Nimechanganyikiwa na Simu ya mtarajiwa wangu

Nimechanganyikiwa na Simu ya mtarajiwa wangu

Labda chozi la yule binti alokataliwa na wazazi wako ndo linalipwa, na wewe unakataliwa na wazazi wa mtarajiwa wako...labda Karma...

Ila tuliza moyo, kama ndoa ipo ipo tu, hata aende wapi...atarudi.

Ngoma droo fimbo ya mnyonge hulipwa na mungu
 
Hata yeye mwenyewe alishindwa kuwa na willingness kwa mchumba wa kwanza, akaacha wazazi wamuamulie!

Mkuu labda tunatofautiana mitazamo mimi na wewe juu ya kuwachukulia wazazi wetu,,,mimi mzazi wangu ndio kila kitu kwakweli siwezi kumbishia kwa Jambo lolote ni sawa sawa Mfalme kwa kijakazi wake japokuwa nimesoma Elimu zote za dini na shule.

Mfano kama huyo wa kwanza niliachana nae ila kawa rafiki yangu wa kawaida na sio adui tena. Vile vile siwez kuishi na Mke bila baraka za wazazi, tuchukulie unaoa halafu huna furaha ya kwa kutembelewa na wazazi wenu wote nyumbani kwako, wajukuu hawaendi kwa babu yao. Kuna Ulazima gani wa kulazimisha mambo kiasi hicho mkuu?


Sent from my iPad Air using JamiiForums mobile app
 
You are stating the obvious.

Ukishaanza kutype JF tayari unacheza na maneno.

Hakuna asiyecheza na maneno hapa.

What is your point?

Do you even have one?

Umeniuliza hamuaniani nikakujibu tuna aminiana
Ukasema kwanini nisimuulize asiporudi je?
Nikakujibu hilo swali hata mtoto atakujibu ni kuuliza swali unategemea jibu lilivyo.
Ukarudi na kusema kuwa haiondolei kutokuuliza.

Mkuu ni hivi: Kuamini kitu kiko ndani ya nafsi ya mtu so,siwezi kujua ndani ya nafsi yake kikubwa tunaweka dhana.
Ustaadh Swaleh naomba uje kunisaidia kwahili


Sent from my iPad Air using JamiiForums mobile app
 
Last edited by a moderator:
Umeniuliza hamuaniani nikakujibu tuna aminiana
Ukasema kwanini nisimuulize asiporudi je?
Nikakujibu hilo swali hata mtoto atakujibu ni kuuliza swali unategemea jibu lilivyo.
Ukarudi na kusema kuwa haiondolei kutokuuliza.

Mkuu ni hivi: Kuamini kitu kiko ndani ya nafsi ya mtu so,siwezi kujua ndani ya nafsi yake kikubwa tunaweka dhana.
Ustaadh Swaleh naomba uje kunisaidia kwahili


Sent from my iPad Air using JamiiForums mobile app

Inaelekea hata kuelewa ninachoandika kazi.

Inawezekana tatizo lako ni kubwa zaidi ya huyo mwanamke.

Unaongelea kuhusu kutoweza kuelewa kilicho moyoni mwake wakati suala si yeye kujuamini wewe, bali wewe kunuamini yeye.

Na kama huwezi kuelewa kilicho moyoni mwake.ushakubali kwa kiasi kikubwa kwamba humuamini.

Hususan kwa sababu unatuuliza maswali uliyopaswa kumuuliza yeye.

Sasa hata unachobisha sikioni.
 
Last edited by a moderator:
kijana miaka 28 bado mdogo from 32 and above ndio uanze kufikiria ndoa.mwezi mmoja kabla ya harusi bibi harusi anataka kwenda us kumsaidia dada yake kwani yeye ni nurse au?Hiyo ndoa achana nayo utajiingiza kwenye matatizo, upande wa pili hawakutaki kukuchunguza miezi tisa kwani kaka uliwahi kuwa mtu wa kazi(jambaza)?
 
Bwana mdogo hapo huna mke, endelea kutafuta mke! ...
 
Huenda masikini alikuwa......sasa tajiri anaenda zake majuu

Nakubali huyo wa kwanza alikuwa wa hali ya kawaida tuseme ya wastani ambayo sio wa kusaidiwa wazazi wake maana bado wana nguvu zao na wote wafanya kazi.
Huyu wa pili kwangu ni wa kawaida sidhani labda kwa huyo wa kwanza anaweza kuona hivyo.


Sent from my iPad Air using JamiiForums mobile app
 
Inaelekea hata kuelewa ninachoandika kazi.

Inawezekana tatizo lako ni kubwa zaidi ya huyo mwanamke.

Unaongelea kuhusu kutoweza kuelewa kilicho moyoni mwake wakati suala si yeye kujuamini wewe, bali wewe kunuamini yeye.

Na kama huwezi kuelewa kilicho moyoni mwake.ushakubali kwa kiasi kikubwa kwamba humuamini.

Hususan kwa sababu unatuuliza maswali uliyopaswa kumuuliza yeye.

Sasa hata unachobisha sikioni.

Mkuu kwa hili tutakesha kwakweli wacha ni baki na msimamo wangu na wewe na msimamo wako maana sidhani kama tutakuja kuelewana japokuwa kuna mkuu hapo amekufafanulia vizuri tu.

Maana imefikia kunifananisha tena na m/mke,,,nashkuru sana kwa mchango wako mkuu


Sent from my iPad Air using JamiiForums mobile app
 
Mkuu kwa hili tutakesha kwakweli wacha ni baki na msimamo wangu na wewe na msimamo wako maana sidhani kama tutakuja kuelewana japokuwa kuna mkuu hapo amekufafanulia vizuri tu.

Maana imefikia kunifananisha tena na m/mke,,,nashkuru sana kwa mchango wako mkuu


Sent from my iPad Air using JamiiForums mobile app

Ungekuwa na msimamo usingekuja kuuliza JF swali straightforward kama hili.

Don't flatter yourself.
 
Kwanza upige magoti na kutubu kwa kumuacha mchumba wa awali kisa wazazi hawamtaki. Ona ni jinsi gani dada wa watu aliumia. Na the law of Karma always applies " Whatever u give to the universe- the universe brings it back to you" - Zimwi lile lile la kuamuliwa na wazazi ndilo hilo hilo linalokukuta sasa. Hivyo usilaumu wazazi wa binti . Refect on yours first.

Pili- Love is supposed to be natural japo kuna vitu tunafacilitate- mawasiliano, maombi, nk. Dont force ndoa so much , omba ,piga magoti Mung akuonyeshe. Ndoa ni important step in life usitegemee maamuzi yako pekee . Ongea na mtarajiwa wako na mueleze hofu yako ila katu usizuie , u never know what God has bestowed upon u.
 
kijana miaka 28 bado mdogo from 32 and above ndio uanze kufikiria ndoa.mwezi mmoja kabla ya harusi bibi harusi anataka kwenda us kumsaidia dada yake kwani yeye ni nurse au?Hiyo ndoa achana nayo utajiingiza kwenye matatizo, upande wa pili hawakutaki kukuchunguza miezi tisa kwani kaka uliwahi kuwa mtu wa kazi(jambaza)?

Ahsante mkuu kwa ushauri wako...
Sijawahi kuwa Jambazi nafanya Biashara permitted by law


Sent from my iPad Air using JamiiForums mobile app
 
Ungekuwa na msimamo usingekuja kuuliza JF swali straightforward kama hili.

Don't flatter yourself.

Soma tokea mwanzo kuwa nilishasema msimamo wangu kuwa sikubalini na hiyo safari.
Vile vile kuwa na msimamo hakukuondolei kuuliza either unaweza kuwa na msimamo negatives


Sent from my iPad Air using JamiiForums mobile app
 
ukishatoa mahari hili jambo linakuwa la kifamilia zaidi. I mean wazazi wako wanahusika, kwa hiyo hatua ya kwanza lipeleke nyumbani mkalijadili. Utu uzima dawa, kama familia mtapata suluhisho hata ikibidi kuwasiliana na familia husika. Hapo kutakuwa na uzito zaidi. Lakini kwa namna unavyoelezea naona hiyo ndoa yako hata ukija kufunga inabidi uwe bold kama mwanaume. hiyo familia ya kike ni zile za mashauzi. Kupokea posa na kukaa miezi 6 huku wanakuassess tayari hapo ni tatizo. In fact, wamekuthaminisha at lower levels.
 
Dalili zinaonesha kuwa wazazi wa binti HAWAKUTAKI so wanatafuta sababu ya kuzuia hiyo ndoa. Lakini hapo hapo kumbuka kuwa what goes around comes around!!Utatoswa kama vile ulivyomtosa mchumba wako wa kwanza kwa sababu wazazi wako walimkataa!!Historia itajirudia kwako, na natamani hili litokee ili WAZAZI WAKO WAJIFUNZE KUWA UKISHAMZAA MTOTO AKAFIKISHA 18 years HUNA MAMALAKA YA KUENDESHA MAISHA YAKE BALI UNATAKIWA UMUACHILIE AFANYE MAAMUZI YAKE BINAFSI THEN UWE MSHAURI TU NA SIO DICTATOR!!

Jiandae kwa aibu ya mwaka wewe na wazazi/familia yako.
 
Kwanza upige magoti na kutubu kwa kumuacha mchumba wa awali kisa wazazi hawamtaki. Ona ni jinsi gani dada wa watu aliumia. Na the law of Karma always applies " Whatever u give to the universe- the universe brings it back to you" - Zimwi lile lile la kuamuliwa na wazazi ndilo hilo hilo linalokukuta sasa. Hivyo usilaumu wazazi wa binti . Refect on yours first.

Pili- Love is supposed to be natural japo kuna vitu tunafacilitate- mawasiliano, maombi, nk. Dont force ndoa so much , omba ,piga magoti Mung akuonyeshe. Ndoa ni important step in life usitegemee maamuzi yako pekee . Ongea na mtarajiwa wako na mueleze hofu yako ila katu usizuie , u never know what God has bestowed upon u.

I love you Kinyau for this!!Receive my 10000 likes.
 
Kwanza upige magoti na kutubu kwa kumuacha mchumba wa awali kisa wazazi hawamtaki. Ona ni jinsi gani dada wa watu aliumia. Na the law of Karma always applies " Whatever u give to the universe- the universe brings it back to you" - Zimwi lile lile la kuamuliwa na wazazi ndilo hilo hilo linalokukuta sasa. Hivyo usilaumu wazazi wa binti . Refect on yours first.

Pili- Love is supposed to be natural japo kuna vitu tunafacilitate- mawasiliano, maombi, nk. Dont force ndoa so much , omba ,piga magoti Mung akuonyeshe. Ndoa ni important step in life usitegemee maamuzi yako pekee . Ongea na mtarajiwa wako na mueleze hofu yako ila katu usizuie , u never know what God has bestowed upon u.

Hapo mwanzo nilishafafanua zaid ya mara tatu na kwa mfano kama wazazi wake wangenikataa honestly nisingelazimisha kumuoa maana ningeona sio Rizki na ningesema what's goes around comes around na ningenyanyua mikono juu na kumuomba Mungu lakini sio hatua ya kuitwa na kutoa mahari then useme mzazi wake hanitaki kwanini asingekataa tokea mwanzo?


Sent from my iPad Air using JamiiForums mobile app
 
Kama hamjapeana mimba una haraka gani mkuu? Be patient. Kama si wako hata ukilazimisha atakuacha tu.
 
Soma tokea mwanzo kuwa nilishasema msimamo wangu kuwa sikubalini na hiyo safari.
Vile vile kuwa na msimamo hakukuondolei kuuliza either unaweza kuwa na msimamo negatives


Sent from my iPad Air using JamiiForums mobile app

That's a difference without distinction.
 
Back
Top Bottom