Nahodha - Marufuku majeshi yetu kuajiri raia

Nahodha - Marufuku majeshi yetu kuajiri raia

Serikali kupitia wizara ya ulinzi na JKT imesema kuanzia sasa utaratibu wa majeshi kuajiri raia na kuwapeleka kwenye mafunzo utasitishwa na utaanza utaratibu mpya wa kuajiri kutoka JKT. Uamuzi huo umetolewa na Waziri Nahodha ambaye pia ametoa wito pia kwa wizara ya mambo ya ndani kuagiza jeshi la polisi, magereza na zimamoto kuajiri wahitimu wa JKT na kuachana na utaratibu wa kuajiri raia wa kawaida.

Mchungaji Msigwa alikuwa sahihi aliposema akili ndogo kuongoza akili kubwa.
Ajira za raia katika sekta za jeshi haziepukiki kwa sabaubu wanajeshi kazi yao ni ile waliyochukulia mafunzo. Papo hapo jeshi linahitaji makarani, wataaalamu mbalimbali katika fani ambazo si zautendaji wa kijeshi bali wa kiofi na utal;amu mwingine katika ofisi za jeshi. Hilo lipo po pote vinginevyo huyu waziri ni mzuzu anayeongea kisiasa zaidi. Ukichukulia jambo lenyewe lilivyo haliepukiki.

Wenzetu utaona jeshi la polisi ofisi za record, na shughuli nyingine wamejaa raia wa kawaida ambao wamesomea mambo ya uhaziri na sheria. Polis ni kwenye majukumu yao huko.

Tuache siasa, tuje kwenye hali halisi ya maisha na utendaji.
 
ni wazo jema na jambo jema
wale viherehre wanaohonga au kuingizwa kidugu itapungua
nadhani italeta dispilini zaidi jeshini .
 
nahodha ni kichwa ..........wazo zuri ........unayesema we dokta ......sijui mhandisi unaona upuuzi kupiga kwata jkt alafu ndo wakuchukue basi we si mzelendo ........si kila mtu lazima awe mwanajeshi .......kafanye kazi nyingine ......mapolisi /maafisa magereza wengi full longo longo hii itasaidia .......
 
kwa yeyote aliyetazama uwasilishaji wa bajeti ya wizara ya Ulinzi atakubaliana na mimi kuwa vuai ni waziri wa pekee na nitofauti na mawaziri wengine!

Hata mimi nakubali.Ni waziri wa aina yake.kuongea kama anaimba ngonjera, kuvaa miwani iliyomzidi, kushindwa kujibu maswali magumu kama lile la Zitto, kujichekesha lakini akiwa na sura ya kukata tamaa na kuyumbishwa na hoja za wabunge, ni sifa za pekee ambazo anazo Vuai peke yake.
 
upuuzi tu!hivi mimi nikija na utaalamu wangu wa kipekee utanitaka niende JKT kupoteza muda ndio uniajiri?hizi ni mbwembwe tu zilizokosa mashiko.....sijui tunataka kuachieve nini?wenzetu wanaimarisha weledi wa kijeshi sisi tunaongeza miguvu isiyokuwa na tija.
Pengine sijaelewa marufuku yenyewe. Lakini kama ni ufikirivyo wewe basi amekosea kwelikweli. Majeshi yote duniani wakati mwingine ulazimika kuajiri raia wenye ujuzi maalumu, na hii huwezi kuweka kigezo cha JKT. Pia nafikiri ni kuwanyima haki watanzania wengi ambao hawatakuwa wamwpata nafasi ya kujiunga na JKT. Mwisho si wote wapitao JKT wanakuwa wazalenfo!
 
Ngoja tuone na ndugu zao watapitia namna hiyo au ni kwa hawa maskini tu
 
Utaratibu huo ni mzuri na muafaka sana, ila sijajua kuhusu wanataaluma mbalimbali kama nao watatakiwa kufuata utaratibu huo huo.
Kwa kadiri ya maono yangu, nadhani Wizara inapaswa kuweka wazi mazingira ya kuwavutia, natambua kuwa mazingira hayo yapo, ila kwa kuwa kuna utaratibu mpya umewetangazwa basi kuna kila sababu ya kuweka wazi taratibu za kujiunga kwa kundi hili lingine.
 
upuuzi tu!hivi mimi nikija na utaalamu wangu wa kipekee utanitaka niende JKT kupoteza muda ndio uniajiri?
hizi ni mbwembwe tu zilizokosa mashiko.....sijui tunataka kuachieve nini?wenzetu wanaimarisha weledi wa kijeshi sisi tunaongeza miguvu isiyokuwa na tija.

Utaalam wa kipekee ni upi? Kama huwezi kuwa mwanajeshi nenda katika sekta nyingine za ajira si lazima uwe soldier.
 
Tanzania nchi ya double standard always.....let's wait and see!
 
Mi nawashangaa wanao hubiri kupitia JKT tunakuza uzalendo mbona hawasemi uzalendo wa waliopita huko kama Mwigulu Nchemba, wezi wengi wa rasilimali zetu wamepita JKT hata wanaokandamiza uhuru wetu kama ndugai. Uzalendo ni îmani haufundishwi. Hii ni mental and spiritual power to fight for national good course.
 
Last edited by a moderator:
Mi nawashangaa wanao hubiri kupitia JKT tunakuza uzalendo mbona hawasemi uzalendo wa waliopita huko kama Mwigulu Nchemba, wezi wengi wa rasilimali zetu wamepita JKT hata wanaokandamiza uhuru wetu kama ndugai. Uzalendo ni îmani haufundishwi. Hii ni mental and spiritual power to fight for national good course.

Uzalendo maana yake nini??? (kwa tafsiri ya ccm)
 
Last edited by a moderator:
jeshi linahitaji wataalamu kwa mfano wahandisi, wahasibu, wanasheria, waandishi, madaktari etc.

Kwa utaratibu mpya ina maana kama wewe ni daktari na unataka ajira JWTZ huna budi kupita JKT kwanza ukale kwata, ndo ufikiriwe kama unaweza kukidhi vigezo vya kuajiriwa JW. Duuh!

Huu ni utaratibu wa kawaida sana hata wenzetu wengi wanautumia. Kuhusu wataalam maalum unaweza wekwa utaratibu wa kuwaajiri kama raia kwani hata sasa wapo wengi kabisa walioajiriwa kihivyo ila kamwe hawatakabidhiwa uongozi kijeshi. Baada ya muda kupita wataijutia fursa waliyokuwa wameipoteza kwa kuzikosa priviledges kadhaa zinazoambatana na kuwa mwanajeshi na haswa Afisa.
Utaratibu huu uliasisiwa na Hayati Baba wa Taifa na uliendelea hadi kuparaganyika kwa uchumi baada ya vita dhidi ya nduli Amin ambapo ilimbidi Mwinyi asitishe hadi serikali ingejipanga tena. Zamani mhitimu wa chuo au Kidato cha sita alitakiwa kwenda JKT kwa mwaka mmoja ambapo alilipwa posho na mshahara wake kurudi serikaluni kama mchango wake kwa taifa. Sehemu ya kipindi alitumia kwenye fani yake k.m. ualimu, udaktari, Afisa kilimo n.k. huku akilipwa sehemu ya mshahara na kisi kikubwa kikienda serikalini.
Makamanda waliweza watembelea na kupata matatizo yao, kuwaonyesha mshikamano na kuwajengea ujasiri. Walipomaliza mkataba walirejea makambini kwa mafunzo ya kumalizia, rehearsal ya gwaride la kuhitimu na kukabidhiwa vyeti na barua za kuwarejesha kwa waajiri wao/taasisi.
Binafsi nakiri, pamoja na kuhitilafiana na JK katika mengi tu, kwa hili la kurejesha JKT namwunga mkono mia kwa mia na ni matumaini yangu kuwa serikali yoyote baada ya hii itaendeleza zoezi hili lenye kujenga ujasiri, uhusiano, mwamko na utaifa.
 
Serikali kupitia wizara ya ulinzi na JKT imesema kuanzia sasa utaratibu wa majeshi kuajiri raia na kuwapeleka kwenye mafunzo utasitishwa na utaanza utaratibu mpya wa kuajiri kutoka JKT. Uamuzi huo umetolewa na Waziri Nahodha ambaye pia ametoa wito pia kwa wizara ya mambo ya ndani kuagiza jeshi la polisi, magereza na zimamoto kuajiri wahitimu wa JKT na kuachana na utaratibu wa kuajiri raia wa kawaida.

......I like the idea.......wasiishie hapo tu......waende zaidi...waamue kuwa hata Wizara zinazohusu Majeshi yetu....maafisa wake wote kuanzia mfagiaji na kuendelea.......among other minimum qualification JKT lazima iwepo......
 
Nimesikia ajira 10,000 za jkt kila mwaka eti ni kuimaliza cdm 2015 kwani wengi wataiona haina maana kwani kazi watakuwa wamepata. Hawatakuwa na cha kuwaskiliza zaidi ya serikali ilowapa ajira...kama ni kweli basi jk atakuwa amecheza kudhungu itabidi cdm imuunge mkono.
 
Tatizo lipo kwenye utekelezaji wa haya
wanayosema.
 
Back
Top Bottom