Nimeamua Kulima kwa mara ya Pili kilimo cha mahindi

Joined
Nov 1, 2017
Messages
79
Likes
28
Points
25

Shaban Rajab

Member
Joined Nov 1, 2017
79 28 25
Ofa!!!ofa!!!ofa!!!Ofa!!!ofa!!!ofa!!!Ofa!!!ofa!!!ofa!!!Ofa!!!ofa!!!ofa!!!Ofa!!!ofa!!!ofa!!!Ofa!!!ofa!!!ofa!!!
Ninauza mayai ya kuku wa kienyeji(Malawi) kwa ajili ya kula na pia ukitaka kwa ajili ya kutotolesha yanapatikana kwa order.

Bei ya tray moja ni elfu kumi tu(10,000tsh) ninapatikana Dar es salaam Tegeta-Madale na ukitaka tray kuanzia kumi unaletewa popote ulipo bure ila ukihitaji pungufu ya hapo utatoa nauli nusu na sisi tutakuchangia nusu..kwa mawasiliano zaidi 0769345032 au 0654250816 karibuni sana.
 
Joined
Aug 4, 2015
Messages
7
Likes
0
Points
3

dezko

Member
Joined Aug 4, 2015
7 0 3
This is a challenge to you JF - hasa mnaopata less than 5m per month - think twice and join me.

Kumbuka shairi la darasa la nne - Kama mkitaka mali mtayapata shambani - huu ni wosia.[/QUOTE]
thanks brother kwahii kituu nilikuwa nawaza ntaanzajeee kulimaaa nimepata mwangaa sasa ,.
 
Joined
Mar 3, 2014
Messages
96
Likes
55
Points
25
Age
27

Dojiny

Member
Joined Mar 3, 2014
96 55 25
JF

Hali ya uchumi ni ngumu sana kwa watu wote hasa tunategemea mwisho wa mwezi. Weekend nilijaribu kupiga hesabu za mishahara yangu in next 10 years....ooooooooooops hazikufika hata 500millions Tshs.

Kwa maneno mengine kama sintantafuta kitu mbadala mbali na mshahara wangu cha kufanya basi nishakufa maskini na sintakuwa na chochote cha kuwaachia wanangu.

Maisha ni magumu sana kadri siku zinavyoenda mbele, sasa nimeamua kuanza kilimo kwa mara ya pili, awamu hii natumia mshahara wangu kama mtaji, nimewaambia kwa mara ya pili sababu kilimo cha kwanza nilifanya pamoja na wazazi wangu hadi nilipomaliza form four miaka hiyo, hicho hakikuwa na manufaa yeyote sababu ya mtaji na ufahamu.

Kwa sasa nimeanza na heka 50 ( 70m by 70m), nipo morogoro - pale Tuliani. Heka zote zimeshalimwa sasa tunapanda - nita expand my project up to 1,000 in next 3 - 5 years.

Makadirioni kwamba kila hekari average ni gunia 30, nitategemea kupata gunia 1500 za mahindi kutokana na hekari zangu za sasa 50. Kila gunia average selling price ni Tshs 60,000. kwa hiyo nitapata average Tshs 90m by July this year.

Running cost itakuwa approx 5m, so super profit ni 85m by July 2010.

Sasa 85m kwa mtu anayepokea sh 1million kwa mwezi ni mshahara wake wa miaka 7 na ushee-- teh teh teh teh

By next year nitaexpand to 200 hektas, nitalipima shamba langu na nijaribu kutafuta mikopo katika mabenki - or mbia toka SA au Zimbabwe. by 2015 wakati Dr Slaa anakuwa Rais wa nchi nitakuwa millionea. Sasa ole wenu mseme nimefanya ufisadi.

This is a challenge to you JF - hasa mnaopata less than 5m per month - think twice and join me.

Kumbuka shairi la darasa la nne - Kama mkitaka mali mtayapata shambani - huu ni wosia.
Mkuu, napenda kujua gharama za kulima mahindi.
kukodi shamba hekari moja ni shilingi ngapi?
mbegu bora shilingi ngapi?
gharama za mbolea, kupalilia etc
 
