Ndege huwa inaongozwa vipi angani?

Ndege huwa inaongozwa vipi angani?

Ndege hizi za kawaida either jet engines au pangaboi zinahitaji hewa ili zipae. Yaani engine zake ziko designed kutumia hewa ili kugenerate msukumo (thrust) unaoipeleka ndege mbele. Huku ikiendelea kupaa kwa sababu pressure ya hewa inayopita kwenye mabawa na ku-generate lift off.

Hivyo ndege hizi za injini inayotumia angahewa haiwezi kutoka nje ya dunia kwa sababu zifuatazo.

1. Kwanza itahitaji ifikie speed ya escape velocity ambayo ni 11.186 km/s ili iiwezeshe kuishinda kani mvutano ya dunia.

2. Hata ikifikia speed ya escape velocity bado haitoweza kupaa katika space, maana kadri unavyo paa juu ndivyo hewa inapungua, na kufika mahala ambako hakuna kabisa hewa(vacuum). Ikifika hapa space ndege ya kawaida haiweze kupaa maana engine zake zinaihitaji angahewa ili kutengeneza nishati msukumo. Ndiyo maana space shuttles zina engines maalumu inayoziwezesha ku-move mahala ambako hakuna hewa.

3. Kitu chochote kilichopo kwenye angahewa la dunia, iwe ni
 
Inawezekana ndege kutoka Dubai mpaka USA hii inatokana na jinsi ndege ilivyotengenezwa hasa katika ubebaji wa mafuta (fuel capacity) na pia fuel economy, kwa kawaida ndege inayopaa mbali zaidi kutoka usawa wa bahari na ikiwa kubwa kwa maana ya fuel capacity inauwezo wa kukaa angani kwa muda mrefu hivyo huenda mbali zaidi, ijulikane kuwa unavyozidi kwenda juu sana toka usawa wa bahari ndivyo gravitational force inazidi kuwa ndogo hivyo kuzifanya engine za ndege kutumia nguvu ndogo kuisukuma ndege mbele kwani ndege inakuwa nyepesi mno kutokana na low gravity kwa hiyo kama engines zinafanya kazi kidogo maana yake zitatumia mafuta kidogo na ndege itakwenda mbali zaidi bila kuhitaji kutua kuongeza mafuta, kinachofanya ndege isiende moja kwa moja ni kutua ili kuongeza mafuta (hint: the higher the altitude the less the gravitational force) ndio maana Outer space kuna Zero gravity ukifika kule unaelea tu.., umenipata mkuu..swali jingine ?
kwanini ndege ikitoka Tanzania lazma ipitie Dubai ndipo ziende USA. Haiwezekani kwenda moja kwa moja bila kupita huko?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Ndege haiwezi kwenda kwnye space haiwez tokea kuna urefu wake standard inauruka ndio maana ikaitwa ndege yani inapopanda juu zile wings ndio huipa support ku flow angani bila zile gravitation force ina i pull kurudi chini ndio maana unaona space ship znafungwa rockets zenye high power kuweza kuishinda gravity ya dunia mpaka kutoka kwnye orbit after hapo zna de attach ship inaelea ynyewe knye space na kuongozwa kwa manova ya ki sayansi ila ndege inasaidiwa na wings tu na kuhitaji power ndogo wakati inaruka kama walivyo ndege viumbe ndio exactly ndeke chombo kinavyo operate

Sent using Jamii Forums mobile app
Ndo umeandika manini sasa! Duh!

cc FaizaFoxy
 
Ngoja nimsubiri pilot Mbowe,atuambie anavobadili gia angani,yeye ni mtaaluma sana kwani anaweza kubadili gia angani na ndege ikapaa hadi mwezini
 
Ili ndege iruke (take off) kuna vitu vitatu Muhimu, cha kwamza ni Speed (take off speed) cha pili ni Mabawa (wing) ambayo husaidia ndege kupaa (lift) na cha tatu ni Mashine (Engine thrust) ambazo huchukua hewa mbele na kuirudisha nyuma kwa kasi kitendo hicho husababisha ndege kwenda mbele (thrust)...Ndege inarukaje kitoka ardhini..Rubani anapopewa clearence toka kwa Air traffic control, huanza kuondoka kwa kasi (acceleration) ili kuweza kufikia take off speed, ndege inapofikia take off speed (TOS) au B2, Rubani hurudisha nyuma Control Stick, kitendo hiki hufanya mabawa madogo (flaps) kunyanyuka juu na kufanya upepo kuyalazimisha yarudi chini, kitendo hiki husababisha Pua ya ndege kunyanyuka juu kwa vile engine za ndege kwa wakati huo zipo kwenye maximum rotation, zina provide maximum thrust na kuisukuma kwende uelekeo wa pua ya ndege ulipoinuka, na hapo hapo upepo mwingine unaopita kwa kasi chini ya mabawa ya ndege huifanya ndege ianze kuelea na engine za ndege huisukuma kwenda juu, ndege inapaa....
Pia ieleweke kuwa ndege inapokuwa angani hukalia hewa kwa msaada wa mabawa yake, na kwa vile ipo speed, ndege inapopunguza speed sana chini ya kiwango husababisha upepo unaopita chini ya mabawa kuwa mdogo, na hivyo mabaya yanashindwa kutoa lift kubwa kwa ndege na ndege huingia kwenye kitu kinachoitwa kwa kitaalam.. Aero-Dynamic-Stall, yaani ndege hupoteza lift na kuanguka kama Jiwe...mara nyingi hutanguliza Pua.....eg ajali za Ethiopia Air line, Air France nk

Sent using Jamii Forums mobile app
Asante mkuu kwa maelezo mazuri, unatumia lugha inayoeleweka sana. Endelea kutupa darasa.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Ili ndege iruke (take off) kuna vitu vitatu Muhimu, cha kwamza ni Speed (take off speed) cha pili ni Mabawa (wing) ambayo husaidia ndege kupaa (lift) na cha tatu ni Mashine (Engine thrust) ambazo huchukua hewa mbele na kuirudisha nyuma kwa kasi kitendo hicho husababisha ndege kwenda mbele (thrust)...Ndege inarukaje kitoka ardhini..Rubani anapopewa clearence toka kwa Air traffic control, huanza kuondoka kwa kasi (acceleration) ili kuweza kufikia take off speed, ndege inapofikia take off speed (TOS) au B2, Rubani hurudisha nyuma Control Stick, kitendo hiki hufanya mabawa madogo (flaps) kunyanyuka juu na kufanya upepo kuyalazimisha yarudi chini, kitendo hiki husababisha Pua ya ndege kunyanyuka juu kwa vile engine za ndege kwa wakati huo zipo kwenye maximum rotation, zina provide maximum thrust na kuisukuma kwende uelekeo wa pua ya ndege ulipoinuka, na hapo hapo upepo mwingine unaopita kwa kasi chini ya mabawa ya ndege huifanya ndege ianze kuelea na engine za ndege huisukuma kwenda juu, ndege inapaa....
Pia ieleweke kuwa ndege inapokuwa angani hukalia hewa kwa msaada wa mabawa yake, na kwa vile ipo speed, ndege inapopunguza speed sana chini ya kiwango husababisha upepo unaopita chini ya mabawa kuwa mdogo, na hivyo mabaya yanashindwa kutoa lift kubwa kwa ndege na ndege huingia kwenye kitu kinachoitwa kwa kitaalam.. Aero-Dynamic-Stall, yaani ndege hupoteza lift na kuanguka kama Jiwe...mara nyingi hutanguliza Pua.....eg ajali za Ethiopia Air line, Air France nk

Sent using Jamii Forums mobile app
Nawaza tu kwa sauti........ kama mpaka inakaribia kuruka haujapatikana upepo wa kutosha kifuatacho ni nini mkuu?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Haiwezekani usipatikane upepo wa kutosha, ndo maana kila ndege ina takeoff speed yake kulingana na ukubwa wake na mabawa yake yalivyotengenezwa...ndege ikifikia takeoff speed yake lazima ipae kwa sababu ile speed inayokimbia chini ikifika kiwango chake (takeoff speed) ma ukilinganisha na gravitational force iliyopo huku chini, unakuta ndege inakuwa na zero gravity kama vile ipo Outer space hivyo lazima ielee tu, na kwa vile engines zina produce thrust ya kutosha lazima ndege ipae tu.
Ila kuna sababu zinazoweza sababisha ndege isipae, ya kwanza kama ndege haijafikia takeoff speed na rubani akalazimisha kuipaisha lazima ita crash kwa kukosa lift, cha pili kama engines zitakuwa hazi produce thrust ya kutosha, ndege itapaa kidogo na ku crash (Stall) kwa vile itakosa lift kitokana na speed kuwa ndogo, cha tatu kama Angle of Attack (AOA) itakuwa kubwa mabawa yatashindwa kutoa lift ya kutosha na ndege itakosa lift na ku crash (Stall)..
Angle of attack (AOA) maana yake ni kwamba Pua ya ndege itakuwa imeinuka juu sana kuliko inavyotakia (Nose Up) na kusababisha hewa inayopita chini ya mabawa ya ndege(wings) kuwa ndogo kwani ukinzani wa kwenda mbele huongezeka sana na ndege hupoteza lift na hupoteza speed na ku crash (stall).. hii hutokea hata kama engines zitakuwa zina Produce Maximum Thrust inayotakiwa, bado ndege ita Stall..
Kingine kinachoweza kusababisha ndege isipae ni mabawa kushindwa kutengeneza lift inayotakiwa, hii hutokana na aidha Pilot kusahau ku extend Flaps kwa kiwango kinachotakiwa kwa ndege kuruka au kwa nchi zenye baridi theruji kuganda kwenye mabawa na kusababisha mabawa au wings kushindwa kutoa lift kwa ndege kama rubani atasahau ku de-ice ndege yake (haya ni makosa ya kibinadamu yanayoweza kisababisha ndege kuanguku, humans errors. .
(Hint; Ange of attack kuwa kubwa husababishwa na rubani kurudisha nyuma control stick kwa kiwango kikubwa, wakati wa Manual Pilot. ..
Nawaza tu kwa sauti........ kama mpaka inakaribia kuruka haujapatikana upepo wa kutosha kifuatacho ni nini mkuu?

