Nilifanya ujinga kumsomesha mdogo wangu wa kike

Nilifanya ujinga kumsomesha mdogo wangu wa kike

Pole sana ndugu yangu!
Nafikiri ni muhimu katika malezi wazazi wa kiume tukawa karibu sana na mabinti zetu, sio kuwabana bali ni kujaribu kuwaelewesha baadhi ya mambo. Hii itasaidia sana kutokuwahi kukimbilia wanaume mapema.
​
Uko sahihi na hilo nililifanya sana kila wakati nilikae nae kumwelimisha, kumtia moyo, kumwonyesha kuwa alikuwa na wajibu kwa mwanae na hivyo anatakiwa kusoma ili siku moja ajitegemee, na kwa kuwa nilikuwa namwamini kichwani nilishaanza kumfikiria namna ya kumwendeleza, na kwa bahati mbaya kwake alipata div 4 na alikuwa na nafac ya kusomea ualimu ila ndo hivyo hakuna matunda.
 
Usikate tamaa kiasi hicho, tafuta mbinu ya kumsaidia .watoto wa kike wana roho nyepes sana kama utamtenga katika wakati huu mgumu. Anaweza kuchukua maamuzi mabaya.
Achukue tu hayo maamuzi magumu hujajua tu uchungu wa kaka and i support him 100%
 
pole inaumaaaa hawa mabinti wafundishwe mapema elimu ya mahusiano
 
dah watu wanaongea kirahisi tu
ukweli ni kuwa inauma!
pesa ulizopoteza kumlipia, kikubwa zaidi ni imani uliokuwa nayo juu yake. malipo aloleta kwako ni mimba!

mrudishe tu nyumbani mengine yatafutia
 
Kuna shemeji Yangu wa kike alikuwa form two alipelekwa kwa mshikaji wa form four amfundishe baadhi ya masomo. Mshikaji alipoona Binti anavutia akachombeza Binti akatoa mzigo bahati haikuwa upande wao kwani waligegedana Mara moja tu na siku hiyo hiyo Binti akanasa ujauzito.

Mtihani wa kidato cha pili wa taifa hakufanya akarudishwa kigoma nyumbani kwao watu wakamsusa kabisa mimba ikaharibika (I am not sure ) huenda alitoa. Alikaa nyumbani two years baadae walimuonea huruma akarudi shule akaanza tena kidato cha kwanza . Alienda vizuri mpaka kidato cha nne akafaulu vizuri tu ila hakutaka kwenda kidato cha sita akaenda kusoma LAB.Technician pale D.I.T sasa hivi yupo SIMIYU huko anafundisha kama Mwalimu wa maabara kwenye shule ya serikali , ameolewa na ana mtoto mmoja.

Hivyo hawa mabinti wanapitia changamoto sana kutoka kwetu wanaume wanaovuka salama ni wachache sana. Msaidie dogo atimize ndoto zake.
 
Uko sahihi na hilo nililifanya sana kila wakati nilikae nae kumwelimisha, kumtia moyo, kumwonyesha kuwa alikuwa na wajibu kwa mwanae na hivyo anatakiwa kusoma ili siku moja ajitegemee, na kwa kuwa nilikuwa namwamini kichwani nilishaanza kumfikiria namna ya kumwendeleza, na kwa bahati mbaya kwake alipata div 4 na alikuwa na nafac ya kusomea ualimu ila ndo hivyo hakuna matunda.
Inaumiza sana mkuu. Najaribu kuangalia na hali ilivyo kipindi hiki, tuna changamoto kubwa sana katika malezi ya hawa watu.​
 
Tatizo lishatokea. Hao private wanakataza watu kusoma na mimba? Wamwache asome. Hiyo sio shule ya serikali
 
Msamehe ndugu yako sio kwamba hajui ada ulilipa yote, anajua lakini hamna namna. Kwa Sasa yupo ktk mawazo kwamba ukijua nini kitafata na ameshajua umefahamu Sasa anasubiri kusikia maamuzi utakayotoa Kama ni mabaya sababu ya hasira naye afanye maamuzi yake ambayo unaweza kubaki kujilaumu. Tuliza hasira na onesha upendo zaidi kwake naye atahisi alikosea. BALEHE ni mbaya Sana kwa vijana, mtoto akivuka salama unamshukuru Mungu.
DADA ATABAKI KUWA DADA TU.
 
Hapa pia ndiyo sehemu ya wanaume wenzangu kuona umuhimu wa kuacha kutembea na hawa mabinti wa teens sababu level ya maturity na kimaadili ni ndogo sana

Yaani unamtongoza na anakukubali lakini ukifikiri kwa undani zaidi ni kama umemrubuni tu, si vizuri kabisa
Safi kabisa,,,, busara tupu hii
 
kwahio ulisomesha ili usipate fedhea na sio kusaidia (hence ndio maana nikasema uzi wako ni full contradictions)
Sio uzi wangu huu nilijaribu kushea tu stori yangu ambayo kidogo inaendana na mleta uzi.

kwahio unataka kusema wote waliosamehe mwisho wake ulikuwa kama wako ? Au hakuna case studies ambazo mwisho wake ni fotauti ?
Zipo nyingi sana, hakuna kusamehe upumbavu kama huu, mimi sikuwa na akili na huruma zangu ziliniponza tena maushauri kama haya niliyakaribisha sana ndiyo yaliyoniharibia zaidi.

Sasa huoni kutokuwa kwake machoni kwako ni faida kwako na kwake.., nina uhakika aliyemwoa anamtambua na kumuhitaji na wewe kumsaidia umetekeleza wajibu wako na kwa faida yake mengine ni kumuachia yeye na mzigo wake..., kama hutaki kumuona alafu bado una hasira nae nadhani machungu ni kuona alikuwa hana fadhila za kutokukutafuta (ambayo ni kweli kafanya kosa) ila huenda roho inamsuta ila uoga wa kujua wewe siku ukimuona utataka kumuua unamfanya aumie peke yake.., nina uhakika siku ukimtafuta na kumsalimia tu na kusema hauna kinyongo... wote yeye na wewe mtapunguza mzigo mzito rohoni
Sina machungu ya kutokunitafuta nina machungu ya fedha zangu, muda wangu na fedheha kwa familia na ukoo kwa ujumla.
.
Siku akithubutu kunitafuta au nikimuona kokote nammaliza hujui ni kiasi gani alitufedhehesha sisi hizo hasira sijui zitakuja kuisha kwa namna gani, hao ndugu wapya alionao kama keshawapata ndio wawe haohao wala tusipishane barabarani
 
Back
Top Bottom