Ni hela ipi ndo imekuwa ngumu?

Ni hela ipi ndo imekuwa ngumu?

Haya sasa Mod zima taa watu waendelee kupashana....ukishangaa ya Diamond kuisifia CCM utaduwaa kwa yeye kulalama pia kodi si rafiki na kutishia kuhama chama...TZ ina wanafiki wengi ambao huwa wanasifia lakini mida kama hii kalala anahesabu kenchi akipiga miayo na hajui kesho yake.
 
Kulikuwa hakuna nidhamu ya matumizi, pesa ilipatikana kwa njia za panya hivyo ilitumiwa ovyo ovyo tu! Wengi wetu vipato ni vile vile, na uzuri ni kuwa hakuna mfumuko wa bei.
...kulalamika huku (kwa baadhi yetu) ni muendelezo wa kale katabia ketu ka kulalamika ovyo .
 
Haya sasa Mod zima taa watu waendelee kupashana....ukishangaa ya Diamond kuisifia CCM utaduwaa kwa yeye kulalama pia kodi si rafiki na kutishia kuhama chama...TZ ina wanafiki wengi ambao huwa wanasifia lakini mida kama hii kalala anahesabu kenchi akipiga miayo na hajui kesho yake.
....
......papaa hii kitu umeongea Nyeupe ..bongo pesa giza
 
Speaking of wabunge...hao nao vile viinua mgongo vya mamia ya mamilioni ya shilingi havijakaa sawa kabisa.

Watu wanalipwa viinua mgongo vya juu namna hiyo kwa kazi gani?

Huko kwenye majimbo yao mbona hata sionagi ya maana wayafanyayo!

Mimi nasema hawastahili kulipwa hizo hela zote.

Ni matumizi mabaya ya pesa za walipa kodi ambao wengi wao ni maskini.
Unamsemeaje uliyemsifia kwenye bandiko lako? Hujui yeye ndio anaye idhinisha hizo pesa zitoke?
 
Karibu kila kona siku hizi utasikia watu wanasema eti oh hela imekuwa ngumu kupatikana.

Sasa mimi nauliza, ni hela ipi hiyo ambayo imekuwa ngumu kupatikana tokea mheshimiwa MTUKUFU rais Dkt. John Pombe Joseph Magufuli ashike madaraka?

Kama mtu ulikuwa unaishi kwa kutegemea kipato chako halali na bado unaendelea kukipata, huo ugumu unatokea wapi?

Au mshahara wako umepunguzwa tokea Magufuli ashike madaraka?

Mimi nadhani Watanzania tulilemazwa sana na uchumi wa kifisadi. Tuliuzoea na tukaukubali na kuufanya uwe sehemu kubwa sana ya maisha yetu ya kila siku.

Sasa huyu kamanda mpya alipoingia na kujaribu kuziba ziba mianya ya hizo pesa za kijanja kijanja ndo maana inaonekana kama vile pesa hakuna.

Lakini kwa vile ufisadi ulishakuwa sehemu [isiyo rasmi] ya uchumi wetu kwa kiasi kikubwa, kuzibwa kwa mianya ya upatikanaji wa hizo pesa haramu lazima kutaleta athari flani katika sekta mbalimbali ambazo naamini ni za mpito tu.

Uchumi wetu ulikuwa feki mno. Pesa walizokuwa nazo baadhi ya watu wachache zilikuwa haziendani kabisa na hali halisi ya uchumi wetu wa dunia ya tatu.

Kwa hiyo mimi sidhani kama hela iliyo halali imekuwa ngumu kupatikana. Labda uniambie hela ya kifisadi ndo imekuwa ngumu. Lakini si vinginevyo.

Je, wewe mdau wasemaje? Nimepotoka katika muono wangu?

ukija kuwa na akili utaelewa maana ya kuadimika pesa, kwasasa huwezi.............................
 
Karibu kila kona siku hizi utasikia watu wanasema eti oh hela imekuwa ngumu kupatikana.

Sasa mimi nauliza, ni hela ipi hiyo ambayo imekuwa ngumu kupatikana tokea mheshimiwa MTUKUFU rais Dkt. John Pombe Joseph Magufuli ashike madaraka?

Kama mtu ulikuwa unaishi kwa kutegemea kipato chako halali na bado unaendelea kukipata, huo ugumu unatokea wapi?

Au mshahara wako umepunguzwa tokea Magufuli ashike madaraka?

Mimi nadhani Watanzania tulilemazwa sana na uchumi wa kifisadi. Tuliuzoea na tukaukubali na kuufanya uwe sehemu kubwa sana ya maisha yetu ya kila siku.

Sasa huyu kamanda mpya alipoingia na kujaribu kuziba ziba mianya ya hizo pesa za kijanja kijanja ndo maana inaonekana kama vile pesa hakuna.

Lakini kwa vile ufisadi ulishakuwa sehemu [isiyo rasmi] ya uchumi wetu kwa kiasi kikubwa, kuzibwa kwa mianya ya upatikanaji wa hizo pesa haramu lazima kutaleta athari flani katika sekta mbalimbali ambazo naamini ni za mpito tu.

Uchumi wetu ulikuwa feki mno. Pesa walizokuwa nazo baadhi ya watu wachache zilikuwa haziendani kabisa na hali halisi ya uchumi wetu wa dunia ya tatu.

Kwa hiyo mimi sidhani kama hela iliyo halali imekuwa ngumu kupatikana. Labda uniambie hela ya kifisadi ndo imekuwa ngumu. Lakini si vinginevyo.

Je, wewe mdau wasemaje? Nimepotoka katika muono wangu?

Binafsi sidhani kama hela ilikuwa nyingi kwa sababu ya ufisadi. Ni suala la sera. Bwana Magufuli kaamua kuwa na sera ya kubana matumizi. Hii si sawa na kuondoa ufisadi.

Ninavyojua katika sekta ya umma malipo mengi ya halali (kadiri ya sheria au taratibu) yamesitishwa. Kuna watu, kwa mfano wanadai hela ya likizo wanayostahili. Hawajapata. Hii nayo ni hela ya kifisadi?
 
Kuna watu wengine toka enzi za Nyerere hawana kitu kabisa.

Lakini utashangaa nao wanamlalamikia Magufuli.

Hapa mtaani kwetu kuna madalali wengi sana nao wanalalamika nauwaliza Magufuli anawazuia vipi na nyie kufanya kazi zenu.
 
Ninavyojua katika sekta ya umma malipo mengi ya halali (kadiri ya sheria au taratibu) yamesitishwa. Kuna watu, kwa mfano wanadai hela ya likizo wanayostahili. Hawajapata. Hii nayo ni hela ya kifisadi?

Hizo zilikuwa ni likizo halali au?

Maana ufisadi hauishii kwenye pesa tu.

Hata likizo feki nazo ni ufisadi kama ilivyokuwa mishahara hewa.

Naamini kutakuwepo na sababu ya/za msingi ya/za kusitisha hayo malipo.
 
Binafsi sidhani kama hela ilikuwa nyingi kwa sababu ya ufisadi. Ni suala la sera. Bwana Magufuli kaamua kuwa na sera ya kubana matumizi. Hii si sawa na kuondoa ufisadi.

Ninavyojua katika sekta ya umma malipo mengi ya halali (kadiri ya sheria au taratibu) yamesitishwa. Kuna watu, kwa mfano wanadai hela ya likizo wanayostahili. Hawajapata. Hii nayo ni hela ya kifisadi?
...
.......Makofi mazito kwako Mkuu ...KWA!! KWA!! KWA!!! KWA!!!!
 
Kuna watu wengine toka enzi za Nyerere hawana kitu kabisa.

Lakini utashangaa nao wanamlalamikia Magufuli.

Hapa mtaani kwetu kuna madalali wengi sana nao wanalalamika nauwaliza Magufuli anawazuia vipi na nyie kufanya kazi zenu.
...
....Mnama habari za siku Mkuu
 
Hizo zilikuwa ni likizo halali au?

Maana ufisadi hauishii kwenye pesa tu.

Hata likizo feki nazo ni ufisadi kama ilivyokuwa mishahara hewa.

Naamini kutakuwepo na sababu ya/za msingi ya/za kusitisha hayo malipo.

Duh! Aisee hii kali. Unataka kusema hata hizo sheria na kanuni na taratibu ni feki.
Hiyo ya likizo nimetoa mfano ambao ni rahisi kueleweka. Likizo haijakataliwa; kilichokosekana ni hela. Na kuna malipo mengi mengine ya kisheria hayajafanyika.

Sababu ya msingi? Pesa hakuna. Mbona wanafunzi na walimu wao waliotakiwa kwenda field wamepata matatizo hayo hayo. Pesa zilipelekwa baadaye; na hazikutosha.
Kuna kichekesho cha wanafunzi wa vyuo na mikopo ya elimu ya juu. Sitakisema kwa sasa.

Kukosekana kwa fedha mtaani si suala la kuwabana mafisadi. Hela halali imepotea.
 
Hilo la safari zisizo na mbele wala nyuma watu tumelipigia kelele sana humu.

JK alikuwa akisafiri anaambatana na rundo la watu.

Sasa piga picha jamaa alivyokuwa mtu wa trips za nje hususan Marekani.

Nahisi kuna watu walikuwa hata hawaigusi mishahara yao kabisa.
Ondoa hisia. Huu ni ukweli.

Kwa wale tunaofahamu hali halisi ni ukweli kuna baadhi ya watu walikuwa hawafahamu hata kiasi cha mshahara wanaopata achilia mbali kufahamu muda ambao mshahara umeingia kwenye account zao.

Niseme tu kuwa, kama kuna mfanyakazi kwenye entourage ya Rais Kikwete hakuwekeza kifedha basi atakuwa ana matatizo kiakili na itabidi asubiri tena baada ya miaka 10.
 
Back
Top Bottom