Nataka kwenda Australia kutafuta maisha

Nataka kwenda Australia kutafuta maisha

Huyo jamaa anakosa Financial Intelligence. Na hilo siyo tatizo lake bali linatokana na ukweli kuwa shule zetu hazifundishi watu kutengeneza pesa. Watu wanafundishwa kutafuta ajira.

Milioni 1 ni hela nyingi sana kwa mtu anayeziona fursa kutumia jicho la ndani. Vilevile anaweza kwenda Australia na akalipwa hayo mahela lakini akaishia kukatwa kodi na kulipa house rent.

Lazima tujue kufanikiwa siyo kulipwa mshahara mkubwa ila kuwa na kipato kinachozidi expenses zako na kuwa na muda wa kutosha wa kupumzika. Mtu unaenda kuajiriwa ulaya halafu unafanyishwa kazi masaa 20 kwa siku halafu unajiona uko salama.

Tatizo sisi wabongo wavivu sana, halafu hili suala la rent za apartment tunalikuza sana, kwa mfano Marekani, State nyingi za Midwest mbona unaweza kupata a one room apartment kwa $400 ambayo kama unafanya kazi ni hela ya kawaida tu. Na hiyo ndio itakuwa Bill yako pekee ambayo ni kubwa, umeme hata $100 haifiki kwa mwezi, maji apartment nyingi hulipiii. Au labda watu mnachanganya rent ya apartment na mortgage ya nyumba. Suala la kufanyishwa kazi 20hrs mi sijawahi kuliona, hakuna mwajiri atakayekulazimisha kufanya kazi 20hrs, ukiona mtu amefanya 10-12hrs a day huyo lazima ametaka mwenyewe ili kuongezea kipato, ameombwa na akakubali!. Na analipwa Kama overtime, Kama mtu amekwenda kutafuta hayo masaa 10 mbona kawaida tu. Tatizo letu sisi ni uvivu!.
 
Wacha kila mutu afate anachotaka, hata ivyo mimi sikutaka kuwa challenged kwa uamuzi wangu bali kujua details za huko. Kwa hatua hii sidhani kama naweza badilishwa zaidi ni kupewa dos and don'ts, hata ivo nashukuru


mkuu Ivindo, mimi pia nilivyouelewa uzi wako ni kwamba unahitaji some clues (DOs & DONTs) kuhusu Australia.

Bandiko lako haliombi ushauri wa either KWENDA or KUTOENDA. Bandiko linaomba 'any clues' kuhusu Australia, particularly for an immigrant anaeingia nchini humo. This means kwamba tayari target yako ni KUONDOKA, na umeshafanya some personal desk research kuhusu the entire trip & stay in the country concerned.

Surprisingly, baadhi ya wachangiaji wanatoa negativity clues za kukuzuia/kukushauri USIENDE. Hii ndo ile hata kwenye examination papers huwa wanasisitiza: ''Read carefully and understand the question/task before attempt reply''.

- Kaveli -
 
Jaribuni kusoma vitabu ili mbadili mtazamo wa maisha. We are now living in an Information Age. Hizi ajira kuna kipindi zitafikia ukomo. Lazima mtafute mbinu za 'kutamani' kujiajiri. Na hii inahitaji mindset overhaul. Otherwise mtazunguka dunia nzima kutafuta kazi. Halafu mnaenda kuajiriwa na mtu mwenye ubongo kama wako
 
Sijui kama wamekuelewa Ivindo mtoa mada anataka apewe mawili matatu kutoka kwa wazoefu wa huko na si kumshauri aende au asiende. Mimi sijawahi fika huko ila nina ndugu zangu wanaishi Melborne toka miaka ya mwanzoni mwa themanini na sijawahi kusikia wana mpango wa kurudi bongo na mambo yao ni tambarare japo sio kivile.
 
Wakuu baada ya kumaliza chuo miaka kadhaa na kuhangaika kupata masters degree naona bado future yangu haiko salama ikiwa nikiwa naishi hapa Tz. Kupata mshahara wa 950,0000 na allowance ya 600,000 kila mwezi naona inaishia kuishi maisha ya hand to mouth. Sasa umri unaenda, na hakuna cha maana kinafanyika, na mzee Magu amebana mno hata hakuna deal kabisa, naomba msaada wa ushauri tu kwa wale wenye uzoefu wa Australia, na sio kwingine au kutoa kejeli zisizojenga kwani.

Mpaka nimefikia uamuzi huo wa kwenda huko kwa wazungu kwa sababu nina jirani yangu hapa alikwenda akasoma (Bachelor of nursing na akawa registered nurse), na bahati nzuri akapata PR na anafanya kazi ya nursing salary yake kwa saa ni aud 59 (90,000 tsh) na weekend (sunday) ni aud 118/hr (180,000 tsh). Expenditure zake ni aud 500/week rent, groceries ni aud 150-200/week, gas aud 70-80/week.

Haki ya nani huyu dada anajenga bonge la ghorofa hapa jirani, pamoja na kuwa amenipa clues tu chache na kuona positivity yake bado naomba michango yenu.

Asante sana, nikifanikiwa nitarejea kutoa ushuhuda

Mimi nakuunga mkono as long as unaweza kupata vibali halali na una uhakika wa kupata professional job, nenda mbio Australia is among the best countries to make life within short period. Mengine siwezi kuandika humu but do a thorough feasibility study before leaving your job
 
Nurses huko kwa wenzetu mnahitajija kama lulu, tena tafuta kazi sehemu ngumu ngumu kama nyumba za wazee,nk. Nenda mkuu tuache sisi tuendelee kupigwa na wagonjwa kisa nimezalisha katoto kamekufa, wakati mama mjamzito alienda kliniki Mara moja, kaswende hakupimwa maana vitenganishi hakuna na hapa labour ward taa hakuna tunazalishia mwanga wa mshumaa...
Pole ndebile nimehuzunika sana maana hapa nilipo pia manesi wanazalishwa kwa mwanga tochi ya cm
 
Sherrif, nini kinahitajika ili kuweza kuingia huko? Im working as BA with some ERP for sometime but havent got kinda good gig. What is the entry criteria? Any cert required?
Ukiisoma na ukawa certified basi utakuwa umejifungulia fursa nyingi sana katika software market. Certified Maximo consultants are still in great demand. Umekosa sana, as an independent contractor lazima 100 USD per hour uilambe
 
Group lenu na nani? Anayetoa siri ni mimi au ni mwanakundi mwenzenu anayenipa taarifa za kilimo cha ufuta? kwani mnalimia mwezini kusema watu hawawaoni mnapogawana mashamba mkuranga? sina kundi na sijawahi kuwa kundi tofauti na la siasa kipindi cha uchaguzi. Uwe unasoma vizuri maana niliandika jamaa zangu.
mh mh mh!, mhu hu hu! haha.
 
Mimi nakuunga mkono as long as unaweza kupata vibali halali na una uhakika wa kupata professional job, nenda mbio Australia is among the best countries to make life within short period. Mengine siwezi kuandika humu but do a thorough feasibility study before leaving your job

Mkuu sawa, ila kwa hata iwe unprofessional job ili mradi naweza timiza malengo no problem. Kwa nursing kazi ni guaranteed, ili mradi uwe registered nurse (with bachelor degree)
 
Sijui kama wamekuelewa Ivindo mtoa mada anataka apewe mawili matatu kutoka kwa wazoefu wa huko na si kumshauri aende au asiende. Mimi sijawahi fika huko ila nina ndugu zangu wanaishi Melborne toka miaka ya mwanzoni mwa themanini na sijawahi kusikia wana mpango wa kurudi bongo na mambo yao ni tambarare japo sio kivile.
Melbourne na sio Melborne, unajua watu wengi walioamua kuishi huko permanently wameshajisahau kama wanatakiwa kurudi huku Tz..so hata hawana hasira na maisha kabisa ndio mana wanaonekana wako kawaida. Kwanza wana Child support, tax returns kila July, health care, centrelink (ile kama huna kazi unapewa pesa na gavaa)..hawana stress kama sisi ambao ukiona retirement date unawaza itakuaje baada ya hapo. Kwa hiyo ni mtu na mtu tu mzee,huyu dada hajachukua uraia bali ni PR tu na anarudi kuishi TZ baada ya kuchoka kazi, huenda ndio mana ana hasira na kuinvest huku.

Mimi nimeamua kujitoa muhanga kuhakikisha my kids and wife future become promising..hii kazi ya bongo siachi haaaa naomba likizo bila malipo just incase.
 
mkuu Ivindo, mimi pia nilivyouelewa uzi wako ni kwamba unahitaji some clues (DOs & DONTs) kuhusu Australia.

Bandiko lako haliombi ushauri wa either KWENDA or KUTOENDA. Bandiko linaomba 'any clues' kuhusu Australia, particularly for an immigrant anaeingia nchini humo. This means kwamba tayari target yako ni KUONDOKA, na umeshafanya some personal desk research kuhusu the entire trip & stay in the country concerned.

Surprisingly, baadhi ya wachangiaji wanatoa negativity clues za kukuzuia/kukushauri USIENDE. Hii ndo ile hata kwenye examination papers huwa wanasisitiza: ''Read carefully and understand the question/task before attempt reply''.

- Kaveli -
Good observation, asante sana.
 
Watu tumetofautiana sana kwa kweli, wakati wengine tulizurula sana na kuwekeza kwenye elimu kiasi na tulipofikisha age ya mtoa mada tukaamua kutulia, wengine waliwekeza zaidi kwenye elimu na kuzurura kidogo na kuamua kutembea walipofikisha umri huo. Interesting!
 
Watu tumetofautiana sana kwa kweli, wakati wengine tulizurula sana na kuwekeza kwenye elimu kiasi na tulipofikisha age ya mtoa mada tukaamua kutulia, wengine waliwekeza zaidi kwenye elimu na kuzurura kidogo na kuamua kutembea walipofikisha umri huo. Interesting!

Mkuu ni kweli kabisa watu tumetofautiana sana. Nakumbuka baada ya kumaliza tu Bachelor degree nikaanza misele ya kuizunguka dunia, nimezunguka kiasi chake, kiasi kwamba at this age, though simfikii mleta mada lakini natamani nirudi tu bongo nitulie niendeleze miradi yangu na maisha yazidi kusonga mbele. Naweza sema I was lucky maana zamani kabla ya kupanda ndege nilikua natamani sana siku moja kieleimu changu kinisaidie nami nione nchi nyingine wanaishije na je kuna raha gani hasa ukizingatia wabongo walifikia hatua hata ya kusema bora ningezaliwa mbwa ulaya, au bora nikafungwe marekani. Nikawa najiuliza kuna nini huko kwa wenzetu. lakini toka nipite pite hizo sehemu, sijaona pahala ambapo ninaweza kusema hapa ndipo ninaweza kufanya maisha zaidi ya bongoland. Nashukuru nimepata exposure kubwa sana nikiwa bado kijana kiasi kwamba sioni jipya lolote huko nje ya nchi. Sometimes huwa naona hata uvivu kusafiri more that 12 hours angani, sifurahii tena safari za ndege kama ilivyokuwa hapo awali.
 
Watu tumetofautiana sana kwa kweli, wakati wengine tulizurula sana na kuwekeza kwenye elimu kiasi na tulipofikisha age ya mtoa mada tukaamua kutulia, wengine waliwekeza zaidi kwenye elimu na kuzurura kidogo na kuamua kutembea walipofikisha umri huo. Interesting!


Life is full of dynamics! Life is full of surprise! There is no 'universal formular' towards kutusua maisha.

Mind you... for upstair-takers (not wale wanaopata mtelemko kimaisha), better life starts at 45. Mleta mada is still in his early 30s, so let him take the fast lane to chase his dreams. Wacha ajipange in pursuant with his primary target & vision!

Of course there's no 'shortcut' to success. You must take the stairs! Unless urithi mali au uwe na nyota ya 'kuokota dodo chini ya mnazi'.

Sometimes, UOGA ndo umaskini wako. YES, risk-takers ndo hutusua maisha eventually. However, being 'risk conscious' must be part of the package in our life strives.

Sio risk-taking ya kiboya kama ya Kasusura. Utaozea ngome!

'TRY AGAIN' is something that we should always do. No one knows what the future holds.

"Mambo mazuri yako mbele kwa mbele,
Usikate Tamaa Msela Ongeza Misele." by DJ Yusuph.

Mkuu Ivindo, go realize your dreams bro. Don't lose your focus.

-Kaveli-
 
Back
Top Bottom