Joined
Sep 20, 2016
Messages
7
Likes
1
Points
3

the shepherd

Member
Joined Sep 20, 2016
7 1 3
Heshima kwako ELNINO,

Mkuu wangu bei ya mbegu ni tsh 3500/= per kilo,utatakiwa kutumia kilo 10 kwa kila eka. 3500 x 10 x 50 = 1,750,000/=.kulima eka moja si chini ya tsh 20,000/= x 50 = 1,000,000/=.kupanda eka moja si chini ya tsh 5,000/= x 50 = 250,000/=,kupalilia eka moja si chini ya 10,000/= x 50 = 500,000/= kuvuna,kuhifadhi [magunia & dawa],kupukuchua na kusafirisha ni gharama inategemea na umbali wa masoko.Mkuu gharama za chini kabisa weka 8,000,000/= pembeni kwaajili ya hiyo shughuli yako.
mkuu nimekuwa nikilima mahindi kila mwaka toka mwaka 2012 lakini gharama alizoweka mtaalam hapo ni tofauti kabisa na huku kitaa
 
Joined
Oct 22, 2015
Messages
29
Likes
14
Points
5

gudyme

Member
Joined Oct 22, 2015
29 14 5
Nachokushauri ndugu yangu usiwe sana optimistic hasa kwenye masuala ya bei.. mfano kwa sasa gunia ni 35,000/= tena na japo serikali imeruhusu mahindi kuuzwa nje lakini bado wakenya wamegoma kununua yetu wananunua ya Zambia.. ila hoepful by March next year things will be different and maize demand itakuwa kubwa tofauti na sasa.. Yangu nimeamua kuhifadhi tu kwa dawa nisubiri.. Siku zote wanasema "Farming looks mighty easy when your plow is a pencil and you're a thousand miles from the corn field." hizo hesabu utaona mamilioni kwenye daftari hapo, ila in real life situation ujiandae kisaikolojia hasa kwa hiki kilimo chetu cha kutegemea mvua..Ningekushauri fanya hivi;
1. Uzuri unalima turiani hapo, na shamba lako ni kubwa.. Nenda pale Tanfeed International kwa Profesa Kekule, huwa kiwanda chake cha kusaga chakula cha kuku anatumia yale mahindi ya njano.. na mara ya mwisho kuongea nae alisema ananunua kilo moja si chini ya shilingi 600.. This was last year when i met him.. sasa unaweza kuingia mkataba nae angalau ukawa na uhakika na soko kabla hata ya kuingia shambani.. si lazma ulime mahindi yote ya njano lakini at least you have that assurance.
2. Kama wewe si mtaalamu wa kilimo basi hapo halmashauri kuna mabwana shamba wamekalia tu mabenchi..nenda onana na crops officer akupe mtaalamu ambae atakuwa consultant wako..uzuri wa kutumia mtaalamu wa eneo husika ni kwamba wamekaa hapo wanaielewa ardhi vizuri, mbolea zipi zinarespond vizuri, mbegu gani nzuri, visumbufu gani vya mazao hasa wadudu na magonjwa na general agronomic practice utakayokupa matokeo chanya kwa kuwa kila agro ecological zone zinatofautiana.. Kwa hiiyo uwe na mtu wako mmoja wa kukupa ushauri.. hata kama una utaalamu, fanya hivyo utajikuta unajifunza kitu.. usiogope vigharama vidogo vidogo kama nauli yake, posho au tips..you are investing and you dont wanna take any risks..Make use of these experts. Pia uzuri mwingine ukimtumia mtaalamu yeye atajivunia kuwa ana mkulima wake wa mfano anaemsimamia, so pia ni credit kwake na hii inaweza kufungua hata opportunities nyingine kwako zinazokuja kwenye idara ya kilimo wilayani kwa ajili ya wakulima wa hayo maeneo.
3. Ni vizuri ukafanya diversification.. wanasema a farmer can not put all his eggs in one basket, kwa hiyo uamue may be kufanya mono cropping au intercropping, na kama utaamua ni mahindi tu usipande mbegu ya aina moja.. In case ya shida yoyote na kwa uwekezaji mkubwa hivyo unaweza kupoteza kila kitu ukajikuta unatembea ukiongea mwenyewe barabarani. kwa hiyo diversify, pia unaweza kutupia mikunde katikati au any other crop ambayo in the process itakuondolea weeds pressure na kurutubisha udongo wako
4. Tafuta njia za kukusaidia kufanya operations mbalimbali kwa wepesi.. mfano kwenye palizi unaweza kutumia herbicides, kuliko kutegemea watu, . hii itasaidia kukuwezesha kumaliza mapema kwani ili kupata tija, hutakiwi mazao yako yawe na visumbufu kama wadudu na magugu..ukitegemea watu hadi wamalize itachukua muda sana na mtasumbuana sana
5. Mwisho MUHIMU WEWE MWENYEWE KUWEPO SHAMBANI WAKATI WA HATUA MUHIMU. MFANO KUPANDA, KUWEKA MBOLEA, NA KUVUNA. USIJE UKAWAAMINI WATU UKATEGEMEA SIMU.. Kanunue mbegu uhakikishe imeishia shambani, mbolea hakikisha imewekwa yote kwa vipimo sahihi... kuvuna pia usipoenda unapigwa.. Angalau palizi unaweza kurelax kidogo mradi utaenda kukagua... Watu hasa vibarua hawaaminiki kabisa... hasa kwa hizo hatua nilizokuambia

Nimeamua kushare experience yangu, i hope utaokota mawili matatu yatakayokusaidia.. Goodluck na usisahau kutupa mrejesho
Bro naomba unitafute my [HASHTAG]#0621073599[/HASHTAG] [HASHTAG]#0738640020[/HASHTAG] i could use ua help...thank u
 
Joined
Mar 11, 2018
Messages
40
Likes
5
Points
15

marvinpm

Member
Joined Mar 11, 2018
40 5 15
Hello..... Karibuni Sana Katika group linalohusu ufugaji wa nguruwe

Karibu Sana wewe mtaalamu wa mifugo, mfugaji, mnunuzi, pamoja na Wale wenye kiu ya kujifunza zaidi kuhusu ufugaji huu wenye tija na kipato cha uhakika.....

Click link ifuatayo kujiunga......

Zingatia kujitambulisha pindi tu uingiapo katika group hili
ZINGATIA KUJITAMBULISHA PINDI TU UINGIAPO KATIKA GROUP HILI... JINA, MKOA, SHUGHULI

TSA- PIG FARMING
 
Joined
Apr 7, 2018
Messages
28
Likes
15
Points
5

Kyindikibisi

Member
Joined Apr 7, 2018
28 15 5

Heshima kwako ELNINO,

Wazo lako zuri sana binafsi nimeshalifanyia kazi tangu mwaka 2008, baada ya kugundua mshahara pekee bila kuwa na kipato kingine cha uhakika ni balaa kadri siku zinavyosonga mbele kwasababu majukumu yanazidi kuongezeka eg:watoto na nk.

Nimenunua shamba eka 250 kwa tsh 3.5 mil maeneo ya Kabuku Tanga na kuanza kulima mwaka huo huo(2008).Project yangu nimeigawanya katika sehemu kuu mbili [1] Mazao ya msimu eg;Mahindi,Dengu,Choroko,Mbahazi,Alizeti na Ufuta

[2] Mazao ya kudumu eg Maembe ya kisasa,Machungwa,Mananasi,korosho na Minazi.

Mazao ya msimu yamenisaidia sana kupunguza gharama za uendeshaji ambazo kwa kweli ni kubwa kuliko ulizozitaja hasa ukizingatia kila mwezi naenda shambani mara mbili.

Zipo faida nyingi ambazo tayari nimeshaanza kuziona hata hivyo kitu kilicho wazi kabisa ni kuongezeka kwa kipato mara dufu.

Ushauri wangu kwa wanaJF wote tuchangamkie kilimo kwasababu kinalipa sana,tuache kubweteka mijini au kufanya shughuli ambazo tayari watanzania wengine wameshazianzisha eg saloon,biashara ya taxi au daladala.Ardhi Tanzania bado ni rahisi sana nina uhakika kama unapata mshahara kuanzia 500,000/= na kuendelea unao uwezo wa kumiliki shamba kubwa ambalo litakusaidia wewe na kizazi chako.Tumekataa wana EAC kumiliki ardhi Tanzania wakati sisi wenyewe tunaiangalia bila kuifanyia kazi itafika siku hatutakuwa na sababu za kuwakatalia
.

Hongera sana Elnino umeamua jambo jema Mungu akubariki.

Naomba kuwasilisha.
Kwa sasa huko maeneo ni sh ngapi kwa heka naomba kupata mwongozo
 

Mwanafalsafa

Senior Member
Joined
Jun 24, 2007
Messages
114
Likes
29
Points
45

Mwanafalsafa

Senior Member
Joined Jun 24, 2007
114 29 45
Halafu wakuu nimesikia kuwa mahindi ya Dodoma yanatoa unga kilo nyingi yakisagwa kuliko mahindi ya sehemu zingine.

Na kwamba mahindi ya Mbeya (na nyanda za juu kusini) unga wake ni mtamu kuliko mengine.

Kwa hiyo nikasikia kuwa mahindi ya Dodoma huwa yananunuliwa kwa bei kubwa, na yanawahi kuisha sokoni.

