Mshahara wa wabunge wapanda mpaka 11,000,000/-

Mshahara wa wabunge wapanda mpaka 11,000,000/-

Kwa hiyo zitto ana taka kutuambia tuhuma zisizo za ukweli ndio zina mfanya afunge mdomo! Umakini wake sihuoni.

Leo ameanza kuogopa!
 
Kwa hiyo zitto ana taka kutuambia tuhuma zisizo za ukweli ndio zina mfanya afunge mdomo! Umakini wake sihuoni.

Leo ameanza kuogopa!
kiufupi ni kwamba anajaribu kutumia techniques za kutafuta kisingizio! Zitto is an opportunist na as long as ambitions zake zinakwama basi yuko radhi kususa hata maslahi ya nchi
 
MARUPURUPU ya wabunge ikiwamo mishahara imeongezwa kutoka Sh7.4 milioni kwa mwezi hadi takriban Sh11milioni kwa mwezi, hatua ambayo imeibua mjadala mwingine mzito miongoni mwao.

 
Wabunge wetu wanakuwa wasanii sana kila inapotokea wanaulizwa hivi mishahara yao ni kiasi gani? Hawa watu tunawalipa fedha sisi kwa kodi zetu na wanatufanyia kazi sisi ila kila tunapotaka kujua ni kiasi gani wanajikatia keki yetu wanaruka sana. Je ni Mbunge gani anaweza kuwa mkweli na muungwana kwa hili.

Pili sipendi na sitaki kabisa ya wabunge wetu kujifanya masikini ili tuwapende. Sisi wananchi hatuupendi umasikini wala hatuutaki kabisa, kitu tunachokikataa ni wizi, ufisadi, uhujumu, na namna yeyote ya kuipatia mali isivyohalali. Kwa kuzingatia tu posho zao kama mbunge ana akili timamu hawezi kuwa masikini ukilinganisha na kipato cha watanzania wengi.

Mbunge anauwezo wa kuwa na nyumba nzuri, gari, nk bila kuiba hivyo sipendi wao kucheza na akili zetu nataka wawe huru kutumia na kuishi kwa kipato chao halali bila woga. Wanatakiwa kuwa mfano wa kujiendeleza kwa mishahara yao ili wananchi waamini kipato halali kinauwezo wa kukutoa kwenye umasikini badala ya sasa wanajipambanua eti wao nao ni masikini huu ni uhuni.

Sipendi kabisa pale Mbunge kujifanya eti hajiwezi huu ni mzaha mkubwa.

Na kama Mbunge ni mkweli pamoja na kwamba tume ya maadili imekuwa ya wasanii na wachumia tumbo hawawezi kutangaza mali za wabunge mawaziri wakurugenzi nk wafanyakazi wa umma na mashirika ya umma wale wenye nia na wema na nchi wawe wa kwanza kutangaza mali zao na vyozo vyote vya fedha zao. Hii ni pamoja na mara ya kwanza kuanza kazi au ubunge nk alikuwa na kiasi gani, vyonzo vyote vya fedha na mali zake na ni zipi na leo anakiasi gani??

Akitokea mwenye kuweza kufanya hivyo na kusitokee wasiwasi wa repoti yake apewe tuzo ya mtu safi wa Taifa au watu safi wa Taifa ikishindikana wote ni mafisadi wanaziadiana tu kutuibia na kula Rushwa.

Tunataka taifa la viongozi waadilifu wa kweli sio ngonjera za kisiasa. hamuwezi kula fedha zetu, mtuibia halafu mtuone vikatanu.

Chief Mkwawa wa Kalenga
Fully swing on the move no mercy for deceiving.
 
Mshahara wao sio mkubwa, sidhani kama unazidi 2M yaani take home, lakini hayo yaitwayo maposho ndio balaa yanaweza kufikia hadi 6M. kwahiyo 2M+6M = 8M. Anyway, hizo figure ni makisio tu yaani hapo unaweka +/- 2M.
 
Posho ndo mpango mzima, thats why kila kijana sasa anawaza kuwa mbunge,binafsi nafikiria kurudi kijijini kwetu nikachukue jimbo.nani hapendi chapaa?
 
Mshahara wao sio mkubwa, sidhani kama unazidi 2M yaani take home, lakini hayo yaitwayo maposho ndio balaa yanaweza kufikia hadi 6M. kwahiyo 2M+6M = 8M. Anyway, hizo figure ni makisio tu yaani hapo unaweka +/- 2M.


wtf ,dr analipwa shilingi ngapi ? wapuuzi wengne bwana
 

spika.jpg

Imethibitika rasmi kuwa wakati wabunge wa Bunge la Jamhuri ya Muungano ya Tanzania wakilalamikia maslahi madogo, mbunge mmoja hulipwa mshahara wa Sh. milioni 11 kwa mwezi.


Kiasi hiki hakijumuishi posho ya Sh. 330,000 anayolipwa mbunge kwa kuhudhuria kikao kimoja kwa siku. Posho ni Sh. 80,000 za kujikimu akiwa nje ya jimbo lake, posho ya vikao Sh. 200,000 kwa siku na mafuta ya gari Sh. 50,000, jumla kuwa Sh. 330,000 kwa siku.

Aidha, mbunge mmoja hulipwa ‘gratuity' (kiinua mgongo au bahashishi) ya Sh. milioni 72 baada ya kumaliza kipindi chake cha miaka mitano cha ubunge.

Aidha, wabunge hupewa fedha za Mfuko wa Jimbo Sh. milioni 50 kila mwaka kwa ajili ya kusaidia shughuli za maendeleo katika majimbo yao.


- Ok Mheshimiwa Zitto, with all due respect ya kutaja mishahara ya Viongozi wakuu wa Taifa hakuenda mpaka chini kwenye mshahara wake mwenyewe kwa mwezi ambao ni Shillingi Millioni 12 kwa mwezi ikiwa na maana kwa Mwaka Wabunge wote wa CCM na Chadema wanalipwa Shillingi Millioni 120.

- I wonder WHY? I mean modern politics demands balance meaning kwamba Zitto kwanza alitakiwa kutaja mshahara wake and then ndio ataje wa wengine ili wananchi waweze kulinganisha na kuamua nani ni nani na nani ni nani!!

Le Mutuz Big Show@ Google-Blogu ya Wananchi.
 
Dah kumbe nao wanapokea mahela mengi namna hii uwiiiiii!
 
Hii thredi ina- input gani ya kuanzishwa tofauti!? kwanini hukuiunganisha kwenye nyingine?
Au iyo picha?
 
Hii mbona inafahamika mkuu, this is not new to be heard. Zitto nafikir alitaja kwa sababu we did not have any idea!
 
Sawa, ila hesabu zako zinajichanganya, jipange uje upya

spika.jpg




- Ok Mheshimiwa Zitto, with all due respect ya kutaja mishahara ya Viongozi wakuu wa Taifa hakuenda mpaka chini kwenye mshahara wake mwenyewe kwa mwezi ambao ni Shillingi Millioni 12 kwa mwezi ikiwa na maana kwa Mwaka Wabunge wote wa CCM na Chadema wanalipwa Shillingi Millioni 120.

- I wonder WHY? I mean modern politics demands balance meaning kwamba Zitto kwanza alitakiwa kutaja mshahara wake and then ndio ataje wa wengine ili wananchi waweze kulinganisha na kuamua nani ni nani na nani ni nani!!

Le Mutuz Big Show@ Google-Blogu ya Wananchi.
 
Hii thredi ina- input gani ya kuanzishwa tofauti!? kwanini hukuiunganisha kwenye nyingine?
Au iyo picha?

- ha! ha! ha! ha! kwa sababu inaonyesha Wabunge wa Chadema chama cha ukombozi Wabunge wake wanapokea mshahara wa Shillingi Millioni 120 kwa mwaka, niambie Mwalimu wanayetaka kumkomboa analipwa ngapi mkuu sana? ha! ha! ha! ha!

Le Mutuz
 
Hela zote kwa kazi gani wanaoifanya au hio ndiooooooooooo wakiwa bungeni
 
Back
Top Bottom