Mnisamehe ila sitawasahau waarabu wa ISIL

Mnisamehe ila sitawasahau waarabu wa ISIL

Ameenda kumwambia huu mchezo mchafu siuwezi tafuta nchi nyingine ifanye usanii huu, kuwa mkijuwa kwamba hakuna nchi yenye amani kama Jordan ni jirani kabisa na Israel yaani ukiogelea unafika lakini heshima ipo hapo ila wabaya wanaoichafua uislam ndio hawa wamarekani lkn hawatafanikiwa walikuwepo kina firauni waliojiita mungu hawakufua dafu. Nawaomba ndugu zangu sio kila mlisikialo ni kweli think about it
Hata mimi nahisi king alikwenda haraka whitehouse kumwambia obama kuwa anabwaga manyaga kwani mchezo hausomeki sawasawa na badala ya kufikia malengo,mambo yanawageuka.
ASICHOJUA huyu king ni kuwa marekani walicalculate kuwa hata kama itabackfire bado itakua ni kwa advantage yao wamarekani na israel.
sasa isis si tu inatishia irag na syria,bali pia jordan.,saudia etc.
tayari walishaanza mashambulizi saudia,mpaka wameamua kujenga ukuta wa km 600 mpakani kuzuia hao isis.
israel ananufaika na isis kwani waarabu watakua busy kupambana na isis na kutopata mda wa kushughulika na israel,ndo kama ilivyo syria iko busy na civil war,mpaka hawana hata mda wa kujibu mashambulizi ya israel nchini mwao.
hali kama hiyo ndo inaijongelea jordan,sasa sijui kama king ameshitukia mpango mzima ama bado kalala.
 
Naomba niweke wazi kuwa mimi ni mkristu. Baba yangu kabla hajasitaafu aliwahi kufundisha shule moja huko Kigoma ujiji shule iitwayo Bugamba.

Wenyeji wa kule asilimia kubwa ni waislam, waislamu wa Kigoma ni wakarimu sana hakika nilijumuika kipindi cha mwezi mtukufu wa Ramadhani kuamsha waumini wa kiislamu kula daku usiku kwa ngoma baada ya kupitiwa na rafiki yangu muislamu kwa jina la Migezo pamoja na marehemu Pili watoto wa mwalimu Babu.

Baadae miaka ya 2004 nilienda kutafuta maisha Zanzibar na sehemu ya kwanza kuishi ilikuwa Mwembemchomeke kabla sijahamia Melisita ukivuka Kwerekwe kuelekea Fuoni. Ndg zangu ukisikia watu wema basi ni Wazanzibar japo wapo wachache wenye chuki zao binafsi na wabara.

Nilitafutiwa kazi na marafki zangu wa kiislamu nikaanza kazi huko Bwejuu (hotel sitaitaja). Niliamua kurudi bara nikiwa tayari na mtaji wangu wa kuanzia biashara.

Mwezi uliopita nikiwa naangalia Aljazira na mke wangu niliona rubani wa Jordan akikamatwa na kundi la wanajeshi wa ISIL lakini nikajipa moyo kuwa watamuachia kwa vile ile ni kazi yake, pili ni ndugu yao (mwarabu), tatu ni muislamu mwenzao. Nimetoka dukani usiku huu na kukuta Breaking news Aljazeera wakiwa wamemuua kwa kumubanika kwa moto.

Mara ya mwisho nilimuonyesha mke wangu video kupitia youtube jinsi walivyomkamata. Mke wangu amelia kabisa kwa ukatili wa hawa jamaa zetu waarabu waislamu wa ISIL. Hakika sitawasahau waarabu wa ISIL.

