Ni kweli Kiarabu ndio lugha pekee ya Peponi?

Ni kweli Kiarabu ndio lugha pekee ya Peponi?

Soma hadithi uzifanyie kazi usije siku nyingine kuleta ujinga kama huu, mimi naruka na wewe kama hivi.

Kingine mkiwa mnatuwekea maandiko yenu toka kwenye Biblia muhakikishe mnawajua waandishi wa hayo maandiko na mjue ukweli wake, maana mimi lazima niwaulize maswali haya.

Nasubiri mnijibu lile swali la kwamba Yesu akija atahukumu kwa sheria gani, kwa mujibu wa Biblia yenu.

Kazi yangu nimemaliza.
Weka hadith number , umenukuu hadith ila hujaweka hadith number
 
Hata mtu unashindwa kutumia akili ya kawaida tu kama ulazima wa kusoma kiarabu upo kwa ajili ya siku ya kiama itakuaje kwa wasiojua kiarabu je hawatahojiwa wala kuzungumza ?

Kuhusu hilo swala la kutosoma lugha nyingine isipokua kiarabu mnalo kazania hukumu hiyo inatoka wapi katika mafundisho ya Uislamu au mnaookota mahala popote na kusema huu ndio uislamu bila dalili?

Muhimu: Mafundisho ya Uislamu yapo yamekamilika na Uislamu sio nchi ,kikundi ,wala mtu bali ni Qur'an na sunnah .Tatizo watu wanaokoteza maneno na wakiambiwa ukweli ni huu hawataki lengo lao kukashifu .

Kwa namna hiyo mtakuwa mnakosa ufafanuzi wa baadhi ya mambo kutoka kwetu mbona quora watu wa dini mbalimbali wanajadiliana vizuri na wanafika muafaka bila jazba na kukashifiana kama humu ?

Haya siongei maneno tupu nimeweka ushahidi huo kuwa hakutakuwa na mkalimani siku ya kiama iwe lugha yeyote itakayo zungumzwa mtu ataelewa automatically kama Mwenyezi Mungu ameweza kuuumba vitu vyote basi hilo litashindikana vipi watu akili zimeenda wapi?View attachment 2311739
Sipo upande wako kiimani mimi ni mkristo lakini kitu ulicho ongea kina mashiko sana, jf inabidi moderator waangalie namna ya kudhibiti maadili na mijadala irudi kama ilivyo kuwa mwanzo.

Nikipita quora au reddit huwa naionea aibu nchi yangu kwa jinsi wenzetu walivyo endelea kwa ustaarabu
 
Kiswahili ni kiarabu sema tulishadanganywa kuwa ni kibantu hakuna atakayeelewa kwenye hlo.
 
Ha ha ha hizi dinii hizi

Imagine ktk mafundisho ya vitu ambavyo Huwa waislam wanavyo fundishwa ni kwamba lugha ya kiarabu ndio lugha Bora kuliko lugha zote Duniani hivyo basi ni lazima muislam aijue lugha hiyo Kwa sababu ndio lugha Ambayo itatumika kuzungumza siku ya kiama

Na watu Wana Amini Wana weka juhudi na maarifa katika kujifunza lugha hiyo

Masikini hawajui kuwa Wameaminishwa hivyo Ili lugha hiyo ipate kusambaa Kwa wepesi zaidi Duniani na Endapo ikisimbaa na kufika mbali zaidi itakuwa ni rahisi Kwa mataifa ya uarabuni kuweza kujitangaza kimataifa zaidi

Hawajui hata kwenda kuhiji maka ni chanzo cha mapato kwa nchi ya saudi arabia.. watu wanaoenda kuhiji wanachangia pato la taifa la saudi arabia kupitia utaliii wa kidini. Baada ya mafuta Hija ndiyo chanzo cha pili kikubwa cha mapato kwa nchi ya saudi arabia


Every year, the Hajj pilgrimage generates $8 billion and Umrah $4 billion and it is projected to be $150 billion by the year 2022. In the ten years between 2010 and 2019, the average number of pilgrims in attendance was 2.4 million.


Jiulize Mungu gani mbaguzi. Akupe lugha yako ya kabila lako...ila neno lake akuletee kwa lugha ya wengine
Kwenye pepo ya allah Mabubu wametengwa

Hawatambuliki
 
HAPANA

Hizi mada si zakuacha bali kuziendeleza na zivume zaidi ikiwezekana ziboreshwe ili wengi waelimike na wajue kweli.

Hao waarabu+wazungu kama waliweza kutukana imani za babu zetu kwa kuita ushenzi basi hata hizi imani zao ni ushenzi mtupu na tutaendelea kuzikashifu na kuzichafua mpaka huyo Mungu wenu ajishushe dunian nae tutamchanganya kwa kipigo.

Ukweli mchungu acha watu wafungue akili zao, sio mnawaaminisha vitisho na upumbavu usiotaka kuhojika[emoji23][emoji23][emoji23][emoji23]
Sidhani kama ana mpango wa kuja huku duniani

Maana kwa aina ile ya silaha aliyonayo (upanga wenye makali kote na kote) ni ngumunsana kutoboa kwenye hizi HIMARS na Ballistic missile launcher
 
Japo ndugu yangu katika imani ametuasa watu kama nyinyi tuwaache tusiwajibu ila kwa hii kufuru ulioionyesha ngoja twende sambamba tu.. kwenye uislamu hakuna amri iyo ya kuacha kujifunza vitu na lugha nyingine kuna tafsiri na taarjuma za Qurani katika lugha nyingi sana apa duniani uyo mtoa mada kaokoteza vi post uko mtu amepost ambaye hata elimu ya dini hana anakuja kutuwekea apa na kuhusu mwenyezi mungu yeye hana shida ya kutetewa na sisi kwani kila kinachofanyika na kabla akijafanyika ameshakijua yani wewe kumkashifu mwenyezi mungu akupunguzi uhungu wake wala ufalme wake wa apa duniani na mbinguni chunga maneno yake uyo unayemkashifu ndiye ameshikilia riziki yako yeye ndiye anapanga wewe ule nini leo na siyo ww kwa utashi wako niishie apo.
Nami naungana na mdau hapo kuwa kila jambo lazima lisemwe bila uoga wa kufikiria utakufuru

Muongo yeyote anapotaka kufanikisha jambo lake lazima atumie dhana mbadala ikiwemo vitisho ili kutimiza takwa lake.

Aliyekuletea dini ndio aliyekuambia ameambiwa na Mungu kuwa hiki na hiki ni kufuru

Hakuna Mungu aliyekuja kwako kukuonya kuwa jambo fulani ni kufuru.

Watu wa dini walipokaa na ku review hoja zao wakianza kuzifanyia challenge wao kwa wao.

Wakaona kuna sehemu ina udhaifu ambao utawaumbua uwongo wao.

Wakajiuliza unaemfikishia habari za kwamba kaumbwa na Mungu halafu naye huyo mtu akiwageuzia kibao kwa kutaka kujua Mungu kaumbwa na nani au chanzo chake ni nini watamjibuje?

Walipoona wazo la kusema kaumbwa na kitu litazidi kuzaa maswali mengine ambayo hayatafikia ukomo wakabidi waje na mbinu mbadala ya kuzuia maswali kama hayo (kufuru)

Wewe unayeona maswali kuhusu dini yako na Mungu wako ni kufuru sidhani dhana hiyo utaweza ku apply kwa zeus, Summerian Gods nk.

Huko hutakuwa na mipaka utauliza swali lolote na hata hoja ya kuambiwa una kufuru haitakiwa na nguvu kwako
 
Hii ni kwasababu kuna Ustadh mmoja huwa anasisitiza Waislam waache kusoma lugha zingine na badala yake wasome Kiarabu ambacho ni Lugha ya Peponi
Biblia inasema,
'Nijaposema kwa lugha, za wanadamu na malaika'...
Kwa maana hiyo huko peponi kuna lugha ambazo malaika wanaongea tofauti na hizi lugha tunazo ziongea hapa Duniani...
Screenshot_20220803-192725.jpg
 
Wewe Mzee ni mpuuzi Sana umeweka Hadith lazima uweke na Hadith number acha upuuzi
Nimecheka sana. Inaonekana hivi vitabu huna au hujui pa kuvipata. Kazi yangu nimemaliza. Silei wajinga.
 
Ina maana nisipofahamu Kiarabu wale mabikra 72 wasiomaliza ubikra siwapati huko peponi? Jizazi! [emoji15][emoji15][emoji15][emoji15][emoji15][emoji15]
Mbona hapo umetumia maneno ya kiarabu
1:Ina(kiarabu)
2:Maana(kiarabu
3:Fahamu(,kiarabu)
4.Bikra(kiarabu)
5 .72 (kiarabu)
Watu wengi,wamejifunza na kutumia kiarabu.
6 .Kanisa(kiarabu)
7. Kasisi(kiarabu)
8. Kitubio(kiarabu)
9. Sadaka(kiarabu)



10. Zaka(kiarabu)
11. Kitabu(kiarabu)
12.Madhabahu(kiarabu)
13. Kitabu(kiarabu)nk.
Unakataa mabikra 72
Wataka upate ya yaliomkuta huyu;Luka 16:19-31
 
Nimecheka sana. Inaonekana hivi vitabu huna au hujui pa kuvipata. Kazi yangu nimemaliza. Silei wajinga.
Issue sio kuwa na kitabu , ni lazima unapoweka quotation uweke na source , Yani umeweka Hadith hakuna number Mimi narejea vipi kujua ulicho ongea kama ni kweli
 
Issue sio kuwa na kitabu , ni lazima unapoweka quotation uweke na source , Yani umeweka Hadith hakuna number Mimi narejea vipi kujua ulicho ongea kama ni kweli
Sasa hujaona source ? Sasa tafuta kitabu hicho soma seheme ambayo imeelezea kurudi kwa Yesu, tena nimekupa vitab viwili. Utakutana na hadithi nyingine nyingi uzisome kadhalika.
 
Nimeota kiyama kitatumika kihaya haya hima ujumbe nimeshushiwa mtume the only
 
Asalaam Aleykhum warahmatullah Wabarakatul....!

Wadau hasa Waislam (Ndugu katika Imaan) naomba kujuzwa kuwa ni kweli Kiarabu ambacho kilitumika katika Quran iliyoshushwa na katika Hadith ndio pekee itatumika Peponi?

Hii ni kwasababu kuna Ustadh mmoja huwa anasisitiza Waislam waache kusoma lugha zingine na badala yake wasome Kiarabu ambacho ni Lugha ya Peponi

Aidha leo katika ukurasa wa Twitter nikaona Mdau mwingine akisisitiza hilo.
View attachment 2310321
afya ya akil kunashda
 
Back
Top Bottom