta Tanzania nzima....! ambayo haikuweo ktk nchi zingine jirani....misingi hii iliruhusu kila aliyetaka kujiendeleza kielimu alisaidiwa kwa uwepo wa aina mbali mbali za kujiendeleza kielimu....hadi elimu ya Utatu....!

Ki michezo kwanza kulikua na timu za taifa za michezo zaidi ya mmoja....Mpira wa miguu, Mpira wa magongo, Mpira wa Kikapu, Mpira wa pete, Mpira wa Mikono, Mpira wa vinyoya, Mpira wa Meza, Mchezo wa Riadha ... michezo yote hii ilikua na ligi zake za ndani na pia zilishiriki mashindano ya nje kiumahiri... handball (Mpira wa Mikono) tulikua tuna sifika "zone" yetu, Riadha medali za dhahabu na shaba zilipatikan katika mashindano ya Commonwealth na Olympics...kwa sasa tuna timu ya taifa ya Mpira wa miguu peke yake... hatuna medali yoyote ya mashindano ya kidunia.... Labda majuzi "Cheka"

Kidiplomasia ....!Tanzania ndio nchi iliyopewa majukumu ya uhuru wa nchi za Kusini kwa Africa katika kitengo cha OAU

SALIM AHMED Salimini alikuwa mwenyekiti wa baraza la Usalama lililorudisha kura turufu ya Uchina ndani ya baraza hilo

Rais Nyerere, Neto wa Yugoslavia na wengine wa 4 walianzisha kundi la kidiplomasia la "Disarmament Group" lililojadili kuipunguzia silaha kali Duniani na leo ndio unasikia km juhudi za "non proliferation zone" ziki elekezwa kupunguza silaha.

kulifunguliwa ofisi za PLO Dar es salaam

Usuluhishi wa matatizo ya Burundi nk

Ki mawazo....!

Wazo la kuanzishwa kwa "nchi zilizo mstari wa mbele" ambazo ndiyo iliyokuwa chachu ya uhuru wa nchi za Kusini mwa Africa.

Uhuru wa Zimbabwe ulivyo buniwa na Nyerere...!

Hotuba ya Nyerere Indonesia iliyo amsha ari ya wananchi wa East Timor waliokuwa waki kandamizwa

Muundo wa South South Commission na hata Gettude Mongella kuwa katibu Mkuu wa Beijing Women Conference

Sijui km unanielewa au niache kujiele... Manake sioni km unalolote zaidi ya kupinga hata ambayo sijayasema
 
Nimependa jinsi unavyoweza kukwepa maelezo yangu ili uone bado nina hoja ya kujibu.....! Km umeweza kusema WATU,ARDHI,SIASA SAFI na UONGOZI BORA villiuawa na yeye aliyeviamini kuwa ndio msingi wa maendeleo basi nimeamini sijadili siasa na wewe isipokua ni maoni yako na ufikiri wako tu wala si Siasa.....!

Ki UCHUMI...! Kama taifa tulijiwekea malengo ya kufikia kuwa taifa lenye viwanda, malengo haya yalikuwepo na yalitekelezeka kwa kiwango cha Serikali .... uendeshaji wake haukuwa wa mafanikio kwa sababu Watanzania walidhani ni lelemama na serikali iliviweka viwanda ili Watanzania waviendeshe wenyewe siyo tena Nyerere aendeshe ,...!

Ki elimu... Kabla ya Uhuru kulikua hakuna elimu ya utatu (UNIVERSITY)
wala utibabu vyoote hivi alivianzisha. Elimu ya msingi ilikua ni haki kwa kila raia, kukawepo na Polytechnic, kwenye mashirika ya uma kulikua na vyuo vya kuwaendeleza wafanyakazi na wengi waliweza kufikia hadi kiwango cha degree....kulikuwepo na Elimu ya Watu wazima..... mtu aliweza kujiendeleza hadi kufikia elimu ya "utatu". Elimu kwa njia ya Posta Tanzania nzima....! ambayo haikuweo ktk nchi zingine jirani....misingi hii iliruhusu kila aliyetaka kujiendeleza kielimu alisaidiwa kwa uwepo wa aina mbali mbali za kujiendeleza kielimu....hadi elimu ya Utatu....!

Ki michezo kwanza kulikua na timu za taifa za michezo zaidi ya mmoja....Mpira wa miguu, Mpira wa magongo, Mpira wa Kikapu, Mpira wa pete, Mpira wa Mikono, Mpira wa vinyoya, Mpira wa Meza, Mchezo wa Riadha ... michezo yote hii ilikua na ligi zake za ndani na pia zilishiriki mashindano ya nje kiumahiri... handball (Mpira wa Mikono) tulikua tuna sifika "zone" yetu, Riadha medali za dhahabu na shaba zilipatikan katika mashindano ya Commonwealth na Olympics...kwa sasa tuna timu ya taifa ya Mpira wa miguu peke yake... hatuna medali yoyote ya mashindano ya kidunia.... Labda majuzi "Cheka"

Kidiplomasia ....!Tanzania ndio nchi iliyopewa majukumu ya uhuru wa nchi za Kusini kwa Africa katika kitengo cha OAU

SALIM AHMED Salimini alikuwa mwenyekiti wa baraza la Usalama lililorudisha kura turufu ya Uchina ndani ya baraza hilo

Rais Nyerere, Neto wa Yugoslavia na wengine wa 4 walianzisha kundi la kidiplomasia la "Disarmament Group" lililojadili kuipunguzia silaha kali Duniani na leo ndio unasikia km juhudi za "non proliferation zone" ziki elekezwa kupunguza silaha.

kulifunguliwa ofisi za PLO Dar es salaam

Usuluhishi wa matatizo ya Burundi nk

Ki mawazo....!

Wazo la kuanzishwa kwa "nchi zilizo mstari wa mbele" ambazo ndiyo iliyokuwa chachu ya uhuru wa nchi za Kusini mwa Africa.

Uhuru wa Zimbabwe ulivyo buniwa na Nyerere...!

Hotuba ya Nyerere Indonesia iliyo amsha ari ya wananchi wa East Timor waliokuwa waki kandamizwa

Muundo wa South South Commission na hata Gettude Mongella kuwa katibu Mkuu wa Beijing Women Conference

Sijui km unanielewa au niache kujiele... Manake sioni km unalolote zaidi ya kupinga hata ambayo sijayasema

ndugu yangu huyu mama Hannah kitu zaidi ya kulishwa ngano na hisia za ubaguzi wa kiimani amejawa chuki juu ya nyerere hata tukikesha kumueleza yote hayo na mengine mengi juu ya nyerere n sawa na kukamata upepo kwa konzi,kwanza hawezi hata kujibu maswalu mengi ya mcng,hana kitu Yan n sawa debe tupu au shaba ivumayo sanaaaaa.
 
Nimependa jinsi unavyoweza kukwepa maelezo yangu ili uone bado nina hoja ya kujibu.....! Km umeweza kusema WATU,ARDHI,SIASA SAFI na UONGOZI BORA villiuawa na yeye aliyeviamini kuwa ndio msingi wa maendeleo basi nimeamini sijadili siasa na wewe isipokua ni maoni yako na ufikiri wako tu wala si Siasa.....!

Ki UCHUMI...! Kama taifa tulijiwekea malengo ya kufikia kuwa taifa lenye viwanda, malengo haya yalikuwepo na yalitekelezeka kwa kiwango cha Serikali .... uendeshaji wake haukuwa wa mafanikio kwa sababu Watanzania walidhani ni lelemama na serikali iliviweka viwanda ili Watanzania waviendeshe wenyewe siyo tena Nyerere aendeshe ,...!

Ki elimu... Kabla ya Uhuru kulikua hakuna elimu ya utatu (UNIVERSITY)
wala utibabu vyoote hivi alivianzisha. Elimu ya msingi ilikua ni haki kwa kila raia, kukawepo na Polytechnic, kwenye mashirika ya uma kulikua na vyuo vya kuwaendeleza wafanyakazi na wengi waliweza kufikia hadi kiwango cha degree....kulikuwepo na Elimu ya Watu wazima..... mtu aliweza kujiendeleza hadi kufikia elimu ya "utatu". Elimu kwa njia ya Posta Tanzania nzima....! ambayo haikuweo ktk nchi zingine jirani....misingi hii iliruhusu kila aliyetaka kujiendeleza kielimu alisaidiwa kwa uwepo wa aina mbali mbali za kujiendeleza kielimu....hadi elimu ya Utatu....!

Ki michezo kwanza kulikua na timu za taifa za michezo zaidi ya mmoja....Mpira wa miguu, Mpira wa magongo, Mpira wa Kikapu, Mpira wa pete, Mpira wa Mikono, Mpira wa vinyoya, Mpira wa Meza, Mchezo wa Riadha ... michezo yote hii ilikua na ligi zake za ndani na pia zilishiriki mashindano ya nje kiumahiri... handball (Mpira wa Mikono) tulikua tuna sifika "zone" yetu, Riadha medali za dhahabu na shaba zilipatikan katika mashindano ya Commonwealth na Olympics...kwa sasa tuna timu ya taifa ya Mpira wa miguu peke yake... hatuna medali yoyote ya mashindano ya kidunia.... Labda majuzi "Cheka"

Kidiplomasia ....!Tanzania ndio nchi iliyopewa majukumu ya uhuru wa nchi za Kusini kwa Africa katika kitengo cha OAU

SALIM AHMED Salimini alikuwa mwenyekiti wa baraza la Usalama lililorudisha kura turufu ya Uchina ndani ya baraza hilo

Rais Nyerere, Neto wa Yugoslavia na wengine wa 4 walianzisha kundi la kidiplomasia la "Disarmament Group" lililojadili kuipunguzia silaha kali Duniani na leo ndio unasikia km juhudi za "non proliferation zone" ziki elekezwa kupunguza silaha.

kulifunguliwa ofisi za PLO Dar es salaam

Usuluhishi wa matatizo ya Burundi nk

Ki mawazo....!

Wazo la kuanzishwa kwa "nchi zilizo mstari wa mbele" ambazo ndiyo iliyokuwa chachu ya uhuru wa nchi za Kusini mwa Africa.

Uhuru wa Zimbabwe ulivyo buniwa na Nyerere...!

Hotuba ya Nyerere Indonesia iliyo amsha ari ya wananchi wa East Timor waliokuwa waki kandamizwa

Muundo wa South South Commission na hata Gettude Mongella kuwa katibu Mkuu wa Beijing Women Conference

Sijui km unanielewa au niache kujiele... Manake sioni km unalolote zaidi ya kupinga hata ambayo sijayasema

Unaweka kiwanda wakati huna mtu wa kukiendesha hicho kiwanda! huo kama si kuuwa uchumi ni nini? Fikiri!

Hivyo viwanda viliishia wapi?

Ardhi: Unaifukuza kampuni inayounga matrekta nchini mwako unafungua kiwanda cha majembe ya mkono! hapo hiyo ardhi itakusaidia nini?

Kuhusu michezo ndio usiseme, mimi nimesoma kabla ya shule hazijawa za umma, shuleni kwetu hakuna kifaa cha michezo tulichokikosa mpaka 1967, kuingia azimio la arusha tu na kuzifanya shule ni za umma michezo ikaanza kufa.

Michezo ilikufa wakati wa Nyerere, mpaka anang'atuka watoto wanachezea "mipira" ya kufunga matambara. Hiyo michezo itabaki kweli? Loo!

Hayo uliyoyataja ya duniani ilikuwa ni uoga wake na kupenda sifa na hakuna faida yoyote tuliyoipata zaidi ya kuendeleza katika kututumbukiza katika lindi la umaskini na ufukara usio na mfano.
 
kwenye biblia uko Mstari unasema -------- hata umuingize kwenye kiinu umtwange uwezavyo ukimtoa upumbavu wake bado hautomtoka,ila n kwa Neema ya Mungu tu..
 
Back
Top Bottom