MwanaDiwani na Nape Nnauye Nawaomba hapa...

MwanaDiwani na Nape Nnauye Nawaomba hapa...

CCM hawawezi kuja hapa maana wanajua Lukuvi alimwakilisha Waziri Mkuu.Hivyo wanaweza kutumia mwanya huo kuisukumia serikali.Serikali nayo inaweza kumkataa Lukuvi kuwa haikumtuma kusema hayo bali ni mawazo yake binafsi.My take:Kwakuwa CCM imejaa wengi wenye mitazamo ya Lukuvi na Werema,Wana sisiem wafanye maamuzi magumu kushirikiana na UKAWA kuiweka pembeni 2015, kama ishara ya kupinga madhila yanayoendelezwa na viongozi wasio na utashi wa kweli huku wakiwa na dhamana kubwa kiserikali kuongoza nchi hii.Hii itaidaidia CCM kuzaliwa upya na kuweza kujipanga tena kutekeleza malengo yake mahususi na asili.Vinginevyo tutakuwa tuna bytime

Binafsi sina nnachokiona cha maana kwa UKAWA, strategy zao hazikunifurahisha. Na nnazoziona ni nguvu za soda.

Kila mmoja ana mawazo yake, hiyo ndiyo raha ya Uhuru wa mawazo.

Nimejionea hapa MwanaDiwani anavyohaha na kuhangaika kuhororoja bila kujibu swali jepesi sana. Hii inaonesha ni vipi baadhi ya wana CCM walivyo wanafik, sijui kwa kujali matumbo zaidi ya nchi na wananchi au ni upunguani wa fikra tu.

Leo mtu anaiona video lakini eti maoni yake atayapeleka vikao vya CCM, wakati kutwa kucha haishi kutubandikia maoni yake kuhusu CCM humu JF.

Nimeshangazwa sana na unafik wa MwanaDiwani katika hii hoja nyepesi sana, angejisemea ukweli wake tu badala ya kuendelea kuwa mnafik.

Tena amedhihirisha maneno ya Aman Karume kuwa kuna wengine humu wana "akili za samaki". Msome kwenye nyuzi utanielewa, post moja anasema William Lukuvi alikwenda Kanisani kama "mtendaji wa Serikali" post nyingine anasema "muulize Mbunge wako anaweza kukusaidia kuiuliza serikali kama mwaliko na kauli ilikuwa ya Serikali au yake binafsi.".

Dah! anasikitisha sana.
 
Bila shaka kauli za Lukuvi na Werema zitasaidia kum'badilisha mtazamo Madam Faiza.

Mtazamo wangu uko pale pale siku zote, kusimama kwenye ukweli, ndiyo maana mpaka hii leo hunioni kumsifia kinafik Nyerere kwa makosa aliyoyafanya, ingawa ni muasisi wa CCM na mimi ni mwanachama hai wa CCM.
 
Embu tuwe fair kidogo kosa la Lukuvi liko wapi?

Salmini Amour amewahi kunukuliwa jukwaani kwenye mkutano wa CCM Zanzibar akiwaita wanaodai serikari tatu ni Manyan'gau na wapenda utumwa. Akimalizia na kusema uhuru wa nchi unapatikana mara moja sasa wapinzani, Uamsho na wana CCM wenzake wanaodai serikari tatu wanapigania uhuru gani tena? Mbona amkuwaka na kauli za kebehi au kuuliza kama ndio msimamo wa CCM.

Serikari imewahi kuwazuia wazi SMZ kujiunga na OIC ambacho ni chombo cha waarabu mara kadhaa, na agenda hiyo aijesha. Kuna watu huko ZnZ wanaodai kurudisha old ties na Oman, kuna watu wanaowaita wabara watwana, kuna watu wanaotaka far right Islamic thinking imposed in Zanzibar na ukizingatia hakuna ukandamizaji wa Imani and the islands are dominated by Muslim; watu hao wanadai nini zaidi ya ubaguzi na mipaka ya ideology zao itaishia wapi huwezi ku-gurantee eti itakuwa huko huko ZnZ.

Mwisho wa siku kama faiza fox anahaki ya kuja hapa na kuropoka atakavyo kuhusu muungano na kutukana waasisi wakristo wa taifa na hakuna mtu aliyewahi kuuliza kama ndio msimamo wa CCM. Kwanini kauli ya Lukuvi iwe ndio kauli ya CCM? Navyojua wana ilani yao, sera zao na misimamo yao.

