Ndugulile: Magufuli hajui sheria, anakurupuka tu...

Ndugulile: Magufuli hajui sheria, anakurupuka tu...

kosa lake ni kama lako kutoona kuwa kuna watu cant afford 200 especially wale mama wauza samaki feri,matunda n.k,wasukuma mikokoteni na wengine wengi..simply because you can afford 200 doesnt mean everyone can.By the way mombasa watu wanavushwa bure..i said it and i say it again..magufuli kapewa mlungula pale


Tutakubishiaje hata kama unatudanganya?
Lete source.
 
kosa lake ni kama lako kutoona kuwa kuna watu cant afford 200 especially wale mama wauza samaki feri,matunda n.k,wasukuma mikokoteni na wengine wengi..simply because you can afford 200 doesnt mean everyone can.By the way mombasa watu wanavushwa bure..i said it and i say it again..magufuli kapewa mlungula pale

Baba wa Taifa aliwahi kusema kuwa ubepari ni unyama akabezwa kwa sababu wengi hatukumwelewa alicho maaninsha wakati ule. Haya ni matokeo ya mfumo tulio utaka wa ubepari. Yawezekana wengi wakakasirika na kupinga kwa kuwa nyongeza ya nauli itavuruga bajeti. Binafsi sikumbuki wapi na lini nyongeza ya nauli iliposhangiliwa na watumiaji wa huduma.
 
Kosa kubwa alilolifanya magufuli ni kubwabwaja kwa kutoa kauli za suluhisho lisilo na mantinki. Kiongozi yupo kwa ajili ya kutoa suluhisho la matatizo ya wananchi pale wanapokwama. Hivi ni kweli suluhisho la mwisho kabisa la nauli ya kigamboni ni wananchi waogelee? Hapo tunasema amekosa hoja kwani matatizo yanatatuliwa kwa hoja. Believe me katika nchi makini hili tu ni disqualification ya kuendelea kuwa waziri
 
Hivi karibuni Waziri Magufuli alitoa agizo la kupanda kwa Nauli ya Kivuko cha Kigamboni kutoka sh 100 hadi sh 200.Wananchi wakamzomea badala ya kuomba ufafanuzi wa kupanda kwa nauli husika!Naye kama binadamu akawaambia,asiyeweza kulipa aogelee toka Kigamboni mpaka Magogoni!Kosa lake ni lipi mpaka anashutumiwa?

Kamanda kosa lake kubwa ina maana hulijui ama unazuga? watu hivi sasa gamba likisema chochote ambacho hakina manufaa kwa wananchi ni kuzomewa TUUU magamba yanapaswa kujitazama sana kwa kauli zao, mwananchi akikosa nauli aogelee ni kauli nzuri hiyooooooo
 
usiangalie tu usafiri ila na bidhaa zinazopelekwa huko, vyombo vya usafiri kama bajaj, guta, mkokoteni na vinginevyo. Ni dhahili kuwa vyakula na bidhaa nyingine zitapanda kutokana na kupandisha gharama hizo. Pia kimadaraka kauli mbaya hazipendezi kama piga mbizi, mtakula nyasi n.k. Ina maana hata vyakula vitapiga mbizi?

walipomzomea na yeye akawaambia piga mbizi, wamemwaga ugali kamwaga mboga.
 
