Nchi 76 wanazoruhusiwa watanzania kutembelea bila ya viza

Nchi 76 wanazoruhusiwa watanzania kutembelea bila ya viza

Ni aibu kwa uingereza kututawala halafu kutuzuia kwenda eti hadi tupate visa.Na visa yenyewe kuipata ni shughuli pevu ikiwa na pamoja na kutumia pesa nyingi.Vilevile unaweza kutumia pesa zako kuomba visa zikaliwa,visa ukose na pesa usirudishiwe!
 
Mimi nataka niende swazlendi kwa kweli maana huku huoni vitu kwa uhuru
 
Hongkong japo hawana Viza lakini ni wasumbufu wakubwa hasa kwa wazanzibari na watanzania kwa ujumla wengi wamewahi kurejeshwa uwanja wa ndege wakiwa na pesa zao pasipo kupewa viza, ni vyema ujulikane utaratibu mapema kuliko watu kufunga Safari hadi hongkong kisha unarudishwa Airport
Hakika. Ni vema kusoma sera zao za
Kuingia nchini kwa kunako mtandao kabla hujasafiri. Nchi nyingine wanatoa viza zao ukishafika nchini kwao (visa on arrival), ila lazima uwe umeomba na kuruhusiwa.
 
Ni aibu kwa uingereza kututawala halafu kutuzuia kwenda eti hadi tupate visa.Na visa yenyewe kuipata ni shughuli pevu ikiwa na pamoja na kutumia pesa nyingi.Vilevile unaweza kutumia pesa zako kuomba visa zikaliwa,visa ukose na pesa usirudishiwe!
Mkuu nakuelewa sana. Kunahitajika Wizara ya Mambo ya Kigeni.... Kujali wananchi wake na kuwa na KUWAAMBIA Waingereza nao wafanye RECIPROCATION/Wawafanyie Watanzania UZURI na KULEGEZA vikwazo visivyo namaana kama TULIVYOWALEGEZEA.
Ni juhudi ya WIZARA husika.
Mim ihata ndege zao niliachana nazo na SIZITAKI.
Kwanza masaa NANE hivi KAMLO kamaja nako kadogo sana hamna hata ka chai wakati mwingine. Jamaa WACHOYO sana. Ninakuelewa sana mkuu. Ni sisi kama nchi ni LAZIMA tuwe na msimamamo na nchi kadhaatena katika masuala ya nchi za kigeni na uhamiaji zinazotaka URAFIKI NASI.Hiyo ndo dawa pekee.
 
Hakika. Ni vema kusoma sera zao za
Kuingia nchini kwa kunako mtandao kabla hujasafiri. Nchi nyingine wanatoa viza zao ukishafika nchini kwao (visa on arrival), ila lazima uwe umeomba na kuruhusiwa.
Kupata information beforehand ni vizuri zaidi. Nakubaliana nawe kabisa,
 
Mkuu nakuelewa sana. Kunahitajika Wizara ya Mambo ya Kigeni.... Kujali wananchi wake na kuwa na KUWAAMBIA Waingereza nao wafanye RECIPROCATION/Wawafanyie Watanzania UZURI na KULEGEZA vikwazo visivyo namaana kama TULIVYOWALEGEZEA.
Ni juhudi ya WIZARA husika.
Mim ihata ndege zao niliachana nazo na SIZITAKI.
Kwanza masaa NANE hivi KAMLO kamaja nako kadogo sana hamna hata ka chai wakati mwingine. Jamaa WACHOYO sana. Ninakuelewa sana mkuu. Ni sisi kama nchi ni LAZIMA tuwe na msimamamo na nchi kadhaatena katika masuala ya nchi za kigeni na uhamiaji zinazotaka URAFIKI NASI.Hiyo ndo dawa pekee.
Nikweli mkuu,hata ukihoji utaambiwa hiyo no mikataba ya kimataifa au sheria husika za nchi walizojiwekea,
Lakini ukweli ni kwamba mawaziri wetu wa mambo ya nje hawajachukua hatua za kujitosheleza kuhoji juu ya mambo kama haya,
Ukiangalia wao kuingia kwetu ni wepesi kama kutumbua mtu.
 
