Nyangumi aonekana Pwani ya Kilwa

Nyangumi aonekana Pwani ya Kilwa

View attachment 418038
Watu wamesimama juu yake

View attachment 418039
Wanainchi wanamchunguza

View attachment 418043
Mwili wake huu

View attachment 418045
Watu wakiwa juu ya samaki

Samaki huyu ameonekana Pwani ya Kilwa na watu wengi wamemiminika kumshangaa.

Ni mkubwa sana kiasi cha watu wenhi kupanda juu yake.

Wataalam wa Samaki watujuze ni aina gani ya Samaki na kwanini amepatikana Pwani ya Kilwa na ni salama kiasi gani kwa wanadamu.
OK thanks kwa mwanga huo na taarifa ya Tanga.kwa lugha ya malkia anaitwa nani huyu Kongowe

Huyu ni nyangumi,huenda kongowe ni kwa lugha ya ta. Lakini kiswahili ni nyangumi.

Wako si chini ya aina 4,kwa haraka kuna killer whale,blue whale na sperm whale. Huyu ni sperm whale.
Though bado kuna makundi kama ma tatu ya sperm whale.
 
OK thanks kwa mwanga huo na taarifa ya Tanga.kwa lugha ya malkia anaitwa nani huyu Kongowe
Huyu ndie samaki mkubwa kuliko wote anaitwa whale shark ni mpole sana u can dive and swim with them!ni samaki wahamaji na huja hapa kwetu kuanzia august mpaka december kwa ajili ya kugegedana ila kuna local population pe maeneo ya mafia inayokaa abot longer.
Kwa wapenzi wa utalii wa wa ndani hasa mwezi huu nduo muafaka wanaweza kwenda kuwaona wakiwa hai .mwezi oktoba watalii huja kutoka all over the word kuja kuwao a pale mafia kiurahisi kuliko kwenda kuwaangalia SA or maeneo mengine ambapo bahari si tulivu kwa ukanda huu.
Wageni huchajiwa kama 100$ per perso nhivi ila kama local unaweza kuwapata wale local boat men wanaotoa huduma za snorkeling 40$ mnachukua boti nzima.
Na gharama za hotel zipo nyumba nice 20$ per night au unawnda guest vichochoroni chini ya hapo na si tatizo kwa kuwa mafia is one of safesty place on earth!
 
Huyu ndie samaki mkubwa kuliko wote anaitwa whale shark ni mpole sana u can dive and swim with them!ni samaki wahamaji na huja hapa kwetu kuanzia august mpaka december kwa ajili ya kugegedana ila kuna local population pe maeneo ya mafia inayokaa abot longer.
Kwa wapenzi wa utalii wa wa ndani hasa mwezi huu nduo muafaka wanaweza kwenda kuwaona wakiwa hai .mwezi oktoba watalii huja kutoka all over the word kuja kuwao a pale mafia kiurahisi kuliko kwenda kuwaangalia SA or maeneo mengine ambapo bahari si tulivu kwa ukanda huu.
Wageni huchajiwa kama 100$ per perso nhivi ila kama local unaweza kuwapata wale local boat men wanaotoa huduma za snorkeling 40$ mnachukua boti nzima.
Na gharama za hotel zipo nyumba nice 20$ per night au unawnda guest vichochoroni chini ya hapo na si tatizo kwa kuwa mafia is one of safesty place on earth!

Nadhani wale wanaonekana Mafia ni "Whale Shark" ni wadogo kidogo kuliko huyu kama anavyoonekana katika hiyo picha hapo chini
whaleshark.jpg
 
ayaaa amekufa kipindi kibaya si angesubiri disemba ifike?
 
Huyu ndie samaki mkubwa kuliko wote anaitwa whale shark ni mpole sana u can dive and swim with them!ni samaki wahamaji na huja hapa kwetu kuanzia august mpaka december kwa ajili ya kugegedana ila kuna local population pe maeneo ya mafia inayokaa abot longer.
Kwa wapenzi wa utalii wa wa ndani hasa mwezi huu nduo muafaka wanaweza kwenda kuwaona wakiwa hai .mwezi oktoba watalii huja kutoka all over the word kuja kuwao a pale mafia kiurahisi kuliko kwenda kuwaangalia SA or maeneo mengine ambapo bahari si tulivu kwa ukanda huu.
Wageni huchajiwa kama 100$ per perso nhivi ila kama local unaweza kuwapata wale local boat men wanaotoa huduma za snorkeling 40$ mnachukua boti nzima.
Na gharama za hotel zipo nyumba nice 20$ per night au unawnda guest vichochoroni chini ya hapo na si tatizo kwa kuwa mafia is one of safesty place on earth!
Huyu sio whale shark.whale shark ni jamii ya samaki. Ni mdogo kumlinganisha na nyangumi.

Huyu ni sperm whale.hayupo katika kundi la samaki
 
Huyu ni nyangumi,huenda kongowe ni kwa lugha ya ta. Lakini kiswahili ni nyangumi. Wako si chini ya aina 4,kwa haraka kuna killer whale,blue whale na sperm whale. Huyu ni sperm whale. Though bado kuna makundi kama ma tatu ya sperm whale.

Nadhan ni kweli huyu ni sperm whale maana nimejaribu kulinganisha picha anuai naona zinafanana.
 
Anaitwa kongowe kwa tanga ameshawahi kupatikana ufukwe wa kigombe na kipumbwi.
Ni samaki mkubwa sana ukisimama upande mmoja huwezi kumuona mwenzio upande wa pili, anaishi kina kirefu anapokufa ndo huelea kutolewa nchi kavu.

Wavuvi hawampendi samaki huyu hasa wanapotega nyavu zao huyu akipita anategua mitego na kuzivuruga nyavu hivyo kupoteza nyavu na samaki waliowapata kwenye mtego.

Watu huwa wanakata nyama ya samaki huyu kutengenezea mafuta wanasema ni dawa(kienyeji) ingawa kisheria ni mali ya serikali
Mkuu lakn vp nyama yake inalika?
Na huko kwa maji anakula nn
 
Back
Top Bottom