Nakataa kabisa, hali sivyo kama inavyodaiwa

Nakataa kabisa, hali sivyo kama inavyodaiwa

Ugumu wa maisha ya watanzania huwez kuyasemea wewe unayeishi mbali huko.Tuliopo Tanzania ndyo tunajua ni jinsi gani watu wanateseka....usifikiri wanaposema maisha yanekuwa magumu kwamba hawatokuwepo wanoakunywa pombe,kufanya anasa zote unazozijua..starehe zitakuwepo lakini angalia walio wengi maisha yao yapoje?

Hata huko Zimbabwe wakat wanapitia halo ngumu bado pombe zilinywewa,maduka yaliuza bidhaa,....

Tuache tuliopo huku tuisome namba,wewe endelea kula raga huko uliko
 
Nazungumnzia pension ambayo nilikuwa nakatwa toka kwenye mshahara kila mwezi kwa ajili ya maisha ya kustahafu. Awamu hii wameichota yote hawana jinsi ya kuirudisha sisi mtaani ndiyo sasa tunaishi kiujanja ujanja kuwakwepa wanaotudai.
Ni watanzania wangapi waliokuwa wastaafu mwaka huu wameathirika? Mbona hizi kelele zilikuwepo kabla hata ya haya mabadiliko ya pension?
 
Sasa wapi umeyaskia yote hayo uliyoyaeleza.

Mtu atakayebisha hali mtaani sio nzuri anakaza kichwa tu.
 
Ukisikia uwezo mdogo wa watanzania kufikiria ndo huu

1. Hoja yenu inaongelea nini?

2. Zipo facts zakutafsiri hicho mlichokileta? Zipi?

3. Nani anatakiwa kutetea hii hoja yakipumbavu wewe utushawishi au Mimi kukuuliza wewe?

Nitakujibu kifupi ukishindwa kunielewa wewe mwehu

Kila kipindi kulikuwa na gradual salaries increment hence life balance existed

Sasa hivi is one way fusing no balance to the citizens side.
Ni watanzania wangapi wanategea ongezeko wa mshahara kiasi cha ku-conclude kuwa mitaani hakukaliki kwa sababu ya maisha magumu?
 
Ni watanzania wangapi waliokuwa wastaafu mwaka huu wameathirika? Mbona hizi kelele zilikuwepo kabla hata ya haya mabadiliko ya pension?

Nyinyi watu jibuni tunayo wauliza

Umeongea bila fact hata moja ama kweli huu Uzi huu waajabu.

1. Tuambie Lita moja ya petrol ni Tsh ngapi? Kwanini na ina-impact gani kwa maisha ya mtanzania ukizingatia yafuatayo

a) ongezeko la mishahara sambamba na ongezeko la bei ya petrol

Kikwete ilikuwa Tsh ngapi Vs sasa ya Pombe

Mishahara imepanda kwa uwianogani?

Nitakuuliza swali la pili ukijibu hilo
 
Hunijui. Mimi husimamia ukweli na si mfuata mkumbo! Mkumbo ninaoukataa ni kuunga tela na kusema kuwa maisha ya mtanzania wa kawaida yaliwahi kuwa mazuri na sasa ni mabaya!
Ukweli nikwamba maisha yawatanzania walio wengi hayajawahi Kuwa mazuri ila kipindi hiki yamezidi kuwa mabaya zaidi... Ungekuwa shopkeeper ungeona hali halisi ya watanzania walio wengi... Mtu anaomba umpie sukari ya miatatu yani hata robo tu sh600 hana...hao ndio watanzania wanyonge sass
 
Nyinyi watu jibuni tunayo wauliza

Umeongea bila fact hata moja ama kweli huu Uzi huu waajabu.

1. Tuambie Lita moja ya petrol ni Tsh ngapi? Kwanini na ina-impact gani kwa maisha ya mtanzania ukizingatia yafuatayo

a) ongezeko la mishahara sambamba na ongezeko la bei ya petrol

Kikwete ilikuwa Tsh ngapi Vs sasa ya Pombe

Mishahara imepanda kwa uwianogani?

Nitakuuliza swali la pili ukijibu hilo
Na mimi mbona hukujibu swali langu?
 
Ukweli nikwamba maisha yawatanzania walio wengi hayajawahi Kuwa mazuri ila kipindi hiki yamezidi kuwa mabaya zaidi... Ungekuwa shopkeeper ungeona hali halisi ya watanzania walio wengi... Mtu anaomba umpie sukari ya miatatu yani hata robo tu sh600 hana...hao ndio watanzania wanyonge sass
I am a shopkeeper my dear. Hii ni hali ya kawaida.
 
Ni watanzania wangapi wanategea ongezeko wa mshahara kiasi cha ku-conclude kuwa mitaani hakukaliki kwa sababu ya maisha magumu? Usiniponijibu wewe mwehu!
Tatizo watanzania mnadhani Wanaopata mshahara tu ndo wana Hali mbayaa.. Yani kaaa ukijua elaa wanayolipwa wafanyakazi ndo hizo wanazitumia Kununua vitu madukani..hosp...kulipa adaa.. Sasa hali zao zikiwa mbayaa wewe na bidhaa zako hizo zitadodaaa tuu... kama unauza sabuni sijui ukikosa wateja watoto watakula hizo sabuni?????

Ukimfanya tajiri aishi kama shetani bhasi unataka MASKINI AFEE KABISAA...!! maisha ni kutegemeana aisee... usimuombee MO mabaya ukadhani wewe hautaathirika unajidanganya kabisa...
 
Huku mitandaoni sasa kumeshakuwa ni sehemu ya uhalisia mbadala [alternate reality].

Ukiishi huku utaambiwa na kuaminishwa kuwa huku uraiani sasa hivi hakukaliki. Utaaminishwa [na kama ukiwa mjinga, mvivu, na zuzu, utaishia kuamini kweli] hali ya maisha ni mbaya mno. Hayo utayoaminishwa yatakufanya ujenge taswira nyingi mno kichwani.

Unaweza ukapata taswira ya kwamba sasa hivi Watanzania wengi wanalala njaa. Watanzania hawana nguo za kuvaa. Maduka hayana bidhaa. Watu wanakula nyasi na panya kama ilivyokuwa huko Zimbabwe miaka kadhaa iliyopita. Watoto wa shule hawana kalamu wala daftari. Watu hawanywi pombe. Hawali kitimoto. Hawaogi. Hawana magari. Hawachepuki. Na mengineyo lukuki.

Lakini mtu ukiachana na hayo maneno ya kwenye mitandao na uingie mwenyewe uraiani ujionee na upate tajiriba ya uhalisia wa mambo, utaishia kuhitimisha kuwa huko kwenye mitandao kuna upotoshaji na utiaji chumvi mkubwa sana.

Tembea tu huku na kule jijini Dar, nenda mikoa mingine na wilaya zake, utaona maisha ya watu yanaenda tu kama ilivyo siku zote.

Mara umekutana na msafara wa harusi. Umekaa kwa Mangi unakunywa Konyagi yako ya kupimiwa mara ghafla unaona kigoma kinapita na watu, wake kwa waume, wakubwa kwa watoto, wanajiachia tu.

Sasa kama uko ni mtu wa tafakuri, utajiuliza, ‘mh...hivi hiyo hali mbaya inayozungumziwa huko kwenye mitandao ndo ipi hasa’?

Kwa hiyo, kusema ukweli mimi nakataa kabisa. Nabisha. Nasema hali si mbaya. Hali iko vile vile tu ambavyo imekuwa karibu siku zote, ukiondoa labda enzi zile ambapo watu tulikuwa tunaenda kupanga mstari kwenye maduka ya ugawaji kununua mikate ya Siha, sukari, sabuni za Mbuni na Mbunju, na mahitaji mengine.

Zaidi ya hapo, kelele kelele za huko mitandaoni hazina mashiko. Ni za watu wanaotapa tapa tu. Wafamaji.

Wakatabahu,

Alhaji N. Ngabu [emoji6].
Yaani wewe jamaa ulishashindikana kabisa😀😀..hiyo style yako ya kumalizia mada imenischekesha sana.
In reality watu wanaishi kama zamani wala hakuna issue kivile
 
Ni watanzania wangapi wanategea ongezeko wa mshahara kiasi cha ku-conclude kuwa mitaani hakukaliki kwa sababu ya maisha magumu? Usiniponijibu wewe mwehu!

Unaelewa uchumi ni nikama biological theory of food chain?

You don't understand this sina MTU wa kujadiliana naye

Fedha inazunguuka ..... Fact

Ili upate fedha lazima uwe na chanzo....fact

a) Kutoka serikali Kali kwenda kwa mfanyakazi kwenda kwa mfanyabiashara kwenda kwa mkulima na kurejea serikalini tena kupitia mifumo ya kodi mbalimbali na mabenki - link moja ikikatika mfarakano wa kiuchumi hutokea

b) Sisi tunalipa kodi
1. Mfanyakazi analipa pay as you earn moja kwa moja na baada yahapo zinalipwa zingine kwenye manunuzi ya kila siku chochote anakilipa kodi na serikali inapata fedha zakujiendesha na kusimamia nchi, nk

2. Mfanyabiasha analipa kila anunuapo kisha anauza na vivyo hovyo kama mfanyakazi kwa manunuzi ya service zote zingine

3. Mkulima yeye wa mwisho analipa tu kodi na baada ya hapo imetoka .... Consumers

A) mfanyakazi hana contribution ya mzuunguuko wa fedha? Are you serious? Fafanua hili

B mfanyabiashara anamuuzia nani? Kama siyo ananunua kwa mkulima?

I) mkulima.... Sector yakilimo imefanya vizuri mazao gani?

Tumbaku? Wapi kwa asilimia ngapi?

Kahawa ? Wapi na kwa asilimia ngapi?

Mkonge? Wapi na kwa asilimia ngapi?

Uvuvi? Wapi na kwa asilimia ngap?

Pamba? wapi na kwa asilimia ngapi?

Mahindi? Wapi na kwa asilimia ngapi?

Mifugo? wapi na kwa asilimia ngapi?

Ili tuweze kumpuuza mfanyakazi katika eneo lake tumjadili consumer no-2 mkulima wapi/ eneogani amekuwa kiuchumi?

Karibu
 
Wewe unataka ideas au jina.

Tunabadilishana mawazo hapa sio kutafuta mchumba.

Picha hupati
Jina ndio hilo.

Ukilitaka kwa urefu naitwa
YAHYA KIFYATU

Napatikana pia twita kwa jina hilo.

Tafuta maana ya matokeo makubwa sasa.
 
Ni watanzania wangapi waliokuwa wastaafu mwaka huu wameathirika? Mbona hizi kelele zilikuwepo kabla hata ya haya mabadiliko ya pension?
Haiwahusu waliostahafu mwaka huu tu. Mimi nina zaidi ya miaka 7 toka nistahafu. Nilikuwa napokea pension yangu vizuri bila matatizo. Matatizo yameanza Sept baada ya mambo ya kishenzi kuanza kutumika August.

Ni bahati mbaya sana kuwa na watu wasiotumia viungo sahihi kufikiri. Ile roho mbaya ya kuwa mimi hainigusi ni hulka mbaya sana.
 
Back
Top Bottom