Nilifanya ujinga kumsomesha mdogo wangu wa kike

Nilifanya ujinga kumsomesha mdogo wangu wa kike

Nilimuacha akiwa mdogo sana na alikua anasoma shule ya msingi wakati ule Mimi nilikua naondoka mkoani kuja dar kutafuta Maisha..
Miaka ilienda baadae akakua na akawa anaanza elimu ya sekondari , wakati huo Mimi nilikua nimeanza kupata vijihela kidogo nikaona ni bora dogo akasome private ili muda wake mwingi uwe ni shuleni
Ada kwa mwaka ni mil 1.6 amesoma miaka 4 mwaka huu alitakiwa amalize kidato cha 4 ,lakini napigiwa sim na mwalimu wake eti ana mimba tena ya miezi 4
Na Ada nimelipa miaka yote mi nne ,ni zaidi ya milion 7 imetumika,,hapa nawaza naona bora ningeliacha mapema nisinge hangaika nalo..
Mwalimu wake ananiambia tuma nauli mtoto arudi nyumbani , nimemwambia kama hawezi kutembea kwa miguu basi atembelee Tumbo kurudi nyumbani kwao
Hizo ndo hasara mkuu, kuwa na moyo wa uvumilivu
 
Ktk maisha yangu nilishaapa kuwa mwanangu wa kike ana second chance pindi akibeba mimba... Rudi home zaa na umlee, akitimiza miaka miwili peleka Kwa baba yake na urudi shule.. Ukibeba tena mimba usinitambue Kama baba yako Kwan tutakuwa tumeandikishana makubaliano before hujarud shule kuwa Endapo utabeba mimba Kwa Mara ya pili shuleni Mimi na ww we're strangers ... Hata ukijakufanikiwa mbeleni it's for ur own good never consider me.
 
Hapo kaka mchukue ajifungue tunza Anko yeye aende SHULE. Hakuna MTU muhimu ktk maisha kama dada endapo n maisha mazuri. Ni msaada kweli kweli. Hiyo Mimba alitest mitambo akiwa home/au huko SHULE. Inatakiwa kumsamehe sanaaaa
 
Uchungu ulioupata na hasira uliyonayo wewe kaka iwe somo... (Mkuki kwa nguruwe kwa binadamu mchungu) kwa wanaume wote wanaofanya mapenzi na wasichana na wanawake bila kinga ya kuzuia mimba.

Asilimia kubwa ya ngono mwanaume Ndo kisababishi hata kama mwanamke Ndo anajilengesha ngono itafanyika tuu iwapo mwanaume ataamua.

Ifahamike kuwa mwanamke hawezi kumbaka mwanaume Ila mwanaume anaweza kumbaka mwanamke.

Aliyempa mimba ni mwanaume kama wewe, awe mkubwa kwako au mdogo, huyo ni mdogo wako tena wa damu ukimtupa umetupa damu mliyoshiriki tumboni kwa mama yako, nasema ni mdogo wako wa damu iwapo mmezaliwa mama mmoja...

Pole kwa yaliyokusibu huo ndo ity uzima, na kuonesha umekasirika na umechukizwa na kitendo alichokifanya mdogo wako, bends kamfate shuleni kwao umrudishe nyumbani kwa wazazi wenu na uwaambie wazazi nampenda sana mdogo wangu na nilimtakia maisha mema Hata nikajitolea kuja kumsomesha mjini.

Kitendo cha yeye kushika Mumbai ambapo amefuta ndoto zake za kujiendeleza kimasomo basi Mie msaada wangu unaishia hapa Ila mpwa wangu akizaliwa (mtoto wa mdogo wako) uko nae bega kwa bega kuhakiki haingii kwenye kosa alilofanya mama yake.

Yeah nimekumbuka kitu, historia huwa inajirudia.... Mmeshajiuliza kati ya baba au mama yenu hakuna aliyepata mtoto akiwa na umri mdogo wa shule au baada tu ya balehe?

Je wewe kaka mtu huna mtoto wa ujanani? Unauhakika hukuwahi kuacha mimba kwa mschana yeyote kwenye makuzi yako ya ujana? Hata kama hukuacha mimba, msaidie dada yako arudi kwa wazazi salama tena Wala usimsemeshe Wala kumuuliza acha wazazi wakaseme na binti yao.

Pia iwe somo kwako utapo oa angalia watoto wako wa kike kwa kiume wasijepata watoto wakiwa bado wadogo, ukaitwa Babu ukiwa na miaka 40 au 45.

Kuna mahali malezi kwa mdogo wako hayakukaa sawa, simtetei sababu mimi ni mwanamke, bali nimelichukulia suala kisaikolojia zaidi na kutokusababisha maumivu zaidi na chuki.

#SAMBAZA UPENDO..

K' Mahaba.
 
Pole sana, sana mpaka nimewaza kuhusu wadogo zangu pia, lakini ndyo ishatokea usimtenge isije kumletea shida hasa kwa hali aliyonayo.

Unajua kuna kile kipindi cha ukuaje/balehe ,inakua inasumbua vijana na vibinti yaani ni umri ambao unakua unataka kujaribu kila kitu,ashki za hapa na pale yaani arrgh. Hivo msamehe atajutia kosa lake na huenda akabadilika na kuwa mfano bora kabisa.

Hajafanya jambo zuri ila usimtenge.
 
Duh
Ktk maisha yangu nilishaapa kuwa mwanangu wa kike ana second chance pindi akibeba mimba... Rudi home zaa na umlee, akitimiza miaka miwili peleka Kwa baba yake na urudi shule.. Ukibeba tena mimba usinitambue Kama baba yako Kwan tutakuwa tumeandikishana makubaliano before hujarud shule kuwa Endapo utabeba mimba Kwa Mara ya pili shuleni Mimi na ww we're strangers ... Hata ukijakufanikiwa mbeleni it's for ur own good never consider me.
 
Uchungu ulioupata na hasira uliyonayo wewe kaka iwe somo... (Mkuki kwa nguruwe kwa binadamu mchungu) kwa wanaume wote wanaofanya mapenzi na wasichana na wanawake bila kinga ya kuzuia mimba.

Asilimia kubwa ya ngono mwanaume Ndo kisababishi hata kama mwanamke Ndo anajilengesha ngono itafanyika tuu iwapo mwanaume ataamua.

Ifahamike kuwa mwanamke hawezi kumbaka mwanaume Ila mwanaume anaweza kumbaka mwanamke.

Aliyempa mimba ni mwanaume kama wewe, awe mkubwa kwako au mdogo, huyo ni mdogo wako tena wa damu ukimtupa umetupa damu mliyoshiriki tumboni kwa mama yako, nasema ni mdogo wako wa damu iwapo mmezaliwa mama mmoja...

Pole kwa yaliyokusibu huo ndo ity uzima, na kuonesha umekasirika na umechukizwa na kitendo alichokifanya mdogo wako, bends kamfate shuleni kwao umrudishe nyumbani kwa wazazi wenu na uwaambie wazazi nampenda sana mdogo wangu na nilimtakia maisha mema Hata nikajitolea kuja kumsomesha mjini.

Kitendo cha yeye kushika Mumbai ambapo amefuta ndoto zake za kujiendeleza kimasomo basi Mie msaada wangu unaishia hapa Ila mpwa wangu akizaliwa (mtoto wa mdogo wako) uko nae bega kwa bega kuhakiki haingii kwenye kosa alilofanya mama yake.

Yeah nimekumbuka kitu, historia huwa inajirudia.... Mmeshajiuliza kati ya baba au mama yenu hakuna aliyepata mtoto akiwa na umri mdogo wa shule au baada tu ya balehe?

Je wewe kaka mtu huna mtoto wa ujanani? Unauhakika hukuwahi kuacha mimba kwa mschana yeyote kwenye makuzi yako ya ujana? Hata kama hukuacha mimba, msaidie dada yako arudi kwa wazazi salama tena Wala usimsemeshe Wala kumuuliza acha wazazi wakaseme na binti yao.

Pia iwe somo kwako utapo oa angalia watoto wako wa kike kwa kiume wasijepata watoto wakiwa bado wadogo, ukaitwa Babu ukiwa na miaka 40 au 45.

Kuna mahali malezi kwa mdogo wako hayakukaa sawa, simtetei sababu mimi ni mwanamke, bali nimelichukulia suala kisaikolojia zaidi na kutokusababisha maumivu zaidi na chuki.

#SAMBAZA UPENDO..

K' Mahaba.

Na hii inafanya jamii yetu ya kitanzania kuwa na future ambayo kiukweli inaogofya sana, I agree with you tatizo linaanzia kwa sisi wanaume kwanini ushindwe kufanya tathimini ya maisha yako unampa Binti ujauzito afu unakimbia

Yote hii inasababishwa na kutokujali kwetu sote kama watanzania.

Jamii haijali, wazazi hawajali, watoto hawajali, serikali haijali. Hakuna anayejali

UKIKUBALI WAJIBU TIMIZA WAJIBU .
 
Hii inatokea aisee mimi kuna mtoto wa ndugu yangu alikataa shule form one akakimbia na nyumbani kabisa.. tukamleta kwetu akaleta story za kukimbia shule.. akakimbia mazima.. juzi kati anarudi kwao ana mimba.. Mama yake ananipigia simu anahitaji ushauri.. Nikamwambia tu mama fanyeni Mjuavyo!
 
Kusomesha sio kulipa ada peke yake mkuu, ulitakiwa kukaa/kukutana na mdogoako mara kwa mara na kumhusia umuhimu wa elimu na gharama zake, hatima ya maisha yake kama atachezea elimu yake kwa namna yoyote ile, akumbuke elimu ndio maisha yake ya baadae yeye na ndugu zake bila kusahau wazazi.
Lakini kutokufanya hivyo kunachangia kilichotokea sasa na hilo ni janga kwa familia sio mdogoako peke yake.
Chakufanya mnyatie huyo boya alietia mimba mtie nyavuni vifanyike vipimo vyote ikithibitika basi sheria itachukua mkondo wake, ktkt ya hii purukushani mkimtaiti vizuri atarudisha zaidi ya gharama ulizotumia kuliko akaoze mvua 30 maweni.
 
Huwezi jua alirubuniwa hata na walimu wasio na maadili mfano kuna walimu wanawachapa watoto wakike wakiwakataa na kuwapa adhabu mbali mbali, bora ukae nae chini umuulize kwa kina, milioni saba ni nyingi ila undugu haufutiki kamwe...
 
Back
Top Bottom