Mwanangu ana miaka 6 lakini huwa ananishangaza

Mwanangu ana miaka 6 lakini huwa ananishangaza

Unaamini watoto wakiwa tumboni wanakunywa damu? Kama unajua si kweli, kwa nini unaamini?

Watoto wote huwa inawawia tabu kuelewa mambo ya Mungu, sababu ni mageni kwao, na hayana ushahidi.

Kijana wangu mdogo alishashindwa kuelewa Mungu alitokea wapi, ukimwambia alikuwepo siku zote ndio kabisaa anakujibu,its impossible.

Ha ha ha!! Chunguza vizuri unaweza kukuta shem wetu ana undugu na Kiranga, na kwa maana hiyo damu nzito kuliko maji!!
 
Last edited by a moderator:
interesting ngoja aje Kiranga Pasco MziziMkavu EMT FaizaFoxy na wengineo tujifunze kitu

The kid just trying to know the environment surrounding him bana.

Nina mtoto wa kiume ana maiaka 6 karibia 7 bado miezi kama mitatu.

Kwa dunia ya sasa huyu ni mtoto mkubwa sana. Siyo kama sie kwa miaka hiyo hata darasa la saba bado hatujaanza.

Alipofika grade 1 tayari alikuwa anajua kusoma kabisa tena kingereza bila matatizo(nahisi kwa mtoto Kiswahili ni rahisi kusoma kuliko kungereza) na sasa yupo grade 2 anajitahidi sana darasani.

Sijui lakini kwa nchi za wenzetu watoto wanajua kusoma na kuandika wakiwa hata nursery. Au inawezekana ni one of those talented.

Kwa upande mwingine sasa nilikuja gundua kuwa ni mtoto ni mdadisi kwani huwa anauliza sana maswali, hasa maswali yanayohusu mambo ya Mungu. Mara nyingi amekuwa akiniuliza maswali kama "who is God? Who created us? Where is God? Will I go to heaven? How do people go to heaven? Are there toys in heaven? Can I go right now?(kwa kuwa ni mtoto wa English media huwa anapenda kuongea kingereza Zaidi ndio maana na mimi nimeweka maswali yake kama anavyoniulizaga) Nilipoona maswali yamezidi nikamnunulia Bible story book ya watoto. Hapo sasa ndio kama nikawa nimechokoza nyuki maana baada ya kusoma maswali yalizidi badala ya kupungua. Akaanza kuniuliza kila kitu like if God created only two people where did we came from? Where is Adam and Eve now? How did they die? (maana nilimwambia walikufa), Why Adam and were created naked but why are we wearing clothes?(kile kitabu kinaonesha Adam na Eva hawajavaa nguo) na maswali mengine mengi tu ambayo huwa namjibu accordingly?

Sijui Kaunga angemjibuje hayo maswali? Probably, hapo angemjibu kiimani zaidi wakati mtoto anataka ku-reason.


Tatizo huwa naona kama kuna kitu ambacho si cha kawaida kwake maana huwa anaongea mambo mengine ambayo kiukweli naona kabisa yanamzidi umri. Nakumbuka kuna siku akaanza kunipa story ambayo mpaka leo sijaielewa, akaniambia- Mumy when I was in your stomach I was drinking blood. Tena alikuwa serious kabisa. Akaniambia I remember very well because I had no hands, no legs, but I was drinking blood.

Wale wanaodanganya watoto kuwa wanashushwa na Mungu toka juu pindi mama zao wakiwa hospitali au wasiwe wanaangalia between the legs otherwise watapasuka macho watajibu hapo.

Sasa juzi ndio aliniacha hoi kabisa mpaka nikapata wasiwasi isije kuwa mwanangu anakuwa haunted na spirits –

Kwa nini ufikirie hivyo? What if ana matatizo ya macho halafu wewe unafikiria mapepo tuu?

Ilikuwa usiku umeme umekatika tukawasha mishumaa. Sasa wakati wanakula mezani akaanza ohh I can see two candles, wakati kulikuwa na mshumaa mmoja tu mezani. Mi nikajua ni story zake wala sikujali. Baadae tumamaliza kula wenzake wakawa wameenda kulala nikabaki naye sebuleni na ule mshumaa mmoja. Si ndio akaanza tena, mumy I can see two candles na tena akawa anauangalia ule mshumaa kwa makini kweli, nikajaribu kumdadisi lakini akaendela kudai anaona mishumaa miwili, tena akasema Im the only one who can see these two candles, and not you. Nikamwambia anioneshe huo mshumaa wa pili upo wapi akaenda kunionesha, mara akawa akiuangalia ule mshumaa anasema " now the candles are flying. Baadae akasema " even if you bring another candle and they become two, I will see 4 of them. Si nikaenda kuleta mshumaa mwingine, huu ulikuwa mwekundu, wa mwanzo ulikuwa mweupe. Akaanza ku concentrate kuiangalia ile mishumaa akasema. Yes now I see four candles. Kwakweli ilikuwa ngumu kwangu kwani mtoto alikuwa hatanii kabisa japo sikuweza kuthibitisha kama kweli alikuwa naona au la, ila aliniambia kabisa kwamba Im not lying Im telling you the truth.

Hata mie ilikuwa hivyo wakati nikiwa mdogo. Kama usiku wa giza nene nikiwa kwenye mwanga mkali kwa muda mrefu halafu taa zikizimwa ghafla, nilikuwa naona vimulimuli vya taa for few seconds.

Mwishoni kabisa akaniacha hoi akaniambia I can also talk to my invisible friend, I have a friend his name is Jack, I always talk to him. Nilipomwuliza aniambie anafananaje akasema I cant tell because I don't know his face, I know he is a boy but I had never seen him but I only talk to him.

Hebu mwulize anatumia ID gani? Umecheki kwenye friend list ya Invisible maana anaonekana macho tuu.

Ni mengi huwa anaongea yananitatiza lakini hapa tu tayari naona kimekuwa kitabu. Ila binafsi Im worried na namwombea sana kwa Mungu n ahata nina mpango wa kumpeleka kwenye maombi kabisa maana nahisi si sawa. Mimi ni mkristo na naamini katika nguvu za Mungu tu. Hii inaweza kuwa ni nini?Sorry for such a very long text

Samahani, but I have to say that I hate wazazi wanaopeleka watoto wao kwa manabii wa uongo wakaombewe kisa watoto ku-reason mazingira yanayowazunguka.

Kama unadhani mtoto ana matatizo ya kiafya, mpeleke kwa wataalamu wa afya siyo kwa hao manabii. Ni haki ya huyo mtoto kuyatanbua na ku-reason mazingira yanayomzunguka hata yale yaliyokuwa yanamzunguka tumboni mwake.

Kumpelaka kwa hao manabii kwenda kuombewa is to intimidate him ili asiyajue mazingira yanayomzunguka. Let him explore the environment na pia tumia maswali anayokuuliza to reflect on yourself. Tena ningefurahi kama ukishampeleka huko akuulize maswali ya ndani kuhusiana na hao manabii wanaoombea watu na sijui misukule.

Kama unaona ana dalili za kuwa talented zaidi ya wengine, ongea na walimu wake. Do they see him in the same way you see him? Wanasemaje? B'se mtoto wa rafiki yangu alikuwa hivyo hivyo, walimu wakaita wazazi wake na kuwambia kuwa mtoto ni very talented kuliko umri wake so apandishwe darasa au ahamishiwe kwenye shule ya vipaji maalum.
 
kuanzia miaka ya 1980 watoto wengi walikuwa wanazaliwa wakiwa na uwezo mkubwa kiakili na walikuwa wanaitwa indigos... mpaka sasa wanaendelea kuzaliwa.... wengi walikuwa wanatokea china.... wanakuwa kama psychics.... kuna story ndefu kuhusu hao watoto wakoje,,, kwanza wanasema DNA structure yao huwa zmebadilika structure yake tofauti na wengine na huwa wanatabia ya kuchagua sana vyakula....

inawezekana mwanao ni mmoja wa hao watoto psychics.

ila kuhusu huyo invisible friend wake jack am not sure ni normal issue... maombi yanahusu
 
And you still consider that normal? kama si nguvu za giza basi psycho case...
kuna vitu vinahitwa sijuhi personality disorders...

Wazungu wengi kuna viyu hawana majibu wanavipa tu majina but ukiuliza sana hakuna jibu...sasa sisi waswahili mzungu akishatoa jina la kiingereza kwa 'condition' ta aina Fulani....ndo tunachukua ndo jibu.....
 
Huyo mtoto jicho lake laa tatu, third eye linafanya kazi. Wanasema anaona vizuri yaani clarevoyant. Kuna siku atakuambia mambo ya unseen world, usishangae. Ni zawadi aliyopewa na Mungu wake. Huyo rafiki yake ni malaika wake mlinzi. Usihofu.
 
Ha ha ha!! Chunguza vizuri unaweza kukuta shem wetu ana undugu na Kiranga, na kwa maana hiyo damu nzito kuliko maji!!

Watoto wadogo wako smart sana siku hizi. Hii habari ya kuamini mungu miaka mia kadhaa baadaye - kama hatujajilipua au kujikausha na pollution- watu watatucheka kama leo tunavyowacheka watu walioamini jua linaizunguka dunia.

Essentially it is really a continuation of the same conversation, heliocentrism vs geocentrism.

Kuamini mungu aliumba dunia na akampa vyote binadamu ni another version of geocentrism tu.

Say goodbye to the brainwashed
Say goodbye to the young kids who not smart
Say goodbye to the toasters and Pop-Tarts
Yo, it's real
Swallow a little pill, there's a four-course meal

Nas - New World
 
Huyo mtoto jicho lake laa tatu, third eye linafanya kazi. Wanasema anaona vizuri yaani clarevoyant. Kuna siku atakuambia mambo ya unseen world, usishangae. Ni zawadi aliyopewa na Mungu wake. Huyo rafiki yake ni malaika wake mlinzi. Usihofu.

fafanua haya..ni sayansi au imani?
 
Kwa mtu mzima sio kawaida, hii huisha kadiri mtu anavyokua.

Ni tatizo la kisaikolojia, sio mapepo.

And you still consider that normal? kama si nguvu za giza basi psycho case...
kuna vitu vinahitwa sijuhi personality disorders...
 
Wazungu wengi kuna viyu hawana majibu wanavipa tu majina but ukiuliza sana hakuna jibu...sasa sisi waswahili mzungu akishatoa jina la kiingereza kwa 'condition' ta aina Fulani....ndo tunachukua ndo jibu.....

Ukichunguza sana, "mungu" na "mzungu", etymologically speaking, zina mzizi mmoja.

Mungu ni mtu tu, specifically in the currently widely accepted form, mzungu.

Katuletea habari za dini tukaziamini na kumvika ukuu.

Ndo maana mpaka leo ramani inaonyesha ulaya iko juu na Afrika iko chini, ingawa dunia haina juu wala chini.

Mental slavery.

Nimeuliza hapa.

Kama mungu ana uwezo wote na ujuzi wote na upendo wote, kwa nini hakuumba ulimwengu ambao mabaya, magonjwa, mauaji etc haviwezekani?

Kwa nini hakuumba ulimwengu wa hivyo?

Ina maana alikuwa hawezi? Kama hawezi, je ni kweli anaweza yote?

Ina maana aliweza lakini hakutaka tu? Kama aliweza ila hakutaka tu, je ana upendo wote?

Ukiofikiria sana hili suala utaona hii habari ya mungu, at least in the context of Judeo-Christian/Islamic/Personal god, ni uzushi mtupu.

It does not satisfy a very simple and human test of logical consistency.

Kama mungu angekuwa anakaa miongoni mwetu, EMT, ningepetition kumpeleka ICC akashtakiwe kwa mauaji ya halaiki.

Maana anaweza kuzuia mabaya yote lakini hazuii, kwa nini?

Kwa nini tutake kumpeleka Uhuru Kenyatta, mtu asiye na uwezo wote wala upendo wote, ICC, lakini mungu mwenye uwezo wote na upendo wote asishitakiwe?

Of course, hawezi kushitakika kwa sababu hathibitishiki kuwepo, ni hadithi tu.
 
  • Thanks
Reactions: EMT
Ukichunguza sana, "mungu" na "mzungu", etymologically speaking, zina mzizi mmoja.

Mungu ni mtu tu, specifically mzungu.

Katuletea habari za dini tukaziamini na kumvika ukuu.

Ndo maana mpaka leo ramani inaonyesha ulaya iko juu na Afrika iko chini, ingawa dunia haina juu wala chini.

Mental slavery.

Nimeuliza hapa.

Kama mungu ana uwezo wote na ujuzi wote na upendo wote, kwa nini hakuumba ulimwengu ambao mabaya, magonjwa, mauaji etc haviwezekani?

Kwa nini hakuumba ulimwengu wa hivyo?

Ina maana alikuwa hawezi? Kama hawezi, je ni kweli anaweza yote?

Ina maana aliweza lakini hakutaka tu? Kama aliweza ila hakutaka tu, je ana upendo wote?

Ukiofikiria sana hili suala utaona hii habari ya mungu, at least in the context of Judeo-Christian/Islamic/Personal god, ni uzushi mtupu.

It does not satisfy a very simple and human test of logical consistency.

Kama mungu angekuwa anakaa miongoni mwetu, EMT, ningepetition kumpeleka ICC akashtakiwe kwa mauaji ya halaiki.

Maana anaweza kuzuia mabaya yote lakini hazuii, kwa nini?

Kwa nini tutake kumpeleka Uhuru Kenyatta, mtu asiye na uwezo wote wala upendo wote, ICC, lakini mungu mwenye uwezo wote na upendo wote asishitakiwe?

Of course, hawezi kushitakika kwa sababu hathibitishiki kuwepo, ni hadithi tu.

Mimi nakuelewa 100 percent ...ambao siwaelewi ni wale wanao pick and choose upande anaamini Bible/quran upande anakwambia haamini miujiza au uchawi....why wasiwe kama wewe tu..wasiamini kila imani?or is wanaamini kila kitu only wanataka kuwa accepted na wasioamini pia? si unafiki huu?
 
Usiseme hivyo, tangu lini Kiranga kawa msukuma?

Juzi nimepita shuleni kwake mwl akaniambia, mwanao ana maswali magumu, na kuna mwl mwenzie keshamlalamikia. Wakimnyamazisha anajibu, nataka tu kujua.

Inatisha kwa mzazi unayetamani mwanao awe muumini afu anauliza maswali ya aina hii.

Ila hizi tv zinaharibu watoto, hasa discovery channels.

Ha ha ha!! Chunguza vizuri unaweza kukuta shem wetu ana undugu na Kiranga, na kwa maana hiyo damu nzito kuliko maji!!
 
Last edited by a moderator:
Mimi nakuelewa 100 percent ...ambao siwaelewi ni wale wanao pick and choose upande anaamini Bible/quran upande anakwambia haamini miujiza au uchawi....why wasiwe kama wewe tu..wasiamini kila imani?or is wanaamini kila kitu only wanataka kuwa accepted na wasioamini pia? si unafiki huu?

Exactly.

Mimi sikubali uchawi kwa sababu ile ile inayonifanya nisiamini mungu.

Kwa sababu zote ni supernatural powers, nataka vitu kuvielewa kwa kuangakia natural powers.

Actually kuamini mungu halafu kutoamini miujiza ni contradiction, kwa sababu mungu ndiye anatakiwa kuwa baba wa miujiza.
 
Chanzo cha imani zote ni dini as long as people wanaamini dini imani za kishirikina pia hazitakoma....only nakuelewa wewe ambae huamini dini ukisema huamini imani za kishirikina....but ukikuta mtu anajifanya haaamini ushirikina yet ni mpigania dini yake ujue kuna unafiki mkubwa in between.....

Dini zina survive kutokana na ushirikina na mapepo and all evilness?... Lol
 
Mkuu NN umefanya utafiti au ni kwa kuwa wa kwako naye alikuwa nao?

Nina anecdotal references. Na pia nimeuliza kwa madaktari bingwa wa watoto.

Vile vile, nimewahi kuchukua madarasa mawili ya Child Development (lengo langu lilikuwa ni kutaka kuwa baba mzuri na kujitahidi kuelewa psyche za watoto).

Halafu nimesoma makala mbalimbali za kitaalamu kuhusu haya mambo ya imaginary friends.


Kisura wangu alianza kutembea akiwa na umri wa miezi sita tu (of course ni ile tembea ya kitoto..kila baada ya hatua mbili tatu..mweleka) na aliruka ile steji ya kutambaa. Ilikuwa ukimweka chini halafu unamwambia akufuate badala ya kutambaa kama watoto wengine wafanyavyo, yeye analia tu.


Miguu yake ilipoanza kupata nguvu akawa mbishi. Ukimweka chini halafu umwambie akufuate ananyanyuka.


Niliona ni ajabu kwa sababu sikuwa najua kuwa wapo watoto ambao hukataa kabisa kutambaa na ambao huanza kutembea wakiwa na miezi sita.


Ndo ikabidi kwenye next doctor's visit niulize. Daktari akaniambia kwamba ni kawaida kwa baadhi ya watoto kuanza kutembea wakiwa na miezi sita ingawa idadi ya wafanyao hivyo ni ndogo.


Tokea hapo nikawa curious sana makuzi ya watoto. Kwa hiyo siandiki tu kuhusu jambo nisilolijua. Najua ninachokiandika.
 
Exactly.

Mimi sikubali uchawi kwa sababu ile ile inayonifabya nisiamini mungu.

Kwa sababu zote ni supernatural powers, nataka vitu kuvielewa kwa juangakia natural powers.

Actually kuamini mungu halafu kutoamini miujiza ni contradiction, kwa sababu mungu ndiye anatakiwa kuwa baba wa miujiza.

Natumaini Kongosho na EMT watasoma hapa.
 
Last edited by a moderator:
Mmmh, kuna mtoto mmoja niliona CNN nadhani, kama miaka 12-15, anafanya utafiti wa dawa ya kansa, sijui alikuwa mhindi ama mchina.

Labda kweli watoto wa sasa wana tofauti.

kuanzia miaka ya 1980 watoto wengi walikuwa wanazaliwa wakiwa na uwezo mkubwa kiakili na walikuwa wanaitwa indigos... mpaka sasa wanaendelea kuzaliwa.... wengi walikuwa wanatokea china.... wanakuwa kama psychics.... kuna story ndefu kuhusu hao watoto wakoje,,, kwanza wanasema DNA structure yao huwa zmebadilika structure yake tofauti na wengine na huwa wanatabia ya kuchagua sana vyakula....

inawezekana mwanao ni mmoja wa hao watoto psychics.

ila kuhusu huyo invisible friend wake jack am not sure ni normal issue... maombi yanahusu
 
I was in the same boat ya mapepo mapepo lakini kumbe kila kitu kina jibu lake

Tanzania doctor to patient ratio ni 1:40,000. Ukienda kwenye mental health professions huko siwezi kushangaa nikiambiwa doctor to patient ratio is 1:400,000.

Maana yake matatizo kibao ya akili yanakuwa undiagnosed.

Kwa hiyo mtu anaanguka kwa kifafa, watu wanasema pepo.

Mtu ana ma depression na anxiety, sie mapepo.

Ushawahi kujouliza kwa nini Afrika hatusikii magonjwa kibao ya akili? Sijui ma depression, anxiety, schizophrenia, bi polar etc.

Ina maana huko hakuna hayo?

Au ndiyo habari ile ile ya watu wa vijijini hawavai miwani, si kwa sababu macho yao hayana matatizo, ila hawan access tu?

Sasa mtu ana ma mental disorder, kakutana na mchungaji anamfanyia hypnosis basically, tunasema mapepo.

Kumbe mapepe tu.
 
Back
Top Bottom