Naona aibu kusema nina masters ya Mzumbe

Naona aibu kusema nina masters ya Mzumbe

Wewe mnafiki tu siamin kama umesoma Mzumbe na lengo lako ni kuchafua chuo na watu wa IT wa Mzumbe wapo wafuatilie kwa ukaribu watu wa namna hii maana wanaharibu kwa kueneza uvumi ambao hauna ushahidi. Ungeleta cheti chako hadharani na kusema ulivyokipata ungekuwa wa maana lakin kujificha na kusema bila kuthibitisha unayoyasema na unataka tuamini ya moyoni mwako ni unafki. Kila mwanafunzi anajuhudi zake binafsi katika kufikia malengo kutegemeana na uwezo wake kichwani. Kama una akili za kufanya kazi usingekubali kufanyiwa bali kwa vile kilaza unasema hadharani udhaifu wako. Walimu pia ni binadamu wanapoamua kukusaidia ili umalize kazi yako ujue wewe mwenyewe ulionekana unamatatizo ya kiakili juu ya kazi yako bora wakusaidie uondoke ukajue na mwajiri wako. Maana kama wamekusaidia na kisha shukrani yako kwao ni kuwasema vibaya jua wewe akili yako ni mbovu! Je unataka wanafunzi wengine vilaza wasisaidiwe na wao wamalize kama wewe? Kama una akili nzuri kitupe hicho cheti hadharan na ukatafute MBA coorperate nyingine kama utaweza!!! Na hii inaonesha wewe una akili mbovu na kisha una roho mbaya kiasi ambacho ukimwoona mwenzako ana elimu kama yako unatamani afe ubaki wewe duniani na kama roho yako ingekuwa na ncha kali ungetumia kuwachoma washindani wako ili wafe. Acha roho mbaya mwombe Allah akupe roho yenye kutulizana na kuridhika na akuepushe na unafiki na pia akupe uwezo wa kutafakari unayoandika mtandaoni yawe na manufaa kwa jamii na si kuharibu na kubomoa kama uwezo wako ulivyo sasa.

'Usiusemee Moyo'-LADY JAY DEE
 
SUA napo kuna mziki,ulizia udsm ambako hata T.O wa 2006 ali-disco,sua pakawaida sana ukilinganisha na udsm,ila sua ni pagumu ukilinganisha na vyuo mbuzi,yaan hivyo vyuo kama saut,st.joseph na vingine kama hivyo.

UDSM kuna idara na idara au baadh ya colleges or institute,kuna wengine kwakweli wanakuelekeza cha kufanya(ndo kaz ya supervisor)sio kukomoa,maana SUA waweza kaa hata miaka minne,my staffmate aliwekwa 4 yrs na supervisor wake ndo amemaliza last year tena hadi idara ilimkalia kidete kummnanga yule supervisor,
kuna institute hazitak kukaa na watu mda mrefu,ila hili la kumwandikia mwanafunz kwakweli baya,bt now TCU wamekuja na sheria mwanafunz lazima a-defend his/her work,kama umeandikiwa utahara tu cc gorgeousmimi
 
Last edited by a moderator:
Weye jinga mwenyewe. Uzuri nimeperuzu na kukujua sasa nitaongea na bosi wako ufukuzwe kazi.

Muda wote y usiongee na Kikwete ambaye baadh ya watendaj wake walitajwa wana elim za kughushi na hawatak kutoka???unakikumbuka kitabu cha msema kweli????MAFISAD WA ELIM TANZANIA
 
Last edited by a moderator:
Weye jinga mwenyewe. Uzuri nimeperuzu na kukujua sasa nitaongea na bosi wako ufukuzwe kazi.

Mudawote y usiongee na Kikwete ambaye baadh ya watendaj wake walitajwa wana elim za kughushi na hawatak kutoka???unakikumbuka kitabu cha msema kweli????MAFISAD WA ELIM TANZANIA........
 
Last edited by a moderator:
Wewe mnafiki tu siamin kama umesoma Mzumbe na lengo lako ni kuchafua chuo na watu wa IT wa Mzumbe wapo wafuatilie kwa ukaribu watu wa namna hii maana wanaharibu kwa kueneza uvumi ambao hauna ushahidi. Ungeleta cheti chako hadharani na kusema ulivyokipata ungekuwa wa maana lakin kujificha na kusema bila kuthibitisha unayoyasema na unataka tuamini ya moyoni mwako ni unafki. Kila mwanafunzi anajuhudi zake binafsi katika kufikia malengo kutegemeana na uwezo wake kichwani. Kama una akili za kufanya kazi usingekubali kufanyiwa bali kwa vile kilaza unasema hadharani udhaifu wako. Walimu pia ni binadamu wanapoamua kukusaidia ili umalize kazi yako ujue wewe mwenyewe ulionekana unamatatizo ya kiakili juu ya kazi yako bora wakusaidie uondoke ukajue na mwajiri wako. Maana kama wamekusaidia na kisha shukrani yako kwao ni kuwasema vibaya jua wewe akili yako ni mbovu! Je unataka wanafunzi wengine vilaza wasisaidiwe na wao wamalize kama wewe? Kama una akili nzuri kitupe hicho cheti hadharan na ukatafute MBA coorperate nyingine kama utaweza!!! Na hii inaonesha wewe una akili mbovu na kisha una roho mbaya kiasi ambacho ukimwoona mwenzako ana elimu kama yako unatamani afe ubaki wewe duniani na kama roho yako ingekuwa na ncha kali ungetumia kuwachoma washindani wako ili wafe. Acha roho mbaya mwombe Allah akupe roho yenye kutulizana na kuridhika na akuepushe na unafiki na pia akupe uwezo wa kutafakari unayoandika mtandaoni yawe na manufaa kwa jamii na si kuharibu na kubomoa kama uwezo wako ulivyo sasa.

Ni kweli mkuu huyu mtu ukute ali disco kwa hiyo ana chuki binafsi na chuo
 
tatizo hamlijui ninini? walimu wa bongo wanapenda sana pesa hata kama unajua kitu atakufelisha ili aweke mazingira ya rushwa lazma umpe pesa na umjali kwa wanawake umpe nanihii ili upate cheti
 
Ungeleta hii mada wakati ukiwa unasoma pale Mzumbe....,
Uzalendo mgumu!
 
We jamaa umetokea pori lipi? Siyo kila mtu anaenda vyuo feki. Mxieeeew mwenyewe.

Mengine inabidi tuyarudie tena. Usisifie nje sana. Wengi tumesoma nje na tunaifahamu hiyo unayoita nje. Sumaye naye alikwenda kusoma nje. Mrema naye alikwenda nje kupata digrii. Lakini pia hiyo digrii ya kwanza ulipata wapi? Kama ulipata US, basi rudi US kupata ya pili na utanufaika sana. Hapa hiyo ya US Siyo imara sana kuhimili vishindo vya hapa. Mitindo ya elimu ya dunia hii, tunaifahamu.
 
tatizo hamlijui ninini? walimu wa bongo wanapenda sana pesa hata kama unajua kitu atakufelisha ili aweke mazingira ya rushwa lazma umpe pesa na umjali kwa wanawake umpe nanihii ili upate cheti

Hebu funguka zaidi ili tufahamu ni waalimu wa chuo gani. Mwanafunzi wa chuo hana pesa ya kumuhonga mwalimu wa chuo kikuu, ingawa naelewa hongo zimedekezwa sana na wazazi kutaka watoto wao wapate vyeti. Kumbukumbu niliyonayo, muhimbili ilikuwa ikiongoza kwa hongo za wahindi wanaotaka kuwa ma MD na dentist. Lengo lao kama kawaida, wakipata vyeti wanaingia Canada na UK.

Usilegee kimasomo, ukasingizia kwamba huo ndo mtindo.

Hili la Mzumbe ni aibu yao ya tangu zamani ikiwa ni IDM. Waliharibiwa na hao akina Luhanjo na Makinda, n.k waliokuwa wakijidai kwenda kusoma ili wapate vyeti vya kupandia cheo. Walikuwa wakitoka kazini na mishahara yao na wakihitaji cheti bila kujali ufahamu wao. Nahisi mtindo huo haukufutika hadi leo hii. Lakini hata SUA, UD yapo! Jiulize U dk wa magufuli, digrii ya hawa ghasia, akina Nchimbi na Kamala na hadithi za Msemakweli Kainelugaba.
 
Mengine inabidi tuyarudie tena. Usisifie nje sana. Wengi tumesoma nje na tunaifahamu hiyo unayoita nje. Sumaye naye alikwenda kusoma nje. Mrema naye alikwenda nje kupata digrii. Lakini pia hiyo digrii ya kwanza ulipata wapi? Kama ulipata US, basi rudi US kupata ya pili na utanufaika sana. Hapa hiyo ya US Siyo imara sana kuhimili vishindo vya hapa. Mitindo ya elimu ya dunia hii, tunaifahamu.

Nadhani naeleweka vibaya hapa, Mimi si shabiki wa vyuo vya nje na wale sifurahishwi na matatizo yanayotokea kwenye sekta ya elimu ya nchi hii kwa ujumla. Lakini pia si kweli Vyuo vyetu vina standard kubwa kama watu fulani fulani hapa wamejaribu ku potray.
 
Mzumbe ni janga kwa kweli hata walimu/lecturers wengi wao ni weupe vichwani (hawana maarifa ya kutosha) hata ukijaribu kutafuta machapisho (publications) zao kwenye Google wengi wao hawana hata moja wameishia ku-publish kwenye journals zao za Mzumbe ambazo hazina international standards. Kwa kweli mzumbe bado sana. Ukienda kwenye university rankings za Africa Africa | Ranking Web of Universities Mzumbe haipo hata top 100 universities in Africa.
 
Mzumbe ni janga kwa kweli hata walimu/lecturers wengi wao ni weupe vichwani (hawana maarifa ya kutosha) hata ukijaribu kutafuta machapisho (publications) zao kwenye Google wengi wao hawana hata moja wameishia ku-publish kwenye journals zao za Mzumbe ambazo hazina international standards. Kwa kweli mzumbe bado sana. Ukienda kwenye university rankings za Africa Africa | Ranking Web of Universities Mzumbe haipo hata top 100 universities in Africa.

Mkuu ni kweli?mbona kuna watu wanasema vyuo bora Tz ni Udsm na mzumbe au ndio husemi wa waswahili"muamba ngoma huvutia kwake"
 
Mzumbe ni janga kwa kweli hata walimu/lecturers wengi wao ni weupe vichwani (hawana maarifa ya kutosha) hata ukijaribu kutafuta machapisho (publications) zao kwenye Google wengi wao hawana hata moja wameishia ku-publish kwenye journals zao za Mzumbe ambazo hazina international standards. Kwa kweli mzumbe bado sana. Ukienda kwenye university rankings za Africa Africa | Ranking Web of Universities Mzumbe haipo hata top 100 universities in Africa.

Kwa mujibu wa maoni yako
 
Wadau wa JF
Salam natumain mu wazima! mimi ni mhitimu wa Masters of Business Administration ( Corporate Management) Mzumbe University kiukweli sioni kama nilijifunza kitu kipya kwenye hiyo Masters maana kuanzia Coursework (Assignments) kuna walimu walikuwa wanajitangaza kuwa ukihitaji kufanyiwa Assignment unatoa hela kidogo anakufanyia, kufika hatua ya Dissertation ndo nikaelekezwa kwa "Prof" (kwa bahati ndo alikuwa supervisor wangu chuon) ana ofisi binafsi Mjini, nikaenda tukakubaliana bei yeye ndo akawa anafanya kila kitu mimi nimekuja kukabidhiwa Dissertation ikiwa imeshasainiwa na supervisor nikaenda ku-submit. Kiukweli roho yangu inanishtaki maana sijaitendea haki taaluma.

acha kuchafua vyuo vya wengine
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom