Mwenye taarifa huko serikalini jamani mshahara wa mwezi nov kimya!

Mwenye taarifa huko serikalini jamani mshahara wa mwezi nov kimya!

songea nako kimyaaaa! Payroll zimeletwa kabla ya tar 20, kitu kiitwa "titiii" au teteee, TITI" vyovyote vile, bado. Wahusika wanasema "haijaingia" sasa sijui huko inakoingia! Cha msingi watuambie tatizo kupitia vyombo vya habari.
 
mshahara mpaka leo kimya vp kulikoni? maana sio kawaida. mwenye report atujuze.

Kutokana na sababu zilizo nje ya uwezo wetu tutachelewa kutoa mshahara kwa watumishi wa umma kwa wiki mbili hadi December 15. Tunaomba radhi kwa usumbufu utakaojitokeza. Imetolewa na Ofisi ya mahusiano. Ikulu
 
kuweni na subira hazina imekauka.serikali inafanya utaratibu kuazima mifuko ya hifadhi.ovaaa
 
Umenena, tunapotaka mishahara itufikie November wakati ndio bajeti ya Mwezi wa 12 maana yake tunataka ifikapo X-mass tuwe tumeishiwa. Wengine wanafikiria leo tu si kesho ndio maana kuna wanaopenda kama wangepata kabla ya ya muda kufika.

Ukweli bongo tumezoeshwa vibaya, nchi zilizoendelea mshanara humfukia mtu baada ya kumaliza huo muda anaolipwa msharana na baada ya kufanya tathmini ya mengi ikiwemo mahudhurio yake, kwa maana hiyo msharaha ungetazamiwa kuwafikia mwishoni mwa wiki ya kwanza ya mwezi Desemba.

Toa mfn wa nchi hzo, mkuu kimsingi huwezi kufananisha nchi zilizoendelea na tz kwanza nchi zile allowances zipo kibao hadi watoto na wanalipwa after 2wks lkn tz ni mshahara huo tu. Na kwa wenzangu wa local Government ndo kabisa mambo yao yapo kilokoloko siku xote.
 
Toa mfn wa nchi hzo, mkuu kimsingi huwezi kufananisha nchi zilizoendelea na tz kwanza nchi zile allowances zipo kibao hadi watoto na wanalipwa after 2wks lkn tz ni mshahara huo tu. Na kwa wenzangu wa local Government ndo kabisa mambo yao yapo kilokoloko siku xote.

Marekani huwezi kupata mshahara mpaka masaa uliyofanyia kazi yafanyiwe tathmini na taarifa zipelekwe kwenye mtandao unaotengeneza pay roll au direct deposit. Kwa kawaida baada ya muda unaokusudiwa kulipiwa mshahara kukamilika si pungufu ya siku kuanzia 4-5 ndipo pay cheque au direct deposit itokee kwa wanaolipwa iwe by week au weekly pay ambaho ni hourly pay. Mfano kama malipo ya wiki hii basi utalipwa wiki ijayo Ijumaa vinginevyo hakuna njia ya mkato na hawawezi kukulipa bila tathmini ya mahudhurio yako kazini kutoka kwa HR.

Kwa wanaofanya kwa contract kama watumishi wa serikali ambao mfumo wa kazi ni tofauti na wa hourly, basi malipo ni by week badala ya weekely. By week maana yake ni baada ya wiki mbili. Hivyo kama unaanza kazi Januari ujue utapata malipo yake wiki ya mwisho ya mwezi Januari kwa kazi uliyofanya siku 15 za mwanzo wa mwezi.

Nina uzoefu kwa ninayosema kwa vile nilishawahi kufanya kazi hourly kwenye makampuni binafsi na nilishawahi kufanya kazi ya kufundisha highschool wakati nipo chuo ambako nililipwa kwa contract kwa mwezi pay ni mara mbili.

Nadhani shaka nimeshakuondolea.
 
source please !!! Weka na picha !!!!!!!!
serikali haina hela na imeomba mkopo kutoka katika benki kama ilivyo ada,kuweni na subira kwa siku hizi chache maana mtapata hela kuanzia tarehe 3 desemba
 
Na hapo ukute watu wanaomba chadema isambaratike, haki amama chadema ikisambaratika serikali ya ccm itatutesa vibaya sana, hapo tu wana mgogoro kidogo tayari ccm wamepandisha gharama za umeme, mishahara haieleweki itatoka lini, km kumtimua zzk bora wafanye haraka ili waendelee kututetea wanyonge.
 
Kuna tetesi kuwa hazina hawajapokea fungu la mishahara toka BOT kwa maana hiyo ni majanga sehemu yote ya nchi hii.
 
Last edited by a moderator:
Kuna tetesi kuwa hazina hawajapokea fungu la mishahara toka BOT kwa maana hiyo ni majanga sehemu yote ya nchi hii.
 
Last edited by a moderator:
Nadhani uongo ni sera ya ccm, kwani JM alitangaza mshahara kutoka tar. 23 ya kila mwezi naye pinda akasema hakutakuwa tena na mgawo wa umeme. hapa nilipo sina umeme wala salary haijaingia. KIDUMU CHAMA CHA MAPINDUZI
 
kunawatu mnanifurahisha kweli. kanci ketu haka Tanzania kenye miaka 51 ya uhuru unakalinganisha na marekani more than 150 ya uhuru jamani. Unataka ukilala ukiamka tu, jinsi New York ilivyo basi na Dar es salaam iwe ivyo ivyo, unataka the way MIAMI ipo basi na Mwanza au Arusha iwe hivyo! Jamani hao walisha tutangulia. kama ni mwana historia mzuritunapopita nawao walipita so wao walipo leo ndio future yetu sisi miaka 150 ya uhhuru ijayo. wakati wao feture yao wanaijua wao.

Mshahara ni haki ya mtumishi. we unaye sema tuige marekani mara masaa sijui yamefanyaje kwa siku sawaaaaa, lakini kaka hicho unachokisema kinawezekana sasa? miundombinu tuliyo nayo inaruhusu utaratibu huo? mfano mdogo tu, mpaka leo taarifa za mtumishi basicaly still zipo interms of hard copy kwa asilimia 75% na zilizo baki ni softy copy. kufanya ugumu wa kupandisha madaraja, kupata stahik kama mtumishi kwani inabidi kuzungusha faili kwenye maofisi ya maafisa utumishi, mkurugenzi wakuu wa idara na n.k

je wajua wenzio karne hii wako ki soft copy zaidi, ambapo 90% ya data zao ni katika mfumo wa computer zaidi, nikwa sababu wame expand kiteknolojia na kufikia hapo. so waache watu walipwe kwa system hii. kwa ufupi watumishi Mishahara sehemu kubwa ni kuanzia tarehe 2 mpaka 6. tuwe wavumilivu na tutumie kidogo ulicho nacho kvizuri, mazoea yana tabu jamani!
 
Back
Top Bottom