Mshahara wa wabunge wapanda mpaka 11,000,000/-

Mshahara wa wabunge wapanda mpaka 11,000,000/-

Ni watu wanasahau mapema tu, nakumbuka Mh. Zito alitaja mshahara wa wabunge siku chache kabla ya kutaja mshahara wa waziri mkuu. Usimwonee Zito kwa hilo.

Hilo jamaa kwa kusahau ndivyo lilivyo lisamehe bure...ndio maana wengine huwa hatupendi kuchangia mada zake zisizokuwa na kichwa wala miguu..Bora mara mia ubadili mawazo na Ritz au Foxlady unaweza ukaondoka na elimu kidogo kuliko ujinga wa huyo bwana
 

spika.jpg




- Ok Mheshimiwa Zitto, with all due respect ya kutaja mishahara ya Viongozi wakuu wa Taifa hakuenda mpaka chini kwenye mshahara wake mwenyewe kwa mwezi ambao ni Shillingi Millioni 12 kwa mwezi ikiwa na maana kwa Mwaka Wabunge wote wa CCM na Chadema wanalipwa Shillingi Millioni 120.

- I wonder WHY? I mean modern politics demands balance meaning kwamba Zitto kwanza alitakiwa kutaja mshahara wake and then ndio ataje wa wengine ili wananchi waweze kulinganisha na kuamua nani ni nani na nani ni nani!!

Le Mutuz Big Show@ Google-Blogu ya Wananchi.
Weka na ya mawaziri wakuu wastaafu na mali walizowarithisha watoto wao
 
Hii nayo ni habari; mbona inajulikana tangu November 2010. Au hukuwepo nchini?
Ila ya hao wakulu ndo zilikuwa hazijawekwa hadharani
 

spika.jpg




- Ok Mheshimiwa Zitto, with all due respect ya kutaja mishahara ya Viongozi wakuu wa Taifa hakuenda mpaka chini kwenye mshahara wake mwenyewe kwa mwezi ambao ni Shillingi Millioni 12 kwa mwezi ikiwa na maana kwa Mwaka Wabunge wote wa CCM na Chadema wanalipwa Shillingi Millioni 120.

- I wonder WHY? I mean modern politics demands balance meaning kwamba Zitto kwanza alitakiwa kutaja mshahara wake and then ndio ataje wa wengine ili wananchi waweze kulinganisha na kuamua nani ni nani na nani ni nani!!

Le Mutuz Big Show@ Google-Blogu ya Wananchi.

Mr. William umekurupuka kwenye hili, nadhani haujaisoma ile habari ya mshahara wa Pinda. Ungeisoma ungeona kwenye mchanganuo wa mshahara wa Waziri Mkuu alianzia na mshahara wa Mbunge.Rejea tena ile taarifa hapa chini.


[TD="bgcolor: #ffffff"] HATIMAYE Naibu Katibu Mkuu wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), Zitto Kabwe, ameweka wazi mshahara wa Waziri Mkuu, Mizengo Pinda.


Zitto ameutaja mshahara huo wa Pinda anayejitambulisha kama ‘mtoto wa mkulima' juzi mjini Mpanda na jana wilayani Sikonge wakati akihutubia mikutano ya hadhara katika ziara ya Kanda ya Magharibi kwa ajili ya ujenzi wa chama.


Alisema Pinda anapokea jumla ya sh milioni 26, ambazo ni kiasi kikubwa kulinganisha na uchumi wa nchi. Akichanganua alisema Pinda anapokea sh mil. 11.2 kama mbunge , sh mil. 8 kwa nafasi ya waziri na kiasi kinachosalia kufikia sh mil. 26 kwa nafasi yake ya uwaziri mkuu.

Alisema sababu hiyo ya mishahara mikubwa isiyokatwa kodi ndiyo huwafanya viongozi wa serikali ya Chama Cha Mapinduzi (CCM) kuwa wakali pale vyombo vya habari vinapotaka kuwafahamisha wananchi namna watumishi wao wanavyojilipa.

