Mshahara wa wabunge wapanda mpaka 11,000,000/-

Mshahara wa wabunge wapanda mpaka 11,000,000/-



- Ok Mheshimiwa Zitto, with all due respect ya kutaja mishahara ya Viongozi wakuu wa Taifa hakuenda mpaka chini kwenye mshahara wake mwenyewe kwa mwezi ambao ni Shillingi Millioni 12 kwa mwezi ikiwa na maana kwa Mwaka Wabunge wote wa CCM na Chadema wanalipwa Shillingi Millioni 120.

- I wonder WHY? I mean modern politics demands balance meaning kwamba Zitto kwanza alitakiwa kutaja mshahara wake and then ndio ataje wa wengine ili wananchi waweze kulinganisha na kuamua nani ni nani na nani ni nani!!

Le Mutuz Big Show@ Google-Blogu ya Wananchi.

Hayo ni malipo ya jumla kwa mbunge kwa mwaka... Ile ya waziri mkuu na Rais ni mishahara tu, haikuhusisha posho na marupurupu mengine!!
 
Too bad, hata nifanye kazi usiku na mchana kwa mwaka kupata mshahara wa mwezi mmoja wa mbunge ni ndoto.
 
Hivi wewe huwa unaweza to read between the lines? or you're a slow leaner?!

Siku Zitto anataja mshahara wa WM pia alitaja mishahara ya wabunge kwamba wanapokea 12M per month. Sasa kwanini unataka kumuwekea maneno Zitto?!

BTW, tunataka Zitto aende mbali zaidi kwa kututajia Viongozi wakuu wastaafu wa kiaiasa wanapokea pesa za kodi yetu kiasi gani. Tunasikia kwamba baba yako Malecela ni mmojawapo wa ma-kupe wanakula kodi zetu hadi Mungu atakapowaondoa hapa duniani.

Malecela anapata 80% ya salary ya sitting PM. Baba yako Malecela anakomba 80% x 26M = Tsh. 20.8M @ month. Kwa mwaka = Tshs 249.6M pesa ya walipa kodi wa Tanzania! Sijui kwa kazi gani?! Pamoja na huo mshahara mnono Malecela analipiwa na kodi zetu kama WM mstaafu, Mlinzi 1, dereva 1, mpishi 1, pango la ofisi, safari nje ya nchi at least mara mbili kwa mwaka, matibabu nje ya nchi.

Baba yako Malecela ni mmojawapo wa kupe wanaoifilisi nchi hii. Nashangaa unapata wapi gut ya kumsema Zitto Kabwe!!??.

- Wewe mtu fungua thread ya posho za mawaziri wakuu wastaafu, hapa nawatwanga Chadema Zitto na Wabunge wote wa Chadema wanakusanya Shillingi Millioni 120 kwa mwaka, wakombozi wa Taifa hili huku wakifanya kampeni zao kwa helikopta, Mungu atupishilie mbali sana mkishika dola nahamia Malawi.

Le Mutuz
 
Mbona mshahara wa mbunge ushatajwa siku nyingi na CHADEMA hao hao na ma ccm yakaghafirika. Isitoshe MH Zitto ndiye mbunge pekee aliyekataa posho zingine tokea mwaka 2011 huwa hachukui akiamini hata huo mshahara ni mkubwa mno.
 
- Nimetoa kodi mkuu, ha! ha! ha! lets say ulipata division one unakuja kumjibu division 5? ha! ha! ha! ha! ngoja wananchi walalahoi hapa wajioneee unafiki wenu kujifanya mnawajali sana huku mnasomba Millioni 120 kila mwezi bila huruma, ha! ha! ha! ha!

- Nilikwambia mimi Mr. bad news ukiniona hapa nina habari mbaya tu kwa Chadema sina lingine lolote that is my mission ni kuwapa habari mbaya tu kuhusu lichama lenu la kupigana bungeni na kwenye mikutano yenu ya taifa, ha! ha! ha!

Le Big Shoow

Baba yako anakula 80% anayochukua Pinda for doing nothing mbona husemi?
 
HATIMAYE Naibu Katibu Mkuu wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), Zitto Kabwe, ameweka wazi mshahara wa Waziri Mkuu, Mizengo Pinda.
Zitto ameutaja mshahara huo wa Pinda anayejitambulisha kama ‘mtoto wa mkulima' juzi mjini Mpanda na jana wilayani Sikonge wakati akihutubia mikutano ya hadhara katika ziara ya Kanda ya Magharibi kwa ajili ya ujenzi wa chama.
Alisema Pinda anapokea jumla ya sh milioni 26, ambazo ni kiasi kikubwa kulinganisha na uchumi wa nchi.
Akichanganua alisema Pinda anapokea sh mil. 11.2 kama mbunge, sh mil. 8 kwa nafasi ya waziri na kiasi kinachosalia kufikia sh mil. 26 kwa nafasi yake ya uwaziri mkuu.

Hivi we mzee umesoma au kusikiliza alichosema Zitto siku alipotaja mshahara wa waziri mkuu au umekurupuka tu kuanzisha uzi... Huoni haya uliyosema hapa ni marudio, Zitto alishayasema...
 

spika.jpg




- Ok Mheshimiwa Zitto, with all due respect ya kutaja mishahara ya Viongozi wakuu wa Taifa hakuenda mpaka chini kwenye mshahara wake mwenyewe kwa mwezi ambao ni Shillingi Millioni 12 kwa mwezi ikiwa na maana kwa Mwaka Wabunge wote wa CCM na Chadema wanalipwa Shillingi Millioni 120.

- I wonder WHY? I mean modern politics demands balance meaning kwamba Zitto kwanza alitakiwa kutaja mshahara wake and then ndio ataje wa wengine ili wananchi waweze kulinganisha na kuamua nani ni nani na nani ni nani!!

Le Mutuz Big Show@ Google-Blogu ya Wananchi.

Le Mutuz, mbona suala la mshahara wa Wabunge sio habari mpya! Habari ilikuwa mshara wa Rais na Spika wa Bunge kudai kuwa mishahara ya Wabunge ni midogo!
 
- Nimetoa kodi mkuu, ha! ha! ha! lets say ulipata division one unakuja kumjibu division 5? ha! ha! ha! ha! ngoja wananchi walalahoi hapa wajioneee unafiki wenu kujifanya mnawajali sana huku mnasomba Millioni 120 kila mwezi bila huruma, ha! ha! ha! ha!

- Nilikwambia mimi Mr. bad news ukiniona hapa nina habari mbaya tu kwa Chadema sina lingine lolote that is my mission ni kuwapa habari mbaya tu kuhusu lichama lenu la kupigana bungeni na kwenye mikutano yenu ya taifa, ha! ha! ha!
Le Big Shoow

Mbona unacheka cheka hovyo kiasi hicho! umeugua MNEPO (read HYSTERIA)? Angalia Sadifa yuko maeneo ya hapo Lumumba!
 
- Nimetoa kodi mkuu, ha! ha! ha! lets say ulipata division one unakuja kumjibu division 5? ha! ha! ha! ha! ngoja wananchi walalahoi hapa wajioneee unafiki wenu kujifanya mnawajali sana huku mnasomba Millioni 120 kila mwezi bila huruma, ha! ha! ha! ha!

- Nilikwambia mimi Mr. bad news ukiniona hapa nina habari mbaya tu kwa Chadema sina lingine lolote that is my mission ni kuwapa habari mbaya tu kuhusu lichama lenu la kupigana bungeni na kwenye mikutano yenu ya taifa, ha! ha! ha!

Le Big Shoow

Unajichanganya sana mkuu, lipi jibu sahihi sasa? Milioni 12 kwa mwezi au milioni 120 kwa mwezi?
 
- Wewe mtu fungua thread ya posho za mawaziri wakuu wastaafu, hapa nawatwanga Chadema Zitto na Wabunge wote wa Chadema wanakusanya Shillingi Millioni 120 kwa mwaka, wakombozi wa Taifa hili huku wakifanya kampeni zao kwa helikopta, Mungu atupishilie mbali sana mkishika dola nahamia Malawi.

Le Mutuz

Athari za mwenge zinaonekana sasa. Kizazi ndio hiki chakina Le Mutuz.
 
Hivi umesahau kuwa Zitto ni ndio mbunge wa kwanza kujitokeza hadharani kupinga kuongezwa kwa mishahara ya wabunge na suala la kuondoa pisho ya vikao kwa wabunge na watumishi wa umma?? Alipiga kampeni sana ya "scrap seatig allowances" bahati mbaya hakuungwa mkono na wabunge karibu wote wakiwemo wa chama chake, mbaya zaidi Kuna mzee wa chadema ambaye si mbunge ila anakula mshahara sawa na mbunge akiwa huko ufipa kinondoni

Yule mzee anapigwa saba kwa mwezi. Pamoja na marupurupu kibao.
 
Hii thredi ina- input gani ya kuanzishwa tofauti!? kwanini hukuiunganisha kwenye nyingine?
Au iyo picha?
Hata mie nimeshangaa. Au anasumbuliwa na matumiz ya Jf ktk tablet, I-pad, I-phone au kiphone chake cha Mchina?
 
- Muhimu ni the bottom line, ha! ha! ha1 ha!, yaani Mshahara wa Shillingi Millioni 120 kwa Wabunge Chadema wote hakuna aliyeukataa kwa kuwaonea huruma wananchi, ah! ha! ha!

Le Mutuz

kumbe wewe huna akili kama baba yako,chedema wakipewa dola wana uwezo wa kubadili sheria,na kufanya reduction ya mishahara kwa wabunge ili iendane na hali ya maisha.sio kama baba yako aliyekuwa anabali dini na kabila
 
mim katika maisha yangu sitomwamini mwanasiasa,njaa ndo inawapeleka kwenye siasa si kukomboa wanyange!
 
Kwani wanajilipa wenyewe?Na wewe bana!Sasa huko USA ulienda kusoma nini?Na kama Mzee Malecela alikusomesha kwa kodi zetu nitamlaani sana,Ni afadhali ungebakia Tanzania umsaidie baba yako kulima endapo alikuwa na shamba lolote!!!What a moron!!

ila huyu bwana jina la baba yake linambeba ila yeye mtupu sana
 
- Wewe mtu fungua thread ya posho za mawaziri wakuu wastaafu, hapa nawatwanga Chadema Zitto na Wabunge wote wa Chadema wanakusanya Shillingi Millioni 120 kwa mwaka, wakombozi wa Taifa hili huku wakifanya kampeni zao kwa helikopta, Mungu atupishilie mbali sana mkishika dola nahamia Malawi.

Le Mutuz

Mkuu watashika dola ipi? Watanzania wameshashtukia, kuwa hawa makanjanja ni wale wale...
 
Back
Top Bottom