Nyerere Alifanya Makosa Makubwa...

Nyerere Alifanya Makosa Makubwa...

Nchi hii ilikosa misingi ya kuifikisha ipasapo ilipokabidhiwa madaraka ya kujiendesha yenyewe. Kumbuka, hatukupewa Uhuru, kwani mwaka 1961 tulikuwa hatutawaliwi.

Aliyeshindwa kuweka hiyo misingi imara ni Julius Kmabarage Nyerere. Jee, tumlaumu kwa kuwa alikuwa hana uzoefu wa kuongoza? au tumlaumu kwa kuwa alikuwa akiendeshwa na waliomuweka madarakani?

Nyerere alishindwa kuweka misingi imara na ndio maana kila alichokifanya nchini kikashindwa au alikuwa hajui kuwa kila alifanyalo ni kosa mbeleni? alikuwa hana muono?

Tujadili.

Nyerere amekufa miaka zaidi ya kumi iliyopita, na lingatuka madarakani miaka zaidi ya ishirini iliyopita na tangu aondoke madarakani wamekuwepo marais Ali Hassan Mwinyi (miaka 10), rais Benjamin Wiliam Mkapa (miaka 10) na Rais Jakaya Mrisho Kikwete (miaka tisa). Ukifanya Hesabu ya haraka mtoto aliyezaliwa siku nyerere anang'atuka madarakani hivi sana ana zaidi ya miaka 29.. huyu ni mtu mzima mwenye familia yake na possibly ana mtoto ambaye ashaanza darasa la kwanza... Tanzania sasa ina zaidi ya watu milioni arobaini na wote wana ubongo kama wa huyo marehemu baba wa taifa mwalimu Julius Nyerere lakini hatuwezi kuutumia tunawaza misingi aliyoacha nyerere... hii ni aibu kubwaaa na kuwaza hivi ni dalili za kuchoka kufikirii.. Nini kilichofanya hao marais wengine wasiweke hiyo misingii?!! Leo tunajadili katiba mpya ambayo ndio msingi wa taganyika ijayo lakini baadhi ya watu wamekuwa wanafiki, wazandiki na kila wafanyalo wanaangalia maslahi yaona mtumbo yao na kulindana kwa misingi ya vyamaa... JIUNGE NA VUGUVUGU LA MABADILIKO JENGA TANGANYIKA IJAYO KWA AJILI YA WAJUKUU ZAKO NA MWACHE LATE MWL. JULIUS NYERERE RET IN PEACE PLEASE.

NOTE; Hoja zako nyingi zimeegemea katika ubaguzi wa kidini zaidi na si ajabu haya yote unayaona kwa sababu nyerere hakuwa wa dini yako...

On serius note; viongozi wa nchi sio mitume kiasi kwamba bado tuendelee kuabudu na kusoma hadithi zake za miaka elfu mbili iliyopitaa... nyerere alikuwa binaadamu ana alikuwa na mazuri yake na mabaya yake hivyo yale mazuri ni ya kutujenga hata yale mabaya yanatakiwa yawe funzo kwetuu.. Rais Kikwete yupo hai na anakusikia kwanini usimlamikie yeye aweke hiyo misingi unayoitaka umwache mzee wa watu apumzike huko alikoooo?!!!
 
Nayaheshimu sana mawazo yako japo sikubaliani nayo. Kwa nini? many people attribute success to resources such as gender, good family background, good school, good education, the right connections, good capital to do business, good job with hefty pay and other coveted things. Most of those who fail in whatever areas in life (mfumo mzuri wa siasa, taasisi, kiuongozi nk) usually blame it on lack of these attributes and strongly believe if they had those privileges, they would have succeeded (rejea mtazamo wako juu ya Nyerere). Hauko peke yako, watu wenye mitazamo hii wako wengi, mtaani/kazini si nadra kusikia kauli zifuatazo:

If only I was born different....

If only I had been born in a rich family...

If only I had capital to start a business I would not be in this stressful job...

If only I had an opportunity to go America or Europe...

If only I attended a good school I would have gone to university...

If only I have a godfather in the government or big corporations....

If only I had money I would not be living this kind of life....

If only I had an otherwise I could not be in this awful relationship...

If only I had free time I would attend evening classes and improve my career...

If only my circumstances were different..... etc
[List ni ndefu]

Such thoughts and beliefs are mere misconceptions and setbacks to success! hebu tujiulize, ni mara ngapi hatutimizi wajibu wetu wa msingi na kuishia kuwalaumu mambo kama poverty, corruption, and failure of leadership to mention a few, this is what many people believe to have caused problems in our communities. I personally believe very strongly that these are not the problem but are mere manifestations. THE REAL PROBLEM IS IN THE MIND. IF we can change our mentality, we can lead as others. You are in your present situation because of your mind-your thinking, your attitudes, world WE NAWE KWA KUJIKWEZA
 
Mkuu umemueleza ukweli Nyerere ameshakufa muda mrefu leo anamtajataja wa nini? Kama Tanzania ingemuona alifanya makosa ilitakiwa wamshitaki.
 
Nchi hii ilikosa misingi ya kuifikisha ipasapo ilipokabidhiwa madaraka ya kujiendesha yenyewe. Kumbuka, hatukupewa Uhuru, kwani mwaka 1961 tulikuwa hatutawaliwi.

Aliyeshindwa kuweka hiyo misingi imara ni Julius Kmabarage Nyerere. Jee, tumlaumu kwa kuwa alikuwa hana uzoefu wa kuongoza? au tumlaumu kwa kuwa alikuwa akiendeshwa na waliomuweka madarakani?

Nyerere alishindwa kuweka misingi imara na ndio maana kila alichokifanya nchini kikashindwa au alikuwa hajui kuwa kila alifanyalo ni kosa mbeleni? alikuwa hana muono?

Tujadili.

true that nyumba mbovu inaanzia msingi mmbovu watoto wamzazi muovu nao huishia kuwa waovu .LEO LAWAMA ZOTE ANAPEWA KIKWETE KISA MUISLAM .
 
NOTE; Hoja zako nyingi zimeegemea katika ubaguzi wa kidini zaidi na si ajabu haya yote unayaona kwa sababu nyerere hakuwa wa dini yako...

mzee wa watu apumzike huko alikoooo?!!!

1) Nioneshe hiyo hoja yangu humu yenye udini, kama ukishindwa na nnajuwa utashindwa basi wewe ndi mdini.

2) Unajuwaje kama anapumzika huko au kasheshe linamdondokea?

Alazwe anapostahiki.
 
Kukuza lugha ya kiswahili je? Nyerere hastahili sifa FaizaFoxy na Barubaru

Sema hivi aliasisi Ulanguzi na mwendo wa kuruka.
aliwafanya wananchi wake waache kazi za kujenga taifa na kushinda katika maduka ya kaya kuhemea sio tu chakula bali mpaka sabuni za kufulia.
Aliwafanya wananchi wake wavau MADABWADA. kwa kukosa nguo.

Kujenga misingi mibovu ya uchumi wa nchi kiasi cha sasa kuhangaika kuujenga.

Poleni sana
 
Nyerere amekufa miaka zaidi ya kumi iliyopita, na lingatuka madarakani miaka zaidi ya ishirini iliyopita na tangu aondoke madarakani wamekuwepo marais Ali Hassan Mwinyi (miaka 10), rais Benjamin Wiliam Mkapa (miaka 10) na Rais Jakaya Mrisho Kikwete (miaka tisa). Ukifanya Hesabu ya haraka mtoto aliyezaliwa siku nyerere anang'atuka madarakani hivi sana ana zaidi ya miaka 29.. huyu ni mtu mzima mwenye familia yake na possibly ana mtoto ambaye ashaanza darasa la kwanza... Tanzania sasa ina zaidi ya watu milioni arobaini na wote wana ubongo kama wa huyo marehemu baba wa taifa mwalimu Julius Nyerere lakini hatuwezi kuutumia tunawaza misingi aliyoacha nyerere... hii ni aibu kubwaaa na kuwaza hivi ni dalili za kuchoka kufikirii.. Nini kilichofanya hao marais wengine wasiweke hiyo misingii?!! Leo tunajadili katiba mpya ambayo ndio msingi wa taganyika ijayo lakini baadhi ya watu wamekuwa wanafiki, wazandiki na kila wafanyalo wanaangalia maslahi yaona mtumbo yao na kulindana kwa misingi ya vyamaa... JIUNGE NA VUGUVUGU LA MABADILIKO JENGA TANGANYIKA IJAYO KWA AJILI YA WAJUKUU ZAKO NA MWACHE LATE MWL. JULIUS NYERERE RET IN PEACE PLEASE.

NOTE; Hoja zako nyingi zimeegemea katika ubaguzi wa kidini zaidi na si ajabu haya yote unayaona kwa sababu nyerere hakuwa wa dini yako...

On serius note; viongozi wa nchi sio mitume kiasi kwamba bado tuendelee kuabudu na kusoma hadithi zake za miaka elfu mbili iliyopitaa... nyerere alikuwa binaadamu ana alikuwa na mazuri yake na mabaya yake hivyo yale mazuri ni ya kutujenga hata yale mabaya yanatakiwa yawe funzo kwetuu.. Rais Kikwete yupo hai na anakusikia kwanini usimlamikie yeye aweke hiyo misingi unayoitaka umwache mzee wa watu apumzike huko alikoooo?!!!


Kufanya makosa & Ubaya wa Nyerere does not justify uzuri wa huyu dada,continuing commenting on this imbecile issue is giving her undeserving promo. Comparable to insanity.
 
Sema hivi aliasisi Ulanguzi na mwendo wa kuruka.


Kwa hiyo kabla ya Nyerere ulanguzi haukuwepo? Ulanguzi si ulikuwepo kwenye kipindi cha waarabu kununua waha na wanyamwezi?

Sasa hapa unamlaumu vipi Nyerere kwa jambo alilolikuta? Jambo lilikuwepo kipindi cha Tanganyika?!?

aliwafanya wananchi wake waache kazi za kujenga taifa na kushinda katika maduka ya kaya kuhemea sio tu chakula bali mpaka sabuni za kufulia.

Vipi kabla ya Nyerere? Hali ilikuwaje? Wananchi walifanya vipi kazi za kujenga taifa? Walipata wapi sabuni za kufulia?

Matatizo ya ajira na bidhaa za kutumia majumbani hayakuwepo Tanganyika kabla ya Nyerere?!

Sasa hapo unamlaumu Nyerere wa nini?!?

Aliwafanya wananchi wake wavau MADABWADA. kwa kukosa nguo.

Eh! Tanganyika ya kabla ya Nyerere, wazaramo wa kule Mkuranga na wamatumbi wa kule Mavuji walikuwa wanavaa 'suti' enh?!?

Watanganyika kutoka enzi za kina chifu Mangungo hadi sasa kipindi cha kina Mangungo wapya, walivaa na wanaendelea kuvaa madabwada!!

Sasa lawama kwa Nyerere za nini?

Kujenga misingi mibovu ya uchumi wa nchi kiasi cha sasa kuhangaika kuujenga.

Kabla ya Nyerere uchumi wa Tanganyika ulikuwaje? Ulikuwa na misingi imara enh?!? Kwani kabla ya Nyerere kulikuwa hakuna kujiusisha na ujenzi wa misingi ya uchumi?

Sasa hapo unamlaumu nini Nyerere?

Poleni sana

Mpango wenu hautafanikiwa kamwe. Mtaendelea kuishi kwa kuogopa kivuli cha Nyerere mpaka kiama.

Uwa mnafurahisha sana jinsi mnavyomjadili Mwalimu. Mkiongelea mabaya ya serikali yake, yanakuwa ni ya Mwalimu kama Mwalimu, hapo CCM inawekwa pembeni. Mkijadili mazuri ya serikali yake, yanakuwa ni ya CCM kama CCM, huku Mwalimu akiwekwa pembeni!!!

Nyiye ndiyo mwastahili kupewa pole sana.
 
Nyerere ni "spilt milk" hivyo kumjadili hakuna mashiko!!!
 
Dada Faiza, mie nafikiri ni uwendawazimu kuanza kumlaumu Mwalimu Nyerere kwani ni muda mrefu sasa toka katoka madarakani.Ni kweli kama binadamu alikuwa na mazuri na mabaya pia.Mie naamini kwamba misingi yote mizuri ya nchi hii ni yeye aliiweka hata wewe ukaweza kuchangia hapa JF.
Ukumbuke kwamba hakuwa mwizi,Fisadi ,Mnafiki, na kujinufaisha yeye na family yake.
Wakati wa nyerere: ujamaa na kujitegemea
Sasa hivi ni: Ubinafsishaji na kujilimbikizia

Nyerere alichukua nchi toka kwa waingereza ikiwa na wasomi wangapi?
Nyerere aliacha viwanda vingapi? na niambie ni nchi gani duniani imepata kuwa na maendeleo bila viwanda?
Nyerere aliacha mpaka kiwanda cha magari NYUMBU
Sasa hivi tunaona kiongozi wetu akizunguka dunia nzima kuwa ombaomba je Nyerere alikuwa Ombaomba kiasi hiki?
Nyerere alimini sana Wachina na alitaka tuwaige toka kwao lakini walimuona mchizi,Je leo hii CHINA wapo wapi?
Nyerere alipigana vita ambayo iligharimu fedha nyingi je sasa hivi tukipigana vita itakuwaje?
Nyerere alikuwa mstari wa mbele katika ukombozi wa Africa ambayo nayo iligharimu fedha nyingi.
Haya ni machache ninayo mengi tu.
 
Mkuu, unaelewa maana ya MSINGI lakini?

Fundi paa anaweza kuweka msingi?

Ukikuta fundi kajenga msingi vibaya na una nyufa inakubidi kuibomoa ile nyumba na kujenga msingi mwingine uliyo imara.
Sasa kama Nyerere hakuweka misingi imara, waliofuata wamefanya nini?
 
Mwl Nyerere aliweza kufanya alichofanya na kumbuke kuwa alichukua uongozi wa nchi right from Ukoloni. Hakuwa na exposure na good proven examples of good leadership na wasaidizi wasomi katika mazingira yake ya siku hizo kama walionayo viongozi wetu wa sasa na bado tunawakosoa kila kukicha. Pia Mwl aliisha kufa miaka mingi ilyopita kama hadi leo tumeshindwa kuboresha pale alipokosea tumulaumu nani? Tujilaumu sisi and may be we would have done worse.
 
Nchi hii ilikosa misingi ya kuifikisha ipasapo ilipokabidhiwa madaraka ya kujiendesha yenyewe. Kumbuka, hatukupewa Uhuru, kwani mwaka 1961 tulikuwa hatutawaliwi.

Aliyeshindwa kuweka hiyo misingi imara ni Julius Kmabarage Nyerere. Jee, tumlaumu kwa kuwa alikuwa hana uzoefu wa kuongoza? au tumlaumu kwa kuwa alikuwa akiendeshwa na waliomuweka madarakani?

Nyerere alishindwa kuweka misingi imara na ndio maana kila alichokifanya nchini kikashindwa au alikuwa hajui kuwa kila alifanyalo ni kosa mbeleni? alikuwa hana muono?

Tujadili.


This anti-Nyerere brigade sijui imeibuliwa wapi na kwa sababu gani, lakini naona inaendana na kuibuka kwa udini wa wazi wazi ndani ya CCM. haingii akilini kwa mtu objective kumlaumu Nyerere kwa matatizo yote ya kiuchumi na kiuongozi yaliyopo sasa. unapomlaumu mtu kiuongozi lazima ukubali na uzuri wake na hapo ukianza hilo zoezi utajikuta huwezi kumlaumu Nyerere in comparison to other cabal leaders waliovaa magwanda ya nationalists.
 
Kivuli cha Mwalimu kinawasumbua waliokuwa waroho, wezi, wabinafsi na wafujaji wa mali za umma waliokosa nafasi adimu wakati ule ili wafanye ubazazi wao..Leo hii wameachiwa kila idara kufanya wayatakayo ndo wanabwatuka kwa shibe za ufedhuli..Embu hama hapo kwenye keyboard yako na tembea Tanzania namaanisha kule wanakoishi zaidi ya robo tatu ya watanzania uongee hayo maneno yako kumhusu Mwalimu na uangalie reaction zao..!

Wote wampondao Mwalimu hawana hoja..Makosa ya miaka zaidi ya 25 bado twalialia nayo wakati Chama alichokiongoza bado kipo madarakani na kinashindwa kurekebishwa hizo nyufa??? ni maajabu haya.
 
This anti-Nyerere brigade sijui imeibuliwa wapi na kwa sababu gani, lakini naona inaendana na kuibuka kwa udini wa wazi wazi ndani ya CCM. haingii akilini kwa mtu objective kumlaumu Nyerere kwa matatizo yote ya kiuchumi na kiuongozi yaliyopo sasa. unapomlaumu mtu kiuongozi lazima ukubali na uzuri wake na hapo ukianza hilo zoezi utajikuta huwezi kumlaumu Nyerere in comparison to other cabal leaders waliovaa magwanda ya nationalists.

Sasa? sasa kuna matatizo ya kiuchumi zaidi ya wakati wa Nyerere? Nna uhakika toka uzaliwe hujakaa foleni ya sukari. Kalagabaho.
 
1) Nioneshe hiyo hoja yangu humu yenye udini, kama ukishindwa na nnajuwa utashindwa basi wewe ndi mdini.

2) Unajuwaje kama anapumzika huko au kasheshe linamdondokea?

Alazwe anapostahiki.

Leta hoja zenye mashiko, siyo unalalama tu na kutokwa mapovu kama umelamba OMO.
 
Leta hoja zenye mashiko, siyo unalalama tu na kutokwa mapovu kama umelamba OMO.

Mkikosa hoja mnaanza viroja. Kwanza jibu zilizopo ambazo kila ukitafuta, majibu huna.
 
Umoja wa Mataifa ndio koloni lenyewe? kasome ujielewe ulikotoka, unaonesha ni mtu ambae hata huelewi umetokea wapi.
kama unajielewa umeshindwaje kujibu hoja zote nilizo jenga kwako, narudia mchango wako katika taifa hili ni upi hadi umdharau mwl? Hao umoja wa mataifa walimfuata wakampa uhuru bila kujenga hoja na kuonyesha uwezo wa kuongoza nchi?
 
Nyerere amekufa miaka zaidi ya kumi iliyopita, na lingatuka madarakani miaka zaidi ya ishirini iliyopita na tangu aondoke madarakani wamekuwepo marais Ali Hassan Mwinyi (miaka 10), rais Benjamin Wiliam Mkapa (miaka 10) na Rais Jakaya Mrisho Kikwete (miaka tisa). Ukifanya Hesabu ya haraka mtoto aliyezaliwa siku nyerere anang'atuka madarakani hivi sana ana zaidi ya miaka 29.. huyu ni mtu mzima mwenye familia yake na possibly ana mtoto ambaye ashaanza darasa la kwanza... Tanzania sasa ina zaidi ya watu milioni arobaini na wote wana ubongo kama wa huyo marehemu baba wa taifa mwalimu Julius Nyerere lakini hatuwezi kuutumia tunawaza misingi aliyoacha nyerere... hii ni aibu kubwaaa na kuwaza hivi ni dalili za kuchoka kufikirii.. Nini kilichofanya hao marais wengine wasiweke hiyo misingii?!! Leo tunajadili katiba mpya ambayo ndio msingi wa taganyika ijayo lakini baadhi ya watu wamekuwa wanafiki, wazandiki na kila wafanyalo wanaangalia maslahi yaona mtumbo yao na kulindana kwa misingi ya vyamaa... JIUNGE NA VUGUVUGU LA MABADILIKO JENGA TANGANYIKA IJAYO KWA AJILI YA WAJUKUU ZAKO NA MWACHE LATE MWL. JULIUS NYERERE RET IN PEACE PLEASE.

NOTE; Hoja zako nyingi zimeegemea katika ubaguzi wa kidini zaidi na si ajabu haya yote unayaona kwa sababu nyerere hakuwa wa dini yako...

On serius note; viongozi wa nchi sio mitume kiasi kwamba bado tuendelee kuabudu na kusoma hadithi zake za miaka elfu mbili iliyopitaa... nyerere alikuwa binaadamu ana alikuwa na mazuri yake na mabaya yake hivyo yale mazuri ni ya kutujenga hata yale mabaya yanatakiwa yawe funzo kwetuu.. Rais Kikwete yupo hai na anakusikia kwanini usimlamikie yeye aweke hiyo misingi unayoitaka umwache mzee wa watu apumzike huko alikoooo?!!!

Hapo kwenye note (bold) nakuunga mkono hawa wenzetu ni kawaida kumbeza huyu mzee kwa msukumo wa imani ya dini yao kwani hata baba yao presidaa nae mara nyingi anajisahau na kutoa maneno ya kejeli. Tunawaambia tuandae katiba ya watanzania ili tuwawajibishe viongozi wachumia tumbo wao wanaingizwa mkumbo na hao viongozi na kucheza ngoma wasiyoijua. Kama hatutaungana kama wananchi hili taifa litauzwa hata na sisi pia kwani rasilimali ndio zinakaribia kuisha hivyo tujiandae kupelekwa utumwani kama walivyoanza na utumwa wa kusafirisha madawa ya kulevya, a.k.a PUNDA.
 
Nchi hii ilikosa misingi ya kuifikisha ipasapo ilipokabidhiwa madaraka ya kujiendesha yenyewe. Kumbuka, hatukupewa Uhuru, kwani mwaka 1961 tulikuwa hatutawaliwi.

Aliyeshindwa kuweka hiyo misingi imara ni Julius Kmabarage Nyerere. Jee, tumlaumu kwa kuwa alikuwa hana uzoefu wa kuongoza? au tumlaumu kwa kuwa alikuwa akiendeshwa na waliomuweka madarakani?

Nyerere alishindwa kuweka misingi imara na ndio maana kila alichokifanya nchini kikashindwa au alikuwa hajui kuwa kila alifanyalo ni kosa mbeleni? alikuwa hana muono?

Tujadili.

Wewe umekosa la kufikiria unalaumu watu walio kufa, hivi akina nyerere unafikiri hawakuwa na wakuwalaumu hasa watemi na machifu walio saini mikataba mibovu! wange bweteka na kulaumu waliokufa hata huo uhuru wange upata kweli? mkiishiwa hoja mnafikiria kwa kutumia ------, wewe umesaidia nini sasa au Nyerere ni Mungu awe mkamilifu kwa kila hitaji lako Mji.nga mkubwa! unapaswa kujua binadamu bila mapungufu hajakamilika, mtu hayupo unamulaumu ulikuwa wapi wewe sasa kuyafanya hayo au baba na bibi yako hawakuwepo ili wayasimamie hayo? uvilaza wa babu na bibi zako ndio zimekufikisha ulipo si Nyerere, huyo anapaswa kulaumiwa na familia yake! Shetani akiwajaa mnapambana kuwambukiza ujinga wenzenu! lione! Unasema aweke misingi bora babu yako alijaribu kuweka akashindwa? asiyeshukuru kwa kidogo hata kikubwa akipewa hawezi kushukuru katie ujinga ndugu zako sio sisi! hata aibu huna!!!!!!!!
 
Back
Top Bottom