KERO Nimenyimwa Mafao yangu NSSF

KERO Nimenyimwa Mafao yangu NSSF

Hii ni kero ambayo mwananchi ameiwasilisha JF akitaka wahusika kuchukua hatua
Kweli maana hii ni mifuko miwili tofauti.ukienda nssf asubuhi uwa Wana kama semina.

Hoja Yao wanapenda kushauri watu wasipende kuchukua Hela zao kabla ya kustaafu.

Sasa Mimi huwa najiuliza ina maana hawa nssf hawajui kuwa mfuko wao ni watu wa sekta binafsi? Kazi ambazo muda wowote unaachishwa kazi tofauti na wenzetu wa PSSSF walioajiriwa ajira za kudumu?

Nimefukuzwa kazi, nina miaka 36 yaani nisitoe Hela mpaka nije kuzeeka?!

sasa hapa kati naishi vp wakati kazi zenyewe waajiri wengi hawatoi nssf?.
Na ukizeeka unakuja kuambiwa zishatolewaga miaka 24 ilyopita
 
Ukifukuzwa kazi au end of contract hata uwe na umri gani sera na sheria yao inakuruhusu kutoa.

Kisha inakuja kuzingatia una elimu gani.

Kama elimu yako ni kuanzia dip hutoi pesa yote. Unaanza kupewa kwa mafungu, na nyingine unaitoa ukifika miaka 60.

Ni ishu ambayo haimake sense hata kidogo
Ila ushauri wao wanakwambia usitoe wakati tayari umeshagombana na muhindi kakufukuza.mpaka update kazi nyingine ya kupewa nssf sio leo
 
We jamaa kuna siku nilikuuliza kuwa uliwahi kusema kuwa umepata kazi serikalini ndio maana mafao yako yamechelewa ukabisha kuwa huna kazi serikalini.sasa leo tena unakiri mwenyewe..
Tatizo lako ni muongo muongo sana hata mtu akisema akusaidie inakua ngumu..mimi nilikua na issue kama yako lakini nimepita njia za panya juzi ijumaa mpunga umeingia..
 
nilifungua madai kabla ya kupata kazi
Haijalishi,ikigundulika tuu umejiunga na mfuko wowote wa hifadhi ya jamii hata kama madai Yako yamefikia hatua ya mwisho kabisa ulipwe wanayazuia,wako serious sana kwenye hili,hapo Hadi ustaafu tena,ulichelewa sana kuomba stahiki zako,nawafahamu wengi tuu wako kwenye ajira ila waliwahi kuomba mafao Yao mapema mara tuu baada ya kukosa ajira za awali,kwahiyo hapo ni timing tuu
 
Hapana ndugu yangu...

Mimi ni mhanga wa kero za Nssf, nimehangaishwa sana na hawa jamaa...

Na ofkozi siwakubali japo ningefurahi kuajiriwa kwao maana wanakula pesa ya bure...

Kwenye hii kesi wako sahihi...
Technically, wapo sahihi.

Ila kwa uhalisia wa maisha hapana.

4M waliyobaki nayo kuanzia 2021 mpaka 2061 haitakua na thamani ile ile
 
Mimi mwenyewe nafuatilia mafao nimeapa nikipata Hela zangu sirudi tena kwenye makazi ya kuajiriwa sekta binafsi.kwa usumbufi huu wa nssf.
Umefukuzwa kazi alafu wanakwambia ukae miezi mitatu nyumbani.hapo umefukuzwa kazi ghafla haujajipanga.unaingia mtaani hauna hili Wala lile.unateseka miezi mitatu
 
We jamaa kuna siku nilikuuliza kuwa uliwahi kusema kuwa umepata kazi serikalini ndio maana mafao yako yamechelewa ukabisha kuwa huna kazi serikalini.sasa leo tena unakiri mwenyewe..
Tatizo lako ni muongo muongo sana hata mtu akisema akusaidie inakua ngumu..mimi nilikua na issue kama yako lakini nimepita njia za panya juzi ijumaa mpunga umeingia..
Hizi njia ulipita ukiwa umeshaajiriwa na check number umepata au ulivuta kwanza ili kuhandle ishu ya nssf?
 
naku
We jamaa kuna siku nilikuuliza kuwa uliwahi kusema kuwa umepata kazi serikalini ndio maana mafao yako yamechelewa ukabisha kuwa huna kazi serikalini.sasa leo tena unakiri mwenyewe..
Tatizo lako ni muongo muongo sana hata mtu akisema akusaidie inakua ngumu..mimi nilikua na issue kama yako lakini nimepita njia za panya juzi ijumaa mpunga umeingia..
nakufahamu, wewe ni mtumishi wa NSSF, wala usibishe. nilishindwa kusema ukweli kwa sababu nimeshaajiriwa serikalini baada ya kufungua madai
 
Technically, wapo sahihi.

Ila kwa uhalisia wa maisha hapana.

4M waliyobaki nayo kuanzia 2021 mpaka 2061 haitakua na thamani ile ile
Ni kweli uko sahihi ila wa kupewa lawama ni kina Baba Levo kule bungeni...

Maana wao ndio watunga sheria hizi, hawa Nssf wanafuata sheria zilizopo tu...
 
Nilipoteza ajira sekta binafsi(kwa kupewa end of contract letter)November mwaka jana. March mwaka huu nikafungua madai ya mafao yangu NSSF.

Wakati bado ombi langu linafanyiwa kazi, nikapata kazi serikalini na nikaungwa PSSSF.

Baada ya kupokea mshahara wa mwezi mmoja serikalini, Nikapigiwa simu na watu wa NSSF nikaambiwa hawataendelea kuchakata ombi la mafao yangu NSSF kwa sababu nimeshaajiriwa serikalini hivyo nisubiri nifikishe mika 60 ndipo nikafungue madai upya.

Naomba Msaada wa Kisheria
Yes,
wapo sahihi kwa mujibu wa sheria gentleman.
hiyo ndio faida ya mifumo kusomana.

ni kua mstahilivu tu na mwenye subra mpaka muda wako wa kisheria kufika ili hatimae upewe mafao yako 🐒
 
Back
Top Bottom