Kama nilivyosema kujieleza ni jambo la busara sana.
Kwa kuongezea tu kidogo ni kuwa. Ukifika Airport. Ukiulizwana afisa uhamiaji
"Je Madhumuni ya safari yako ni nini?" Mtu asijibu na kusema "Nimekuja KUTAFUTA KAZI" hapo huna bahati utarudishwa tu.
Hata hapA kwetu mtu akiingia na aseme Amekuja kutafuta kazi. MaAfisa UHAMIAJI hawatamruhusu kuingia nchini bila vibali husika. hiyo ndo kanuni.
 
Nikweli mkuu,hata ukihoji utaambiwa hiyo no mikataba ya kimataifa au sheria husika za nchi walizojiwekea,
Lakini ukweli ni kwamba mawaziri wetu wa mambo ya nje hawajachukua hatua za kujitosheleza kuhoji juu ya mambo kama haya,
Ukiangalia wao kuingia kwetu ni wepesi kama kutumbua mtu.
Wizara husika ni lazima wawe SMART.
Maana Wizarani kuna desks ama ofisi zao kila Mkurugezi ana ENEO LA NCHI ANAZOZISIMAMIA ambaye hutoa MAPENDEKEZO.

AKIZUBAA basi sehemu anayoisimamia katika desk Lake Linabaki ineffective/ Imedumaa na hamna jipya.

Ulimwengu sasa umebadilika. NI NIPE NIKUPE. Bila hivyo utachezewa danadana.
Na kwa kuwa nchini tuna MADINI TELE. Tunaweza KUDICTATE kwa TERM zetu/MASHARTI yetu.
NI SISI TU hatujachangamka.

Nafikiri serikali ya Magufuli katika kipindi hiki naiona ikipanua neti yake. Na huenda Policy za mambo ya kigeni kuhusu Tanzania na Watanzania zikiegemea katika KUWAJALI Watanzania. Nina matumaini.
 
Ni aibu kwa uingereza kututawala halafu kutuzuia kwenda eti hadi tupate visa.Na visa yenyewe kuipata ni shughuli pevu ikiwa na pamoja na kutumia pesa nyingi.Vilevile unaweza kutumia pesa zako kuomba visa zikaliwa,visa ukose na pesa usirudishiwe!
Kati ya nchi za kipuuzi sana ambazo siziwazii kwenda tena ni Uingereza. Viza yao kuipata ni complicated utadhani unataka kwenda Peponi vile. Na mbaya zaidi viza yao inatumika kwao tu. Ni bora mara [emoji817] nikahangaikia viza ya Schengen ambayo inaniruhusu kuingia nchi zaidi ya 25!
 
Wizara husika ni lazima wawe SMART.
Maana Wizarani katika kuna desk ama ofisi zao kila Mkurugezi ana ENEO LA NCHI ANAZOZISIMAMIA ambaye hutoa MAPENDEKEZO.

AKIZUBAA basi sehemu anayoisimamia katika desk Lake Linabaki ineffective/ Imedumaa na hamna jipya.

Ulimwengu sasa umebadilika. NI NIPE NIKUPE. Bila hivyo utachezewa danadana.
Na kwa kuwa nchini tuna MADINI TELE. Tunaweza KUDICTATE kwa TERM zetu/MASHARTI yetu.
NI SISI TU hatujachangamka.

Nafikiri serikali ya Magufuli katika kipindi hiki naiona ikipanua neti yake. Na huenda Policy za mambo ya kigeni kuhusu Tanzania na Watanzania zikiegemea katika KUWAJALI Watanzania. Nina matumaini.
Tena tuanze na jamaa zetu wa makinikia kwa visa za Canada maana kwa mujibu wa mwamba kwenye mazungumzo mpaka sasa tuna wamudu vizuri kabisa.
 
Sasa kama ni kutembea unataka nauli ya nini? Au unatafuta miguu ya kutembelea?...
Mkuu hana maana ya kutembea kwa miguu bhana..Kishwahili hakina misamiati mingi neno moja lawezakuwa na maaana mbili. Hilo ndo tatizola lugha yetu. Mfano ,
MEZA, Inaweza kuwa UMEZA kitu,
KATA kukata kitu ama kitu kinachowekwa kichwani ilikusaidia kichwa katika ubebeaji wa kitu kama Mtungi wa maji ama mzigo,
Pia neno KATA laweza kuwa na maana ya Sehemu ya KIUTAWALA. Kama vile Katibu kata wa mahali fulani. nk.
 
Tena tuanze na jamaa zetu wa makinikia kwa visa za Canada maana kwa mujibu wa mwamba kwenye mazungumzo mpaka sasa tuna wamudu vizuri kabisa.
Mambo hayo. Ni Lazima chini ya Magufuli mabadiliko yaje. Na Waliopewa majukumu wayafanyie kazi katika desks zao nakutoa Mapendekezo on how to go about it.
Tuko na leverage over them/SAUTI/UWEZO advantage juu yao. Tatizo HATUJAJUA ama hatujajigundua tu.

Siku tukijigundua kila NCHI ULIMWENGUNI watakuwa wakisema nani huyu ALIYEWAAMSHA WATANZANIA?
Na uzuri Jibu tunalo.
Ni kweli tuanze na watu wa MAKINIKIA.!!!!!
 
Kati ya nchi za kipuuzi sana ambazo siziwazii kwenda tena ni Uingereza. Viza yao kuipata ni complicated utadhani unataka kwenda Peponi vile. Na mbaya zaidi viza yao inatumika kwao tu. Ni bora mara [emoji817] nikahangaikia viza ya Schengen ambayo inaniruhusu kuingia nchi zaidi ya 25!
Ni kweli kabisa mkuu.Kwanza sasa baada kujiondoa jumuani mwao Ulaya.
Heri Schengen mara 100 kama ulivyosema mkuu.
 
Ni kweli kabisa mkuu.Kwanza sasa baada kujiondoa jumuani mwao Ulaya.
Heri Schengen mara 100 kama ulivyosema mkuu.
Bora kama umeliona hilo na wewe. Nasikia mpaka 1995 Mbongo alikua anaenda UK bola viza. Sijui nini kilitokea tukapigwa stop kwenda bila viza
 
Bora kama umeliona hilo na wewe. Nasikia mpaka 1995 Mbongo alikua anaenda UK bola viza. Sijui nini kilitokea tukapigwa stop kwenda bila viza
Kilichosababisha ni baadhi ya nchi zetu za Afrika Mashariki watu wao walipo wakaanza ku ABUSE mfumo huo.
Walikuwa wakifanya mchezo huu,wakifika huko mtu ANAIRARUA PASIPOTI yake halafu anajifanya hajui Kiingereza ili asijulikane anatoka nchi gani.

Mfumohuo ulizisaidia nchi hizi TATU za EAC. Baada ya hayo wakaamua ku stop. Hapo ndo mambo yalianzia.

Hata nchi kama za Scandnavian kama Sweden nk Mtanzania hakuhitaji Visa. Jirani zetu wakapeleka UHUNI ule ule huko nako kukabadilishwa.
Nafikiri unawaelewa ni akina nani ninaowazungumzia.

Lakini kwa Pasiposti za kisasa mtu hawezi tena kufanya mchezo huo. Atapatikana tu.
Nina imani WIZARA husika wakiliwekea maaanani jambo hili Watanzania wengi wanaweza tena kuingia nchi walizokuwa wanaingia bila Visa tangu zamani.
Maana zilikuwa ni nchi nyingi.
 
Back
Top Bottom