Mnaotaka na kulilia jeshi lichukue nchi hamjitambui

Mnaotaka na kulilia jeshi lichukue nchi hamjitambui

Hiyo demokrasia kwa sasa ipo? Tunaishia kuona mashauzi ya watoto wa vigogo wakitanua kodi zetu!!

Watu wapo juu ya sheria,watu wanauawa kama ndege tu,mahakama inapokea vimemo toka nje,mshindi anafahamika kabla hata ya uchaguzi.

Bora kukosa wote tukaanza upya!
 
Jeshi aliwezi chukua ikitokea ni transition period na wakirudisha madaraka kwa raia, hapo kutakuwa na siasa halisi za upinzani.
Matamanio yangu Jeshi wachukue nchi na vyama vyooote vya siasa vifutwe na kuandikishwa upya baada ya miaka mitano ndiyo ufanyike uchaguzi kwenye uwanja sawa wa kisiasa. Wahuni wote wafungwe na kufilisiwa mali walizofisadi.
 
Mmoja wa waanzilishi wa Marekani na mapambano yao ya uhuru unayoyatamka mara kwa mara, Benjamin Franklin aliwahi kusema: "Those who would give up essential Liberty, to purchase a little temporary Safety, deserve neither Liberty nor Safety." Tafakari!
Unless you have an intellectual amnesia, you'd think that the Statements of American Founding Fathers who owned million of slaves carried any moral or rational weight.

In America, Liberty and Freedom were virtues reserved only for the few, White-Protestant-Males. Blacks , Catholics and Women were relegated to a position of cattle and chattel.

What are you talking about ?​
 
Nadhani umenisoma vibaya kudhani nasapoti hali ya nchi inavyoendelea.

Ninachoona mimi ni kwamba kina Gwajima, Polepole na Mpina ni "distractors" waliotengenezwa ili kuwatoa kwenye real issues na real voices na watatumika hapo mbele kuwagawa. Speaking of Gwajima, mbona kama sijamsikia kwa muda?
That CCM would tolerate dissension to curb dissension. Are you serious ?​
 
Sijasema mimi ni mwamuzi wenu wala sijawaamuru lolote. Ni maoni yangu tu.
Kama ni maoni yako binafsi, basi acha kuita watanzania wajinga-hawajitambui kwasababu hawakubaliani na wewe.

You speak about protecting Liberty, yet you limit others people freedom of conscious. How Ironic....​
 
Wanatamani lakini haitatokea , hata wewe huwezi kujitoa kwa hawa wa Tz ambao hawana tofauti na nyumbu, siku ukijitoa kwaajili yao mambo yakiharibika wao watakuacha mwenyewe, walimuacha mbowe peke yake kwenye maandamano akajikuta yuko barabarani yeye na binti yake tu, wameiacha familia ya mdude , soka na wengine waliopotea kwenye harakati za kupinga serekali wameziacha familia za hao watu peke yao.

Wamemuacha Lissu anatoboa miezi 6 mahabusu hata kuandamama kwaajili yake wanaogopa, sasa ndo mtu a take risk kupindua serekali kwaajili ya hawa nyumbu ambao mambo yakiharibika wanakuacha peke yako kazi kukata viuno tiktok !
Hilo halitatokea.
Ukweli mtupu huu mkuu
 
Wanatamani lakini haitatokea , hata wewe huwezi kujitoa kwa hawa wa Tz ambao hawana tofauti na nyumbu, siku ukijitoa kwaajili yao mambo yakiharibika wao watakuacha mwenyewe, walimuacha mbowe peke yake kwenye maandamano akajikuta yuko barabarani yeye na binti yake tu, wameiacha familia ya mdude , soka na wengine waliopotea kwenye harakati za kupinga serekali wameziacha familia za hao watu peke yao.

Wamemuacha Lissu anatoboa miezi 6 mahabusu hata kuandamama kwaajili yake wanaogopa, sasa ndo mtu a take risk kupindua serekali kwaajili ya hawa nyumbu ambao mambo yakiharibika wanakuacha peke yako kazi kukata viuno tiktok !
Hilo halitatokea.
Japokuwa Lissu anafanya kazi kubwa ya ukombozi lkn watanzania hawajawahi kumwona Lissu kama shujaa/mkombozi wao.

Time will tell
 
CCM inaweza kuondoka vizuri tu kwa mashinikizo ya kisiasa. Hao wanajeshi wangesisitizwa wabaki makambini watimize viapo vyao kwa ukamilifu, siasa wawaachie wananchi, wanasiasa na vyombo vya kisiasa.
Viapo wanamtii Mwananchi anayetaka haki na mifumo bora ya uchaguzi au Amri Jeshi Mkuu asiyetaka haki?

Kama walikula kiapo mbele ya Amri Jeshi Mkuu, na wewe unasisitiza waishi kulinda viapo vyao, hayo mabadiliko unayoyatamani YASAHAU.
 
Viapo wanamtii Mwananchi anayetaka haki na mifumo bora ya uchaguzi au Amri Jeshi Mkuu asiyetaka haki?

Kama walikula kiapo mbele ya Amri Jeshi Mkuu, na wewe unasisitiza waishi kulinda viapo vyao, hayo mabadiliko unayoyatamani YASAHAU.
Kiapo hakimaanishi kutii amri isiyo halali. Wanaweza kutii viapo bila kusapoti udhalimu wala kuingia moja kwa moja kwenye siasa. Wanaweza kutii viapi vyao kwa kuwachukulia hatua viongozi wanaokiuka katiba ya nchi na kuhatalisha ustawi na mustakabali wa taifa lakini bila kuingia moja kwa moja katika siasa au uongozi wa nchi.

Shida ninayoiona ni kwamba wananchi wamejiona ni "powerless" ila mna nguvu zaidi ya mnavyodhani. Kilichokosekana ni umoja na mbinu za kukabiliana na udhalimu.

Kuna mbinu nyingi tu ambazo siyo lazima zihatalishe uhai wa mtu mmoja mmoja ila zinaweza kuwa very effective. Tujifunze kwa wenzetu wanavyofanyaga.
 
Hilo lilishindikana kitambo, au wewe hujaona policcm wanavyowafanya raia?
Haijashindikana. Idadi ya waliojitokeza ni ndogo mno, ni rahisi kuwazima. Wingi na "consistency" bila kurudi nyuma ndiyo silaha.
 
Kama ni maoni yako binafsi, basi acha kuita watanzania wajinga-hawajitambui kwasababu hawakubaliani na wewe.

You speak about protecting Liberty, yet you limit others people freedom of conscious. How Ironic....​
Sijazuia mtu kutoa maoni yake, nimekosoa maoni hayo.
 
Unless you have an intellectual amnesia, you'd think that the Statements of American Founding Fathers who owned million of slaves carried any moral or rational weight.

In America, Liberty and Freedom were virtues reserved only for the few, White-Protestant-Males. Blacks , Catholics and Women were relegated to a position of cattle and chattel.

What are you talking about ?​
Wewe ndiyo ambaye umekuwa unapigia chapuo mapinduzi ya Marekani. Nimetaka tu kukuonyesha kuwa si kila mapinduzi yako perfect au yana sababu ambazo unaweza kulinganisha na mustakabali wa Tanzania ya sasa.
 
Matamanio yangu Jeshi wachukue nchi na vyama vyooote vya siasa vifutwe na kuandikishwa upya baada ya miaka mitano ndiyo ufanyike uchaguzi kwenye uwanja sawa wa kisiasa. Wahuni wote wafungwe na kufilisiwa mali walizofisadi.
Hapo utakuwa umeiokoa CCM pakubwa saaana. Watajipanga upya na kurudi kivingine huku wakiepuka njia zote za kuwawajibisha kwa waliyofanya.

CCM ili ipotee mazima inabidi ishindwe katika sanduku la kura na ikataliwe na wananchi kwa njia hiyo. CCM haijawa designed kuwa wapinzani. Hawataweza kudumu katika hali hiyo hasa kama mifumo ya kiutawala, kisheria na kiuchaguzi ikibadilishwa.
 
Hapo utakuwa umeiokoa CCM pakubwa saaana. Watajipanga upya na kurudi kivingine huku wakiepuka njia zote za kuwawajibisha kwa waliyofanya.

CCM ili ipotee mazima inabidi ishindwe katika sanduku la kura na ikataliwe na wananchi kwa njia hiyo. CCM haijawa designed kuwa wapinzani. Hawataweza kudumu katika hali hiyo hasa kama mifumo ya kiutawala, kisheria na kiuchaguzi ikibadilishwa.
Waandamizi wote wa CCM watakuwa jela na mali zao zitakuwa zimefilisiwa na uandikishaji wa vyama vipya utasimamiwa na Jeshi.
 
Jeshi aliwezi chukua nchi ikitokea ni transition period na wakirudisha madaraka kwa raia, hapo kutakuwa na siasa halisi za upinzani.
Kinasharia ipo hivyo ila kivitendo ni ngumu na ni process ndefu. Tunaweza kujikuta tunapitia vipindi hata vya miaka 20 vya jeshi kuchukua nchi na muda mfupi kurudi kwa raia halafu tena jeshi linachukua tena.

Tanzania hatuna mifumo mibovu kihivyo, tuna bahati mbaya tu ya kukabiliana na kikundi kidogo cha watu ambao wamegoma kuheshimu na kuifuata mifumo tuliyonayo katika misingi ya haki na maadili ya uongozi.
 
Back
Top Bottom