Mwanangu ana miaka 6 lakini huwa ananishangaza

Mwanangu ana miaka 6 lakini huwa ananishangaza

Nimeona sana, lakini suala la mapepo bado silielewi na kuliamini.

Wewe kwako Mungu ni nani? Hapa ndio huleta tabu. Ndo maana kila siku huwa nasema, kutumia kitabu kimoja, hakifanyi muamini kitu kimoja au muwe na concept ya kufanana katika imani.

Naweza nikakupa maelezo yangu ukashangaa probability imeingia. Haya mambo ni conceptulisation tu.

Natumaini Kongosho na EMT watasoma hapa.
 
Last edited by a moderator:
Usiseme hivyo, tangu lini Kiranga kawa msukuma?

Juzi nimepita shuleni kwake mwl akaniambia, mwanao ana maswali magumu, na kuna mwl mwenzie keshamlalamikia. Wakimnyamazisha anajibu, nataka tu kujua.

Inatisha kwa mzazi unayetamani mwanao awe muumini afu anauliza maswali ya aina hii.

Ila hizi tv zinaharibu watoto, hasa discovery channels.

Mtoto smart sana huyo, angalia wewe tu usimharibu kwa kumtia ukondoo wa kuamini bila kuuliza.

Mfumo wetu wa elimu bado haujawa tayari kwa watoto kama hao.
 
Last edited by a moderator:
Mhh afadhali hata unanitoa wasiwasi maana hilo liliniogopesha kwakweli

Madam kama upo dar mpeleke pale emaus nyuma ya stand ya mabasi ya mikoani, akaombewe. Hapa co bure kuna mambo mazito katika ulimwengu wa kiroho. Unaweza kuja pm nikukupa maelezo via phone. Kifupi kuna dalili zote za kuwa kuna pepo la utambuzi.
 
Dini zina survive kutokana na ushirikina na mapepo and all evilness?... Lol

Sijaamaanisha hivyo I simply said huwezi sema unaamini mungu halafu useme huamini baadhi ya mafundisho kutoka kwa huyo mungu ..it is either huamini au unaamini una danganya watu
 
Sina comment juu ya huyo mtoto. Lkn huyo au hao imaginery friends wamekuwa proven scientifically how?

Kwa kutumia sense ipi kati ya zile 5? Double personality disorder nayo imekuwa proven vipi? Hizo psychological disorder sijui kleptomanialism na mavitu kama hayo ambao wanasayansi mmeyatafutia terminologiea na kuzidefine wemyewe zina tofauti gani na mapepo ambao wako behind ya tabia, addictions au spiritual world kwa ujumla yake sisi watu wa imani tunaelezea?

Mfano sisi tunamuita mdokozi kuwa ana spirit of stealing, ninyi mmembatiza kuwa ni klepto? Tibabu zake ni counselling ilhali nasi tunamuombea na kumfanya aamini (if you may) kuwa amepona na hataiba tena.
 
Sina comment juu ya huyo mtoto. Lkn huyo au hao imaginery friends wamekuwa proven scientifically how?

Kwa kutumia sense ipi kati ya zile 5? Double personality disorder nayo imekuwa proven vipi? Hizo psychological disorder sijui kleptomanialism na mavitu kama hayo ambao wanasayansi mmeyatafutia terminologiea na kuzidefine wemyewe zina tofauti gani na mapepo ambao wako behind ya tabia, addictions au spiritual world kwa ujumla yake sisi watu wa imani tunaelezea?

Mfano sisi tunamuita mdokozi kuwa ana spirit of stealing, ninyi mmembatiza kuwa ni klepto? Tibabu zake ni counselling ilhali nasi tunamuombea na kumfanya aamini (if you may) kuwa amepona na hataiba tena.

exactly......
 
Tanzania doctor to patient ratio ni 1:40,000. Ukienda kwenye mental health professions huko siwezi kushangaa nikiambiwa doctor to patient ratio is 1:400,000.