Kama maneno ya Lukuvi yameandikwa sehemu yeyote ndani ya vitabu au vipeperushi vyenye nembo ya CCM unaweza uliza zaidi kama mtu kajiropokea tu mwenyewe tena sana sana kushindwa kupanga maneno yake tu, lakini ni vitu wengi wetu tunaviunga mkono unaweza sema alikuwa akitoa maoni yake kama raia kuhusu muungano akiwa muumini wa serikari mbili.

We mama punguza udini na unafiki.
 
Hivi karibuni,Madam FaizaFoxy umejitokeza kukosoa waziwazi na kuhitaji ufafanuzi wa wana-CCM wenzako juu ya kauli za viongozi waandamizi wa kiserikali. Ni jana tu hapo, umewaita MwanaDiwani na Nape Nnauye waje waielezee kauli ya Waziri William Vangimembe Lukuvi aliyoitoa kanisani juu ya maneno yake ya kibaguzi na ya kidini. Kilichotokea unakijua. Wahusika walikuja (nadhani ni MwanaDiwani) wakiwa hawana majibu.

Nichukue nafasi hii kukuomba Madam FaizaFoxy kurudi njia kuu.Kutetea chama chako. Ukipenda boga,penda na ua lake. Unachofanya sasa hapa JF ni kukidhalilisha chama chako pendwa cha CCM.Nasema hivi kwakuwa,ndani ya CCM hakuna wakueleza kwa ufasaha juu ya kauli za Lukuvi,John Damian Komba na Jaji Fredrick Mwita Werema. Hata wenyewe hawawezi kuelezea. Labda ungesema wasifie kauli hizo na kukejeli upinzani.

Madam FaizaFoxy, wewe wajua.Wajua bila ya shaka yoyote.Kwamba,ndani ya chama chenu cha CCM kuna waongeaji na si wasemaji. Kuna wanamaneno mengi na si wenye hoja nyingi. Kwamba, ni rahisi kukashifu kuliko kusifu;kurubuni kuliko kubuni;kuponda zaidi ya kupenda. Madam FaizaFoxy,kama wakipenda chama chako,usiwaite kwenye mijadala tena. Ni Nape Nnauye aliyekimbia Mjadala wa Serena Hotel.

Nakuomba sana Madam FaizaFoxy.

Ikiwa Kinana anaweza kutembea nchini na kukemea Serikali katika mapungufu yake, ni wakati muafaka na sisi wapenzi wa CCM tukemee mapungufu ya wana CCM wanaokiharibia sifa chama chetu tunachokipenda.

Tuliojaaliwa kupitia vitabu japo "kiduchu" hiyo inaitwa "Checks and Balances".
 
Wewe nawe, si bora ungejiita mkandarasi ningekuelewa, hiloo la "mukandarasi" sikuelewi kabisa.

FF, unamuonea bure Mukandarasi, hilo jina limetoholewa hadi kutoka Kiingereza hadi Kiswahi, na kutoka Kiswahiku hadi Kijita, Kizanaki, na Kikerewe. Big Show naye akilitohoa atasena N'kandarasi!
 
Embu tuwe fair kidogo kosa la Lukuvi liko wapi?

Salmini Amour amewahi kunukuliwa jukwaani kwenye mkutano wa CCM Zanzibar akiwaita wanaodai serikari tatu ni Manyan'gau na wapenda utumwa. Akimalizia na kusema uhuru wa nchi unapatikana mara moja sasa wapinzani, Uamsho na wana CCM wenzake wanaodai serikari tatu wanapigania uhuru gani tena? Mbona amkuwaka na kauli za kebehi au kuuliza kama ndio msimamo wa CCM.

Serikari imewahi kuwazuia wazi SMZ kujiunga na OIC ambacho ni chombo cha waarabu mara kadhaa, na agenda hiyo aijesha. Kuna watu huko ZnZ wanaodai kurudisha old ties na Oman, kuna watu wanaowaita wabara watwana, kuna watu wanaotaka far right Islamic thinking imposed in Zanzibar na ukizingatia hakuna ukandamizaji wa Imani and the islands are dominated by Muslim; watu hao wanadai nini zaidi ya ubaguzi na mipaka ya ideology zao itaishia wapi huwezi ku-gurantee eti itakuwa huko huko ZnZ.

