Nyangumi aonekana Pwani ya Kilwa

Nyangumi aonekana Pwani ya Kilwa

View attachment 418038
Watu wamesimama juu yake

View attachment 418043
Mwili wake huu


Samaki huyu ameonekana Pwani ya Kilwa na watu wengi wamemiminika kumshangaa.

Ni mkubwa sana kiasi cha watu wenhi kupanda juu yake.

Wataalam wa Samaki watujuze ni aina gani ya Samaki na kwanini amepatikana Pwani ya Kilwa na ni salama kiasi gani kwa wanadamu.
Huyo ndio "kitimoto" huko Japan. Wajapani wanapenda nyama ya nyangumi.


 
Huyu ni nyangumi,huenda kongowe ni kwa lugha ya ta. Lakini kiswahili ni nyangumi. Wako si chini ya aina 4,kwa haraka kuna killer whale,blue whale na sperm whale. Huyu ni sperm whale. Though bado kuna makundi kama ma tatu ya sperm whale.

Nadhan ni kweli huyu ni sperm whale maana nimejaribu kulinganisha picha anuai naona zinafanana.
umesahau pia,kuna hump back
 
Kwauzoefu wangu majini...huyu anafanana na kambale wa baharin
 
Hiyo ni chakula bora kwa wachina na wajapan kama hawajafika ujue hapo basi kuna sumu. Nyangumi ana mafuta kibao kama kafa kifo cha kawaida, mwaya jichukulie mafuta mkale mwe. Kumbuka yule wa Coco beach some months ago watu walichukua mpaka nyama kikabaki kichwa tu.
 
Huyo ni Nyangumi,kwa ufahamu wangu hiyo ni aina mojawapo ya hao nyangumi,aina hii ya Nyangumi wanakwenda kwa jina la Sperm yaani Sperm Whale.
 
Huyo samaki ni wale ambao huwa wanageuka na kuwa mtu na baadae samaki kutokana hali ya hewa.
 
Back
Top Bottom