NSSF tunataka majibu ya tuhuma kuhusu 'udini'

NSSF tunataka majibu ya tuhuma kuhusu 'udini'

Status
Not open for further replies.
Hizo nizako tu hamna cha udini hapa ni utanzania tu ni haina nafasi shule yako basi

Unatakiwa utafakari hoja sio kupuuza hii nimesikia kwa zaidi ya watu kumi wame sense kitu kama hicho... Hili jambo ni serious kwa mustakabali wa Taifa letu.
 
Kinachowasumbua watanzania wala hawakijui, na ndio maana kila mtu anasema lake, na huu ni kwa ajili ya mfumo kandamizi,
Nchii hii kama unafuatilia kwa undani utakuja kuona kwamba inapita kwenye vipindi vingi na hili tufike kwenye mafanikio lazima tupate vidonda na vikipona lazima viache makovu, na kovu siku zote halifutiki linabaki kama historia.
Nchii hii wakati tunajenga ujamaa tuliona jinsi haki za binadamu zilivyopuuzwa, umaskini njaa,maradhi na ujingga vilivyotamalaki ktk maisha ya watanzania, watu walipuuza shule tuliona maazimio mengi yalikuja juu ya elimu yalivyokuwa yanazidi kuua elimu badala ya kuijenga, shule hazkujengwa, wanafunzi 70% waliishia darasa la saba,leo hii watanzania walio wengi wenye elimu bora walizipata kwa juhudi binafsi ndani na nje ya nchii na wengi wao nje ya nchi, ambayo ndio bora na hao wawekezaji au matajiri ndio wanazitaka, kibaya zaidi kile kizazi kilichopata elimu bora na mabaki ya elimu ya kikoloni au wale waliopata elimu ya chuo kikuu mwanzoni mwa miaka ya sabini wanaisha ama kufa au kustahafu kitakachobaki ni makanjanja watu wenye phD ambazo hazina elimu bora ya msingi na sekondari
Na hii miemko ya kidini naweza kuifananisha na muungano wa tanzania na zanzibar, muungano huu hauna msingi imara ukiangalia vizuri utaona ubabe ulikuwa mwingi kuliko utaratibu na ndio sasa, dhama mpya za uhuru wa mawazo na kidemocrasia zimekuja watu wako huru, mawazo yanatolewa, na watu wanahoji na sababu za msingi zinatolewa, ila watawala kwa maslahi au makusudi hawataki wanatumia mbinu na mikakati ileile ya wakati wa giza yaani 70 na 80 ktk dunia yenye mwaka ya wakati huu, mwisho wa siku wanazidisha mihemuko ya chuki na hisia za utaifa, na ni vitu ambavyo uwa havifi kwani hisia inashindwa pale mhimili imara ya haki na demokrasia utakapo fuata mkondo wake,
Kwa upande wa dini hili halina tofauti sana kwani baadhi ya watu wa dini furani walinyimwa elimu kwa makusudi na ukiwauliza sababu za msingi nao wanazo,kibaya zaidi ebu ndugu msomaji jiulize katika mazingira mabovu ya elimu hii mbovu tuliyonayo bado kuna wana wa jamii furani wanalalamika hiyo hiyo inayolalamikiwa kuwa elimu mbovu wao wamenyimwa sasa hapo ndio ufiklie aina ya jamii ambayo watanzania tumeijenga na tunaendelea kuijenga, sasa hapa hoja ipo tena ya msingi, sasa rejea kwenye point yangu pale juu kuwa ukiukwaji mkubwa wa haki za kibinadamu, na mibinyo mikali ya kisiasa iliyotokea wakati tunausimika ujamaa ambao baadae ukaja kufa kifo ambacho hata kaburi lake hatulijui liliko, na pia kuzaliwa kwa demokrasia, watu kuelimika tena kwa jitihada zao ndio sasa watu wanafumbua macho na kujitathmini kwamba wao kina nani wanatoka wapi na wafanye nini ili kujiletea maendeleo chanya na ndio hapo sasa uwezi kuzuia. Hisia kali za kizalendo, udini. Utaifa, ukabila na ueneo, rejea kampeni kwenye uchaguzi uliopita utagundua haya.
Watanzania tutoke tulipo tuje tuponye vidonda tulivyopata wakati tunasimika ujamaa, na hizi hisia za udini na utaifa, uwa havizimwi kwa watu kupotea au kubambikiwa kesi, lazima viongozi wetu waligundue hilo kisha tutafute njia za pamoja kujiondoa hapa ambako naweza kupaita tulipokwamia.
Mungu ibariki tanzania .
 
Kinachowasumbua watanzania wala hawakijui, na ndio maana kila mtu anasema lake, na huu ni kwa ajili ya mfumo kandamizi,
Nchii hii kama unafuatilia kwa undani utakuja kuona kwamba inapita kwenye vipindi vingi na hili tufike kwenye mafanikio lazima tupate vidonda na vikipona lazima viache makovu, na kovu siku zote halifutiki linabaki kama historia.
Nchii hii wakati tunajenga ujamaa tuliona jinsi haki za binadamu zilivyopuuzwa, umaskini njaa,maradhi na ujingga vilivyotamalaki ktk maisha ya watanzania, watu walipuuza shule tuliona maazimio mengi yalikuja juu ya elimu yalivyokuwa yanazidi kuua elimu badala ya kuijenga, shule hazkujengwa, wanafunzi 70% waliishia darasa la saba,leo hii watanzania walio wengi wenye elimu bora walizipata kwa juhudi binafsi ndani na nje ya nchii na wengi wao nje ya nchi, ambayo ndio bora na hao wawekezaji au matajiri ndio wanazitaka, kibaya zaidi kile kizazi kilichopata elimu bora na mabaki ya elimu ya kikoloni au wale waliopata elimu ya chuo kikuu mwanzoni mwa miaka ya sabini wanaisha ama kufa au kustahafu kitakachobaki ni makanjanja watu wenye phD ambazo hazina elimu bora ya msingi na sekondari
Na hii miemko ya kidini naweza kuifananisha na muungano wa tanzania na zanzibar, muungano huu hauna msingi imara ukiangalia vizuri utaona ubabe ulikuwa mwingi kuliko utaratibu na ndio sasa, dhama mpya za uhuru wa mawazo na kidemocrasia zimekuja watu wako huru, mawazo yanatolewa, na watu wanahoji na sababu za msingi zinatolewa, ila watawala kwa maslahi au makusudi hawataki wanatumia mbinu na mikakati ileile ya wakati wa giza yaani 70 na 80 ktk dunia yenye mwaka ya wakati huu, mwisho wa siku wanazidisha mihemuko ya chuki na hisia za utaifa, na ni vitu ambavyo uwa havifi kwani hisia inashindwa pale mhimili imara ya haki na demokrasia utakapo fuata mkondo wake,
Kwa upande wa dini hili halina tofauti sana kwani baadhi ya watu wa dini furani walinyimwa elimu kwa makusudi na ukiwauliza sababu za msingi nao wanazo,kibaya zaidi ebu ndugu msomaji jiulize katika mazingira mabovu ya elimu hii mbovu tuliyonayo bado kuna wana wa jamii furani wanalalamika hiyo hiyo inayolalamikiwa kuwa elimu mbovu wao wamenyimwa sasa hapo ndio ufiklie aina ya jamii ambayo watanzania tumeijenga na tunaendelea kuijenga, sasa hapa hoja ipo tena ya msingi, sasa rejea kwenye point yangu pale juu kuwa ukiukwaji mkubwa wa haki za kibinadamu, na mibinyo mikali ya kisiasa iliyotokea wakati tunausimika ujamaa ambao baadae ukaja kufa kifo ambacho hata kaburi lake hatulijui liliko, na pia kuzaliwa kwa demokrasia, watu kuelimika tena kwa jitihada zao ndio sasa watu wanafumbua macho na kujitathmini kwamba wao kina nani wanatoka wapi na wafanye nini ili kujiletea maendeleo chanya na ndio hapo sasa uwezi kuzuia. Hisia kali za kizalendo, udini. Utaifa, ukabila na ueneo, rejea kampeni kwenye uchaguzi uliopita utagundua haya.
Watanzania tutoke tulipo tuje tuponye vidonda tulivyopata wakati tunasimika ujamaa, na hizi hisia za udini na utaifa, uwa havizimwi kwa watu kupotea au kubambikiwa kesi, lazima viongozi wetu waligundue hilo kisha tutafute njia za pamoja kujiondoa hapa ambako naweza kupaita tulipokwamia.
Mungu ibariki tanzania .

Kirimirimi,
Ndugu yangu unautoa kwenye reli mjadala uliokuwa unaanza kunoga.
Hapa tunazungumzia tatizo la udini la Dr. Dau ndani ya NSSF.

Wamejitokeza watu kumtetea kwa hoja madhubuti.

Ikiwa una mchango basi In Sha Allah changia katika maudhui hii iliyoko
mezani.
 
UDINI NSSF upo tangu kwa mtangulizi wa Dau na dau analiendeleza, huu ni ukwweli japo naona wengine povu linawatoka kwa kubisha hata wasichokijua! Acheni kubisha fanyeni uchunguzi mdogo tu mtagundua hilo
 
Wakristo bana ziko taasisi nyingi zina wakristo 80% lakini waislam hawalalamiki. Haya ni majungu tu. Kila sehemu mnataka muwe nyinyi? alivyochaguliwa Prof. Asad kama Auditor General mkapiga kelele tumeshawazoea mnafikiri hii nchi yenu
 
UDINI NSSF upo tangu kwa mtangulizi wa Dau na dau analiendeleza, huu ni ukwweli japo naona wengine povu linawatoka kwa kubisha hata wasichokijua! Acheni kubisha fanyeni uchunguzi mdogo tu mtagundua hilo

Pilipili Kichaa,
Nimeweka hapa chanzo katika post zangu mbili za nyuma cha udini toka
Tanganyika ilipopata uhuru wake.

Lakini naona kila anekuja ukumbini anakwepa hana la kusema kuhusu
Kanisa na ubaguzi na malalamiko ya Waislam.

Kwa namna hii tutazungushana humu kwa humu.
Hakuna anaetaka kumgusa Bergen wala Sivalon.

Juu ya haya yote darsa lazima liendelee In Sha Allah.
Hebu ingia hapo chini:
Mohamed Said: Christian Hegemony and the Rise of Muslim Militancy in Tanzania Mainland

Wanamajlis,
Ritz katuwekea hapa data za kutosha kuonyesha jinsi Wakristo wanavyohodhi
nafasi na fursa zote katika serikali na mashirika ya umma.

Mbona mko kimya?
 
kwani hii topic inafumuka nyakati hizi kuna nini jamani.si tulishaipotezea mudaaaaa
 
Mimi naomba kukuuliza mleta mada. je NSSF wanapiga mzigo au la. Ukilinganisha NSSF na mifuko mingine ya Hifadhi ya Jamii nani ameleta maendeleo makubwa TZ.

Jibu lako ndio lijadiliwe humu ndani. Mimi issue ya udini hainisumbui. Kinachosumbua Serikali ya awamu ya 5 ni kutatua changamoto za watanzania. Yawezekana huko kwenye wa Kristo wengi kuna shida kuliko NSSF ambako labda kuna wa Islam wengi. Hebu tujadili yafuatayo:-

1. Je NSSF kuna ufisadi ukilinganisha na mifuko mingine?

2. Je NSSF wameweza kukidhi mahitaji ya wateja wao ktk sekta ya Hifadhi ya Jamii?

3. Je ni maendeleo mangapi ktk nchi yamehusishwa moja kwa moja na NSSF?? Nk

Don't major on minors....pia pale penye ukweli watu wa jirekebishe

#HapaKaziTu udini tupa kuleeeeee!!!!

Queen Esther

Wadau,
Kama tunavyofahamu Tanzania ni nchi isiyoongozwa kwa misingi ya dini fulani japokuwa wanaoutuongoza wana dini.

Kwangu mimi naona ni jambo jema endapo hatutaangalia dini zetu ili tupate au kutoa huduma mbalimbali za kijamii. Ni hivi majuzi mfuko wa jamii ya watanzania wote NSSF imetangaza nafasi lukuki za kazi lakini zimo tuhuma ambazo zinatolewa na watu wanaodai ni wafanyakazi na wenginesio wafanyakazi kuwa NSSF kuna udini eti kama hauna 'sigda' haupati kazi au kama wewe si Abubakari au Hamisi haupati kazi.

Tuhuma hizi ni mbaya na kubwa kwa mfuko unaoitwa wa jamii. Eti ili wakuajiri si kwamba umefaulu interview bali kwa majina na dini yako. Ni jambo linalohitaji ufafanuzi na ushahidi wa kutosha aidha kukubali au kukataa kuwa kuna udini au hakuna maana litaleta mpasuko kwa taifa.

Moto wa dini ni rahisi kuuanzisha na kuuchochea lakini ni ngumu kuumaliza. Kesho tutaskia na PPF kuna 'UDINI' Keshokutwa tutaskia mahakamani kuna udini na mwisho itakuwa ni jeshi na ikulu kuna udini huku mamlaka zikiwa kimya.
 
Habari wadau
sina mlengo wa udini, ila jambo hili lazima likemewe na lipigwe vita kwenye taasisi zote za umma ili nchi iwe na umoja pasipo kujali imani zetu
NSSF imekua ni moja ya taasisi iliyoidriki kuweka msikiti ndani ya ofisi na hata waajiriwa wake asilimia 95 ni wa dini hiyo,kutokana na jambo hili ninaomba serikali iangalie kwa makini, na ahta wale walioajiriwa kwa kigezo cha dini huku wakiwa hawana elimu inayostahili, rungu la kupunguza wafanyakazi wa umma liwapitie bila kujali, suala la kuchunguza NSSF liende mbali hata kwenye baadhi ya vyuo vya umma ambavyo NSSF imekua ikiwekeza especially kwenye suala la ujenzi wa vyuo, hapa nalenga UDOM, hili iirusi cha udini kimeingia na kimesababisha unde perfomance pamoja kiwango duni cha graduates wanaotoka katika chuo hicho,

naomba radhi kama kuna mtu nimemkwaza humu, ila nasisitiza sina mlengo wa udini, na kama kuna taasisi yeyote ya umma mbali na NSSF inayofanya kazi kwa maslahi ya dini fulani, naomba wadau tutirirrike hapa ili jambo hili lipigwe vita
asanteni
 
Sasa ni dhahiri uongozi wa Dr Dau unaendekeza udini katika taasisi ya umma ya NSSF.

Katika matokeo ya usaili idadi kubwa ya waliochukuliwa ni wa dini ya kiislamu ni kama asilimia 80 ya waajiriwa wapya ni waislam.jambo la kusikitisha ni kuwa udini unatumika kwani baadhi walikuwa hawana sifa stahili na hata wengine wamechukuliwa wakiwa bado ni wanafunzi wa chuo kikuu sasa sijui walitumia vyeti gani.

1.Serikali ipitie upya ajira ya watumishi wa NSSF
2.Serikali ipitie upya ugawaji wa vyeo na uhamisho wa watumishi wa nssf kwani kuna malalamiko kuwa wakristo wananyanyaswa.

Bila kufuatilia haya shirika lipo taabani kiutendaji na hata makusanyo yapo chini ya asilimia 40
 

Attachments

  • nssf udini.jpg
    nssf udini.jpg
    298.5 KB · Views: 101
  • nssf udini2.jpg
    nssf udini2.jpg
    315.1 KB · Views: 88
  • nssf udini3.jpg
    nssf udini3.jpg
    306.8 KB · Views: 94
  • nssf udini4.jpg
    nssf udini4.jpg
    148.1 KB · Views: 84
Hebu nenda pspf na ppf ni zaidi za vigango, ajira ni kwa waimba kwaya tu
 
Hawa ndugu zetu walibaki nyuma sana.

Tuwaache nao kidogo wapate na vibaka wapungue mitaani.
 
haahaha! uislam ni zaidi ya jina bandungu!! ... kuna kina kassim na juma lakini sio waislam!....

hata kama wakichaguliwa waislam wengi tatizo nini! ? hawana vigezo na ujuzi ? ...ehh! masharika mangapi ya uma yana idadi kubwa ya wakristo lakini waislam hawasemi kitu ...?

ficha upumbavu wako
 
Sasa ni dhahiri uongozi wa Dr Dau unaendekeza udini katika taasisi ya umma ya NSSF.

Katika matokeo ya usaili idadi kubwa ya waliochukuliwa ni wa dini ya kiislamu ni kama asilimia 80 ya waajiriwa wapya ni waislam.jambo la kusikitisha ni kuwa udini unatumika kwani baadhi walikuwa hawana sifa stahili na hata wengine wamechukuliwa wakiwa bado ni wanafunzi wa chuo kikuu sasa sijui walitumia vyeti gani.

1.Serikali ipitie upya ajira ya watumishi wa NSSF
2.Serikali ipitie upya ugawaji wa vyeo na uhamisho wa watumishi wa nssf kwani kuna malalamiko kuwa wakristo wananyanyaswa.

Bila kufuatilia haya shirika lipo taabani kiutendaji na hata makusanyo yapo chini ya asilimia 40


kwa nikuulize nini maana ya UDINI? Naona hili neno linatumiwa kwa waislam tu! ? hivi kuwa muislam ni udini? utasikia flani ni mdini sana... au njiwa wa JF mdini sana...

kama kuwa muislam ni UDINI...!! then wacha tuwe wadini tu.. maana hakuna namna tena
 
ALAFU WE JAMAA MBAGUZI SANA YAANI UMWEKA TIKI KABISA NANI MKRISTO NANI MUISLAM KATIKA HIZO PICHA ULIZO ATTACH !! YAAANI WE HUFAI KUAJIRIWA KABISA KATIKA OFISI YEYOTE YA UMAH
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom