Sema kinachofanyika ni kuwa, waislamu wengi enzi zile walikalia madrasa, hivyo wakajikuta sehemu nyingi hawawezi kuajiliwa kwa sababu ya elimu, kiasi kwamba waliotangulia kusoma sasa wakipata nafasi wanajaribu kuwajaza kwenye nafasi ili kufidia gap. Tofauti na kipindi cha wakristo, waliaajili kwa kiwango cha sifa, bila kuangalia dini. Ingawa hao waislamu unakuta wana sifa, sema ndiyo bias inakuwepo. Mfano Asad aliajili hao waislamu wa muonekano pale udsm, watu walisema kuwa ni mdini, ila sasa hao jamaa wanazo sifa sasa utafanyeje? Nadhani ifikie pahala pawe tu na usawa ktk ajira, yaani uwekwe mfumo ambao hauangalii jina wala sura.