SI KWELI Mnyika: Wanaharakati waanzishe chama chao wasitutegemee CHADEMA

SI KWELI Mnyika: Wanaharakati waanzishe chama chao wasitutegemee CHADEMA

Baada ya kuitathmini taarifa hii, tumebaini kuwa si ya kweli.
Source #1
View Source #1
1776581507444.png
 
Tunachokijua
Kumekuwapo na taarifa inayosambazwa mtandaoni ikidai kuwa Katibu mkuu wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) amesema kuwawanaharakati wanatakiwa kuanzisha chama chao hawapaswi kuitegemea CHADEMA ambapo East Africa Radio inatajwa kuwa chanzo cha Taarifa hiyo.

"Tumesikia na kuona baadhi ya wanaharakati waliopo nje ya nchi wakitengeneza mazingira ya kutaka Mwenyekiti wetu abaki gerezani. Inabidi tutathmini jambo hili kwa kina, Chama chetu kina uongozi hakipaswi kutegemea mitazamo ya wanaharakati ambao hatujui malengo yao. Ikifika muda kama wataona tuna wadisapoint ni vyema waanzishe Chama chao kuepuka mgongano wa Maslahi."


Je, ni upi uhalisia wa Taarifa hiyo?


Ufuatiliaji uliofanywa na JamiiCheck kupitia utafutaji wa maneno muhimu (Key words search) umejiridhisha kuwa Taarifa hiyo si ya kweli kwani kauli hiyo haijatolewa na John Mnyika. mfano rejea hapa kupitia mtandao wa X.

Aidha hakuna chanzo chochote cha kuaminika kilichomnukuu Mnyika, vilevile East Africa Radio pia wanaotajwa kuwa chanzo cha taarifa hawajachapisha nukuu hiyo.

Kadhalika Mtangazaji wa East African Radio na TV, Kissa Daniel amebainisha kuwa taarifa hiyo si ya kweli kwani kituo hicho hakijafanya mahojiano na Mnyika karibuni huku Barnabas Mkongwe, Mkuu wa Habari na Matukio (Runinga/Kidigitali, Redio) akiongeza kuwa taarifa hiyo haijaripotiwa na chombo hicho.​

Attachments

  • 20260305_094236.jpg
    20260305_094236.jpg
    9.4 KB · Views: 29
Tumesikia na kuona baadhi ya wanaharakati waliopo nje ya nchi wakitengeneza mazingira ya kutaka Mwenyekiti wetu abaki gerezani. Inabidi tutathmini jambo hili kwa kina, Chama chetu kina uongozi hakipaswi kutegemea mitazamo ya wanaharakati ambao hatujui malengo yao. Ikifika muda kama wataona tuna wadisapoint ni vyema waanzishe Chama chao kuepuka mgongano wa Maslahi.

Chanzo: EAST AFRICA RADIO

Mnyika kasema kweli haya?

Nilishasema anayelazimisha Lissu abaki gerezani, aende yeye gerezani.
 
Tumesikia na kuona baadhi ya wanaharakati waliopo nje ya nchi wakitengeneza mazingira ya kutaka Mwenyekiti wetu abaki gerezani. Inabidi tutathmini jambo hili kwa kina, Chama chetu kina uongozi hakipaswi kutegemea mitazamo ya wanaharakati ambao hatujui malengo yao. Ikifika muda kama wataona tuna wadisapoint ni vyema waanzishe Chama chao kuepuka mgongano wa Maslahi.

Chanzo: EAST AFRICA RADIO
Wtf....😏
 
Vita huisha kwa mazungumzo hata iwe kali vipi.

TAL kapigwa risasi, kakaa ndani, makesi kibao, inaisha hii inafata ile, unless bado ana nguvu aamue mwenyewe sawa, ila ikitokea akakubali mazungumzo hana deni kwa wafuasi wake na kama kuna mwenye hasira sana achukue nafasi yake.
 
USA na Israeli imeua top leaders wa IRAN kusababisha hasara ya kiuchumi, kuangamiza raia ma miundo mbinu, lkn bado wanakaa kwenye meza ya Mazungumzo.

Wanaharakati uchwara wako kenya na USA, kazi yao kutweet tu eti watanzania andamaneni, Sijui lisu kaza, wao walishindwa kukaza walipo kua hapa tena walikua nje uraiani, wamekimbilia ulaya, wanalipiwa kila kitu, ila wanawaona CHADEMA walio kaza mpaka hapa, ni waenge.

Sisi tu wananchi zaidi ya milion 40, Tulikaza kwa siku 2 tu baada ya kula vyuma vya kutosha tukaona cha kufia nn, tukaufyata mpaka leo, ila lisu ndo afie Ukonga?

Lisu amekaza kwa Mwaka mzima sasa, Ila kuna wasenge wako USA wanaona ni kitu kirahisi.

Me nawaombea sana CHADEMA Mungu awape ujasiri, kwa hatua yeyote watakayo kua wamefikia, naamini haitakua kama before mo29.

Hata sasa serikali kuna namna imeswicth zile zarau za kisenge kisenge za kina chalamila zimepungua.

Wengine hatuna vyama vyovyote tunasimama na wapigania haki kokote walipo.
 
Hii taarifa inanipa mashaka.

But anyway, Mnyika kama kweli ametoa hiyo taarifa, basi anatakiwa ajue kuna wakati interest za makundi mawili zinaweza kufanana.

Mfano, kama wanaharakati wakipigania haki za binadamu na utawala bora, hapo lazima wanaharakati watatolea mfano wa Lissu aliyepo gerezani.

Kama wakitolea mfano wa Lissu, basi automatically itakuwa imetajwa Chadema, kwasababu Lissu ni kiongozi wa chama hicho.

Hivyo basi, naona Mnyika anatakiwa awe brave enough kutambua ni mazingira yapi yanayowafanya wanaharakati kuitaja Chadema, pasi ktengeneza sintofahamu kati yao.

Kama wanamtaja Lissu wakishinikiza aendelee kukaa gerezani, sio kwa nia mbaya, bali wanamtaja Lissu abaki gerezani ili apelekwe mahakamani.

Kwasababu hata mimi ninaamini Lissu hana kosa lolote, na kuliko kumuachia kwa masharti, ni bora aendelee kukaa gerezani mpaka watawala watakaposhindwa kesi mahakamani, ili Lissu awe huru pasipo masharti yoyote juu yake.

Naandika hivi kwasababu naamini jambo moja, kama Lissu akikubali kutoka gerezani kwa masharti, basi watawala wataonekana walikuwa sahihi walivyomshikilia kwa zaidi ya mwaka mmoja, jambo ambalo kwangu naamini sio sawa.

On the other hand, hii kauli ya Mnyika pia inanifanya nianze kuona kuna dalili za mazungumzo kati ya Chadema na serikali ya CCM.

Hii kauli ya kuitenganisha Chadema na wanaharakati, imekuja purposely ili kuondoa misuguano inayoweza kujitokeza pale ambapo mazungunzo yataanza.

Ili isionekane kauli za wanaharakati zina uhusiano wowoe na Chadema hasa zikiwa negative zenye muelekeo wa kuvuruga mazungumzo.
 
Uhuru wa kutoa maoni bila dhamana ya kubeba matokeo ni kelele tu.
 
Iwe ni taarifa ya kweli au ya uongo, bado kilichoandikwa kina hoja.
 
Tumesikia na kuona baadhi ya wanaharakati waliopo nje ya nchi wakitengeneza mazingira ya kutaka Mwenyekiti wetu abaki gerezani. Inabidi tutathmini jambo hili kwa kina, Chama chetu kina uongozi hakipaswi kutegemea mitazamo ya wanaharakati ambao hatujui malengo yao. Ikifika muda kama wataona tuna wadisapoint ni vyema waanzishe Chama chao kuepuka mgongano wa Maslahi.

Chanzo: EAST AFRICA RADIO
Stupid lost sperm!
 
Paw msiruhusu upuuzi kama huu. Huyu anapotisha ukweli, msiruhusu upotoshaji.
He is making famage to Mnyika and Chadema
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom