Naona aibu kusema nina masters ya Mzumbe

Naona aibu kusema nina masters ya Mzumbe

Tatizo si chuo ila ni mtu mwenyewe. I don,t see any problem with Mzumbe kwa kuwa kina wahadhiri wazuri na wenye sifa. Kwa kipindi cha miaka 14 tangu kupandishwa hadhi kuwa chuo kikuu mengi yamefanyika. Kimetambulika kimataifa zaidi, kimeanzisha ushirikiano na vyuo vingi duniani na programm nyingi zimeanzishwa. Sasa hiyo MBA uliyosoma na kutok kapa wenzako mpaka wanaenda PhD na wengine imewapa kazi nzuri sana. Baki na mtazamo wako finyu wakati wenzio wana songa mbele
 
kwa kweli mzumbe ni chuo cha hali ya chini sana both kwa capacity yako (number & qualifications za staff wake) wengi wao wana digrii za kuunga unga tu.
 
Wadau wa JF
Salam natumain mu wazima! mimi ni mhitimu wa Masters of Business Administration ( Corporate Management) Mzumbe University kiukweli sioni kama nilijifunza kitu kipya kwenye hiyo Masters maana kuanzia Coursework (Assignments) kuna walimu walikuwa wanajitangaza kuwa ukihitaji kufanyiwa Assignment unatoa hela kidogo anakufanyia, kufika hatua ya Dissertation ndo nikaelekezwa kwa "Prof" (kwa bahati ndo alikuwa supervisor wangu chuon) ana ofisi binafsi Mjini, nikaenda tukakubaliana bei yeye ndo akawa anafanya kila kitu mimi nimekuja kukabidhiwa Dissertation ikiwa imeshasainiwa na supervisor nikaenda ku-submit. Kiukweli roho yangu inanishtaki maana sijaitendea haki taaluma.

Weye jinga mwenyewe. Uzuri nimeperuzu na kukujua sasa nitaongea na bosi wako ufukuzwe kazi.
 
majanga dissertation references 20. uk mzima quotation moja sawa hiyo watu wa mzumbe.
dissertation ya mzumbe sawa na SP SUA.
 
Kwa uzoefu wangu wa kuwa mwanafunzi level zote Tanzania, mfumo wa assessment vyuo vikuu hadi mwanafunzi kupata cheti ni mbovu sana. Necta ndiyo assessment pekee ambayo imefanya vizuri kwa muda mrefu kwa kipindi cha nyuma. Jaribu kuangalia watu uliosoma nao labda O/A level na waliosonga mbele after O/A level lakini almost kila mtu anafaulu akiwa chuo. Hapa sisemi wanafunzi washikwe wakiwa vyuoni ila mfumo wa assessement ni too personal (based on lecturer's decision)!

Usiseme vyuo vyote wewe unavijua vyuo vyote Tanzania, kama mnachakachua ni huko mzumbe na UD kuna vyuo viko serious vibaya mno
 
Wadau wa JF
Salam natumain mu wazima! mimi ni mhitimu wa Masters of Business Administration ( Corporate Management) Mzumbe University kiukweli sioni kama nilijifunza kitu kipya kwenye hiyo Masters maana kuanzia Coursework (Assignments) kuna walimu walikuwa wanajitangaza kuwa ukihitaji kufanyiwa Assignment unatoa hela kidogo anakufanyia, kufika hatua ya Dissertation ndo nikaelekezwa kwa "Prof" (kwa bahati ndo alikuwa supervisor wangu chuon) ana ofisi binafsi Mjini, nikaenda tukakubaliana bei yeye ndo akawa anafanya kila kitu mimi nimekuja kukabidhiwa Dissertation ikiwa imeshasainiwa na supervisor nikaenda ku-submit. Kiukweli roho yangu inanishtaki maana sijaitendea haki taaluma.

Katika watu wanaostahili pongezi ni wewe. Umejitambua kwamba hukupata chochote, bahati mbaya huwataji hao wahusika lakini kwa heshima ya JF nakuomba uwataje na kiwango ulichotoa. Hii itasaidia sana sana kuwarekebisha watu ambao wako kwenye nafasi wasipostahili.

Kwa watu kama bantulile, Mfa maji, Kijumba mshale, Elli, etc. hawaoni wapi kuna kosa. Hawa wananikumbusha kichwa wazi wetu anayesema UKIMWI ni kujitakia. Hawa nao wanadhani elimu ni juu yako. Hapana. Elimu ni matokeo ya vitu vingi kufanya kazi kwa usahihi na kwa pamoja ikiwa ni pamoja na watu kama huyo Prof (kama kweli ni prof maana Mzumbe kuna vituko) kujitambua akufanyie nini. Kwa chuo cha aina hii hata kama ungekomaa namna gani bado ungeshindwa kwa sababu wahusika wanasubiri pesa wakupe marks, wewe unataka elimu, matokeo yake watakukwamisha makusudi ili uwape pesa yao.
 
Mmenikumbusha dada mmoja toka Palestine alikuwa jirani yangu na tunasoma chuo kimoja yeye ni mwanafunzi wa masters mimi PhD...

Wanafunzi wa masters wa hiki chuo wako very proud na elimu wanayopewa; lakini kwa mshangao huyu dada alikuwa analalamika kwangu kila siku kuwa hapa hakuna lecturers wazuri ni wababaishaji...mimi natabasamu tu na kujiuliza kunani mbona binti ana mtazamo tofauti na wengine...

Siku moja akanambia mbona NK nikiwa nalalamika utii neno; wewe unaonaje hiki chuo (ni moja ya vyuo vyenye jina kubwa duniani)...nikamwambia kwa PhD zaidi ya asilimia 90 ni kazi ya mwanafunzi; hivyo sijawa na sababu za kulaumu supervisor

Nilimsifu kwa kugundua kuwa anachopata ni less than alichokuwa anatarajia...lakini nikam challenge kwa nini asi interact na hao walimu na kuwaambia alichokuwa anadhani kifundishwe kwa kuwa wenzetu wanapenda interaction???

Lakini nika conclude anaweza kuwa affected na mabomu ya Israel analalamika lakini hajuhi anachotaka...

Back to this thread; hivi siku hizi na huu utandawazi unategemea kumsikiliza lecturer peke yake ili upate knowledge???
Kwa nini msitafute mahalifa kupitia mitandao????

Mitandaoni kuna mpaka lecture slides za vyuo vikubwa duniani; including za research methodology

Au ndio ubize na IG mnasubiri mtafuniwe na kumezewa...enzi zetu mitandao haikuwa kihivyo lakini tulikuwa tunasoma kiasi kwamba walimu wakiingia class wanaanza na maswali kwani wanajua tumesha peruzi...

Mwisho wa siku mnakuwa wanyonge bila sababu mkikutana na waliosoma nje ya nchi.....wakati kuna watu nawajua ni competent na hawajawahi kusoma hata short course nje ya nchi
 
mi nafikiri vyuo vya morogoro vyote ( Mzumbe, SUA na Muslim University of Morogoro) vina shida maana hata ukiangalia graduates wake wamekaa kimazabe zabe tu kazi kulalamika makazini (Negative atitudes towards work)
 
Huwezi kuwa 'mzuri' upstairs kwa kigezo cha LOGO ya shule/chuo ulichosoma. You are what you are. ukienda chuo CHOCHOTE ukiwa mburula kichwani utaishia kununua marks/qualifications kwa mtindo fulani, name utajiona Bingwa kufanya hivyo.
So, after college, you are what you can really DO, irrespective of that poor logo on your certificate.
The rest ni hadithi za bar.
 
Nchi hii inahitaji overhaul kwenye elimu kuanzia namna tunavyopata walimu, grades za ufaulu wa wanafunzi & miundo mbinu ya shuleni/vyuoni.
 
Wadau wa JF
Salam natumain mu wazima! mimi ni mhitimu wa Masters of Business Administration ( Corporate Management) Mzumbe University kiukweli sioni kama nilijifunza kitu kipya kwenye hiyo Masters maana kuanzia Coursework (Assignments) kuna walimu walikuwa wanajitangaza kuwa ukihitaji kufanyiwa Assignment unatoa hela kidogo anakufanyia, kufika hatua ya Dissertation ndo nikaelekezwa kwa "Prof" (kwa bahati ndo alikuwa supervisor wangu chuon) ana ofisi binafsi Mjini, nikaenda tukakubaliana bei yeye ndo akawa anafanya kila kitu mimi nimekuja kukabidhiwa Dissertation ikiwa imeshasainiwa na supervisor nikaenda ku-submit. Kiukweli roho yangu inanishtaki maana sijaitendea haki taaluma.

ungeita takukuru ili upate haki yako kutokana na ukilaza wako umekubali kupata masters kwa kuchakachukuliwa kwahiyo usilalamike
 
hahahaa sasa chuo ndo kina shida au wewe mwenyewe, ulilazimishwa kutoa hela? huo ujinga wako mwenyewe mzumbe is best U.
 
You can pay for school but you can't buy class, wapi uliposoma isikusumbue sana Kama wewe mwenyewe ulikaza msuli.
 
Pole sana sio wote wanafanya hayo madudu asee....tafadhari wengine tulikuwa serious na shule....

Upuuzi wako wa kuichafua Mu sidhani kama mtu mwenye akili timamu atakubaliana nawe, Mosi, Ninahakika hujasoma Mu 2. Wewe ndo ilikupasa upate ujuzi na siyo hao waliokuandikia so ilikula kwako. 3. Ninaimani hata undergraduate ungesoma Mu ungedisco coz suala la research report lingekuondoa 4. Ninamashaka na weledi wako coz MU kuna utaratibu wa kupresent proposal hadi dissertation kwenye panel sasa sijui ilikuaje kwako hatua zote hata kama uliandikiwa 5. Siku nyingine ukipewa kazi ya kuchafua institution fanya uchunguzi usikulupuke ---- wewe
 
hahahaa sasa chuo ndo kina shida au wewe mwenyewe, ulilazimishwa kutoa hela? huo ujinga wako mwenyewe mzumbe is best U.

umekuja kuutangazia ulimwengu how stupid u r & nt da university

mi nafikiri vyuo vya morogoro vyote ( Mzumbe, SUA na Muslim University of Morogoro) vina shida maana hata ukiangalia graduates wake wamekaa kimazabe zabe tu kazi kulalamika makazini (Negative atitudes towards work)

Mawazo yenu haya nimeyapenda sana kwa sababu yanatokana na kutokukubali kwamba mutoa mada alikuwa na niya njema kabisa! Ni mtu anayejitambua. Amejitambua baada ya kumaliza shule hali ambayo ktk elimu inafahamika siku nyingi kwamba ni kawaida ya mwanafunzi yeyote kupenda kushinda kwa dezo, lakini baada ya kumaliza mwalimu aliyetoa dezo huwa ni mtu anayedhalaulika sanaaaa!

Sasa ninyi hamtaki kukubali kwamba kuna tatizo liliostahili kusemwa hadhalani na hasa kwa kuwa tumesoma Mzumbe, tumesoma UD, tumesoma SUA, nk. Tunadhani kwa kutetea chuo tulichosoma, nasi tunapanda ki-elimu. No way, Not that simpler!

Tusiwe kama serikali ya chama hiki tawala kuonyesha maendeleo yasiyoonekana. Utamchochea kujisomea, utamuonyesha udhaifu wake, utajisifia uelewa wako lakini mwishoni yote hayo huhaririwa na mwalimu fulani ktk chuo. Huyo ndo aliyetajwa hapa kwamba anaamua kuomba pesa!

Kumbuka utapeli wa mzumbe ulianzia kwa mkuu wao aliyejiita Profesa bila sifa. Kama VC alikuwa huyo, unategemea nini chini yake? RUBBISH!
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom