Nimeamua Kulima kwa mara ya Pili kilimo cha mahindi | Page 35 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nimeamua Kulima kwa mara ya Pili kilimo cha mahindi

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by ELNIN0, Mar 18, 2010.

  1. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #1
    Mar 18, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,824
    Likes Received: 282
    Trophy Points: 180
    JF

    Hali ya uchumi ni ngumu sana kwa watu wote hasa tunategemea mwisho wa mwezi. Weekend nilijaribu kupiga hesabu za mishahara yangu in next 10 years....ooooooooooops hazikufika hata 500millions Tshs.

    Kwa maneno mengine kama sintantafuta kitu mbadala mbali na mshahara wangu cha kufanya basi nishakufa maskini na sintakuwa na chochote cha kuwaachia wanangu.

    Maisha ni magumu sana kadri siku zinavyoenda mbele, sasa nimeamua kuanza kilimo kwa mara ya pili, awamu hii natumia mshahara wangu kama mtaji, nimewaambia kwa mara ya pili sababu kilimo cha kwanza nilifanya pamoja na wazazi wangu hadi nilipomaliza form four miaka hiyo, hicho hakikuwa na manufaa yeyote sababu ya mtaji na ufahamu.

    Kwa sasa nimeanza na heka 50 ( 70m by 70m), nipo morogoro - pale Tuliani. Heka zote zimeshalimwa sasa tunapanda - nita expand my project up to 1,000 in next 3 - 5 years.

    Makadirioni kwamba kila hekari average ni gunia 30, nitategemea kupata gunia 1500 za mahindi kutokana na hekari zangu za sasa 50. Kila gunia average selling price ni Tshs 60,000. kwa hiyo nitapata average Tshs 90m by July this year.

    Running cost itakuwa approx 5m, so super profit ni 85m by July 2010.

    Sasa 85m kwa mtu anayepokea sh 1million kwa mwezi ni mshahara wake wa miaka 7 na ushee-- teh teh teh teh

    By next year nitaexpand to 200 hektas, nitalipima shamba langu na nijaribu kutafuta mikopo katika mabenki - or mbia toka SA au Zimbabwe. by 2015 wakati Dr Slaa anakuwa Rais wa nchi nitakuwa millionea. Sasa ole wenu mseme nimefanya ufisadi.

    This is a challenge to you JF - hasa mnaopata less than 5m per month - think twice and join me.

    Kumbuka shairi la darasa la nne - Kama mkitaka mali mtayapata shambani - huu ni wosia.
     
  2. kitumbotala

    kitumbotala JF-Expert Member

    #681
    Oct 28, 2017
    Joined: Aug 6, 2015
    Messages: 533
    Likes Received: 582
    Trophy Points: 180
    Wakuu habari zenu,nimeona nianzishe huu Uzi kutokana na hali ya soko ilivyo kwa sasa, tulitegemea soko la mahindi litakuwa zuri lkn hali so shwari hebu tujuzane maendeleo ya soko kwa sasa na nini kifanyike? Ili mzigo usiharibikie store
    Karibuni
     
  3. Jpanga

    Jpanga Member

    #682
    Oct 28, 2017
    Joined: Jul 4, 2017
    Messages: 13
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 5
    nimesikia kuna mahindi yanaingia tanzania kutoka zambia,je kuna ukweli wowote kwenye hili?
     
  4. R

    Ricecooker JF-Expert Member

    #683
    Oct 28, 2017
    Joined: Aug 9, 2017
    Messages: 241
    Likes Received: 278
    Trophy Points: 80
    Lete MASASI,debe 10000
     
  5. Jpanga

    Jpanga Member

    #684
    Oct 28, 2017
    Joined: Jul 4, 2017
    Messages: 13
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 5
    bado iko chini sana
     
  6. SWEET RIZIKI

    SWEET RIZIKI JF-Expert Member

    #685
    Oct 29, 2017
    Joined: Jul 3, 2017
    Messages: 290
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 80
    Wafungue mipaka ya Soko la nje, hali imeshatengamaa itakuwa ni hasara kwa wakulima na wafanyabiashara wa Kitanzania.
     
  7. Sadiki Abdallah

    Sadiki Abdallah JF-Expert Member

    #686
    Oct 29, 2017
    Joined: Jul 13, 2016
    Messages: 741
    Likes Received: 439
    Trophy Points: 80
    Chakula kinakuaga kingi.?
     
  8. R

    Ricecooker JF-Expert Member

    #687
    Oct 29, 2017
    Joined: Aug 9, 2017
    Messages: 241
    Likes Received: 278
    Trophy Points: 80
    Endelea kutunza mvua zikianza utauza.M nimeuza mapema 10000 per debe na imenilipa.
     
  9. Internal

    Internal JF-Expert Member

    #688
    Oct 30, 2017
    Joined: Feb 23, 2017
    Messages: 1,881
    Likes Received: 1,537
    Trophy Points: 280
    Uzi ni wa 2010
     
  10. Internal

    Internal JF-Expert Member

    #689
    Oct 30, 2017
    Joined: Feb 23, 2017
    Messages: 1,881
    Likes Received: 1,537
    Trophy Points: 280
    Ushawahi kulima???
     
  11. Chupayamaji

    Chupayamaji JF-Expert Member

    #690
    Oct 30, 2017
    Joined: Sep 19, 2017
    Messages: 932
    Likes Received: 1,117
    Trophy Points: 180
    Umejipanga kuwadhibiti nyani ukikaribia mavuno
     
  12. Internal

    Internal JF-Expert Member

    #691
    Oct 30, 2017
    Joined: Feb 23, 2017
    Messages: 1,881
    Likes Received: 1,537
    Trophy Points: 280
    Unalima wapi mkuu??
     
  13. cha mideko

    cha mideko Member

    #692
    Oct 31, 2017
    Joined: Sep 16, 2017
    Messages: 74
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 25
    Mahindi yenyewe mwaka huu yameshuka soko
     
  14. cha mideko

    cha mideko Member

    #693
    Oct 31, 2017
    Joined: Sep 16, 2017
    Messages: 74
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 25
    Mi sina hamu tena na mahindi,maana mwaka huu soko lipo chini sana
     
  15. WANG WE CHA CHA

    WANG WE CHA CHA Member

    #694
    Oct 31, 2017
    Joined: Sep 17, 2017
    Messages: 8
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 5
    Faida IPO maan msimu ni Maji na kama unayo ni vizuri San ifikapo mwez11 pande za musom ni 20000debe inakuwa saf
     
  16. L

    La Vista14 JF-Expert Member

    #695
    Nov 2, 2017
    Joined: Apr 9, 2017
    Messages: 688
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 80
    Debe linakua na kilo ngapi???
     
  17. cha mideko

    cha mideko Member

    #696
    Nov 6, 2017
    Joined: Sep 16, 2017
    Messages: 74
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 25
    Singida gunia ni 48,000/= now
     
  18. R

    Rogathefreshfarms Member

    #697
    Nov 16, 2017
    Joined: Aug 17, 2017
    Messages: 5
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 5
    Kama utakua tayari kuniuzia mahindi na majani yake yakifikisha miezi 3niko tayari kununua wa heka Mimi nayavuna na kusaga kwa ajili ya Chakula cha ngombe huna haja ya kusubiri miezi 6mpaka yakauke Mimi nahitaji yakiwa mabichi kwa ajili ya silage
     
  19. falcon mombasa

    falcon mombasa JF-Expert Member

    #698
    Nov 17, 2017
    Joined: Mar 5, 2015
    Messages: 8,160
    Likes Received: 5,320
    Trophy Points: 280
  20. K

    Kutinginya86 Member

    #699
    Nov 28, 2017
    Joined: Nov 7, 2014
    Messages: 70
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 25
    Mkuu nitakuja PM tuone kama tuwaweza kufanya biashara. Mana nami ni mkulima wa mahindi pia.

     
  21. F

    Faza1980 JF-Expert Member

    #700
    Nov 28, 2017
    Joined: Jul 29, 2015
    Messages: 534
    Likes Received: 889
    Trophy Points: 180
    Nachokushauri ndugu yangu usiwe sana optimistic hasa kwenye masuala ya bei.. mfano kwa sasa gunia ni 35,000/= tena na japo serikali imeruhusu mahindi kuuzwa nje lakini bado wakenya wamegoma kununua yetu wananunua ya Zambia.. ila hoepful by March next year things will be different and maize demand itakuwa kubwa tofauti na sasa.. Yangu nimeamua kuhifadhi tu kwa dawa nisubiri.. Siku zote wanasema "Farming looks mighty easy when your plow is a pencil and you're a thousand miles from the corn field." hizo hesabu utaona mamilioni kwenye daftari hapo, ila in real life situation ujiandae kisaikolojia hasa kwa hiki kilimo chetu cha kutegemea mvua..Ningekushauri fanya hivi;
    1. Uzuri unalima turiani hapo, na shamba lako ni kubwa.. Nenda pale Tanfeed International kwa Profesa Kekule, huwa kiwanda chake cha kusaga chakula cha kuku anatumia yale mahindi ya njano.. na mara ya mwisho kuongea nae alisema ananunua kilo moja si chini ya shilingi 600.. This was last year when i met him.. sasa unaweza kuingia mkataba nae angalau ukawa na uhakika na soko kabla hata ya kuingia shambani.. si lazma ulime mahindi yote ya njano lakini at least you have that assurance.
    2. Kama wewe si mtaalamu wa kilimo basi hapo halmashauri kuna mabwana shamba wamekalia tu mabenchi..nenda onana na crops officer akupe mtaalamu ambae atakuwa consultant wako..uzuri wa kutumia mtaalamu wa eneo husika ni kwamba wamekaa hapo wanaielewa ardhi vizuri, mbolea zipi zinarespond vizuri, mbegu gani nzuri, visumbufu gani vya mazao hasa wadudu na magonjwa na general agronomic practice utakayokupa matokeo chanya kwa kuwa kila agro ecological zone zinatofautiana.. Kwa hiiyo uwe na mtu wako mmoja wa kukupa ushauri.. hata kama una utaalamu, fanya hivyo utajikuta unajifunza kitu.. usiogope vigharama vidogo vidogo kama nauli yake, posho au tips..you are investing and you dont wanna take any risks..Make use of these experts. Pia uzuri mwingine ukimtumia mtaalamu yeye atajivunia kuwa ana mkulima wake wa mfano anaemsimamia, so pia ni credit kwake na hii inaweza kufungua hata opportunities nyingine kwako zinazokuja kwenye idara ya kilimo wilayani kwa ajili ya wakulima wa hayo maeneo.
    3. Ni vizuri ukafanya diversification.. wanasema a farmer can not put all his eggs in one basket, kwa hiyo uamue may be kufanya mono cropping au intercropping, na kama utaamua ni mahindi tu usipande mbegu ya aina moja.. In case ya shida yoyote na kwa uwekezaji mkubwa hivyo unaweza kupoteza kila kitu ukajikuta unatembea ukiongea mwenyewe barabarani. kwa hiyo diversify, pia unaweza kutupia mikunde katikati au any other crop ambayo in the process itakuondolea weeds pressure na kurutubisha udongo wako
    4. Tafuta njia za kukusaidia kufanya operations mbalimbali kwa wepesi.. mfano kwenye palizi unaweza kutumia herbicides, kuliko kutegemea watu, . hii itasaidia kukuwezesha kumaliza mapema kwani ili kupata tija, hutakiwi mazao yako yawe na visumbufu kama wadudu na magugu..ukitegemea watu hadi wamalize itachukua muda sana na mtasumbuana sana
    5. Mwisho MUHIMU WEWE MWENYEWE KUWEPO SHAMBANI WAKATI WA HATUA MUHIMU. MFANO KUPANDA, KUWEKA MBOLEA, NA KUVUNA. USIJE UKAWAAMINI WATU UKATEGEMEA SIMU.. Kanunue mbegu uhakikishe imeishia shambani, mbolea hakikisha imewekwa yote kwa vipimo sahihi... kuvuna pia usipoenda unapigwa.. Angalau palizi unaweza kurelax kidogo mradi utaenda kukagua... Watu hasa vibarua hawaaminiki kabisa... hasa kwa hizo hatua nilizokuambia

    Nimeamua kushare experience yangu, i hope utaokota mawili matatu yatakayokusaidia.. Goodluck na usisahau kutupa mrejesho
     
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
Loading...