Ni afadhali Rais Magufuli tunaziona hata ndege

Ni afadhali Rais Magufuli tunaziona hata ndege

shallow analysis of the issues at stake! be wider in your analytical skills. Unaacha watoto wanakufa njaa unanunau gari eti litazalisha wakati tunajua fika kuwa magari yako yote yako gounded kwa kupata hasara kubwa! anyway at family level unaweza fanya hivyo, not at national level!
Kama walikuwa hai wakati hatuna ndege kitakachowaua sasa ni nini?
Kwani hapo awali walikuwa wanakula hela tulizonunulia ndege?
 
Ni nyingi sana kuzitaja dada.
Lakini pia kwa sababu umeshindwa kuziona kwa kutumia akili yako, ndo maana nataka nikuoneshe live.

taja moja,mbili,tatu kati ya hizo nyingi…...nipime akili yako kwanza...kabla hatujaoneshana live
 
"Binadamu kazi"
Kuongoza nchi ni kazi watu wanashindwa kuendesha familia ila wanaona haki kuponda nchi inavyoendeshwa.
Watu wajiulize kwenye familia zao wamefanya nini na nini wanacho kinachoonekana ni hatua kwao kimaendeleo.
Haaaahaaaaa
Kuongoza nchi ni kazi tena ni kazi kweli kweli. Hongera Rais kwa machache ufanyayo. Mungu akubariki.
Hapa ndipo nakubaliana na utafiti wa taasisi ya twaweza kuwa ccm inakubalika na watu wa aina gani?sasa wewe kuongoza nchi kunahusiana nini na kuongoza familia??kuongoza familia mtu hakuna kitabu au sheria mtu anatakiwa kukifuata na ndio maana kila familia inaongozwa ki tofauti!!lakini nchi kuna makubaliano ambayo wananchi wamekaa chini na kuyapitisha kuwa sisi watanzania tunataka tuongozwe hivi!!ambayo ni KATIBA,sasa anapokuja kiongozi na kuamua asiifuate na kuamua yake ndio hapo lazima watu wahoji!!na kwenye familia hakuna pesa unayoikusanya kwa niaba ya wengine!kama ni mshahara ni wako una haki ya kuupangia matumizi wewe lakini ukiwa rais huna mamlaka hayo ya kutumia pesa ya wananchi wako bila wao kujua kupitia wabunge wao!!UBONGO UKIWA MDOGO KULIKO PIRITON NI TABUUU!!
 
Kumekuwa na critics nyingi juu ya anayoyafanya RAIS wetu.

Kuna wanaodai ndege sio kipaumbele na kwamba RAIS anapoteza pesa zetu kununulia ndege, kujenga Standard gauge, flyovers, viwanja vya ndege, Stiglers George, ukuta wa Merelani nk.

Inaonekana kama Rais alipaswa kuzipeleka pesa hizo kwenye elimu, afya, kilimo, ajira nk.

Madai haya ni kama vile hizo pesa hapo awali zilikuwepo na zilikuwa zikienda huko wanakotaka ziende lakini sasa Magufuli amezichukua na kufanyia haya anayoyafanya.

Wenye akili tunayopaswa kujiuliza, tena kwa HASIRA na UCHUNGU -hivi hizo pesa huko nyuma zilikuwa zikienda wapi au zilikuwa zikifanyia nini?

Si Afadhali Magufuli ndani ya miaka miwili na nusu tu! tumeshaanza kugombania Vipaumbele na huku Ndege, Reli, ukuta, viwanja vya ndege tukiviona?

Huko nyuma kabla JPM hajaingia "tulipokuwa" na hivyo vipaumbele pesa ilikuwa ikienda huko kwenye elimu, afya na kilimo?

Afadhali JPM katufanya tuanze kujadiliana VIPAUMBELE.

Hii ni dalili nzuri kuwa tupo kwenye RIGHT TRACK!
Ni watu wachache sana wanaomcritisize na ni wafa maji tu wasioisha kutapatapa.
Watanzania wengi wanamkubali sana Rais sana yani kwa kazi zake nzuri zinazofanyika kwa kasi na kuonekana.
Hizi ni zama za no bla bla hakika Hapa Kazi Tu asiependa hilo atapata tabu sana.
JPM ni mpango wa Mungu.
 
