Nilifanya ujinga kumsomesha mdogo wangu wa kike

Nilifanya ujinga kumsomesha mdogo wangu wa kike

Pia kaeni na watoto vizuri, familia chache sana hupenda kuzungumza mambo ya uzazi kwa watoto wao na kuhisi watoto wanajua vyote. Mda mwingine wanadanganyana mwiahoe hutokea ivo
 
Nilimuacha akiwa mdogo sana na alikuwa anasoma shule ya msingi wakati ule Mimi nilikuwa naondoka mkoani kuja Dar kutafuta Maisha.

Miaka ilienda baadae akakua na akawa anaanza elimu ya sekondari , wakati huo Mimi nilikuwa nimeanza kupata vijihela kidogo nikaona ni bora dogo akasome private ili muda wake mwingi uwe ni shuleni

Ada kwa mwaka ni mil 1.6 amesoma miaka 4 mwaka huu alitakiwa amalize kidato cha 4 ,lakini napigiwa simu na mwalimu wake eti ana mimba tena ya miezi 4

Na ada nimelipa miaka yote minne ,ni zaidi ya milion 7 imetumika.Hapa nawaza naona bora ningeliacha mapema nisingehangaika nalo..

Mwalimu wake ananiambia tuma nauli mtoto arudi nyumbani, nimemwambia kama hawezi kutembea kwa miguu basi atembelee tumbo kurudi nyumbani kwao.

Endelea kumuhudumia dogo, hiyo sasa inaitwa elimu dunia ukiendelea kumsimamia atakuwa wa manufaa kuliko hata wewe!! Muondolee stress ajifungue salama then mwakani mrudishe akamalizie four yake mkuu
 
Ni hatua za mwanzo za maisha yenu, safari bado ni ndefu mkijaaliwa maisha, mrudishe nyumbani aendelee na maisha yake.
Maisha yetu yanajumuishwa na maamuzi ya ama kuwa na fahari nayo au kuyajutia. Kwa ulichofanya kutekeleza wajibu wako na uwe na amani, alichoamua yeye ni juu yake.
 
Futalia nani kaharibu kama ni mtu mzima mtie nyundo miaka 30
 
Nilimuacha akiwa mdogo sana na alikuwa anasoma shule ya msingi wakati ule Mimi nilikuwa naondoka mkoani kuja Dar kutafuta Maisha.

Miaka ilienda baadae akakua na akawa anaanza elimu ya sekondari , wakati huo Mimi nilikuwa nimeanza kupata vijihela kidogo nikaona ni bora dogo akasome private ili muda wake mwingi uwe ni shuleni

Ada kwa mwaka ni mil 1.6 amesoma miaka 4 mwaka huu alitakiwa amalize kidato cha 4 ,lakini napigiwa simu na mwalimu wake eti ana mimba tena ya miezi 4

Na ada nimelipa miaka yote minne ,ni zaidi ya milion 7 imetumika.Hapa nawaza naona bora ningeliacha mapema nisingehangaika nalo..

Mwalimu wake ananiambia tuma nauli mtoto arudi nyumbani, nimemwambia kama hawezi kutembea kwa miguu basi atembelee tumbo kurudi nyumbani kwao.
Jitahdi kua mvumilivu.penda adui yako.tena akifika usioneshe unahasira,lapili kama siku nyingine uwage unawaweka karibu yako wakirudi likizo.(unawapa shule ,kama bado unao wapeleke hospito wagongwe kipinga mimba cha miaka 5,akiaza tu fom 1,mtafte dr
 
Hahaha huyo mwalimu noma, kwani binti kakataa kusoma, na kwani mimba kaibeba mwalimu au mwanafunzi, sasa tatizo lao nini, husema mimba sio ugonjwa sasa kwanini wanamtoa shule na shule inaisha hivi karibuni?! Mtoto hapigi kelele wamuache asome.
 
Mkuu haujui tuu ma uncle wanavyokuwa loyal, hiyo ni baraka umeletewa nyumbani, mchukue lea mimba akishazaa arudi shule huku unalea mtoto
 
Mwamba mchukue mdogo wako haraka ,mfano mama yake jistine beiber alipata mimba na umri wa miaka 18 kamili jamii ili msimanga leo justine ni muimbaji mkubwa
 
Mungu akupe nguvu ya kushinda jaribu hili kwa hekima na utulivu
 
Unanikumbusha mbali Sana mtoto wa Sister alipata ujauzito kikawa kinaumwa wakati Yuko form 3 Mara presha Mara kinaskia kizunguzungu akienda hospital vipimo haoneshi Kama ana ugonjwa wowote Bi Mother akasema hebu akapimwe mimba La Haulaaa akakutwa nayo aakajifungua akarudi shule baada ya kususwa na Baba ake na kujitishia kujiua na kumbuka Mzee wake alihonga kiasi Cha pesa pale mwananyamala asifunguliwe mashtaka baada yakunusurika na kifo kwasababu alimeza midonge Kama yote.

Hivi Sasa anaofisi huko mkoani na kashaolewa na Mambo yake mazuri Kuna wakati anamsaidia Mzee wake milioni moja Mara laki tano je angemsusa km we unavotaka kumsusa ndugu yako angekuwa Nani Leo .

Usikate tamaa msamehe na ikiwezakana akijifungua mrudishe tu shuleni akimaliza mpeleke akasomee fani yoyote ufunge kitabu we Kama Kaka mlezi huwa unatakiwa usichoke mkuu.
 
K
Nilimuacha akiwa mdogo sana na alikuwa anasoma shule ya msingi wakati ule Mimi nilikuwa naondoka mkoani kuja Dar kutafuta Maisha.

Miaka ilienda baadae akakua na akawa anaanza elimu ya sekondari , wakati huo Mimi nilikuwa nimeanza kupata vijihela kidogo nikaona ni bora dogo akasome private ili muda wake mwingi uwe ni shuleni

Ada kwa mwaka ni mil 1.6 amesoma miaka 4 mwaka huu alitakiwa amalize kidato cha 4 ,lakini napigiwa simu na mwalimu wake eti ana mimba tena ya miezi 4

Na ada nimelipa miaka yote minne ,ni zaidi ya milion 7 imetumika.Hapa nawaza naona bora ningeliacha mapema nisingehangaika nalo..

Mwalimu wake ananiambia tuma nauli mtoto arudi nyumbani, nimemwambia kama hawezi kutembea kwa miguu basi atembelee tumbo kurudi nyumbani kwao.
Nikuulize maswali 2
1.Wewe huwa unakaa mwaka mzima hufanya matusi?
2.Huyo mtoto amevunja ungo? Kama amevunja ungo k yake inahitaji kusuguliwa kutokana na maumbole ya kibinadamu.Vinginevyo binti anaweza aingie kwenye michezo michafu zaidi kama kuingiliana na wanawake wenzie.
Siasa na maumbile ya kibailojia ni vitu tofauti sana.
Elimu zimeletwa na mzungu,mapenzi yameumbwa na mungu.Kufanya mapenzi ni haki ya kibinadamu.Unatoka povu utasema huyo mtoto ni mti hana hisia.Utakuta wewe ndio muharibifu wa mabinti za watu.Muosha huoshwa.
 
Usikate tamaa kiasi hicho, tafuta mbinu ya kumsaidia .watoto wa kike wana roho nyepes sana kama utamtenga katika wakati huu mgumu. Anaweza kuchukua maamuzi mabaya.
Muache akisikia amejinyonga hata lia ataona sawa.We we ndio wakwanza kusomesha.Maisha yapo tu kila MTU kapingiwa fungu lake hata ukimtelekeza fungi lake lipo.
 
Unajua huwezi mtupa ndugu yako wa damu, Ni kweli inasikitisha kushindwa kumaliza masomo lkn bado dogo anahitaji msaada. Huwezi jua unaweza lea magufuli wa miaka ijayo. Tunatakiwa kusamehe maisha yaendelee
Undugu huwa haufi hata kama atamkana ila bado itabaki yule ni mdogo wake
 
K

Nikuulize maswali 2
1.Wewe huwa unakaa mwaka mzima hufanya matusi?
2.Huyo mtoto amevunja ungo? Kama amevunja ungo k yake inahitaji kusuguliwa kutokana na maumbole ya kibinadamu.Vinginevyo binti anaweza aingie kwenye michezo michafu zaidi kama kuingiliana na wanawake wenzie.
Siasa na maumbile ya kibailojia ni vitu tofauti sana.
Elimu zimeletwa na mzungu,mapenzi yameumbwa na mungu.Kufanya mapenzi ni haki ya kibinadamu.Unatoka povu utasema huyo mtoto ni mti hana hisia.Utakuta wewe ndio muharibifu wa mabinti za watu.Muosha huoshwa.
Mkuu kwa povu hili nachelea kuhisi wewe ndio muhusika [emoji3][emoji3][emoji3][emoji3][emoji3]
 
Ukiona una mtoto wa kike ama dada nk unamsomesha na kamaliza masomo yake bila mimba,dunia hii ya ngono na hajawahi nyofoa mimba,
Muheshimu sana hata km ni mwanao,
Jua ana uwezo mkubwa sana wa kujikataza
Mpe zawadi yyte unayoweza
 
Back
Top Bottom