Maana yake matatizo kibao ya akili yanakuwa undiagnosed.

Kwa hiyo mtu anaanguka kwa kifafa, watu wanasema pepo.

Mtu ana ma depression na anxiety, sie mapepo.

Ushawahi kujouliza kwa nini Afrika hatusikii magonjwa kibao ya akili? Sijui ma depression, anxiety, schizophrenia, bi polar etc.

Ina maana huko hakuna hayo?

Au ndiyo habari ile ile ya watu wa vijijini hawavai miwani, si kwa sababu macho yao hayana matatizo, ila hawan access tu?

Sasa mtu ana ma mental disorder, kakutana na mchungaji anamfanyia hypnosis basically, tunasema mapepo.

Kumbe mapepe tu.

We have an imaginary World of our own, our imaginary World has turned out to be real unfortunately.... Nature has a funny way of operating i think.....
 
Nadhani kwa sisi tusio na watoto bado tumejifunza mengi...I'll keep that in mind, hii ya vyakula sikuijua kabisa. Nilichojua ni uwezo mkubwa wa watoto kuwa na maswali mengi na wakati mwingine magumu, mzazi mara nyingi unashauriwa ujielimishe sana wakati wa malezi coz ukimfunika mtoto bila kumfungulia queries zake unampunguzia uwezo wa kufikiri pia.
 
Sijaamaanisha hivyo I simply said huwezi sema unaamini mungu halafu useme huamini baadhi ya mafundisho kutoka kwa huyo mungu ..it is either huamini au unaamini una danganya watu

I get u lakini kweli nimefikiri ushiriki wa shetani katika nourishment ya imani za wengi katika Mungu
 
Sometimes watu husema in public hawaamini uchawi huku 'wana practise huo uchawi' ndo maana ukiwauliza zaidi hupati maelezo ya kuridhisha......

Unafiki wa kutosha tu, lkn hiyo ya kuamini Mungu halafu usiamini uwepo wa contrary spirits ni zaidi ya unafiki, unaoambatana na uoga. Yaani ni as if usipoamini uwepo wa evil spirit then utakuwa safe from them evil spirits.
Of course hata yule asiyetambua uwepo wa Mungu, haumfanyi Mungu asiwepo. Ni sawa na kukimbia kivuli chako mwenyewe.
 
Sijaamaanisha hivyo I simply said huwezi sema unaamini mungu halafu useme huamini baadhi ya mafundisho kutoka kwa huyo mungu ..it is either huamini au unaamini una danganya watu

Actually dini NI ushirikina uliokubalika na kutukuzwa na jamii.

Kuamini mungu na kuamini uchawi tofauti yake kimsingi ni nini?

Tofauti pekee ninayoiona, ambayo si ya msingi, ni kwamba uchawi hauheshimiki na dini inaheshimika.

Vinginevyo zote ni imani, mambo ya vitu visivyothibitishika.
 
Sina comment juu ya huyo mtoto. Lkn huyo au hao imaginery friends wamekuwa proven scientifically how?

Kwa kutumia sense ipi kati ya zile 5? Double personality disorder nayo imekuwa proven vipi? Hizo psychological disorder sijui kleptomanialism na mavitu kama hayo ambao wanasayansi mmeyatafutia terminologiea na kuzidefine wemyewe zina tofauti gani na mapepo ambao wako behind ya tabia, addictions au spiritual world kwa ujumla yake sisi watu wa imani tunaelezea?

Mfano sisi tunamuita mdokozi kuwa ana spirit of stealing, ninyi mmembatiza kuwa ni klepto? Tibabu zake ni counselling ilhali nasi tunamuombea na kumfanya aamini (if you may) kuwa amepona na hataiba tena.

Inawezeka tu kwa hali ya binadamu terminology na methodology zinagomba, kumbe ni vitu hivyohivyo....
 
Kwa maelezo haya unamaanisha magonjwa ya kisaikolojia/tabia zisizokubalika na jamii husika ndio mapepo kwenye imani?

Kama ni hivyo nitakuelewa.

Then Kiranga ana pepo la kutoamini 🙂

Sina comment juu ya huyo mtoto. Lkn huyo au hao imaginery friends wamekuwa proven scientifically how?

Kwa kutumia sense ipi kati ya zile 5? Double personality disorder nayo imekuwa proven vipi? Hizo psychological disorder sijui kleptomanialism na mavitu kama hayo ambao wanasayansi mmeyatafutia terminologiea na kuzidefine wemyewe zina tofauti gani na mapepo ambao wako behind ya tabia, addictions au spiritual world kwa ujumla yake sisi watu wa imani tunaelezea?

Mfano sisi tunamuita mdokozi kuwa ana spirit of stealing, ninyi mmembatiza kuwa ni klepto? Tibabu zake ni counselling ilhali nasi tunamuombea na kumfanya aamini (if you may) kuwa amepona na hataiba tena.
 
Last edited by a moderator:
Unafiki wa kutosha tu, lkn hiyo ya kuamini Mungu halafu usiamini uwepo wa contrary spirits ni zaidi ya unafiki, unaoambatana na uoga. Yaani ni as if usipoamini uwepo wa evil spirit then utakuwa safe from them evil spirits.
Of course hata yule asiyetambua uwepo wa Mungu, haumfanyi Mungu asiwepo. Ni sawa na kukimbia kivuli chako mwenyewe.

Asiyetambua uwepo wa mungu, kutotambua huko hakumfanyi mungu asiwepo.

Lakini hakumfanyi awepo pia.

Na hata anayemtambua mungu, kumtambua huko hakumfanyi mungu awepo.

Watu wantambua kwamba dunia ni flat na si duara, hilo halifanyi dunia iwe flat.

Kwa hiyo ili kuridhishana kwamba mungu yupo, inabidi athibitishwe.

Vinginevyo ni hadithi tu, kama za Bulicheka naWagagagigikoko.

Tena hata za Bulicheka zinaweza kuaminika zaidi.
 
Actually dini NI ushirikina uliokubalika na kutukuzwa na jamii.

Kuamini mungu na kuamini uchawi tofauti yake kimsingi ni nini?

Tofauti pekee ninayoiona, ambayo si ya msingi, ni kwamba uchawi hauheshimiki na dini inaheshimika.

Vinginevyo zote ni imani, mambo ya vitu visivyothibitishika.

HAHAHAAAAA Kiranga umeua hapa na hii ndio my main point sababu uchawi hauheshimiki na mtu kuona anaungana na kina Kiranga kwa kusema haamini uchawi anijipeleka group la 'scientist na the learned' ndio atakuja in publickusema siamini uchawi while halali bila kushika Bible au Qur-ann....unafiki wa ajabu.....
 
Last edited by a moderator:
Nina mtoto wa kiume ana maiaka 6 karibia 7 bado miezi kama mitatu. Naweza kusema tangu amezaliwa amekuwa tofauti sana na wenzake waliomtangulia. Niligundua kuwa ana uwezo zaidi kuwashinda wenzake kwani alipoanza shule tangu akiwa baby class alikuwa anajitahidi sana. Alipofika grade 1 tayari alikuwa anajua kusoma kabisa tena kingereza bila matatizo(nahisi kwa mtoto Kiswahili ni rahisi kusoma kuliko kungereza) na sasa yupo grade 2 anajitahidi sana darasani.

Nikipata muda nitarudi kuna mkasa unaofanana na huu nimekabiliana nao.
 
Inawezeka tu kwa hali ya binadamu terminology na methodology zinagomba, kumbe ni vitu hivyohivyo....

Mtoto kuwa na imaginary friend kunaonyesha ana a very imaginative mind, usishangae baadaye akaja kuandika kitabu cha hadithi au kuwa a movie director.

Anachohitaji ni muongozo mzuri tu.
 
Back
Top Bottom