Njoo uvue migebuka.
Sijaongea kuhusu kilimo na ufugaji hapo

mzee wako alijua watu wa chattle wanadepend kwenye kilimo na ufugaji akaenda kununua ndege,na bado unachekelea hahaaa ...huna haja ya kunionyesha lolote live....
 
mzee wako alijua watu wa chattle wanadepend kwenye kilimo na ufugaji akaenda kununua ndege,na bado unachekelea hahaaa ...huna haja ya kunionyesha lolote live....
Naona dada wewe unataka kazi ya kwenye ndege tu!
Nakuonesha fursa huku kwetu kigoma unakimbilia Chattle tu.
Sorry wateja wa migebuka hapa wamenitinga kidogo. Ngoja niwatendee haki halafu kama bado utapenda nikuoneshe fursa zaidi ya za kwenye ndege tuwasiliane baadaye.
Byeee baby!
 
Kama walikuwa hai wakati hatuna ndege kitakachowaua sasa ni nini?
Kwani hapo awali walikuwa wanakula hela tulizonunulia ndege?
Yes walikuwa wanakula hizo. Ndiyo maana wafanyakazi hakuna kuongeza mishahara, uonevu kwenye kukusanya kodi (kila trafiki lazima alete makusanya si chini ya watu kumi) , wafanya biashara wanalalamika kodi kubwa etc., mikopo kwa vijana wetu ni kama hakuna, very few are getting that small amount.. na mengine mengi...
 
S
Pita kamtaa kenu ufanye sensa ni graduate wangap hawana ajira.
Si kila Graduate lazima aajiriwe kuna kazi nyingi za kufanya cha msingi ni ubunifu tu, utaona maisha yanaenda .Kila mtu anataka white coller job , elimu inakufanya kuona mbele tu
 
Naona dada wewe unataka kazi ya kwenye ndege tu!
Nakuonesha fursa huku kwetu kigoma unakimbilia Chattle tu.
Sorry wateja wa migebuka hapa wamenitinga kidogo. Ngoja niwatendee haki halafu kama bado utapenda nikuoneshe fursa zaidi ya za kwenye ndege tuwasiliane baadaye.
Byeee baby!

unavyonionyesha fursa za Kigoma unasahau za chattle unataka nikufanye nini?
fursa Zaidi za kwenye ndege ni nyie watu wa chattle kuweka mifugo yenu kwenye Dreamliner na kuyapeleka malishoni,sijaona la ziada ambalo watanzania watafaidika nalo...umeshindwa kuweka hapa,ni kwamba hakuna..end of!
 
Lakini hizo ndege zinapunguza ukosefu wa ajira kwa vijana?
Off course ungekuwa na Idea ya economics ya multiplier concept of investment ungeelewa Ajira zinavyozalishwa kwa kuchangiwa na uwekezaji katika sekta zingine
 
Kujadili vipaumbele kama unavyofanya Chige ni dalili nzuri kuwa kuna kazi inafanyika.
Lakini pia hebu fanya utafiti - Je nikweli kinachofanyika kwenye Elimu, Afya na kilimo?
Ningekuelewa kama ungesema aongeze zaidi.
Tunajadili vipaumbele kwa sababu ni wajibu wetu ingawaje tunafahamu impact ya mijadala yetu ni dogo to nothing!!!

Binafsi sipingi Flyover kwa sababu, as far as I know, zinajengwa kwa pesa za Wajapan na ni project ambayo JPM kaikuta ingawake pia alikuwa na uwezo wa kuifuta ikiwa inatumia pesa zetu!

Sipingi SGR kwa sababu whether we like it or not lazima tuwe na reli ya kisasa... concern yangu kwenye reli ni ikiwa tulifanya utafiti wa kutosha na ku-conclude, kwa mfano "...why to central corridor and not to southern highland, north au kwingineko!"

Concern yangu ni endapo tunafahamu ni kwanini wafanyabiashara wana-opt kutumia malori wakati reli ya TAZARA bado ipo vizuri!!

Ikiwa watu wanaiacha TAZARA na kutumia malori, nini kitawafanya wasiiache SGR na kutumia malori?

Mimi ugomvi wangu mkubwa na Magu ni ndege pamoja na ukuta wa Merelani!!!

Sipingi ndege eti kwa sababu ni za pangaboi or anything like that lakini napinga investment kwenye ndege kwa sababu hatuna muscles za ku-compete kwenye airline business ambayo kwa Afrika inaonekana ni loss making business na kuna factors kibao zinazofanya iwe hivyo!!!

Sisemi tusiwe na ndege but issue ni timing! Kwa sasa, ilikuwa bado kwa sababu zile trilioni kuna sehemu kibao ambako tungewekeza na kupata return maradufu kulikio kwenye airline, ambayo si tu possible return inaegemea kwenye loss lakini hata multiplier effect yake ni ndogo!

Viwanja vya ndege, fine lakini sio vyote fine! Chato International Airport ni uwekezaji wa hovyo!!!

Umehoji kwenye elimu, afya na kilimo!!!

Tuchukue mfano wa elimu!! Aliyemtangulia alikuta upungufu mkubwa sana, tena sana wa walimu!!! Serikali ikawekeza kwenye kudahiri wanafunzi wa Ualimu hadi ikafikia watu wakawa wana-opt ualimu kutokana, pamoja na mambo mengine, uhakika wa ajira!!

Matokeo yake, tukapata walimu wengi sana wa masomo ya sanaa kiasi kwamba hivi sasa serikali inalazimika kuhamishia wengine primary schools ingawaje wana shahada!!!

Nakumbuka mtihani mgumu ulikuwa kwenye kupata walimu wa sayansi lakini jitihada za kupata walimu wa sayansi zilionekana! Jitihada ya wazi kabisa ni ile ya kuanzisha Special Diploma ya masomo ya sayansi!

Magu alipoingia tu, akaifuta ile special diploma kwa hoja kwamba hawakuwa na sifa!!!

Kama hawakuwa na sifa, FINE but tell me...

Baada ya kufuta ile special diploma serikali imefanya nini kukabiliana na uhaba mkubwa wa walimu wa sayansi?!

Kama hoja ni kwamba wale wanafunzi hawakuwa na sifa, kimefanyika nini kudahiri wanafunzi wenye sifa?!

Unauliza kuhusu afya?! Au nikukumbushe pale serikali ilipokuwa imekubaliana na serikali ya Kenya kuajiri madaktari kutoka Tanzania?!

Hivi makubaliano yale yalitokana na hospitali zetu kuwa na madaktari wa kutosha au nchi yetu kuwa na madaktari wengi wasio na kazi ilihali hospitali zina uhaba mkubwa wa madaktari?!

Inawezekana tuna mashule kila mtaa... kuna maana gani basi ikiwa hazina walimu wa kutosha huku pesa zikiwekezwa kwenye vitega uchumi vinavyotia shaka?!

Inawezekana tuna mahospitali kila baada ya kilometa 1... umuhimu wake ni nini basi ikiwa zina uhaba mkubwa wa madaktari ilihali madaktari wamejaa mtaani huku vipaumbele vyetu vikiwa ni ndege?!

Kilimo?! Sema unatania...

Kuna mahali niliandika... endapo Magu angekuwa ni mtu wa ku-evaluate vipaumbele, basi haya yote anayotaka yangewezekana tena kwa kiwango cha juu kabisa endapo nguvu kubwa anazotumia kwenye madini angewekeza kwenye gas!
 
Tunajadili vipaumbele kwa sababu ni wajibu wetu ingawaje tunafahamu impact ya mijadala yetu ni dogo to nothing!!!

Binafsi sipingi Flyover kwa sababu, as far as I know, zinajengwa kwa pesa za Wajapan na ni project ambayo JPM kaikuta ingawake pia alikuwa na uwezo wa kuifuta ikiwa inatumia pesa zetu!

Sipingi SGR kwa sababu whether we like it or not lazima tuwe na reli ya kisasa... concern yangu kwenye reli ni ikiwa tulifanya utafiti wa kutosha na ku-conclude, kwa mfano "...why to central corridor and not to southern highland, north au kwingineko!"

Concern yangu ni endapo tunafahamu ni kwanini wafanyabiashara wana-opt kutumia malori wakati reli ya TAZARA bado ipo vizuri!!

Ikiwa watu wanaiacha TAZARA na kutumia malori, nini kitawafanya wasiiache SGR na kutumia malori?

Mimi ugomvi wangu mkubwa na Magu ni ndege pamoja na ukuta wa Merelani!!!

Sipingi ndege eti kwa sababu ni za pangaboi or anything like that lakini napinga investment kwenye ndege kwa sababu hatuna muscles za ku-compete kwenye airline business ambayo kwa Afrika inaonekana ni loss making business na kuna factors kibao zinazofanya iwe hivyo!!!

Sisemi tusiwe na ndege but issue ni timing! Kwa sasa, ilikuwa bado kwa sababu zile trilioni kuna sehemu kibao ambako tungewekeza na kupata return maradufu kulikio kwenye airline, ambayo si tu possible return inaegemea kwenye loss lakini hata multiplier effect yake ni ndogo!

Viwanja vya ndege, fine lakini sio vyote fine! Chato International Airport ni uwekezaji wa hovyo!!!

Umehoji kwenye elimu, afya na kilimo!!!

Tuchukue mfano wa elimu!! Aliyemtangulia alikuta upungufu mkubwa sana, tena sana wa walimu!!! Serikali ikawekeza kwenye kudahiri wanafunzi wa Ualimu hadi ikafikia watu wakawa wana-opt ualimu kutokana, pamoja na mambo mengine, uhakika wa ajira!!

Matokeo yake, tukapata walimu wengi sana wa masomo ya sanaa kiasi kwamba hivi sasa serikali inalazimika kuhamishia wengine primary schools ingawaje wana shahada!!!

Nakumbuka mtihani mgumu ulikuwa kwenye kupata walimu wa sayansi lakini jitihada za kupata walimu wa sayansi zilionekana! Jitihada ya wazi kabisa ni ile ya kuanzisha Special Diploma ya masomo ya sayansi!

Magu alipoingia tu, akaifuta ile special diploma kwa hoja kwamba hawakuwa na sifa!!!

Kama hawakuwa na sifa, FINE but tell me...

Baada ya kufuta ile special diploma serikali imefanya nini kukabiliana na uhaba mkubwa wa walimu wa sayansi?!

Kama hoja ni kwamba wale wanafunzi hawakuwa na sifa, kimefanyika nini kudahiri wanafunzi wenye sifa?!

Unauliza kuhusu afya?! Au nikukumbushe pale serikali ilipokuwa imekubaliana na serikali ya Kenya kuajiri madaktari kutoka Tanzania?!

Hivi makubaliano yale yalitokana na hospitali zetu kuwa na madaktari wa kutosha au nchi yetu kuwa na madaktari wengi wasio na kazi ilihali hospitali zina uhaba mkubwa wa madaktari?!

Inawezekana tuna mashule kila mtaa... kuna maana gani basi ikiwa hazina walimu wa kutosha huku pesa zikiwekezwa kwenye vitega uchumi vinavyotia shaka?!

Inawezekana tuna mahospitali kila baada ya kilometa 1... umuhimu wake ni nini basi ikiwa zina uhaba mkubwa wa madaktari ilihali madaktari wamejaa mtaani huku vipaumbele vyetu vikiwa ni ndege?!

Kilimo?! Sema unatania...

Kuna mahali niliandika... endapo Magu angekuwa ni mtu wa ku-evaluate vipaumbele, basi haya yote anayotaka yangewezekana tena kwa kiwango cha juu kabisa endapo nguvu kubwa anazotumia kwenye madini angewekeza kwenye gas!
Hivi nani kakuambia shghuli zza gas zimeachwa ? unajua kuana kiwanda cha mbolea kinataka kuanza kujengwa? unajua Gas inasambazwa viwandani na kwenye majumba hapa Dar , please msipende kudanganya watu kujitia kujua kila kitu,.Pia utafiti wa Gas unaendelea sehemu nyingi hapa nchini nenda ziwa Rukwa , Mkoa wa Pwani na bila kusahau utafiti wa Mafuta Wembere unajua hicho.
 
Kumekuwa na critics nyingi juu ya anayoyafanya RAIS wetu.

Kuna wanaodai ndege sio kipaumbele na kwamba RAIS anapoteza pesa zetu kununulia ndege, kujenga Standard gauge, flyovers, viwanja vya ndege, Stiglers George, ukuta wa Merelani nk.

Inaonekana kama Rais alipaswa kuzipeleka pesa hizo kwenye elimu, afya, kilimo, ajira nk.

Madai haya ni kama vile hizo pesa hapo awali zilikuwepo na zilikuwa zikienda huko wanakotaka ziende lakini sasa Magufuli amezichukua na kufanyia haya anayoyafanya.

Wenye akili tunayopaswa kujiuliza, tena kwa HASIRA na UCHUNGU -hivi hizo pesa huko nyuma zilikuwa zikienda wapi au zilikuwa zikifanyia nini?

Si Afadhali Magufuli ndani ya miaka miwili na nusu tu! tumeshaanza kugombania Vipaumbele na huku Ndege, Reli, ukuta, viwanja vya ndege tukiviona?

Huko nyuma kabla JPM hajaingia "tulipokuwa" na hivyo vipaumbele pesa ilikuwa ikienda huko kwenye elimu, afya na kilimo?

Afadhali JPM katufanya tuanze kujadiliana VIPAUMBELE.

Hii ni dalili nzuri kuwa tupo kwenye RIGHT TRACK!
Good observation! Na ukiwauliza hizo awamu zilizopita ambazo hazikununua ndege hizi fedha mbona hatukuziona zikifanya vitu vya zaidi kulingamisha na awamu hii, hawana jibu! Unajua fedha za kununulia zimetokana na zile safari za nje zilizobanwa, vile vikao vilivyokuwa vinafanyika kwenye hotel kubwa kubwa, zile kodi zilizokuwa zinachotwa kila upande.
 
Kumekuwa na critics nyingi juu ya anayoyafanya RAIS wetu.

Kuna wanaodai ndege sio kipaumbele na kwamba RAIS anapoteza pesa zetu kununulia ndege, kujenga Standard gauge, flyovers, viwanja vya ndege, Stiglers George, ukuta wa Merelani nk.

Inaonekana kama Rais alipaswa kuzipeleka pesa hizo kwenye elimu, afya, kilimo, ajira nk.

Madai haya ni kama vile hizo pesa hapo awali zilikuwepo na zilikuwa zikienda huko wanakotaka ziende lakini sasa Magufuli amezichukua na kufanyia haya anayoyafanya.

Wenye akili tunayopaswa kujiuliza, tena kwa HASIRA na UCHUNGU -hivi hizo pesa huko nyuma zilikuwa zikienda wapi au zilikuwa zikifanyia nini?

Si Afadhali Magufuli ndani ya miaka miwili na nusu tu! tumeshaanza kugombania Vipaumbele na huku Ndege, Reli, ukuta, viwanja vya ndege tukiviona?

Huko nyuma kabla JPM hajaingia "tulipokuwa" na hivyo vipaumbele pesa ilikuwa ikienda huko kwenye elimu, afya na kilimo?

Afadhali JPM katufanya tuanze kujadiliana VIPAUMBELE.

Hii ni dalili nzuri kuwa tupo kwenye RIGHT TRACK!
Si JPM ni CCM ileile wakati ule na huu.
 
Kumekuwa na critics nyingi juu ya anayoyafanya RAIS wetu.

Kuna wanaodai ndege sio kipaumbele na kwamba RAIS anapoteza pesa zetu kununulia ndege, kujenga Standard gauge, flyovers, viwanja vya ndege, Stiglers George, ukuta wa Merelani nk.

Inaonekana kama Rais alipaswa kuzipeleka pesa hizo kwenye elimu, afya, kilimo, ajira nk.

Madai haya ni kama vile hizo pesa hapo awali zilikuwepo na zilikuwa zikienda huko wanakotaka ziende lakini sasa Magufuli amezichukua na kufanyia haya anayoyafanya.

Wenye akili tunayopaswa kujiuliza, tena kwa HASIRA na UCHUNGU -hivi hizo pesa huko nyuma zilikuwa zikienda wapi au zilikuwa zikifanyia nini?

Si Afadhali Magufuli ndani ya miaka miwili na nusu tu! tumeshaanza kugombania Vipaumbele na huku Ndege, Reli, ukuta, viwanja vya ndege tukiviona?

Huko nyuma kabla JPM hajaingia "tulipokuwa" na hivyo vipaumbele pesa ilikuwa ikienda huko kwenye elimu, afya na kilimo?

Afadhali JPM katufanya tuanze kujadiliana VIPAUMBELE.

Hii ni dalili nzuri kuwa tupo kwenye RIGHT TRACK!
Si JPM ni CCM ileile wakati ule na huu.
 
Back
Top Bottom