Swali je:

1. Hayo maneno ni kweli?

2. Kama ni kweli, je sababu ni nini? - Hali ya hewa au aina ya mbegu au vyote? Mfano unaweza ukapanda mahindi ya Dodoma Mbeya na vice versa?
 

Sexless

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2017
Messages
4,068
Likes
6,489
Points
280

Sexless

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2017
4,068 6,489 280
Halafu wakuu nimesikia kuwa mahindi ya Dodoma yanatoa unga kilo nyingi yakisagwa kuliko mahindi ya sehemu zingine.

Na kwamba mahindi ya Mbeya (na nyanda za juu kusini) unga wake ni mtamu kuliko mengine.

Kwa hiyo nikasikia kuwa mahindi ya Dodoma huwa yananunuliwa kwa bei kubwa, na yanawahi kuisha sokoni.

Swali je:

1. Hayo maneno ni kweli?

2. Kama ni kweli, je sababu ni nini? - Hali ya hewa au aina ya mbegu au vyote? Mfano unaweza ukapanda mahindi ya Dodoma Mbeya na vice versa?
Mkuu maneno haya ni ya kweli. Na tofauti hii inasababishwa na aina ya udongo. Mahindi ya Tanga ndiyo yanashika mkia ktk biashara ya mahindi.

Yanayoongoza kwa bei na ubora ni ya Pwani, yakifuatiwa na ya Dodoma
 

Sexless

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2017
Messages
4,068
Likes
6,489
Points
280

Sexless

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2017
4,068 6,489 280
Makadirioni kwamba kila hekari average ni gunia 30,
Mkuu wewe hukijui kilimo cha mahindi, utakuwa umesimuliwa tu. Tena aliyekusimulia ni MTU mzima na siyo kijana. Hivyo ametoa simulizi za kilimo cha mahindi ktk mkoa wa Moro miaka ya nyuma sana


Sasa hivi kupata gunia 30 kwa ekari, HAIWEZEKANI, na HAITATOKEA ,
.n.k
 
Joined
May 29, 2017
Messages
1,489
Likes
1,700
Points
280

miminimkulimaakachekasana

JF-Expert Member
Joined May 29, 2017
1,489 1,700 280
JF

Hali ya uchumi ni ngumu sana kwa watu wote hasa tunategemea mwisho wa mwezi. Weekend nilijaribu kupiga hesabu za mishahara yangu in next 10 years....ooooooooooops hazikufika hata 500millions Tshs.

Kwa maneno mengine kama sintantafuta kitu mbadala mbali na mshahara wangu cha kufanya basi nishakufa maskini na sintakuwa na chochote cha kuwaachia wanangu.

Maisha ni magumu sana kadri siku zinavyoenda mbele, sasa nimeamua kuanza kilimo kwa mara ya pili, awamu hii natumia mshahara wangu kama mtaji, nimewaambia kwa mara ya pili sababu kilimo cha kwanza nilifanya pamoja na wazazi wangu hadi nilipomaliza form four miaka hiyo, hicho hakikuwa na manufaa yeyote sababu ya mtaji na ufahamu.

Kwa sasa nimeanza na heka 50 ( 70m by 70m), nipo morogoro - pale Tuliani. Heka zote zimeshalimwa sasa tunapanda - nita expand my project up to 1,000 in next 3 - 5 years.

Makadirioni kwamba kila hekari average ni gunia 30, nitategemea kupata gunia 1500 za mahindi kutokana na hekari zangu za sasa 50. Kila gunia average selling price ni Tshs 60,000. kwa hiyo nitapata average Tshs 90m by July this year.

Running cost itakuwa approx 5m, so super profit ni 85m by July 2010.

Sasa 85m kwa mtu anayepokea sh 1million kwa mwezi ni mshahara wake wa miaka 7 na ushee-- teh teh teh teh

By next year nitaexpand to 200 hektas, nitalipima shamba langu na nijaribu kutafuta mikopo katika mabenki - or mbia toka SA au Zimbabwe. by 2015 wakati Dr Slaa anakuwa Rais wa nchi nitakuwa millionea. Sasa ole wenu mseme nimefanya ufisadi.

This is a challenge to you JF - hasa mnaopata less than 5m per month - think twice and join me.

Kumbuka shairi la darasa la nne - Kama mkitaka mali mtayapata shambani - huu ni wosia.
mkuu ulifanya maamuzi mazuri sana mkuu
 

Forum statistics

Threads 1,203,541
Members 456,791
Posts 28,117,833