Kwa hilo mkuu na mimi nikuunge mkono waislamu hasa wanaofuata misingi ya dini ya kiislamu ni waungwana sana tena sana ,mimi ni mkristu lakini hatuwafikii waislamu kwa unyenyekevu na ustraabu na uungwana ,sisi wakristu ni watu wa kujionyesha na kujipiga kifua wakati wote.Kwa sasa uislamu unaribiwa na hawa wanaharakati wa uislamu na huo uanaharakati umetokana na fedha za kutoka vikundi vya waarabu huko uarabuni,na tujiulize haya mambo mbona yameanza kutokea tu hivi karibuni hasa baada ya kundi la Taliban kuanzishwa na kusaidiwa na Marekani,Marekani ilikuwa inawasidia Taliban dhidi ya Urusi ,kuanzia hapo ndio tumeanza kuona uislamu usio uislamu ,haya mambo ya udini hapo nyuma hayakuwepo chanzo chake ni hao wanaharakati wa dini ya kiislamu na wengi wa wanaharakati wa kiislamu ni kuanzia miaka 40 kurudi nyuma.Huo uanaharakati wa kiislamu kwa sasa ni kutafuta tamaa za uongozi na utajirisho na sasa ni kitu cha kawaida kuona waislamu wenyewe kwa wenyewe wakiuana eti kwa sababu za kidini,vikundi kama UAMUSHO ni kama Boko Haramu au IS ,kama Mungu haui kwa nini mwanadamu uwe na mamlaka zaidi ya Mungu ya kuua ,kuteka watoto wadogo,halafu kichekesho wao hao wanaharakati utawasikia wakisema kwa kujitoa muhanga watapata thawabu kwa Mungu lakini wao wenyewe ambao ndio viongozi wanaogopa kufa na hawajitoi mhanga.Narudia tena Islamu ni dini nzuri bali inaharibiwa na wahuni wa kizazi hiki cha nyoka!
 
Naomba niweke wazi kuwa mimi ni mkristu. Baba yangu kabla hajasitaafu aliwahi kufundisha shule moja huko Kigoma ujiji shule iitwayo Bugamba.

Wenyeji wa kule asilimia kubwa ni waislam, waislamu wa Kigoma ni wakarimu sana hakika nilijumuika kipindi cha mwezi mtukufu wa Ramadhani kuamsha waumini wa kiislamu kula daku usiku kwa ngoma baada ya kupitiwa na rafiki yangu muislamu kwa jina la Migezo pamoja na marehemu Pili watoto wa mwalimu Babu.

Baadae miaka ya 2004 nilienda kutafuta maisha Zanzibar na sehemu ya kwanza kuishi ilikuwa Mwembemchomeke kabla sijahamia Melisita ukivuka Kwerekwe kuelekea Fuoni. Ndg zangu ukisikia watu wema basi ni Wazanzibar japo wapo wachache wenye chuki zao binafsi na wabara.

Nilitafutiwa kazi na marafki zangu wa kiislamu nikaanza kazi huko Bwejuu (hotel sitaitaja). Niliamua kurudi bara nikiwa tayari na mtaji wangu wa kuanzia biashara.

Mwezi uliopita nikiwa naangalia Aljazira na mke wangu niliona rubani wa Jordan akikamatwa na kundi la wanajeshi wa ISIL lakini nikajipa moyo kuwa watamuachia kwa vile ile ni kazi yake, pili ni ndugu yao (mwarabu), tatu ni muislamu mwenzao. Nimetoka dukani usiku huu na kukuta Breaking news Aljazeera wakiwa wamemuua kwa kumubanika kwa moto.

Mara ya mwisho nilimuonyesha mke wangu video kupitia youtube jinsi walivyomkamata. Mke wangu amelia kabisa kwa ukatili wa hawa jamaa zetu waarabu waislamu wa ISIL. Hakika sitawasahau waarabu wa ISIL.

Ni IS au ISIS( Islamic State in Iraq and Styria) na siyo ISIL
 
Sasa ndugu yangu kwani US wamekwambia wanalazimisha watu wazifate hizo sheria?? afu hujui kua sheria kama za ushonga sio serikali ya US iliyoinfluence bali mashoga wamejaa sana US wakapigia serikali kelele hadi serikali ikaamua kukubali kupitisha hiyo sheria, afu kama ndoa zenyewe za jinsia moja zinaruhusiwa states chache sana marekani... Afu wao kupigana sana na mataifa ya middle east haimaanishi wanataka waanzishe sheria zao huko, hai-make sense kabisa

Hivi USA amefata nini pale middle east? Mbona American ni mbali sana na hapo? Kama sio uchokozi ni kitu gani?
 
Sikuzamwishojipangeni
Haswa ndo mpango mzima uko hivyo.
hawa isis wanatumika,wanaonyesha video za kikatili za mauaji kwa jina la dini,mfano huyu pilot walilenga kupata maximum effect,baada ya kumchoma moto,wakatumia buldozer kukanyaga lile cage na hivyo kumsagamsaga huyo pilot .
ni kutaka kutengeneza hate miongoni mwa dini ambazo hatimae itazuka vita kuu.
 
Kama ningelikuwa Muislam nisingewatetea ISIL maana siwezi kuamini kuwa wanawakilisha Uislamu.


Na ata kama kungekuwa na kundi kama ISIL la kikristi na la dhehebu langu, ningelipiga maana matendo hayo hayawezi kukubaliwa na Mungu na hayawezi kuiwakilisha dini au dhehebu langu.
 
Hivi USA amefata nini pale middle east? Mbona American ni mbali sana na hapo? Kama sio uchokozi ni kitu gani?

Mkuu marekani ni kama world police, jamaa hawawezi kaa wakaona kundi kama hili lina-grow strong simply because likikua sana, mfano likachukua nchi moja, mbili na kuzidi kukua, hii ni potential threat kwa nchi kama US, hivi unajua hamna nchi inachukiwa duniani kama US, tayari jamaa wana enemies wengi hawako tayari kuongeza enemies wengine.. mara mia mtu kushindana na nchi kama north korea kuliko hawa magaidi... Hata boko haram wanaangaliwa tu, ila wakiwa very strong africa tukiwashindwa marekani itaingilia tu... Toka 9/11 jamaa wamechachamaa sana
 
Mkuu marekani ni kama world police, jamaa hawawezi kaa wakaona kundi kama hili lina-grow strong simply because likikua sana, mfano likachukua nchi moja, mbili na kuzidi kukua, hii ni potential threat kwa nchi kama US, hivi unajua hamna nchi inachukiwa duniani kama US, tayari jamaa wana enemies wengi hawako tayari kuongeza enemies wengine.. mara mia mtu kushindana na nchi kama north korea kuliko hawa magaidi... Hata boko haram wanaangaliwa tu, ila wakiwa very strong africa tukiwashindwa marekani itaingilia tu... Toka 9/11 jamaa wamechachamaa sana

Kama unaamini mawazo yako sawa, toka ameingia middle east kaongeza au kapunguza enemies?
 
Kama unaamini mawazo yako sawa, toka ameingia middle east kaongeza au kapunguza enemies?

Hiyo ndo byproduct sasa ya vita, alishabugi sema atafanyeje, hawezi kuwaacha sasa, akiwaacha watamfata hadi nyumbani
 
Hata mimi nahisi king alikwenda haraka whitehouse kumwambia obama kuwa anabwaga manyaga kwani mchezo hausomeki sawasawa na badala ya kufikia malengo,mambo yanawageuka.
ASICHOJUA huyu king ni kuwa marekani walicalculate kuwa hata kama itabackfire bado itakua ni kwa advantage yao wamarekani na israel.
sasa isis si tu inatishia irag na syria,bali pia jordan.,saudia etc.
tayari walishaanza mashambulizi saudia,mpaka wameamua kujenga ukuta wa km 600 mpakani kuzuia hao isis.
israel ananufaika na isis kwani waarabu watakua busy kupambana na isis na kutopata mda wa kushughulika na israel,ndo kama ilivyo syria iko busy na civil war,mpaka hawana hata mda wa kujibu mashambulizi ya israel nchini mwao.
hali kama hiyo ndo inaijongelea jordan,sasa sijui kama king ameshitukia mpango mzima ama bado kalala.

Ikumbukwe kuwa King Abdallah ni chotara kwa hiyo walimweka hapo kwa makusudi baada ya baba yake kufariki na kutimiza malengo lakini machafuko walioyakosa wakati wa Arab spring sasa utawanyatia vizuri asipocheza karata vizuri, angalia Egypt pamoja na kumuweka Al sisi myahudi lakini bado ngoma nzito
 
Ikumbukwe kuwa King Abdallah ni chotara kwa hiyo walimweka hapo kwa makusudi baada ya baba yake kufariki na kutimiza malengo lakini machafuko walioyakosa wakati wa Arab spring sasa utawanyatia vizuri asipocheza karata vizuri, angalia Egypt pamoja na kumuweka Al sisi myahudi lakini bado ngoma nzito
Yeah,obama alifeli na arab spring yake ndo wakaja na huu mpango wa ISIS.
Kumbuka arab spring iligota mwamba syria ,na hata hapo libya haukuleta matokeo waliyoyataka.
huu mpango wa isis nao unaelekea kugonga mwamba baada ya mataifa kama iran kushituka,sasa iran ina train militias wa irag na syria kuunda hezbullah mpya hapo syria ku counter na hata yule general alieuawa na israel ndo alikua katika misheni hiyo ya kupambana na isis.
na wakati huohuo iran imeikamata yemen kupitia kundi la houthi ambao wamemwondoa kibaraka wa marekani yemeni.
pia nao uturuki wanajaribu kuitumia isis kurudisha empire yao ya ottoman.
ni kizungumkuti.
 
Hivi USA amefata nini pale middle east? Mbona American ni mbali sana na hapo? Kama sio uchokozi ni kitu gani?

Amefata maslahi yake binafsi na wizi aliouzea wa mafuta na njia ya kuzipata ni kuchonganisha wao kwa wao maana Bush alikuja na mbinu ya kupeleka majeshi yake nchi ambazo anajuwa kuna rasilimali nyingi akavamia Iraq lakini akabomu Kuwait kwa kisingizio cha kumtoa Saddam na kuchukua tenda ya kuujenga upya na kuwalinda waarabu wote kwa qharama kubwa. Kuwait kanchi kadogo ukiendesha gari border to border ni dkk 45 lakini alikuwa analipwa $3m kwa siku sasa fikiria nchi kama saudia ambayo ni kubwa sana inachungwa kwa kiasi gani bado hao wengine. Aliposhika Obama akabadili sera baada ya maafa mengi kutokea ya wamarekani tactic zikabadilishwa wakaanza mfumo wa kuchonganisha wao kwa wao waarabu na hapo neno TERRORISM likapewa kipaumbele halafu na wachovu wa akili ndogo wanaushutumu uislam kuwa ni dini isiyofaa kwa sababu mmarekani katangaza vita dhidi ya Islam
 
Sasa kama wanataka ndoa ya jinsia moja tuwaelewe vipi sio wapinga kristo hao kama wanasimamia mauaji duniani na kuyafanya yaonekane matakatifu kama wanaifanya dunia isiwe mahala salama pa kuishi tuwaelewe vipi.Dhulma inayofanywa dhidi ya mataifa mangine kweli ni utaratibu huu mungu aliotuwekea?

Haya mavitabu yaliyoletwa na majahazi yanaharibu dunia kwa kweli.
 
Yeah,obama alifeli na arab spring yake ndo wakaja na huu mpango wa ISIS.
Kumbuka arab spring iligota mwamba syria ,na hata hapo libya haukuleta matokeo waliyoyataka.
huu mpango wa isis nao unaelekea kugonga mwamba baada ya mataifa kama iran kushituka,sasa iran ina train militias wa irag na syria kuunda hezbullah mpya hapo syria ku counter na hata yule general alieuawa na israel ndo alikua katika misheni hiyo ya kupambana na isis.
na wakati huohuo iran imeikamata yemen kupitia kundi la houthi ambao wamemwondoa kibaraka wa marekani yemeni.
pia nao uturuki wanajaribu kuitumia isis kurudisha empire yao ya ottoman.
ni kizungumkuti.

Umeielewa game kweli, hapo ni nusra ya mungu ndio itaokoa haya mambo, na mapambano haya yataendelea kwani Russian hakubali uonezi huu na anajua mmarekani alitumia mbinu katika vita ya Afghanistan kwa kuomba mataifa yenye urafiki na mrusi kununua silaha kutoka Russia na kuzipeleka Afghan kupitia Pakistan. Mrusi anashangaa akiuwa Taliban ana klashinkov, mbinu hizi za west mwenye uelewa anaelewa
 
Mwarabu na mzungu walifaulu sana. Walifaulu sana kuchukua uwezo wetu wa kufikiri hadi leo hii tunaongea u.pupu huu kuhusu "dini gani ni bora"...kudos kwa wazungu na waarabu.
 
Back
Top Bottom