Nyangumi aonekana Pwani ya Kilwa

Nyangumi aonekana Pwani ya Kilwa

Bado mzima nimemuona amepita hapa posta anaenda Ikulu.
Athari ya viroba kwa uvccm ni kubwa sana
View attachment 418038
Watu wamesimama juu yake

View attachment 418039
Wanainchi wanamchunguza

View attachment 418043
Mwili wake huu

View attachment 418045
Watu wakiwa juu ya samaki

Samaki huyu ameonekana Pwani ya Kilwa na watu wengi wamemiminika kumshangaa.

Ni mkubwa sana kiasi cha watu wenhi kupanda juu yake.

Wataalam wa Samaki watujuze ni aina gani ya Samaki na kwanini amepatikana Pwani ya Kilwa na ni salama kiasi gani kwa wanadamu.
 
Ni chongoe sio kongowe,nu jamii ya huyo mnaemwita nyangumi,sema huyu anakuwa mdogo
 
Angetafutiwa namna ya kuhifadhiwa kwa ajili ya utalii, kuna yule mjusi mkubwa aliyechukuliwa na wajerumani kama sijakosea toka hukohuko Kilwa anawatajirisha wageni sisi tunaambulia hadithi
Umeona hata serkali yako imetoa tamko lolote? Ataishia kupandwa hivyo,na watu kupiga selfie,baadae ataoza wakipanda watakuwa wanazama ndio mwisho wa habar
 
Perege

Kutokana na uharibifu baharini hayo ndo madhara yake


Samaki wamekula mabaki ya hamira baharini, na sasa .....!!!!


Hii habari ilitakuwa kuwa na backup source kubwa kama ni kweli!!


anyway, nyangumi ni mkubwa kuliko huyo na anaweza akaonekana pwani nyingi tu akitaka!!

NORMAL!!
Nyama inaliwa, hakuna watu waliojaribu kuipika?
 
Perege

Kutokana na uharibifu baharini hayo ndo madhara yake


Samaki wamekula mabaki ya hamira baharini, na sasa .....!!!!


Hii habari ilitakuwa kuwa na backup source kubwa kama ni kweli!!


anyway, nyangumi ni mkubwa kuliko huyo na anaweza akaonekana pwani nyingi tu akitaka!!

NORMAL!!
Mkuu hizo amira zimetoka wapi huko baharini sasa? au kuna wapika mandazi
 
Amefariki lini huyu ndugu?
Kadhalilishwa kweli hivi wenzie hawapo waje kuchukua mwili wao wakauzike?
 
Ni chongoe sio kongowe,nu jamii ya huyo mnaemwita nyangumi,sema huyu anakuwa mdogo
Nadhani matamshi ya neno inategemea na lahaja ya mahali,yawezekana majina yote mawili ni sahihi tu,chongoe na kongowe
 
Kweli watu nyangumi hamumjui yaani mtu anaandika huyo nyangumi. Na mwingine anauliza kama bado yupo hai. Kweli shule shule shule shule!
 
Haha eti CCM Jamani, siasa imehamia mpaka humu basi huyo samaki atakuwa ni UKUTA siyo?
Mkuu hawa jamaa wa hicho chama wenyewe ni waumini wa primitive accumulation. Yaani kila kitu wanakusanya tu. Sasa tazama huyo samaki, hawana hakika na kilichomuua, pia sidhani kama wana hakika kama huyo samaki/ kiumbe kama huwa analiwa.
 
Toa ushauri hapo wanampelekaje? Amethibitishwa kuwa ni salama? Je analiwa?Angalia hizo picha!!
wabongo wanakura vitu vya ajabu, watu wanakura pweza,ngisi,kambakochi,kaa,mbwa na paka, washindwe mboga tamu kabisa iyo!
 
Napenda kuwaamsha wahusika yule nyangumi aliyeletwa pwani kafa akipasuka ataleta balaa la milipuko ya magonjwa ni heri afukiwe.
 
Back
Top Bottom