"Nimeanza na mshahara wa waziri mkuu pia siku zijazo nitataja na wa rais, kwa kuwa amesaini makubaliano na Serikali ya Marekani kuendesha nchi kwa uwazi, na moja ya uwazi ni kwa muajiri kujua kiasi anachomlipa mwajiriwa wake," alisema Zitto.
Hatua ya Zitto imekuja baada ya kuwapo mvutano mkubwa kuhusiana na kile kinachodaiwa ‘usiri' wa mishahara ya watumishi wa umma, wakati ni haki ya walipa kodi kujua kile wanachowalipa walioomba kuwaongoza.

http://www.freemedia.co.tz/daima/habari.php?id=54850

[TD="bgcolor: #ffffff"]
Zitto ataja mshahara wa Pinda



na Abdallah Khamis, Sikonge
[/TD]
[TD="width: 200, bgcolor: #FFFFFF, align: center"][/TD]
[/TD]
 
Zitto hajitambui siku zote amekua mropokaji pasipo kujiangalia yeye anapata nini. Posho wanazojipatia kwa siku ni nyingi sana ambapo posho ya siku nisawa na mshahara wa mwalimu.

Jibu lako hili hapa chini, kwa kuongezea tu, Zitto ni Mbunge pekee wa Chadema aliyegoma kuchukua pesa ya kukalia masabuli bungeni(Sitting Allowance).

Hivi umesahau kuwa Zitto ni ndio mbunge wa kwanza kujitokeza hadharani kupinga kuongezwa kwa mishahara ya wabunge na suala la kuondoa pisho ya vikao kwa wabunge na watumishi wa umma?? Alipiga kampeni sana ya "scrap seatig allowances" bahati mbaya hakuungwa mkono na wabunge karibu wote wakiwemo wa chama chake,i
 
Kwani wanajilipa wenyewe?Na wewe bana!Sasa huko USA ulienda kusoma nini?Na kama Mzee Malecela alikusomesha kwa kodi zetu nitamlaani sana,Ni afadhali ungebakia Tanzania umsaidie baba yako kulima endapo alikuwa na shamba lolote!!!What a moron!!

.... hajenda shule huyo, huko alikwenda kusafisha mabarabara na kubeba maboxetc.
 
Kwanini utaje wabunge wa CDM tu kwanini usingetaja na wa CCM au at least to be rational ungetaja tu Wabunge, but kwa kuwa biased hivyo seems una chuki binafsi na CDM.
 
- ha! ha! ha! ha! kwa sababu inaonyesha Wabunge wa Chadema chama cha ukombozi Wabunge wake wanapokea mshahara wa Shillingi Millioni 120 kwa mwaka, niambie Mwalimu wanayetaka kumkomboa analipwa ngapi mkuu sana? ha! ha! ha! ha!

Le Mutuz
Nimekupata vema mkuu kwani information is power. Tutonye basi na mafao ya Waziri Mkuu Mstaafu ni kiasi gani?
 
- Ok Mheshimiwa Zitto, with all due respect ya kutaja mishahara ya Viongozi wakuu wa Taifa hakuenda mpaka chini kwenye mshahara wake mwenyewe kwa mwezi ambao ni Shillingi Millioni 12 kwa mwezi ikiwa na maana kwa Mwaka Wabunge wote wa CCM na Chadema wanalipwa Shillingi Millioni 120.

Utakuwa ulipata Divisheni 5 wewe........12X12 ni 120? Sio 144?
 
Zitto alikuwa anangojea aulizwe mshahara wake kwa mwezi ni bei gani;
Kwa kuwa le mutuz umemsemea imeeleweka;
Kumbe kuwa mbunge ni booonge la dili.
 
Last edited by a moderator:
Kwanini utaje wabunge wa CDM tu kwanini usingetaja na wa CCM au at least to be rational ungetaja tu Wabunge, but kwa kuwa biased hivyo seems una chuki binafsi na CDM.

Mkuu achana naye huyo utajisumbua bure. Hapo kesha ondoa maana ya hoja yake bila kujijua. Usidhani kuwa bonge ndio kuwa na akili.
 
Jibu lako hili hapa chini, kwa kuongezea tu, Zitto ni Mbunge pekee wa Chadema aliyegoma kuchukua pesa ya kukalia masabuli bungeni(Sitting Allowance).

Kwanini asikatae hayo mabilioni anayoingiza kwa njia nyinginge. Kwanini asikatae posho za PAC? Hizo garama za kuishi ujeruman mara ungereza mara uswis analipa nani?
 

spika.jpg




- Ok Mheshimiwa Zitto, with all due respect ya kutaja mishahara ya Viongozi wakuu wa Taifa hakuenda mpaka chini kwenye mshahara wake mwenyewe kwa mwezi ambao ni Shillingi Millioni 12 kwa mwezi ikiwa na maana kwa Mwaka Wabunge wote wa CCM na Chadema wanalipwa Shillingi Millioni 120.

- I wonder WHY? I mean modern politics demands balance meaning kwamba Zitto kwanza alitakiwa kutaja mshahara wake and then ndio ataje wa wengine ili wananchi waweze kulinganisha na kuamua nani ni nani na nani ni nani!!

Le Mutuz Big Show@ Google-Blogu ya Wananchi.

Zitto hakuwa na ulazima wa kutangaza mshahara wa wabunge na posho zao.Mshahara na posho zao ni kitu ambacho kinajulikana na watu wengi.Pia Zitto amekuwa mstari wa mbele kupinga baadhi ya posho zinazotolewa kuwa siyo za halali.Ambao wanatakiwa kupingwa kwa nguvu zote ni Anne Makinda pamoja na wabunge wa CCM ambao mara kwa mara wamekuwa wakitaka waongezewe mshahara na posho ili wasiishi kwa shida wakisahau kuwa wapiga kura na wtz kwa ujumla wao tuna maisha ya shida ya siyo na kifani.
 
- Ok Mheshimiwa Zitto, with all due respect ya kutaja mishahara ya Viongozi wakuu wa Taifa hakuenda mpaka chini kwenye mshahara wake mwenyewe kwa mwezi ambao ni Shillingi Millioni 12 kwa mwezi ikiwa na maana kwa Mwaka Wabunge wote wa CCM na Chadema wanalipwa Shillingi Millioni 120.

- I wonder WHY? I mean modern politics demands balance meaning kwamba Zitto kwanza alitakiwa kutaja mshahara wake and then ndio ataje wa wengine ili wananchi waweze kulinganisha na kuamua nani ni nani na nani ni nani!!

Le Mutuz Big Show@ Google-Blogu ya Wananchi.

Hivi wewe huwa unaweza to read between the lines? or you're a slow leaner?!

Siku Zitto anataja mshahara wa WM pia alitaja mishahara ya wabunge kwamba wanapokea 12M per month. Sasa kwanini unataka kumuwekea maneno Zitto?!

BTW, tunataka Zitto aende mbali zaidi kwa kututajia Viongozi wakuu wastaafu wa kiaiasa wanapokea pesa za kodi yetu kiasi gani. Tunasikia kwamba baba yako Malecela ni mmojawapo wa ma-kupe wanakula kodi zetu hadi Mungu atakapowaondoa hapa duniani.

Malecela anapata 80% ya salary ya sitting PM. Baba yako Malecela anakomba 80% x 26M = Tsh. 20.8M @ month. Kwa mwaka = Tshs 249.6M pesa ya walipa kodi wa Tanzania! Sijui kwa kazi gani?! Pamoja na huo mshahara mnono Malecela analipiwa na kodi zetu kama WM mstaafu, Mlinzi 1, dereva 1, mpishi 1, pango la ofisi, safari nje ya nchi at least mara mbili kwa mwaka, matibabu nje ya nchi.

Baba yako Malecela ni mmojawapo wa kupe wanaoifilisi nchi hii. Nashangaa unapata wapi gut ya kumsema Zitto Kabwe!!??.
 
Utakuwa ulipata Divisheni 5 wewe........12X12 ni 120? Sio 144?

He he he ! Unataka tumtambue kama Mtanzania wa kwanza kutunukiwa Division 5? Haya wana JF tambueni kuwa Le Mutuz tunampa heshima ya kuwa Mtanzania wa Kwanza kutunukiwa Division 5.
Hongera Le Mutuz kuingia katika historia
 
wabunge wa chadema wanajipangia mishahara? Posho?magari? Baada ya KUB kulisusa lile gari taarifa za kiitelijensia zilituonyesha kuwa kulikuwa na mpango wa kiongozi mmoja wa serikali kulihonga kwa kimada wake,hivyo tukafikiri na kuona ni bora yeye alichukue likafanye kazi kwa wananchi,ccm ni noma.

Pumba zingine bana
 
Utakuwa ulipata Divisheni 5 wewe........12X12 ni 120? Sio 144?

- Nimetoa kodi mkuu, ha! ha! ha! lets say ulipata division one unakuja kumjibu division 5? ha! ha! ha! ha! ngoja wananchi walalahoi hapa wajioneee unafiki wenu kujifanya mnawajali sana huku mnasomba Millioni 120 kila mwezi bila huruma, ha! ha! ha! ha!

- Nilikwambia mimi Mr. bad news ukiniona hapa nina habari mbaya tu kwa Chadema sina lingine lolote that is my mission ni kuwapa habari mbaya tu kuhusu lichama lenu la kupigana bungeni na kwenye mikutano yenu ya taifa, ha! ha! ha!

Le Big Shoow
 
Back
Top Bottom