Sent using Jamii Forums mobile app

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Simu yangu inazima chaji hapa panastahili comments zangu, na siyo moja,

Ndege uongozwa katika minajili au aina.mbili

Kuna mfumo wa kujiendesha, (Auto pilot)
Kuna na mfumo wa kuendeshwa au kuongozwa na Pilot,
Maelezo mengi hapa inabidi ya base kwenye uendeshaji wa pilot kama binadamu,
Ngoja nakuja
Sawa tunasubiri nondo zako mkuu
 
Nimejifunza kitu bravoo
Ili ndege iruke (take off) kuna vitu vitatu Muhimu, cha kwamza ni Speed (take off speed) cha pili ni Mabawa (wing) ambayo husaidia ndege kupaa (lift) na cha tatu ni Mashine (Engine thrust) ambazo huchukua hewa mbele na kuirudisha nyuma kwa kasi kitendo hicho husababisha ndege kwenda mbele (thrust)...Ndege inarukaje kitoka ardhini..Rubani anapopewa clearence toka kwa Air traffic control, huanza kuondoka kwa kasi (acceleration) ili kuweza kufikia take off speed, ndege inapofikia take off speed (TOS) au B2, Rubani hurudisha nyuma Control Stick, kitendo hiki hufanya mabawa madogo (flaps) kunyanyuka juu na kufanya upepo kuyalazimisha yarudi chini, kitendo hiki husababisha Pua ya ndege kunyanyuka juu kwa vile engine za ndege kwa wakati huo zipo kwenye maximum rotation, zina provide maximum thrust na kuisukuma kwende uelekeo wa pua ya ndege ulipoinuka, na hapo hapo upepo mwingine unaopita kwa kasi chini ya mabawa ya ndege huifanya ndege ianze kuelea na engine za ndege huisukuma kwenda juu, ndege inapaa....
Pia ieleweke kuwa ndege inapokuwa angani hukalia hewa kwa msaada wa mabawa yake, na kwa vile ipo speed, ndege inapopunguza speed sana chini ya kiwango husababisha upepo unaopita chini ya mabawa kuwa mdogo, na hivyo mabaya yanashindwa kutoa lift kubwa kwa ndege na ndege huingia kwenye kitu kinachoitwa kwa kitaalam.. Aero-Dynamic-Stall, yaani ndege hupoteza lift na kuanguka kama Jiwe...mara nyingi hutanguliza Pua.....eg ajali za Ethiopia Air line, Air France nk

Sent using Jamii Forums mobile app
 
poleni na majukumu wakuu! wakati nasoma nilifundishwa kuwa dunia ni oblate sipheriod kwa maana ina umbile la mviringo. Leo nimepata swali kichwani mwangu, je ndege ikipaa angani na kuanza safari, pilot akiinyosha kwa maana ya kuto kupanda juu au kwenda chini ndege haiwezi toka nje ya dunia ( chukua rula ilaze juu ya mpira utaelewa nini na maanisha) karibuni!
Tunasiotaka kujibu tuna comment wapi?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
poleni na majukumu wakuu! wakati nasoma nilifundishwa kuwa dunia ni oblate sipheriod kwa maana ina umbile la mviringo. Leo nimepata swali kichwani mwangu, je ndege ikipaa angani na kuanza safari, pilot akiinyosha kwa maana ya kuto kupanda juu au kwenda chini ndege haiwezi toka nje ya dunia ( chukua rula ilaze juu ya mpira utaelewa nini na maanisha) karibuni!

