NMB na CRDB


Ndikwega

Ndikwega

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2012
Messages
4,821
Likes
2,383
Points
280
Ndikwega

Ndikwega

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2012
4,821 2,383 280
Ndugu zangu wana JF ukisikia Bank za kipumbuvu katika kuajili wafanyakazi wake ndiyo hizi mbili, kwa mtazamo wangu ni Namba moja.Leo nitaielezea moja nayo ni NMB.

Hawa jamaa Namuomba Mungu Kama vp uongozi wa Highlands Zone walaaniwe na mabaya yawe juu yao. July,2012 walitangaza ajira zao kwa kubandika tangazo kwenye mti hapa ofisi zao Mbalizi Road Mbeya ambapo ndiyo makao makuu ya Highlands zone. Mimi na jamaa yangu tuliandika barua kwa kufuata viwango vya barua za ajira, namimi nina alama nzuri za kufaulu kuliko jamaa yangu katika kila hatua ya shule. Mwenzangu akatangulia kupeleka Maombi ya kazi lakini hukuambatanisha na cheti cha kuzaliwa, mimi nilivyopeleka mpokeaji akaniambia ambatanisha na cheti cha kuzalia, ikabidi nirudi kuchukua na kuambatanisha. Sasa jamaa yangu wala hakuambatanisha,Nadhani Siku ya Kupitia hayo maombi wakampigia simu alete hicho cheti na akaitwa kwenye usaili na kazi akapata, mimi hata kuitwa usili hawakuthubutu.

Swali: Hawa jamaa huwa wanatangaza kazi kwa ajiri ya kufurahia tunavyohangaika kuomba hizo nafasi au ili iwaje?Na ukweli ni kuwa huyo jamaa yangu kaka yake yupo hapa hapo hapo mbeya na anafahamiana na hawa wa NMB na ndiye alifanya mpango mzima.
Nilikuwa najaribu kuwajuza kuwa msione kwanini hamwitwi kwenye usaili na hali huku walitangaza na mliomba wanatuzuga tu hawa. HAKIKA WALAANIWE NA MWENYEZI MUNGU WENYE TABIA HIZI.
 
Baba V

Baba V

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
19,504
Likes
224
Points
160
Baba V

Baba V

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
19,504 224 160
Mbona hii imekaa ki personal zaidi,
 
M

MMOJA

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2012
Messages
230
Likes
39
Points
45
M

MMOJA

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2012
230 39 45
Ndugu zangu wana JF ukisikia Bank za kipumbuvu katika kuajili wafanyakazi wake ndiyo hizi mbili, kwa mtazamo wangu ni Namba moja.Leo nitaielezea moja nayo ni NMB.

Hawa jamaa Namuomba Mungu Kama vp uongozi wa Highlands Zone walaaniwe na mabaya yawe juu yao. July,2012 walitangaza ajira zao kwa kubandika tangazo kwenye mti hapa ofisi zao Mbalizi Road Mbeya ambapo ndiyo makao makuu ya Highlands zone. Mimi na jamaa yangu tuliandika barua kwa kufuata viwango vya barua za ajira, namimi nina alama nzuri za kufaulu kuliko jamaa yangu katika kila hatua ya shule. Mwenzangu akatangulia kupeleka Maombi ya kazi lakini hukuambatanisha na cheti cha kuzaliwa, mimi nilivyopeleka mpokeaji akaniambia ambatanisha na cheti cha kuzalia, ikabidi nirudi kuchukua na kuambatanisha. Sasa jamaa yangu wala hakuambatanisha,Nadhani Siku ya Kupitia hayo maombi wakampigia simu alete hicho cheti na akaitwa kwenye usaili na kazi akapata, mimi hata kuitwa usili hawakuthubutu.

Swali: Hawa jamaa huwa wanatangaza kazi kwa ajiri ya kufurahia tunavyohangaika kuomba hizo nafasi au ili iwaje?Na ukweli ni kuwa huyo jamaa yangu kaka yake yupo hapa hapo hapo mbeya na anafahamiana na hawa wa NMB na ndiye alifanya mpango mzima.
Nilikuwa najaribu kuwajuza kuwa msione kwanini hamwitwi kwenye usaili na hali huku walitangaza na mliomba wanatuzuga tu hawa. HAKIKA WALAANIWE NA MWENYEZI MUNGU WENYE TABIA HIZI.
Pole sana ndugu
 
Catherine

Catherine

JF-Expert Member
Joined
Jun 30, 2012
Messages
1,263
Likes
5
Points
0
Catherine

Catherine

JF-Expert Member
Joined Jun 30, 2012
1,263 5 0
shukuru jamaa yako ameitwa hamjatoswa wote....
 
N

ndomyana

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2012
Messages
4,748
Likes
77
Points
145
Age
39
N

ndomyana

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2012
4,748 77 145
Mhh makubwa pole sana kijama, nenda rungwe kalime maparachichi au rudi kyela kalime matikiti
 
O

OgwaluMapesa

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2008
Messages
10,946
Likes
55
Points
145
O

OgwaluMapesa

JF-Expert Member
Joined May 24, 2008
10,946 55 145
ina mana ulikuwa hujui au unataka kujitoa akili?wewe mtu hakujui unategemea akupe kazi?pia acha ujinga GPA siyo maisha,,,maisha ni michongo dogo komaa hamna kazi ya dezo
 
Ndikwega

Ndikwega

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2012
Messages
4,821
Likes
2,383
Points
280
Ndikwega

Ndikwega

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2012
4,821 2,383 280
Utakomaa vipi ndugu labda unishauri, sina ndugu yangu mwenye nafasi kubwa huko kazini na hali ndiyo kama hii hamna pesa japo rushwa ni dhambi hata vitabu vya Mungu vimeangikwa.
 
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2009
Messages
27,663
Likes
2,741
Points
280
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2009
27,663 2,741 280
Cheti si uwezo baba. Huenda mwenzio alijibu kwa ufasaha maswali yote kushinda wewe na gpa yako. Siku hizi unaangaliwa uwezo na sio vyeti. Umenikumbusha forum flani, facilitators 5, mmoja wa USA, holland, uganda, kenya na mtz 1. Wote wana digrii moja moja ila mtz tu ndo ana phd. Akisimama kupresent mada unataka kuingia chini ya meza kujificha. Hata intern mkenya ana nafuu.
 
figganigga

figganigga

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2010
Messages
16,289
Likes
9,998
Points
280
figganigga

figganigga

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2010
16,289 9,998 280
muliomba wawili tu?. mia
 
K

kelvinkipeta

Senior Member
Joined
Feb 17, 2012
Messages
109
Likes
2
Points
35
K

kelvinkipeta

Senior Member
Joined Feb 17, 2012
109 2 35
huo ni ujinga wamajamii mnasapoti ujinga et usipojulikana haupati kazi.tupige vita kwa kuanika upuuzi kama huo kwenye media na hata kwenye mitandao ya kijamii ikiwezekana hata kwa kutaja majina ya wanaofanya ivo ili kuondoa huo ujinga.sasa tunasoma ili iweje....acheni kusapot ujinga,na wewe unaesapot nina uhakika ni kilaza sana wewe.usitumie hii forum kusapot ujinga haikusaidii lolote,tushauriane nini tufanye kukomesha ujinga wa namna hyo.
 
M

mwila

Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
39
Likes
0
Points
0
M

mwila

Member
Joined Oct 17, 2012
39 0 0
Utakomaa vipi ndugu labda unishauri, sina ndugu yangu mwenye nafasi kubwa huko kazini na hali ndiyo kama hii hamna pesa japo rushwa ni dhambi hata vitabu vya Mungu vimeangikwa.
pole sana ndugu,ila ninyi wenye ma GPA mara nyingi darasan huwa hamna ushirikiano wa wenzenu, na hivi mnajiita vipanga basi bize na daftari bize na vitamu!! Kuna muda wa kujichanganya, muda wakujichanganya watu wanakuona unatengeneza marafiki au kwa kingereza network, sio wewe serious serious na wewe unadhan ukirudi mtaan atakushika nani mkono?? Kazi za benk mara nyingi wanao ajiriwa wanakuwa wanafahamiana either na baadhi ya wafanyakazi ili ku identify vizuri tabia za mtu watakao mwajiri, mara nyingi hizo benki hawakuchukui kama hakuna mtu anayekufahamu, wanaogopa kuibiwa hela mpaka knowledge yao!! Pole usijari, mtumie huyo rafiki yako kuingia hapo, usianze kuonyesha chuki, ajira ngumu sana siku hizi!! One love!!
 
T

Tabby

JF-Expert Member
Joined
Jan 8, 2008
Messages
10,253
Likes
6,210
Points
280
T

Tabby

JF-Expert Member
Joined Jan 8, 2008
10,253 6,210 280
Pole sana kwa kutokuitwa na Bank. Wewe usilani. Endelea kutafuta kazi, siku moja utapata wala usikate tamaa. Kazi inapotangazwa, mara nyingi wanaotuma maombi ni wengi ukizingatia kwamba wenye sifa na wanaohitaji kazi ni wengi. Mwajiri hawezi kuita wote kwa interview. Hivyo hu short list. Na hata wanaofanya interview kama ni wengi zaidi ya nafasi zilizopo hawawezi kuchukuliwa wote. Watachukuliwa kulingana na nafasi zilizopo.

Unapoomba kazi, utegemee lolote. Ila usitukane wala kulaani unapokosa kwa sababu kama huyo mwajiri mtarajiwa amethibitisha kwako kwamba utamaduni wake ni wa chini ya meza, na wewe kama si wa hivyo, hata ungeitwa pengine angekuona hamfanani na angekuacha. Hata bahati akuchukue, pengine kazini mgeshindana kwa tofauti hizo.

Vumilia, endelea kuomba kazi sehemu zingine. Ukipata mshukuru Mungu, na ukikosa pia angalia ulikotoka kwa shukrani na uangalie mbele kwa matumaini. Ila upunguze jazba na hasira ili usiogopeshe waajiri na pia uweze kutunza kazi yako utakapopata.
 
SG8

SG8

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2009
Messages
3,499
Likes
554
Points
280
SG8

SG8

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2009
3,499 554 280
Sijaelewa CRDB hapa wameingiaje? Maana kwenye maelezo yako umezungumzia NMB Mbalizi Road...Pengine ndio hapa alipokushinda jamaa yako... Alikuzidi ujanja kwenye interview...alama za kwenye vyeti hazisaidi chochote
 
D

Donne

Member
Joined
Nov 29, 2012
Messages
6
Likes
0
Points
3
D

Donne

Member
Joined Nov 29, 2012
6 0 3
Watanzania bwana hamna hata jipya! hivi mimileo nataka kutoka kwenye ajira nianze kuwa mkulima hata huko kyela wewe unataka kuajiriwa, Tena uwe banker acha upuuzi huo umepitwa na wakati.kuwa mjasilia mali kaka
 
S

Syakafwa

Member
Joined
Nov 30, 2012
Messages
10
Likes
0
Points
0
S

Syakafwa

Member
Joined Nov 30, 2012
10 0 0
Ndugu tunatofautiana sana kwa vitu vingi. una gpa nzuri umekosa quality zingine. usisafirie nyota ya mwenzio subiri nawe utapata kampuni linalo-consider zaidi gpa. chamsing ni kutokata tamaa, wote tunatafuta ila tunashukuru mwenzetu akipata coz jam ya majobless inapungua hivo jua siku yako inakaribia.
 
G

gambagumu

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
912
Likes
587
Points
180
G

gambagumu

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
912 587 180
acha hasira dogo..halafu sio busara kulaani kwani nawe waweza laanika.tulia sio mwisho wa maisha nafasi yako atakupatia Mungu endelea kumwomba acha kutegemea binadamu kwa maana wengi wao wamejaa udhalimu.
 
G

gambagumu

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
912
Likes
587
Points
180
G

gambagumu

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
912 587 180
kwa taarifa yako tu NMB kuna mtandao unouza kazi na nafasi moja ni tsh1000000 kwa hiyo usishangae.
 
M

musse

Member
Joined
Oct 21, 2012
Messages
16
Likes
0
Points
0
M

musse

Member
Joined Oct 21, 2012
16 0 0
Kijana usijali mungu atasaidia upate kazi nzuri,kwake ni ushindi tu!
 
Sunshow

Sunshow

JF-Expert Member
Joined
Nov 11, 2011
Messages
1,130
Likes
213
Points
160
Sunshow

Sunshow

JF-Expert Member
Joined Nov 11, 2011
1,130 213 160
Siyo vizuri unavyofanya. Hivi huyo rafiki yako akisoma uzi huu atakuchukulia vipi? Inawezekana baadae angeweza kukupa mchongo lakini atakuona hufai. Kuwa na alama nzuri darasani siyo kigezo pekee ndiyo maana kazi nyingine wanataka waliomaliza kidato cha nne au cha sita japo hata mwenye degree angetamani afanye kazi hiyo kulingana na maslahi yake. Kumbuka kupata alama nzuri darasani ni bidii yako mwenyewe LAKINI kazi ni bahati ya mtu.
 

Forum statistics

Threads 1,250,522
Members 481,371
Posts 29,736,306