Ni kweli Kiarabu ndio lugha pekee ya Peponi?

Ni kweli Kiarabu ndio lugha pekee ya Peponi?

Wacheni ujinga jamani, lugha ya Kiarab haina uzuri wowote shinda lugha zingine....mbona ni ya kawaida tu.
Hapa naongelea ukweli na haki, usilete chuki na mfano wa hayo.

Hakuna lugha nzuri na iliyo hudumiwa na watu rangi zote kuzidi Kiarabu. Kwanza Kiarabu Historia yake imedhibitiwa vizuri sana kushinda lugha nyingine, imekaa kitofauti sana. Yaani Iko "Well organized".

Uzuri wa Kiarabu hata mswahili unaweza kuwa bingwa wa Kiarabu kwa Waarabu na ukawasomesha lugha yao Waarabu. Kiarabu ina habari nyingi sana kuhusu.

Lugha zetu nyingi zimeishia kwenye fasihi, riwaya na mfano wa hayo.
 
Hapa naongelea ukweli na haki, usilete chuki na mfano wa hayo.

Hakuna lugha nzuri na iliyo hudumiwa na watu rangi zote kuzidi Kiarabu. Kwanza Kiarabu Historia yake imedhibitiwa vizuri sana kushinda lugha nyingine, imekaa kitofauti sana. Yaani Iko "Well organized".

Uzuri wa Kiarabu hata mswahili unaweza kuwa bingwa wa Kiarabu kwa Waarabu na ukawasomesha lugha yao Waarabu. Kiarabu ina habari nyingi sana kuhusu.

Lugha zetu nyingi zimeishia kwenye fasihi, riwaya na mfano wa hayo.


Kama Ki arab ndio Lugha bora itakayotumika peponi basi Huyo Allah atakuwa anavuta bangi.

Kuna lugha nyingi zinazozungumzwa na watu wengi... zenye fasihi nyingi na kila aina ya matumizi.

Ki arab ingekuwa lugha bora ingekuwa ndio lugha inayotumiwa na watu wengi kila sehemu.

Allah wenu sio mzima. Kama amewadanganya hivyo
 

Attachments

  • most-spoken-languages.png
    most-spoken-languages.png
    25.2 KB · Views: 20
Hakuna ushahidi unaonyesha ya kuwa lugha ya peponi ni Kiarabu, ila hakuna lugha bora na ya watu wote na iliyo andikiwa vitabu vingi na yenye Historia iliyo dhibitiwa kuzidi lugha ya KIARABU.

Ukweli lazima tuuseme.
Ubora was lugha unatokana na Nini Mkuu?Na kwa Nini unasema kiarabu ni lugha ya watu wote?
 
Asalaam Aleykhum warahmatullah Wabarakatul....!

Wadau hasa Waislam (Ndugu katika Imaan) naomba kujuzwa kuwa ni kweli Kiarabu ambacho kilitumika katika Quran iliyoshushwa na katika Hadith ndio pekee itatumika Peponi?

Hii ni kwasababu kuna Ustadh mmoja huwa anasisitiza Waislam waache kusoma lugha zingine na badala yake wasome Kiarabu ambacho ni Lugha ya Peponi

Aidha leo katika ukurasa wa Twitter nikaona Mdau mwingine akisisitiza hilo.
View attachment 2310321
Hakuna ukweli wowote. Hadithi zilizokuja kuelezea hilo zote ni "maudhuu-u" za kutunga
 
Mtume Muhammad (upon him be peace and blessing of Allan) amesema nyakati za mwisho ujinga utashamiri baada ya elimu.

Hata ndio lugha ya peponi sio sababu ya mtu kuacha kusoma lugha nyingine.

Kwa hiyo Allah anaongea kiarabu tu?!
 
Narudi kwa mtoa mada, hakuna ushahidi toka kwenye Qur'aan wala hadithi sahihi unao onyesha ya kuwa Lugha ya watu wa peponi ni KIARABU.

Masimulizi yaliyo kuja kudai hilo yamenukuliwa katika kitabu cha Imaam Tabaraani, al-Haakim, al-Bayhaaq katika kitabu chake "Shu'ab al Imaan" yakisimuliwa toka kwa swahaba wa Mtume Abdullah Ibn Abbas akisema "Wapende waarabu, kwa sababu mimi ni Muarabu, Qur'aan imeshuka kwa lugha ya Kiarabu na lugha ya watu wa peponi ni Kiarabu" au kama alivyosema, kadhalika imekuja haya masimulizi toka swahaba Abuu Huraira. Masimulizi haya si sahihi kwani yameuliwa yaani yametungwa, kama alivyosea Imaam Ibnul Jawziy, kadhalika Imaam al-Albaaniy katika Silsila Ahadithi Dhwaif, na Shaykhul Islaam Ibn Taymiyyah ameashiria hili.

Ila turudi katika uhalisia hakuna lugha bora na iliyo pangika kielimu kuzidi Kiarabu, yaani sisi Waswahili tunasema hivi Mnyonge mnyongeni lakini haki yake mpeni.

Basi ndio maana allah ameiteua kuwa Lugha ya peponi kwa sababu imepangika kuliko lugha nyingine
 
Kama ndo lugha iliyotumika katika kitabu Cha mwenyezi mungu Quran kuna ubaya gani tukisema ndo lugha itakayotumika katika siku ya hukumu?.
kuna Hadith Kama sikosei inaeleza wakati mtu amekufa yupo kaburini watamfuta malaika wawili watamuuliza kwa kiarabu maswali 5.
Nani Mungu wako,Nani mtume wako,kipi kitabu chako,ipi dini yako n.k
na hapo ndipo utakapojua kuwa HAUJUI

Kwa muktadha huu basi waarabu wote wanaenda peponi kwa sababu wanamudu lugha ya peponi kiarabu.
Takbiiiiir
 
Asalaam Aleykhum warahmatullah Wabarakatul....!

Wadau hasa Waislam (Ndugu katika Imaan) naomba kujuzwa kuwa ni kweli Kiarabu ambacho kilitumika katika Quran iliyoshushwa na katika Hadith ndio pekee itatumika Peponi?

Hii ni kwasababu kuna Ustadh mmoja huwa anasisitiza Waislam waache kusoma lugha zingine na badala yake wasome Kiarabu ambacho ni Lugha ya Peponi

Aidha leo katika ukurasa wa Twitter nikaona Mdau mwingine akisisitiza hilo.
View attachment 2310321
acheni ujinga,,,siku ya kufa ni kama siku ya kuzaliwa,,,,,,ulipozaliwa haukujua ulitokea wapi,na utakapokufa hautajua mambo ya duniani!!!!
 
Kama Ki arab ndio Lugha bora itakayotumika peponi basi Huyo Allah atakuwa anavuta bangi.

Kuna lugha nyingi zinazozungumzwa na watu wengi... zenye fasihi nyingi na kila aina ya matumizi.

Ki arab ingekuwa lugha bora ingekuwa ndio lugha inayotumiwa na watu wengi kila sehemu.

Allah wenu sio mzima. Kama amewadanganya hivyo
Hakuna sehemu niliyo sema ya kuwa Kiarabu ni lugha itakayo zungumzwa peponi. Ukweli ulivyo hakuna ushahidi unao onyesha ya kuwa Kiarabu ni lugha ya peponi, ushahidi unao tumika wanachuoni wanasema sio wa kweli bali ni wa kutungwa kwa mujibu wa elimu ya uhakiki wa habari.

Nukta ya pili ubora wa kitu haupimwi kwa wingi hili weka akilini. Kiarabu kinabaki kuwa bora sababu ni lugha ya watu wote hata kama haizungumzwi na watu wengi.

Kiarabu ni lugha ya watu wote ndio kila atakaye kuwa au atakaye weka juhudi juu ya lugha hiyo anakuwa bingwa hata kuwazidi watu wa lugha nyingine, mfano Leo hii huwezi kukuta msomi bingwa wa lugha ya Kiingereza kuwazidi waingereza wenyewe na mwenye kutajwa na kurejewa. Lakini katika Kiarabu ni tofauti. Nenda Leo hii pale Madina, utamkuta Mwanachioni bingwa wa Kiarabu ni muafrika Kiasili anaye tokea Afrika Magharibi na si mzaliwa wa Madina, lakini Waarabu wenyewe wanamrejea katika lugha ya Kiarabu, hii ni kwa sababu lugha ya Kiarabu imedhibitiwa vizuri sana na kisomi. Kadhalika Kiarabu ni lugha yenye fani 13 ambazo zinahusiana na Kiarabu, fani ambazo lugha nyingine hazina.
 
Ubora was lugha unatokana na Nini Mkuu?Na kwa Nini unasema kiarabu ni lugha ya watu wote?

Swali zuri, nasema ni lugha ya watu wote sababu katika Historia imedhibitiwa ya kuwa mabingwa wa lugha ya Kiarabu na wenye kutajika hawakuwa Waarabu Kiasili, japokuwa Waarabu wenyewe nao wapo mabingwa wa lugha hiyo.

Ukisoma vitabu na Historia ya fasihi ya Kiarabu utakutana na hilo. Tofauti na lugha nyingine, huwezi kumkuta mtu ambaye hama asili ya lugha fulani akawa ni marejeo katika lugha hiyo isipokuwa katika Lugha ya Kiarabu pekee. Nini namaanisha hapa ukimsikia Imam Sibawayhi, unaambiwa hakuna baada yake yeye kwa yale aliyo yaandika katika kitabu chake kiitwacho "Al-Kitab" kuhusu lugha ya Kiarabu upande wa Nahau na Swarfu ataandika kitu kipya, lakini mtu huyu hakuwa Muarabu, lakini ni marejeo kwenye lugha ya Kiarabu. Wewe nenda tafuta katika lugha nyingine yoyote mathalani ukute katika fasihi ya Kiingereza Kuna mswahili anarejewa kwenye lugha ya Kiingereza hakuna.

Kwahiyo tunaposema Kiarabu ni lugha ya watu wote kwa maana inamfumo rafiki wa yoyote kujifunza na akawa bingwa na kurejewa hata na Waarabu wenyewe.

Leo ukienda Madina pale utamkuta muafrika yaani huyo alisema kuhusu Kiarabu Waarabu wenyewe wanamsikiliza na anawakosoa sana.
 
We unafikiri utawatongozaje?

Hamna kutongoza! Ukifika unapewa tu bikira zako 72. We kazi ni kuwambato tu usiku na mchana.

Unaambiwa dhakari hailai 24/7.
Huku pembeni mito ya pombe inatiririka
[emoji16][emoji16][emoji16].
Tena pombe tamu kuliko hizi za duniani.
 
Asalaam Aleykhum warahmatullah Wabarakatul....!

Wadau hasa Waislam (Ndugu katika Imaan) naomba kujuzwa kuwa ni kweli Kiarabu ambacho kilitumika katika Quran iliyoshushwa na katika Hadith ndio pekee itatumika Peponi?

Hii ni kwasababu kuna Ustadh mmoja huwa anasisitiza Waislam waache kusoma lugha zingine na badala yake wasome Kiarabu ambacho ni Lugha ya Peponi

Aidha leo katika ukurasa wa Twitter nikaona Mdau mwingine akisisitiza hilo.
View attachment 2310321
Shibe ya halua ina vituko sana
 
Asalaam Aleykhum warahmatullah Wabarakatul....!

Wadau hasa Waislam (Ndugu katika Imaan) naomba kujuzwa kuwa ni kweli Kiarabu ambacho kilitumika katika Quran iliyoshushwa na katika Hadith ndio pekee itatumika Peponi?

Hii ni kwasababu kuna Ustadh mmoja huwa anasisitiza Waislam waache kusoma lugha zingine na badala yake wasome Kiarabu ambacho ni Lugha ya Peponi

Aidha leo katika ukurasa wa Twitter nikaona Mdau mwingine akisisitiza hilo.
View attachment 2310321
Kamuulize huyo aliesema hayo sisi hatukuwepo
 
Back
Top Bottom