Dah...Dogo...kinachokuchanganya wewe ni ukubwa wa uwiano wa mpira na rula...
Ndege Boeing 737 ina urefu wa mita 38 hivi....Dunia ina kipenyo cha mita 13milion hivi.. nusu ya mzingo wa dunia utakaribia urefu wa mita 22 milion...umbali kutoka Dar - Mwanza ni mita laki 8 hivi...
Sasa chukua hizo uwiano wa urefu wa ndege, urefu wa safari Dar Mwanza (rula) na urefu wa nusu mzingo wa Dunia (mpira)....kisha vitie kwenye mawazo yako ya mpira na rula uone muinuko wa unavyokuwa[emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787]

Sent using Beretta ARX 160
 
Dah...Dogo...kinachokuchanganya wewe ni ukubwa wa uwiano wa mpira na rula...
Ndege Boeing 737 ina urefu wa mita 38 hivi....Dunia ina kipenyo cha mita 13milion hivi.. nusu ya mzingo wa dunia utakaribia urefu wa mita 22 milion...umbali kutoka Dar - Mwanza ni mita laki 8 hivi...
Sasa chukua hizo uwiano wa urefu wa ndege, urefu wa safari Dar Mwanza (rula) na urefu wa nusu mzingo wa Dunia (mpira)....kisha vitie kwenye mawazo yako ya mpira na rula uone muinuko wa unavyokuwa[emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787]

Sent using Beretta ARX 160
Hahhahahaha. Hapa umemchanganya kabisa... atajuta kuuliza. Bora angekaa kimya... mita moja yenyewe hajui urefu wake. Ndo umwambie dunia ina diameter ya mita milioni 13... hahahahahah...bravo kwa ndugu yetu Bravo320 kwa kutupa manondoz ya kutosha.. lazma atakua pilot wa bombadier au A320 huyu. Hongera sana mkuu.
 
Ili ndege iruke (take off) kuna vitu vitatu Muhimu, cha kwamza ni Speed (take off speed) cha pili ni Mabawa (wing) ambayo husaidia ndege kupaa (lift) na cha tatu ni Mashine (Engine thrust) ambazo huchukua hewa mbele na kuirudisha nyuma kwa kasi kitendo hicho husababisha ndege kwenda mbele (thrust)...Ndege inarukaje kitoka ardhini..Rubani anapopewa clearence toka kwa Air traffic control, huanza kuondoka kwa kasi (acceleration) ili kuweza kufikia take off speed, ndege inapofikia take off speed (TOS) au B2, Rubani hurudisha nyuma Control Stick, kitendo hiki hufanya mabawa madogo (flaps) kunyanyuka juu na kufanya upepo kuyalazimisha yarudi chini, kitendo hiki husababisha Pua ya ndege kunyanyuka juu kwa vile engine za ndege kwa wakati huo zipo kwenye maximum rotation, zina provide maximum thrust na kuisukuma kwende uelekeo wa pua ya ndege ulipoinuka, na hapo hapo upepo mwingine unaopita kwa kasi chini ya mabawa ya ndege huifanya ndege ianze kuelea na engine za ndege huisukuma kwenda juu, ndege inapaa....
Pia ieleweke kuwa ndege inapokuwa angani hukalia hewa kwa msaada wa mabawa yake, na kwa vile ipo speed, ndege inapopunguza speed sana chini ya kiwango husababisha upepo unaopita chini ya mabawa kuwa mdogo, na hivyo mabaya yanashindwa kutoa lift kubwa kwa ndege na ndege huingia kwenye kitu kinachoitwa kwa kitaalam.. Aero-Dynamic-Stall, yaani ndege hupoteza lift na kuanguka kama Jiwe...mara nyingi hutanguliza Pua.....eg ajali za Ethiopia Air line, Air France nk

Sent using Jamii Forums mobile app
Shukrani mkuu kwa Elimu murua kabisa...kuna ajali moja mbaya iliwahi tokea Air Russia na DHL...ziligongana kwa sbb traffic control alikosea kutoa maelekezo...sijaelewa maana hizi ndege si huwa zinaruka kulingana maelekezo wanayopewa kabla ya kuanza safari kwamba wataruka kwa futi kadhaa?msaada hapo tafadhari.

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom