Mwl Nyerere aliwahi kumpigia kura Mbunge wa Upinzani. Je, alikuwa msaliti?


E

eedoh05

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2011
Messages
632
Points
225
E

eedoh05

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2011
632 225
Mwl. Nyerere wakati wa enzi zake akiwa ameng'atuka aliwahisema katika uchaguzi fulani wa kitaifa alipiga kura ya urais kwa mgombea wa CCM lakini kwa nafasi ya ubunge alimpigia mgombea wa upinzani. Hivi, jambo hili katika zama hizi za siasa uchwara (Rostam, 2009). Mwl. tungemweka kundi gani?

Msaliti? Mwanamakundi? Mchumia tumbo? Ndumilakuwili? Oil-chafu?

Tafadhali, ondoeni ushabiki. Jenga hoja unapochangia, wengi tuelimike
 
Du Bois ideas

Du Bois ideas

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2011
Messages
428
Points
0
Du Bois ideas

Du Bois ideas

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2011
428 0
Alitumia Demokrasia ya kupigia mtu anayemuona atasaidiana na wanachi katika kuleta maendeleo. Mwl. hakuwa katika mlengo wa UCCM bali maslahi ya taifa na wananchi wake. Kwangu sioni shida kwa DR Slaa. Kuwa na Kadi ya CCm kwani nani hajui kama aliwahi kuwa CCM na baadaye akaondoka kwa ufedhuri wa hao watu. Kadi ya shibuda na Mrema walisharudisha? Sambwe Shitambala naye alirudisha ya CDM?
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,012
Points
2,000
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,012 2,000
Toa details, source yako ni ipi, Nyere alisema hili lini na alimpigia mbunge gani wa upinzani huyo?
 
J

Jasusi

JF-Expert Member
Joined
May 5, 2006
Messages
11,506
Points
1,250
J

Jasusi

JF-Expert Member
Joined May 5, 2006
11,506 1,250
Kiranga ,
Ilikuwa katika jimbo la Musoma. Mwaka 1995. CCM walisimamisha mwizi (sasa hivi tunawaita mafisadi). Mwalimu akawaonya kuwa huyu mtu mliyemsimamisha ni mwizi, tafuteni mwingine. CCM kama kawa yao wakakataa. Mwalimu akasema hadharani kuwa hawezi kumpigia kura mwizi na atampigia kura mgombea wa NCCR/ Mageuzi, Ndobho, ambaye alishinda uchaguzi mwaka huo.
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,012
Points
2,000
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,012 2,000
Kiranga ,
Ilikuwa katika jimbo la Musoma. Mwaka 1995. CCM walisimamisha mwizi (sasa hivi tunawaita mafisadi). Mwalimu akawaonya kuwa huyu mtu mliyemsimamisha ni mwizi, tafuteni mwingine. CCM kama kawa yao wakakataa. Mwalimu akasema hadharani kuwa hawezi kumpigia kura mwizi na atampigia kura mgombea wa NCCR/ Mageuzi, Ndobho, ambaye alishinda uchaguzi mwaka huo.
Yaani hii habari ya wezi CCM mpaka aibu, we limtu kama Mabina lile limtu la kazi kabisa linajulikana, wameenda kulifanya "Mwenyekiti wa CCM wa Mkoa wa Mwanza"

Duh,

Aibu.
 
J

Jasusi

JF-Expert Member
Joined
May 5, 2006
Messages
11,506
Points
1,250
J

Jasusi

JF-Expert Member
Joined May 5, 2006
11,506 1,250
Yaani hii habari ya wezi CCM mpaka aibu, we limtu kama Mabina lile limtu la kazi kabisa linajulikana, wameenda kulifanya "Mwenyekiti wa CCM wa Mkoa wa Mwanza"

Duh,

Aibu.
CCM wote ni wezi na wanalindana. Kuanzia ngazi ya juu hadi wilayani. Ndiyo maana kauli ya kujivua gamba sasa wanatamani hata wasingeitoa.
 
P

Precise Pangolin

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2012
Messages
12,497
Points
2,000
P

Precise Pangolin

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2012
12,497 2,000
CCM wote ni wezi na wanalindana. Kuanzia ngazi ya juu hadi wilayani. Ndiyo maana kauli ya kujivua gamba sasa wanatamani hata wasingeitoa.
Ndio maana imeajiri majangili na maharamia kuwa katibu mkuu wa chama
 
K

Kifarutz

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2012
Messages
1,743
Points
1,225
K

Kifarutz

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2012
1,743 1,225
Kiranga ,
Ilikuwa katika jimbo la Musoma. Mwaka 1995. CCM walisimamisha mwizi (sasa hivi tunawaita mafisadi). Mwalimu akawaonya kuwa huyu mtu mliyemsimamisha ni mwizi, tafuteni mwingine. CCM kama kawa yao wakakataa. Mwalimu akasema hadharani kuwa hawezi kumpigia kura mwizi na atampigia kura mgombea wa NCCR/ Mageuzi, Ndobho, ambaye alishinda uchaguzi mwaka huo..........
Kaka hapo kwenye blue naomba kupatie jina la huyo mwizi aliyeangukia pua..! Teh teh teh, Nyerere alikuwa hamumunyi maneno. kwenye ufisadi
 
M

Mazindu Msambule

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2012
Messages
5,662
Points
2,000
M

Mazindu Msambule

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2012
5,662 2,000
Naomba kusahihisha kidogo, Mwalimu hakumpigia kura huyo mpinzani, ila alimnadi mbele ya wapiga KURA, hii ilikua Musoma mjini wakati anamnani Mr. Clean Mkapa, mgombea wa magamba alikua na scandals kibao, mwalimu akamtolea uvivu hapo hapo na akasema, kama mimi ningekua ndio nyie wananchi ningempa Kura fulani. Yasemekana pia mwalimu hakufurahishwa na kitendo cha kamati kuu ya CCM kutoa jina la Dr. Slaa na kuweka mtu mwingine kule Karatu, ccm wanaipata sana leo kwa kitendo chao hico, na kama ni wakweli, lazima watakua wanajutia kutokumpa Dr. Slaa ile nafasi though sina hakika kama Dr. angepewa nafasi ile wakati ule, sijui kama hadi sasa angeendelea kuwepo ndani ya magamba, nahisi misimamo yake na sisiem wangetofautiana tu mbele ya safari.
 
sosoliso

sosoliso

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2009
Messages
8,181
Points
2,000
sosoliso

sosoliso

JF-Expert Member
Joined May 6, 2009
8,181 2,000
Naomba kusahihisha kidogo, Mwalimu hakumpigia kura huyo mpinzani, ila alimnadi mbele ya wapiga KURA, hii ilikua Musoma mjini wakati anamnani Mr. Clean Mkapa, mgombea wa magamba alikua na scandals kibao, mwalimu akamtolea uvivu hapo hapo na akasema, kama mimi ningekua ndio nyie wananchi ningempa Kura fulani.
Mkuu yule aliekataliwa na Mwalimu alifanya kosa kubwa sana machoni mwa Mwalimu.. Alishiriki kukihujumu na kukiua chama cha ushirika cha Mara.. Mwalimu aliwaambia wananchi wacimchague kwa kuwa alishiriki kukiua chama chao cha ushirika..

Huyo ndo alikuwa Nyerere.. Hana hata chembe cha unafiki.. Wamseme kwa mengine..
 
O

omusimba

JF-Expert Member
Joined
Jul 25, 2012
Messages
307
Points
195
O

omusimba

JF-Expert Member
Joined Jul 25, 2012
307 195
ccm walimpisha munema ambaye alikuwa fisadi papa pale mara co-operative union .

mheshimiwa hakulipenda hili akaamua kumpa kura yake ndobo Ailikuwa mgombea wa NCCR!
 
T

Twasila

JF-Expert Member
Joined
May 12, 2011
Messages
1,913
Points
1,500
Age
70
T

Twasila

JF-Expert Member
Joined May 12, 2011
1,913 1,500
Assume wewe ni mwana CCM kati Nape wa CCM na Dr.Slaa wa CHADEMA ungemchagua nani?. Weka uahabiki pembeni.
 
asrams

asrams

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2011
Messages
4,805
Points
2,000
asrams

asrams

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2011
4,805 2,000
Assume wewe ni mwana CCM kati Nape wa CCM na Dr.Slaa wa CHADEMA ungemchagua nani?. Weka uahabiki pembeni.
Hilo swali halihitaji hata form 6 kujibu.... Dr. Slaa all the way.


Sent from my Nokia 8310 using Tapatalk
 
M

Mr.Busta

JF-Expert Member
Joined
Mar 24, 2011
Messages
672
Points
195
M

Mr.Busta

JF-Expert Member
Joined Mar 24, 2011
672 195
Hilo swali halihitaji hata form 6 kujibu.... Dr. Slaa all the way.


Sent from my Nokia 8310 using Tapatalk
mbona umeenda mbali sana f6 wkt watoto wa darasa la awali wanamjua dr.slaa kuwa rais ajaye.
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,012
Points
2,000
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,012 2,000
Hukumbuki Paul Ndobo - Musoma Vijijini.
Asante.

Mkuu Jasusi kanipa hapo juu.

Licha ya mimi kutokukumbuka kuna wengine hawakujua kabisa, vijana (na hata wazee) wengi wanajifunza hapa kwa hiyo details ni muhimu.

Ukimnominate jambazi kwa tiketi ya CCM kwa kweli unawa force hata die hard members wa CCM wenye principles ama kuacha kupiga kura, ama kumpigia mpinzani.
 
Naibili

Naibili

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2011
Messages
1,680
Points
1,225
Naibili

Naibili

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2011
1,680 1,225
Yaani hii habari ya wezi CCM mpaka aibu, we limtu kama Mabina lile limtu la kazi kabisa linajulikana, wameenda kulifanya "Mwenyekiti wa CCM wa Mkoa wa Mwanza"

Duh,

Aibu.
wakazi wa mwanza hakuna asiyemjua mabina, Ila hakuna asiyejua kuwa CCM wameweka pesa mbele
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,012
Points
2,000
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,012 2,000
wakazi wa mwanza hakuna asiyemjua mabina, Ila hakuna asiyejua kuwa CCM wameweka pesa mbele
Wote walioshiriki kumchagua Mabina - na majambazi wengine kama yeye walio katika CCM-wameruhusu ujambazi kuwekwa juu na hawawezi kulalamikia matatizo ya CCM kutojali wananchi.
 

Forum statistics

Threads 1,285,692
Members 494,726
Posts 30,870,375
Top