Nilifanya ujinga kumsomesha mdogo wangu wa kike

Nilifanya ujinga kumsomesha mdogo wangu wa kike

Mungu akipenda mwezi was tisa naozesha mtoto wa dada angu, ni kabinti kadogo kamemaliza form 4 mwaka jana majibu mwaka huu kutoka kamepiga zero. Wakati familia inafikiria cha kufanya kumbe binti tayari ana mimba [emoji24][emoji22][emoji43][emoji40]. Wamejadili na hiko kijamaa chake wamekubaliana waoane, binti sasa hivi ana tumbo la miezi 6 lkn tutamuozesha hivyo hivyo kudadeki zake [emoji35]
 
Acha uongo wewe. Shule ya kulipa 1.6 maana yake ni private school ambayo mtoto akipata mimba hafukuzwi shule. Anaweza kuzaa na kurudi shule.
 
Unachosema ni kweli mambo hayo yanatokea sana, Mimi kuna jamaa nilimkuta sehemu nikasikia hadithi yake anatembea na binti wa primary school zamani kidogo kama miaka 5 au 6 imepita nikamuoji na kumshangaa nikamwambia kwa nini unafanya hivyo ananiambia nitafanyaje sasa na hata Mimi nilivyofanya nae ngono sikumkuta bikra.

Nikamuuliza je unatumia Kinga ukiwa unafanya naye akaniambia situmii kinga ya nini, nikabaki naangalia chini na kushika kichwa na he was very Normal wakati ananielezea, of which inakupa picha kwa hajali what will be the outcomes Either kwa kujua au kutokujua

Na wasichojua wanaume wengi kisaikolojia hakuna, Binti wala mwanamke yeyote anaye penda kuingiliwa pasipo ridhaa yake, na kuwaingilia mabinti wadogo ni kuwaharibu kisaikolojia. LAKINI HAKUNA ANAYEJALI

Asikwambie mtu haya mataifa yaliyoendelea wanajitahidi sana kulinda maadili yao, kulinda vizazi vyao at large. Safari tuliyo nayo ni ndefu sana
Mkuu please have a 1 litre bottle of cold coke, i will foot the bill, hongera kabisa you have spoken like king solomon tho not many will give attention to what you have just said, blessings mkuu
 
Dah! Hiyo sentensi ya mwisho kiongozi umeua kabisa😀😀
 
Mchukuwe mdogo wako usimtupe,hayo ni ya kupita,wapo niliwapa mawazo hayo ya kutomtupa ndugu yao,walifuata ushauri wangu,na wako naye,yaliyopita yalisahaulika,huyu msichana sasa hivi ni mfanyabiashara mkubwa wa maduka ya simu,anasaidia familia.
Nilimuacha akiwa mdogo sana na alikuwa anasoma shule ya msingi wakati ule Mimi nilikuwa naondoka mkoani kuja Dar kutafuta Maisha.

Miaka ilienda baadae akakua na akawa anaanza elimu ya sekondari , wakati huo Mimi nilikuwa nimeanza kupata vijihela kidogo nikaona ni bora dogo akasome private ili muda wake mwingi uwe ni shuleni

Ada kwa mwaka ni mil 1.6 amesoma miaka 4 mwaka huu alitakiwa amalize kidato cha 4 ,lakini napigiwa simu na mwalimu wake eti ana mimba tena ya miezi 4

Na ada nimelipa miaka yote minne ,ni zaidi ya milion 7 imetumika.Hapa nawaza naona bora ningeliacha mapema nisingehangaika nalo..

Mwalimu wake ananiambia tuma nauli mtoto arudi nyumbani, nimemwambia kama hawezi kutembea kwa miguu basi atembelee tumbo kurudi nyumbani kwao.
 
Daah! Pole sana mkuu... Jitahidi umvushe hapo. Akijifungua mpeleke qt amalize firm four umpeleke Veta kisha uachane naye...
Ongea na walimu wasifute usajili wake,miezi mitano michache,Muombe Mungu ajifungue salama,alee mtoto kwa miezi sita,then omba uhamisho akasome day school iliyokaribu na home,trust me ameshajifunza ya kutosha,na atasoma kwa bidii sana.Mpe moyo akiwa nyumbani aendelee kusoma vitu vya form three,ili iwe rahisi kucatchup akirudi shule.
Enzi zetu mtoto alikua akipata mimba anajifungua anarudi shuleni(sitetei vitendo vya ngono mashuleni lah! ila kuna kupitiwa)
Kuna binti tulisoma nae enzi izoo,wanaume tulikua boarding na wasichana day yule bint akapewa mimba,kwa kua tulikua tunavaa masweta,alijitahidi kuificha ilipofika miezi 5/6,walimu wakagundua wakampiga sana yule binti ila katu hakumtaja alimpa mimba,na alikua classmate wetu,na binti alikua form two sisi tukiwa form five,na hata wanafunzi hatukujua,basi binti akafukuzwa shule peke yake,baadae nilisikia wazazi walikaa na kuyamaliza kikubwa,baadae binti alirudi shule tofauti akamaliza form four yake akaenda ualimu,tulikuja kujua wakati tuko chuo mwaka wa kwanza jamaa mwenyewe ndo akatuhadithia ivi unajua lile tukio la mwaka fulani mimi ndo muhusika,tukashangaa kweli,sasa hivi ni mume na mke,jamaa ni Dactari na wife ni mwalimu.
Mkuu kama upo huku unasoma huu Uzi nisamehe mimeamua kushea hichi kisa kwa manufaa ya wengi.
 
Hata ssi tulimsomesha dogo wa mama mama mdogo tens shule ya private mjini arusha pale uwezi amini bint anakaribia kumaliza shule ndio anapat ujauzito na mbaya zaid Tulimuombeaa ata kufanya mtiani ila yey agomaa kbsaa ..SAS yuko kitaa anadeki maotelini tu hkn namna
 
Mimi nilisomesha wa kiume.
Baadaye nagundua alikuwa skills Ada.
 
Hana alichopoteza Mkuu. Maisha ni Fumbo ambalo wanadamu hawaliwezi.

Mtoto ni bora kuliko elimu ya shuleni.
Mtoto ni bora kuliko Pesa uliyopoteza.
Mtoto ni bora kuliko Cheo chochote.
Mtoto ni bora luliko Mali
Mtoto ni bora kuliko chochote.

Huwezi iona faida lakini Amini nakuambia dunia imepata faida kubwa kwa ugeni uliopo kwenye tumbo la Mdogo wako.

Ni kweli alichokifanya sio poa lakini usimlaumu sana. Anavyojilaumu inatosha. Ukimlaumu leo basi tambua lawama zitakurudia kesho.

Kamchukue Mdogo wako. Ukifika mpongeze. Mwambie furaha uliyokuwa nayo. Mwambie asijutie aliyoyafanya bali liwe funzo kwake ikiwa anahisi kujutia.

Ukifika nyumbani kaa nae wiki mbili ndio uzungumze naye habari za Huyo aliyempa Mimba. Mwambie amuite mwenzake muzungumze. Kama hatataka usimpeleke mahakamani huyo kijana. Usimfunge kijana aliyempa mimba mdogo wako.

Akikubali tafuta namna ya kuwaweka pamoja. Ajifungue uwaachie. Kaa naye bega kwa bega mdogo wako.

Ulishindwa kumlinda sasa hakuna wa kumlaumu.
 
Hapa pia ndiyo sehemu ya wanaume wenzangu kuona umuhimu wa kuacha kutembea na hawa mabinti wa teens sababu level ya maturity na kimaadili ni ndogo sana

Yaani unamtongoza na anakukubali lakini ukifikiri kwa undani zaidi ni kama umemrubuni tu, si vizuri kabisa

Mungu atakulindia sana mabinti zako mkuu. Na ukawe mwema uzao wako. Yaani nimesikia hadi machozi.
 
Nilimuacha akiwa mdogo sana na alikuwa anasoma shule ya msingi wakati ule Mimi nilikuwa naondoka mkoani kuja Dar kutafuta Maisha.

Miaka ilienda baadae akakua na akawa anaanza elimu ya sekondari , wakati huo Mimi nilikuwa nimeanza kupata vijihela kidogo nikaona ni bora dogo akasome private ili muda wake mwingi uwe ni shuleni

Ada kwa mwaka ni mil 1.6 amesoma miaka 4 mwaka huu alitakiwa amalize kidato cha 4 ,lakini napigiwa simu na mwalimu wake eti ana mimba tena ya miezi 4

Na ada nimelipa miaka yote minne ,ni zaidi ya milion 7 imetumika.Hapa nawaza naona bora ningeliacha mapema nisingehangaika nalo..

Mwalimu wake ananiambia tuma nauli mtoto arudi nyumbani, nimemwambia kama hawezi kutembea kwa miguu basi atembelee tumbo kurudi nyumbani kwao.

kubali na jikubali na hapo halipo,mpe nafasi nyengine na ajue dunia sio mungu ni ya wanadamu.
hakija muoneshe jinsi maisha yalivyo hakitoka hapo sizani kama hatakuwa na akili ya kuchukulia poa,na hata kuwa msaada mkubwa kwako
 
Haujafanya kosa kumsomesha,yeye ndiye kafanya kosa kutothamini elimu,Una mtoto wa kike?,vipi angekuwa yeye ungesema nimekosea kumsomesha mtoto wangu? au unadhani mtoto wako hawezi kuendea mimba shuleni badala ya elimu?.Mtumie nauli arudi nyumbani.Utajifaragua tu lakini utatuma ngoja wenye uchungu na mtoto wao wakulazimishe kumrudisha home.
 
Pole sana, sana mpaka nimewaza kuhusu wadogo zangu pia, lakini ndyo ishatokea usimtenge isije kumletea shida hasa kwa hali aliyonayo.

Unajua kuna kile kipindi cha ukuaje/balehe ,inakua inasumbua vijana na vibinti yaani ni umri ambao unakua unataka kujaribu kila kitu,ashki za hapa na pale yaani arrgh. Hivo msamehe atajutia kosa lake na huenda akabadilika na kuwa mfano bora kabisa.

Hajafanya jambo zuri ila usimtenge.
Hapo kama mimi ni Kaka na'mbananisha amtaje alieyemtia mimba alafu kizaazaa ndo kianzie hapo....
 
Inauma sana kwakuwa ulishaanza kumuwazia mbali na kumuona mbali lakini amini huu sio mwisho wa maisha, sitaki ku justify alichokifanya mdogo wako ni makosa ndio lakini hapaswi kuachwa, kuzirwa, kuwa mistreated na vingine vibaya, unaweza kwenda nae kwa uzuri kwa sasa, akijifungua kibao kigeuke, apewe adhabu, apewe jukumu na awekewe malengo ya kuyafikia kwa makubaliano asipofikia ..... (mtajua cha kufanya kulingana na mambo ya familia)

Kama mwanamke natambua hali ya kuwa mjamzito inakuja na stress nyingi sana, sasa ukijumlisha na kukataliwa una imagine huyo binti anajisikiaje by now? Hapo alipo kitendo cha kuitwa kupimwa mimba kimemtia stress, majibu yamemtia stress, walimu wamemtia stress, unyanyapaa na usengenyaji kutoka kwa wanafunzi wenzie umemuumiza kiasi gani.. bado na wewe kakaye umkatae? Plz mkuu you can do better than that.

Mi nawashauri wanaume kama binti yako under age, mdogo wako au msichana wako ambaye hamkupanga chochote akitokea akapata mimba kubalini tu yaishe, kitendo cha kukataa/ chukia at the first place unapopata taarifa kiroho unamtengenezea mtoto roho ya kukataliwa, si ajabu watoto wanakuja kuwa na struggles nyingi only kwasababu alikataliwa tangu tumboni. Hata kama hali iko mbaya kiasi gani usikatae, kuna namna nyingine nzuri mnaweza ku handle hili, tujifunze kujali..... kujali hakupunguzi kitu bali huongeza vitu na sana huleta amani.

Nawakumbusha tu sisi ambao hatukupata mimba tukiwa masomoni we are not better than hao waliopata mimba wakiwa masomoni, wao wanakuwa judged only kwasababu wamebeba ushahidi, ila the rest of us tuna yetu mengi tumeyakalia chini, wakirekebishwa wanaweza kuwa watu bora sana huko baadae. Kingine nimeona mshangao juu ya mil.7 zilizotajwa, people! Hatuna pesa lakini ninini mil 7 mbele ya utu???? Tubadilike jamani, for good.
 
Back
Top Bottom