Ni kitu gani basi, Mkuu?Nyangumi sio samaki wakuu!
Ni kitu gani basi, Mkuu?Nyangumi sio samaki wakuu!
View attachment 418038
Watu wamesimama juu yake
View attachment 418039
Wanainchi wanamchunguza
View attachment 418043
Mwili wake huu
View attachment 418045
Watu wakiwa juu ya samaki
Samaki huyu ameonekana Pwani ya Kilwa na watu wengi wamemiminika kumshangaa.
Ni mkubwa sana kiasi cha watu wenhi kupanda juu yake.
Wataalam wa Samaki watujuze ni aina gani ya Samaki na kwanini amepatikana Pwani ya Kilwa na ni salama kiasi gani kwa wanadamu.
Usitake asubuhi, samaki akakutwa mifupa tu hapo watu washakimbia kumchemshaUkichemsha nyama yake ...mafuta yake ukinywa unagegeda masaa mawil bila kumwaga mzigo kwa miaka 20......
Panya kule kwetu Ntwara ni mtamu toka zamaniWasije tu wakamla wakati hawajua kilichomuua kwa uchumi huu wa sasa hata Panya utamuona mtamu
Nilimurume goh!kutiki go!...Yego ulimurume.
Huyu ni nyangumi,huenda kongowe ni kwa lugha ya ta. Lakini kiswahili ni nyangumi.
Wako si chini ya aina 4,kwa haraka kuna killer whale,blue whale na sperm whale. Huyu ni sperm whale.
Though bado kuna makundi kama ma tatu ya sperm whale.
Mimi sijaelewa Whale Shark ndio nini ? (Kwa Kiswahili)Huyu sio whale shark.whale shark ni jamii ya samaki. Ni mdogo kumlinganisha na nyangumi.
Huyu ni sperm whale.hayupo katika kundi la samaki
Haha eti CCM Jamani, siasa imehamia mpaka humu basi huyo samaki atakuwa ni UKUTA siyo?Ila CCM walafi jamani. Ona hapo na kofia lake anakata nyama. Yaani hawa jamaa tamaa yao mbaya sana
[emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] ninyi watu diologie yenu very interesting... [emoji2] [emoji2] [emoji2] [emoji2]We utakuwa umemuona papa.
Yap nimemfuatilia kwa taarifa za wataalam ndo aitwa sperm whale.Jamani sisi wavuvi wazoefu Huyo ni aina ya nyangumi maarufu kama "nyangumi shahawa".
Ameletwa na maji.....au ulishuhudi alipokufia?Angefia deep sea angekufa kishujaa sana
Mwili wote huo mdomo wake ndo huo? [emoji54] duhView attachment 418298
huyu ni sperm whale, uki check wanafanana sana na huyo wa kilwa
yule alinasa mchangani baada ya maji kupwaAmeletwa na maji.....au ulishuhudi alipokufia?
Unajua maana ya nyara ya serekaliMbona wamemlazia damu badala ya kuanza kupata nyama
Wanyama samaki hawafariki wanakufa .......binadamu pekee ndio hufariki. ...kwa mujibu wa kamusi ya kiswahili sanifuHuyu atakua ndio Rais Wa Samaki wote duniani dooh amefariki aisee