Ni afadhali Rais Magufuli tunaziona hata ndege

Ni afadhali Rais Magufuli tunaziona hata ndege

Mbona jibu la swala lako liko ndani ya jibu langu kwamba after 1977 = ufisadi, uhujumu uchumi + uporaji wa South Africa Airline katika shirika letu la ndege ndicho kilichotokea. Na hii ikasababisha hadi sasa shirika letu la ndege kuwa na madeni makubwa ya matrillion ya pesa.

Nimekwenda nyuma ya 1977 wakati tulikuwa na ndege kubwa kubwa za enzi hizo kama Concord na kadhalika ambazo tulikuwa tunazimiliki kwa pamoja sisi, waganda na wakenya kupitia EAC. Wakati tunamshughulikia nduli Amini wa Uganda aliyekuwa amevamia nchi yetu, wakenya wakavunja hiyo EAC na kupora ndege zote, treni zote na viwanda vyote. Baada ya vita dhidi ya nduli Amini, Tanzania na Uganda zikaanza upya wakati Kenya wanapeta na kuwa nchi ya uchumi wa kati wa viwanda. Sasa mimi ninakufundisha historia ya uchumi wetu tulikotoka, wewe unaniona ninanuka maziwa. Yaani babu yako anuke maziwa badala ya wewe mjukuu!
Concorde! Wonders shall never end.
 
Mkuu sina hakika kama ndege hizo ni muhimu kuliko usalama wa Watanzania wenzetu waliopotea na wengine kupigwa risasi mchana kweupe. Uhuru wa kutoa maoni na kumkosoa rais wetu una thamani kubwa kwa nchi yetu kuliko hizo ndege unazozifagilia. Mishahara ya wafanyakazi haina increment miaka mingapi sasa? Katiba yetu ina thamani kuliko hayo maendeleo unayoyaeleza hapa.
Usalama uko hivi hivi tangu siku nyingi tu hata kabla ya JPM.
Tuache kutafutiza sababu kana kwamba huko nyuma kulikuwa na usalama sana!
Hivi wakati wa akina Mwangosi, yule kijana muuza magazeti pale Morogoro, bomu la mkono lilouwa watu kadhaa Arusha nk nk nk ndo tulikuwa salama zaidi?
Au kwa kuwa safari hii yamemkuta Tundu Lissu ndo usalama umekuwa muhimu?
 
Usalama uko hivi hivi tangu siku nyingi tu hata kabla ya JPM.
Tuache kutafutiza sababu kana kwamba huko nyuma kulikuwa na usalama sana!
Hivi wakati wa akina Mwangosi, yule kijana muuza magazeti pale Morogoro, bomu la mkono lilouwa watu kadhaa Arusha nk nk nk ndo tulikuwa salama zaidi?
Au kwa kuwa safari hii yamemkuta Tundu Lissu ndo usalama umekuwa muhimu?
Ndo maana ni kero ya walio wengi. Au kwa sababu hayajamkuta ndugu yako? Ngoja imwagwe damu ya mwanao ndo utaelewa
 
uwezo wako wa kusoma na kuelewa ni mdogo sana!
Inawezekana sijui kusoma wala sielewi, Ikiwa uwezo wa kusoma na kuelewa unapimwa kwa kutojali usalama wa Watanzania wanaopotea na uhuru wa maoni kuminywa lakini bado mtu ushabikie mfumo wa aina hii? hata kama wananunua sayari ni ubatili. Ila ikiwa tunataka Tanzania yenye siasa safi na inayomjali raia wa kawaida na wanyonge kama rais anavyojinasibu, wewe una matatizo pengine umejaa ushabiki ili upewe mkate.
 
Inawezekana sijui kusoma wala sielewi, Ikiwa uwezo wa kusoma na kuelewa unapimwa kwa kutojali usalama wa Watanzania wanaopotea na uhuru wa maoni kuminywa lakini bado mtu ushabikie mfumo wa aina hii? hata kama wananunua sayari ni ubatili. Ila ikiwa tunataka Tanzania yenye siasa safi na inayomjali raia wa kawaida na wanyonge kama rais anavyojinasibu, wewe una matatizo pengine umejaa ushabiki ili upewe mkate.
Labda nikusaidie kuelewa kwa kukuuliza swali.
Kuanzia lini Tanzania haijawa salama? au ni lini Tanzania ilikuwa salama kwa mara ya mwisho?
 
Back
Top Bottom