Msikilize vizuri Lukuvi, ccm inang'ang'ania serikali 2 ili kuthibiti uislam Zanzibar?
 
Mtazamo wangu uko pale pale siku zote, kusimama kwenye ukweli, ndiyo maana mpaka hii leo hunioni kumsifia kinafik Nyerere kwa makosa aliyoyafanya, ingawa ni muasisi wa CCM na mimi ni mwanachama hai wa CCM.

Faiza sema ukweli wako, huu ni wakati wako mzuri kujiuliza ni kipi hasa cha msingi kinachokuweka CCM. Siamini kama kweli uanachama wako CCM umesimama kwenye nguzo halisi (real) za chama hicho hivi leo. Lukuvi ndio sura halisi ya CCM leo hii; usipokubaliana naye, jiulize vizuri ni CCM ipi hasa uliyomo? Halafu, usipoteze muda na Mwanadiwani au Nape. Sipendi kutumia kauli zinazotumiwa na baadhi ya watu kama akina Nkamia kuhusu watu wa aina hiyo. Kifupi ni kuwa, hao ni vipaza sauti tu; hawana majibu. Wewe nenda moja kwa moja kwa mwajiri wa Lukuvi akufahamishe kama kuna uwezekano wowote wa kumtenganisha Lukuvi (na kauli yake) na CCM na Serikali na hata na mkuu mwenyewe aliyemteua.

Kutokana na kuwa na michango inayosisimua jukwaa, unaonaje ukiwa mtu huru usiyefungamana na vyama ili uendelee kushusha nondo kila pande bila hiyana? Unapojinasibu na uanachama wa CCM halafu unawasaili akina Lukuvi, Nape na Mwanadiwani wanapoitetea "misingi halisi" ya CCM yao ya leo hii, unatuletea mkanganyiko na kushusha viwango vya tafakuri yako tunayoifahamu. Hebu sema ukweli wako, ni nini hasa kinachokukosha huko CCM? Na kweli ikuweke huru.
 
Kwa niaba ya Mwanadiwani na Nape Mnauye naomba siku moja ya kutafakari halafu nitawapa majibu ya hoja hizi. Hoja hii inamajibu wala msiwe na wasiwasi mtapata majibu. Napenda kusema kuu huu ni upepo utapita tu. Na waomba wana CCM mliosoma uzi huu muwe na subira katika kipindi hichi kigumu cha kukosa majibu lakini tunayafanyia kazi ni changamoto ndogo kwetu. Asanteni kwa uvumilivu wenu tuepuke matusi.
 
Ikiwa Kinana anaweza kutembea nchini na kukemea Serikali katika mapungufu yake, ni wakati muafaka na sisi wapenzi wa CCM tukemee mapungufu ya wana CCM wanaokiharibia sifa chama chetu tunachokipenda.

Tuliojaaliwa kupitia vitabu japo "kiduchu" hiyo inaitwa "Checks and Balances".

Checks and balances ndani ya CCM hii ya leo? Faiza hebu acha utani, tuna mambo muhimu ya kushughulikia kulikwamua taifa. CCM yote iko completely unbalanced; inahitaji total overhaul. Hiyo ndiyo kazi unayotakiwa kuizungumzia kama uko tayari kukifufua chama na kukirejesha kwa wananchi.
 
Msikilize vizuri Lukuvi, ccm inang'ang'ania serikali 2 ili kuthibiti uislam Zanzibar?
Hiyo ni tafsiri yako wewe kudhibiti maana kunaendana na sheria sambamba ambazo zinazosema misikiti isijengwe, kusiwe na mihadhara ya kidini na mengineo yenye ku-deprive imani ya kiisalam na njia zake. Hivyo ndio unavyo control kitu, siyo kauli ya mtu au maoni yake binafsi, sasa ni lini CCM imefanya udhibiti wa uislamu? au wa dini yeyote au kabila lolote, for that matter.

Alichosema ni ubaguzi unaojitokeza na kutumia maneno ya mwalimu ya awali kwamba ubaguzi auna mipaka tukianza kufungua 'Pandora box' ya kufikiria kibaguzi kama sasa tunavyooanza na udini. Basi baadae tutafata ukabila, mbona hamakazani na kauli za wahehe wengi kuwa jeshini, au wachaga kuwa serikarini, idadi ya wasukuma kuwa wengi kuliko uwakilishi wao serikarini na vitu vinavyoweza kuzua maswali mbeleni. Mmeona mfano wa udini na ZnZ why? wakati vitu vyote vilivyosemwa ni katika muktasari wa kutetea serikari mbili na kuacha kufikiria kimakundi.

Halafu kwani ni uongo ZnZ hakuna watu wanaofikiria kidini, sheikh Ponda na ma-demagogue wengine kutoka bara awajawahi kwenda ZnZ katika mihadhara ya uamsho na kumtukana Nyerere na Ukristo wakiwa pande hizo. Unaweza vipi kuzuia hawa watu kupata msaada wa kifedha, kimawazo na ushirikiano kutoka kwa uamsho yenye support ya serikari ya CUF yenye baraka za IOC na pengine other Islamic groups with strong conservative view point na kuja kuanza kusambaza fujo bara maana wameonysha wazi hawa watu chuki za kimakundi tayari kwa kuchoma makanisa bara na ZnZ.

Hapo hata atujagusia Wanzazibari wengine wasiokubaliana na dhana hizo za UKAWA.

Siasa sio kubahatisha msifanye hivi vitu kwa sababu ya njaa zenu, kama vipi chukueni majembe mkalime sio kuropoka ropoka na kutunga maneno mnaanza kutuchosha watanzania na mawazo yenu ya uchochezi chochezi.
 
Faiza sema ukweli wako, huu ni wakati wako mzuri kujiuliza ni kipi hasa cha msingi kinachokuweka CCM. Siamini kama kweli uanachama wako CCM umesimama kwenye nguzo halisi (real) za chama hicho hivi leo. Lukuvi ndio sura halisi ya CCM leo hii; usipokubaliana naye, jiulize vizuri ni CCM ipi hasa uliyomo? Halafu, usipoteze muda na Mwanadiwani au Nape. Sipendi kutumia kauli zinazotumiwa na baadhi ya watu kama akina Nkamia kuhusu watu wa aina hiyo. Kifupi ni kuwa, hao ni vipaza sauti tu; hawana majibu. Wewe nenda moja kwa moja kwa mwajiri wa Lukuvi akufahamishe kama kuna uwezekano wowote wa kumtenganisha Lukuvi (na kauli yake) na CCM na Serikali na hata na mkuu mwenyewe aliyemteua.

Kutokana na kuwa na michango inayosisimua jukwaa, unaonaje ukiwa mtu huru usiyefungamana na vyama ili uendelee kushusha nondo kila pande bila hiyana? Unapojinasibu na uanachama wa CCM halafu unawasaili akina Lukuvi, Nape na Mwanadiwani wanapoitetea "misingi halisi" ya CCM yao ya leo hii, unatuletea mkanganyiko na kushusha viwango vya tafakuri yako tunayoifahamu. Hebu sema ukweli wako, ni nini hasa kinachokukosha huko CCM? Na kweli ikuweke huru.

Kikwete na Kinana.
 
Checks and balances ndani ya CCM hii ya leo? Faiza hebu acha utani, tuna mambo muhimu ya kushughulikia kulikwamua taifa. CCM yote iko completely unbalanced; inahitaji total overhaul. Hiyo ndiyo kazi unayotakiwa kuizungumzia kama uko tayari kukifufua chama na kukirejesha kwa wananchi.

Unafikiri Kinana yuko njiani kila siku anafanya nini? hakuna ngoma za Kisomali kule kusema alienda kucheza.

Overhaul hapana, majibu hujayapata tu, Chopa tatu kata tatu? kama haitoshi, Kalenga? kama haitoshi Chalinze.

Wacha kufanya mas'khara kwenye ukweli.

Pata kidogo burdani za ndani kutoka Somalia, usiwe serious sana kwenye hizi issues, utapata ugonjwa wa moyo bure, umlaumu FaizaFoxy:

[video=youtube_share;uSPTm7hwaY4]http://youtu.be/uSPTm7hwaY4[/video]
 
yani wale vibaka wote wa lumumba wameikimbia thread hii? kusa kymlinda tu lukuvi?
 
Back
Top Bottom