WAZIRI wa Ujenzi, Dk John Magufuli amepuuza msimamo wa wabunge wa Dar es Salaam wa kumtaka awaombe radhi, akisisitiza kuwa kauli yake ya kupandisha nauli katika kivuko cha Kigamboni hataibadilisha na wabunge hao, waache kupiga siasa. Dk Magufuli alijikuta kwenye mvutano na wabunge wa Mkoa wa Dar es Salaam kufuatia kauli yake aliyotoa Jumapili iliyopita kwa wakazi wa Kigamboni, kuwa kama wakishindwa kulipa nauli ya Sh200, wapige mbizi habarini au wapite Kongowe ili kuingia katikati ya Jiji vinginevyo, warudi vijijini wakalime. Kauli hizo za kejeli ziliwafanya wabunge hao kupitia Mwenyekiti wao Abbas Mtemvu, kumtaka waziri huyo aombe radhi huku wakiwambia wao wanalijua jiji la Dar es Salaam kuliko Magufuli. Pia walimtaka akafanye ubabe katika Jimbo lake la uchaguzi Lakini jana akizungumza jijini Dar es Salaam, Dk Magufuli hakutaka kujibu maswali yaliyomtaka aeleze msimamo wake kuhusu msukumo huo wa wabunge, badala yake alisisitiza tu kwamba nauli mpya aliyoitangaza haitabadilika. “Waambieni (wabunge wa Dar es Salaam ) waache kupiga siasa, kama wanaona gharama ni kubwa wakajifunze kivuko cha Chato au waombe kukiendesha kivuko hicho kwa kuwa sheria inaruhusu,” alisema.​
​
Alisema Ibara ya 26 Ibara ndogo ya 1 na ya 2 inampa kila mtu wajibu wa kufuata sheria na kuongeza kwamba yeye amefuata sheria kufanya ongezeko hilo la nauli za vivuko na hivyo nauli hiyo halitabadilika. “Kwa mujibu wa Farries Act iliyotungwa na kupitishwa na wabunge wenyewe inanipa nguvu mimi waziri kufanya hivyo kwa hiyo hakuna sheria inayosema nikitaka kupandisha nauli nikawaulize wabunge,” alisema Magufuli. “Dar es Salaam itajengwa na watu wa kuja, Mtemvu na wenzake wajue hilo na tuache siasa tufanye kazi. Nawaambia wakitaka kuendesha kivuko hicho nitashangilia sana kwani kwa mujibu wa sheria inaweza kuwa hivyo na kama wanapinga wakajifunze Chato watu wanakovuka kwa Sh 3,000,” alisisitiza. Dk Magufuli alisema wakazi wa Kigamboni wametii sheria kwa kuendelea kulipa nauli hiyo ambayo imefanya makusanyo katika kivuko hicho kutoka Sh9 milioni hadi kufikia Sh 18 milioni, fedha ambazo zitasaidia kivuko kujiendesha. “Hao wanaolalalamika nawashangaa, Kigamboni zamani kitumbua walikuwa wakinunua Sh 50 sasa hivi ni Sh 250 na wananunua.Mnyika katika jimbo lake la Ubungo kuna kituo cha mabasi ya mikoani ambako ukimsindikiza tu mtu kuingia pale ni Sh 200 ananishangaza kweli kwa kupinga ongezeko hili,”alisema Dk Magufuli. Alisema ni muhimu wabunge hao na wakazi wa Kigamboni wakafahamu kuwa Dar es Salaam ni ya watu wote na si ya watu wakuja tu hivyo ni muhimu ikajengwa kwa mshikamano. “Ambacho wangetakiwa kikufanya wabunge hawa ni kutupongeza tulivyopambana na mafuriko ya Dar es Salaam na mimi kusitisha likizo kuja kuhakikisha madaraja yaliyoharibika yanajengwa haraka na si kupinga hili,” alisema Dk Magufuli. Mbunge wa Ubungo, John Mnyika alipotakiwa kuzungumzia kauli hiyo ya Dk Magufuli alisema hawezi kusema chochote mpaka atakapopata taarifa kamili ya kilichozungumzwa. Jumapili, Dk Magufuli alitsema Serikali imeamua kupandisha nauli kutoka Sh 100 hadi sh 200 kwa safari moja ya kivuko hicho na kwamba hiyo inatokana na gharama za uendeshaji kuwa za juu. Magufuli alisema kivuko cha Magogoni kimekuwa kikitoza nauli za chini ikilinganishwa na Chato, kinachotoza sh 300, Pangani Sh 200, Kisorya Sh 300, Lugolora Sh 500, Nyakarilo Sh 3000, Chato-Bukombo Sh 2,000, Kirambo sh 500 na Utete Sh 300, huku wanafunzi wakisafiri bure.Lakini, mbunge wa Kigamboni Dk Faustine Ndugulile alitoa hoja kupinga ongezeko hilo.Source: Cloudsfm.co​
 
HIYO HEADING YAKO TAYARI UMESHAJI'BIASE!
Unataka watu wajadili vipi wakati ume'sway heading?
Jifunze kushawishi mjadala!
 
Wabunge Acheni Unafiki!

Ni majuzi tu nyie Wabunge mmejiongezea posho mkidai gharama za maisha zimepanda na kwamba kiwango cha 70,000 hakitoshi kwa maisha ya Dodoma! Ajabu leo mnadanganya wananchi kwamba 100 inatosha kuendesha kivuko! Kweli SIASA SI HASA! Waambieni Wananchi ukweli juu ya hili au mnaogopa kukosa kura? Halafu mnaimba UJAMAA wakati tulishaachana na Siasa hizo zamani! KUWENI WAKWELI sivyo mnajivunjia heshima bure.
 
Tychicus na Wana JF,
Jamani tusipinge kila kitu kinachotoka kwa magambaz sides au Upinzani, tuangalie Maendeleo ya wote yaani Watanzania wote,
Hapa mimi sioni tatizo kwenye Wizara ya Ujenzi, kama wametoa Sababu za kupandisha, tunatakiwa kurizoni kwa pande zote 2, watumiaji na wamiliki wa jambo husika.
Nawakilisha





WAZIRI wa Ujenzi, Dk John Magufuli amepuuza msimamo wa wabunge wa Dar es Salaam wa kumtaka awaombe radhi, akisisitiza kuwa kauli yake ya kupandisha nauli katika kivuko cha Kigamboni hataibadilisha na wabunge hao, waache kupiga siasa. Dk Magufuli alijikuta kwenye mvutano na wabunge wa Mkoa wa Dar es Salaam kufuatia kauli yake aliyotoa Jumapili iliyopita kwa wakazi wa Kigamboni, kuwa kama wakishindwa kulipa nauli ya Sh200, wapige mbizi habarini au wapite Kongowe ili kuingia katikati ya Jiji vinginevyo, warudi vijijini wakalime. Kauli hizo za kejeli ziliwafanya wabunge hao kupitia Mwenyekiti wao Abbas Mtemvu, kumtaka waziri huyo aombe radhi huku wakiwambia wao wanalijua jiji la Dar es Salaam kuliko Magufuli. Pia walimtaka akafanye ubabe katika Jimbo lake la uchaguzi Lakini jana akizungumza jijini Dar es Salaam, Dk Magufuli hakutaka kujibu maswali yaliyomtaka aeleze msimamo wake kuhusu msukumo huo wa wabunge, badala yake alisisitiza tu kwamba nauli mpya aliyoitangaza haitabadilika. “Waambieni (wabunge wa Dar es Salaam ) waache kupiga siasa, kama wanaona gharama ni kubwa wakajifunze kivuko cha Chato au waombe kukiendesha kivuko hicho kwa kuwa sheria inaruhusu,” alisema.​
​
Alisema Ibara ya 26 Ibara ndogo ya 1 na ya 2 inampa kila mtu wajibu wa kufuata sheria na kuongeza kwamba yeye amefuata sheria kufanya ongezeko hilo la nauli za vivuko na hivyo nauli hiyo halitabadilika. “Kwa mujibu wa Farries Act iliyotungwa na kupitishwa na wabunge wenyewe inanipa nguvu mimi waziri kufanya hivyo kwa hiyo hakuna sheria inayosema nikitaka kupandisha nauli nikawaulize wabunge,” alisema Magufuli. “Dar es Salaam itajengwa na watu wa kuja, Mtemvu na wenzake wajue hilo na tuache siasa tufanye kazi. Nawaambia wakitaka kuendesha kivuko hicho nitashangilia sana kwani kwa mujibu wa sheria inaweza kuwa hivyo na kama wanapinga wakajifunze Chato watu wanakovuka kwa Sh 3,000,” alisisitiza. Dk Magufuli alisema wakazi wa Kigamboni wametii sheria kwa kuendelea kulipa nauli hiyo ambayo imefanya makusanyo katika kivuko hicho kutoka Sh9 milioni hadi kufikia Sh 18 milioni, fedha ambazo zitasaidia kivuko kujiendesha. “Hao wanaolalalamika nawashangaa, Kigamboni zamani kitumbua walikuwa wakinunua Sh 50 sasa hivi ni Sh 250 na wananunua.Mnyika katika jimbo lake la Ubungo kuna kituo cha mabasi ya mikoani ambako ukimsindikiza tu mtu kuingia pale ni Sh 200 ananishangaza kweli kwa kupinga ongezeko hili,”alisema Dk Magufuli. Alisema ni muhimu wabunge hao na wakazi wa Kigamboni wakafahamu kuwa Dar es Salaam ni ya watu wote na si ya watu wakuja tu hivyo ni muhimu ikajengwa kwa mshikamano. “Ambacho wangetakiwa kikufanya wabunge hawa ni kutupongeza tulivyopambana na mafuriko ya Dar es Salaam na mimi kusitisha likizo kuja kuhakikisha madaraja yaliyoharibika yanajengwa haraka na si kupinga hili,” alisema Dk Magufuli. Mbunge wa Ubungo, John Mnyika alipotakiwa kuzungumzia kauli hiyo ya Dk Magufuli alisema hawezi kusema chochote mpaka atakapopata taarifa kamili ya kilichozungumzwa. Jumapili, Dk Magufuli alitsema Serikali imeamua kupandisha nauli kutoka Sh 100 hadi sh 200 kwa safari moja ya kivuko hicho na kwamba hiyo inatokana na gharama za uendeshaji kuwa za juu. Magufuli alisema kivuko cha Magogoni kimekuwa kikitoza nauli za chini ikilinganishwa na Chato, kinachotoza sh 300, Pangani Sh 200, Kisorya Sh 300, Lugolora Sh 500, Nyakarilo Sh 3000, Chato-Bukombo Sh 2,000, Kirambo sh 500 na Utete Sh 300, huku wanafunzi wakisafiri bure.Lakini, mbunge wa Kigamboni Dk Faustine Ndugulile alitoa hoja kupinga ongezeko hilo.Source: Cloudsfm.co​
 
NA amuulize Mrema yepi yalimkuta baada ya kuwakebehi wana Darisalama. Yangu macho na masikio ....
 
Magufuli hana tatizo kwenye hilo swala la nauli, mi naomba aendelee na msimamo wake mpaka mwisho, Tatizo ni hii demokrasia ya DOMO, kila mtu sasa ni mjuaji hata kwa yale mambo ya msingi. Kweli siasa ni mchezo mchafu!!

 
Hakuna kuomba radhi dr. Magufuli
dr. Magufuli hatakiwi kuomba radhi bali wabunge wa dsm kwa pamoja wanatakiwa kumuomba radhi dr. Magufuli kwa kutumia lugha za mitaani kama eti wao wanalijua jiji magufuli hafanyi kazi ya jiji anafanya kazi ya nchi nzima mtemvu vipi wewe? Ndugulile hivi busara gani unayotumia kuwapotezea wananchi wa kigamboni muda kwa kujadili shilingi mia? Acheni unafiki kwa kuwatapeli wananchi wenu eti mnawatetea kumbe mnataka kuwapandia ngazi muendelee kuchukua posho bungeni nao mumewaokota kweli wanakubali na kuandamana hawa kazi za kufanya? Mliambiwa muogelee kwa sababu ndiyo sifa ya mtu kupita kwenye maji hivi mtu mwenye akili timamu anaweza kukuambia uogelee nchi kavu? Magufuli mnampandisha chati bure hakuna alichokosea ila mna lenu jambo. Haombi mtu radhi hapo fanyeni kazi kigamboni siyo kisiwa nje ya tanzania sheria za tanzania zinatumika nchi nzima msijifanya hamjui kaeni kimya
 
Kuna kitu kimoja magufuli amefanya vizuri kabisa katika hii saga: ameonyesha msimamo, hakukubali kuyumbishwa na kelele. Hii ndo inayotakiwa hasa dhidi ya uhuni wa wabunge wanaojidai kutetea maslahi ya wananchi kwa upande mmoja, huku upande mwingine wanauma na kupuliza kwa kujilimbikizia maposho ya ajabu bungeni.
 
Back
Top Bottom