Mnaotaka na kulilia jeshi lichukue nchi hamjitambui

Mnaotaka na kulilia jeshi lichukue nchi hamjitambui

Wewe ni mnufaika wa CCM; akili zenu zimelala sana, kwa sababu tu ya hivyo vipesa mnavyo gawiwa.

Ni njia zipi unazozijuwa wewe za kuishinikiza CCM. Wewe unaishi nchi gani usijue kinacho endelea hapa? Hata kujuwa tu kwamba uchafuzi huu uahirishwe kwa muda mfupi ili pawepo marekebisho madogo ya sheria za uchaguzi nako huna taarifa zake kabisa?

Mashinikizo yapi unayazungumzia wewe, iwapo hata kufanya tu maadamnao jeshi la polisi linatangaza vita?

Halafu mtu na akili zako unakuja hapa na kujivimbisha vimbisha kichwa na kudhani wewe unajuwa zaidi kuliko wengine!
Huyo Tundu Lissu yupo kifungoni kwa raha zake mwenyewe? Kwa nini mtu usitumie akili kufikiri undani wa maswala kabla hujaleta uchafu humu kupotezea watu muda wao.

Hovyo kabisa.

Hii mada yako leo Rostam zitamtoka ngapi?
Inafaa uendelee kukaa huko mbali kuliko kuja na mada mbovu kama hii uliyoleta hapa. Halafu unajigamba umekaa nayo kitambo!
Pitia historia yangu. Sijawahi kamwe kuleta mada wala kutoa maoni ya kuisifia CCM, ndiyo nije kufanya leo?
 
Imenilazimu nisome kilichomo ndani ya mada.
Hata kama sitakiita t"akataka" kama nilivyo andika hapo juu; lakini bado sioni la maana zaidi kwa sababu tu ya kuhimiza "demokrasi".

CCM hawataki demokrasi, na wanajipambanua kuwa ni wao milele. Kukudhihirishia hilo ni matendo yaliyo wazi ya kuwabakisha madarakani kwa gharama yoyote.
Halafu anatokea mtu anakuwa na matumaini ya uwepo wa demokrasi chini ya CCM? Itatoka wapi?

Kama unaliogopa sana Jeshi juu ya ukosefu wa demokrasi, unapata wapi matumaini ya demokrasi chini ya CCM?

Unaweka mifano ya Sudan na Misri; bila ya ufafanuzi wowote ili kuwatisha watu juu ya jeshi kuiondoa CCM madarakani?

Hata sielewi maana ya hiyo demokrasi tunayo imbiwa kila mara itakuwa na maana gani endapo kama itabaki kuwa ni kuachiana tu nafasi za viongozi kwa kubadili vyama, huku tofauti kati ya wanayofanya hayaonekani.
Haya mambo ya kulilia demokrasi kila mara bila ya kuainisha ni mambo yapi yatalifaa taifa kwa maendeleo yake nalo limekuwa tatizo kubwa miongoni mwetu. Hii tabia imekuwa ni kama yumekaririshwa tu bila ya kujuwa nini hasa kinatufaa kwa maslahi ya nchi yetu
CCM wanaweza kufanya udhalimu wao kwa sababu kumekosekana umoja miongoni mwetu. Sisi tunategeana, ni wavivu, wabinafsi, tumekosa ubunifu na hatuko tayari kwa umoja wetu kufanya yale yatupasayo kufanya. Wachache waliojitoa muhanga wameumia na wanaumia huku tunawaangalia.

Tunashindwa hata kutumia njia zetu za kiswahili za kuwasuta huku mitaani hawa wadhalimu? Bado tunasapoti wasanii na matimu ya mpira ambayo yamejipambanua wazi yanasapoti udhalimu. Kama hata hayo yanatushinda, tutaweza nini?
 
Mijitu inayoogopa change ni minyonyaji, ni mijitu iliyoshiba, ikisikia masikini wana mkutano inalia mama weee, mama wee.

Masikini haogopi change maana hana cha kupoteza. Sanasana atapoteza umasikini wake!
Kauli nzuri sana ya Nyerere!
 
Nilikaa mbali na mijadala ya kisiasa kwa muda ila nimelazimika kulisema hili. Huu uzi nilikusudia kuuleta kitambo sana ila nikawa napotezea au kuahirisha kuuleta.

Kuna watu kutokana na sababu wanazojua wao wamekuwa wanatoa kauli za kutaka JWTZ lichukue uongozi wa nchi. Kuna wakati hadi nahisi kuna wanaharakati ambao ni mapandikizi waliowekwa ili kuwalinda CCM na viongozi wake pale hali itakapokuwa ngumu sana kwao.

Nasema hili la jeshi linaweza kuwa pona ya CCM. Kama mnataka mrudi nyuma hatua 50 kwenye demokrasia basi mkubaliane na hilo.

Sehemu kama Sudan, harakati za demokrasia zilizikwa rasmi baada ya jeshi kuingilia kati. Misri ni hivyo hivyo. Maeneo mengi tu demokrasia ilirudi nyuma sana baada ya mapinduzi ya kijeshi.

Mnapopambana kupata uchaguzi huru na wa haki, msitamani kamwe njia za mkato kama hizo za kutaka jeshi lichukue nchi.
Mkuu,

Hata kama jeshi lingekuwa si la CCM.

Wanaharakati wa demokrasia kutaka jeshi lichujue nchi ni contradiction.
 
Wewe ndiye hujitambui. Unataka watu walilie chombo kipi zaidi ya jeshi ? Wewe ukiona wananchi na wanajeshi wanachokifanya ni upuuzi, una matatizo.

Hatuwezi kukubali nchi yetu iwe mali ya watu wachache tuu kana kwamba sisi wengine Mungu alikosea kutuumba tuzaliwe hapa nchini kwetu Tanzania.

Wazalendo tutazidi kupambana, ukiona kuibia kodi za sisi wenzenu ndio kitu cha maana zaidi tulia, acha tuwaoneshe kwamba sisi sio wajinga kiasi hicho.

Umeandika upuuzi, ukikosa cha kuandika uwe unatuliza hiyo mikono yako.
 
Mkuu,

Hata kama jeshi lingekuwa si la CCM.

Wanaharakati wa demokrasia kutaka jeshi lichujue nchi ni contradiction.
Nimefuatilia kwa muda mijadala mitandaoni nikawa nakutana na hizo kauli za kutaka jeshi lichukue nchi ndiyo maana nilisema nilitaka kuleta mada hii kwa muda nilipoona hizo kauli zinakuwa nyingi.

Ni kweli ni contradiction ndiyo maana nikatumia maneno "hawajitambui" kwa sababu wanachokitaka na wanachokisema haviendani.

Sidhani kama ukimuuliza Lissu, atakwambia ni bora jeshi kuliko CCM, sidhani!
 
Mkuu,

Hata kama jeshi lingekuwa si la CCM.

Wanaharakati wa demokrasia kutaka jeshi lichujue nchi ni contradiction.
Njia ipi itawakomboa Watanzania sasa zaidi ya Jeshi kuchukua nchi na kuongoza transition period ya mabadiliko?

Ccm wame compromise kila kitu na hakuna hata Taasisi moja ya kuaminiwa. Tulipofika mbele hakuna mwanga na njia pekee ni Jeshi kuwatoa hawa Wapumbavu CCM na kusimamia mchakato wa Katiba Mpya pamoja na kujenga mifumo imara.
 
Nimefuatilia kwa muda mijadala mitandaoni nikawa nakutana na hizo kauli za kutaka jeshi lichukue nchi ndiyo maana nilisema nilitaka kuleta mada hii kwa muda nilipoona hizo kauli zinakuwa nyingi.

Ni kweli ni contradiction ndiyo maana nikatumia maneno "hawajitambui" kwa sababu wanachokitaka na wanachokisema haviendani.

Sidhani kama ukimuuliza Lissu, atakwambia ni bora jeshi kuliko CCM, sidhani!
Nakuelewa sana.

Kuna Watanzania wengi hawapingi mambo kwa principle.

Wanapinga kuumizwa wao tu.

Hawapingi ubaguzi kwa principle kwamba wanapinga ubaguzi. Wanapinga ubaguzi wanapobaguliwa wao tu.

Wao wakipata nafasi ya kuwabagua wenzao kwa maslahi yao, wanawabagua tu bila kuona ubaya wa ubaguzi huo.

Mfano, leo hapa JF nimekutana na mwanaharakati anayepinga ubaguzi wa CCM na watawala. Anamshabikia Kapteni Tesha. Nikamwambia mwanaharakati wa demokrasia kumshabikia Kapteni Tesha, mwanajeshi anayechochea mapinduzi ya kijeshi, anayemsifia na kumlilia Magufuli, ni contradiction.

Mwanaharakati huyo hakupenda nilivyomwambia, akaniambia wewe ni mkimbizi tu, huna moral authority ya kutupangia mambo ya nchi yetu.

Huyu mburula haelewi hata wakimbizi wana haki, haelewi kuwa ubaguzi anaonifanyia mimi anayeniita mkimbizi ndio huo huo anaoupinga CCM inapomfanyia yeye kwa kumuita mwanaharakati.

Kimsingi hapingi ubaguzi. Angepinga ubaguzi asingenibagua mimi.

Anapinga kubaguliwa yeye tu, lakini yeye kubagua wengine walio na mawazo tofauti naye anaona sawa.

Kuna Watanzania wengi wako hivyo.

Hawa watu wanaoshabikia jeshi kuchukua nchi, kimsingi si wanaharakati wa demokrasia, ni watu ambao hawapendi utawala uliopo na ukija utawala wanaoupenda hata ujiwa wa kijeshi watafurahi tu.
 
Njia ipi itawakomboa Watanzania sasa zaidi ya Jeshi kuchukua nchi na kuongoza transition period ya mabadiliko?

Ccm wame compromise kila kitu na hakuna hata Taasisi moja ya kuaminiwa. Tulipofika mbele hakuna mwanga na njia pekee ni Jeshi kuwatoa hawa Wapumbavu CCM na kusimamia mchakato wa Katiba Mpya pamoja na kujenga mifumo imara.
Hujaelewa hoja.

Sijasema kuna njia fulani ni nzuri.

Wala sijasema kwamba njia ya jeshi kuchukua nchi ni mbaya.

Nasema tu mtu kusema anadai demokrasia halafu hapo hapo anataka jeshi lipindue nchi ni contradiction.

Kwa sababu mapinduzi ya kijeshi si suala la kidemokrasia.
 
Hujaelewa hoja.

Sijasema kuna njia fulani ni nzuri.

Wala sijasema kwamba njia ya jeshi kuchukua nchi ni mbaya.

Nasema tu mtu kusema anadai demokrasia halafu hapo hapo anataka jeshi lipindue nchi ni contradiction.

Kwa sababu mapinduzi ya kijeshi si suala la kidemokrasia.
Mqoinduzi ya kijeshi ndo njia pekee iliyobaki kutupeleka kupata demokrasia ya kweli.

Ghana Luteni Jerry Rawlings alipindua Serikali na akaweka utawala wa kijeshi uliofanya reforms kubwa sana hadi saivi Ghana wana Katiba bora na chaguzi za haki kweli.
 
Hakuna kitakachotokea. Mfumo ni mkubwa na kila kitengo kinajitegemea. If anything, hii inaweza kuwa plan ya Usalama kuwapa the majority wanachotaka ili watulie. Mtoto akilia sana, anapewa uji analala akiwa ameridhika. Honestly, it's a good plan.
Embu fafanua kidogo. Wamewapa au wanawapa nini?
 
Mqoinduzi ya kijeshi ndo njia pekee iliyobaki kutupeleka kupata demokrasia ya kweli.

Ghana Luteni Jerry Rawlings alipindua Serikali na akaweka utawala wa kijeshi uliofanya reforms kubwa sana hadi saivi Ghana wana Katiba bora na chaguzi za haki kweli.

Mbona unakuwa mgumu kuelewa hoja hivi?

Hujaelewa hoja.

Sijasema kuna njia fulani ni nzuri.

Wala sijasema kwamba njia ya jeshi kuchukua nchi ni mbaya.

Nasema tu mtu kusema anadai demokrasia halafu hapo hapo anataka jeshi lipindue nchi ni contradiction.

Kwa sababu mapinduzi ya kijeshi si suala la kidemokrasia.

Yakishatokea huna njia ya kuya control useme utayapeleka yaende kama nchi fulani.
 
Mkuu unajisumbua tu, Wabongo ni wajinga sana. moja ya tatizo kubwa linaloitesa Africa ni serikali zilizoingiliwa na majeshi. Sudan wanatamani hata wangelibaki na yule mzee, ila ndo wapi tena
 
Mqoinduzi ya kijeshi ndo njia pekee iliyobaki kutupeleka kupata demokrasia ya kweli.

Ghana Luteni Jerry Rawlings alipindua Serikali na akaweka utawala wa kijeshi uliofanya reforms kubwa sana hadi saivi Ghana wana Katiba bora na chaguzi za haki kweli.
Kwani Kikwete si alitoka jeshini?
 
Nilikaa mbali na mijadala ya kisiasa kwa muda ila nimelazimika kulisema hili. Huu uzi nilikusudia kuuleta kitambo sana ila nikawa napotezea au kuahirisha kuuleta.

Kuna watu kutokana na sababu wanazojua wao wamekuwa wanatoa kauli za kutaka JWTZ lichukue uongozi wa nchi. Kuna wakati hadi nahisi kuna wanaharakati ambao ni mapandikizi waliowekwa ili kuwalinda CCM na viongozi wake pale hali itakapokuwa ngumu sana kwao.

Nasema hili la jeshi linaweza kuwa pona ya CCM. Kama mnataka mrudi nyuma hatua 50 kwenye demokrasia basi mkubaliane na hilo.

Sehemu kama Sudan, harakati za demokrasia zilizikwa rasmi baada ya jeshi kuingilia kati. Misri ni hivyo hivyo. Maeneo mengi tu demokrasia ilirudi nyuma sana baada ya mapinduzi ya kijeshi.

Mnapopambana kupata uchaguzi huru na wa haki, msitamani kamwe njia za mkato kama hizo za kutaka jeshi lichukue nchi.
Utabili wa kipuuzi,kuna jema gani lipo kwa, uta wala wa ccm, watu wanakufa kwa umaskini, sawa Sudan jeshi limeshindwa, vipi kuhusu Misri, Burkina Faso, Mali nk?
 
Kwa hali tuliyofikia ni lazima tuwe na Mapinduzi ya kijeshi na Jeshi liongoze kwenye transition yq kutupatia Katiba Mpya na kuweka mifumo imara ili tuwe na Taifa bora lenye mifumi mizuri na maendeleo ya uhakika.
 
Nakuelewa sana.

Kuna Watanzania wengi hawapingi mambo kwa principle.

Wanapinga kuumizwa wao tu.

Hawapingi ubaguzi kwa principle kwamba wanapinga ubaguzi. Wanapinga ubaguzi wanapobaguliwa wao tu.

Wao wakipata nafasi ya kuwabagua wenzao kwa maslahi yao, wanawabagua tu bila kuona ibaya wa ubaguzi huo.

Mfano, leo hapa JF nimekutana na mwanaharakati anayepinga ubaguzi wa CCM na watawala. Anamshabikia Kapteni Tesha. Nikamwambia mwanaharakati wa demokrasia kumshabikia Kapteni Tesha, mwanajeshi anayechochea mapinduzi ya kijeshi, anayemsifia na kumlilia Magufuli, ni contradiction.

Mwanaharakati huyo hakupenda nilivyomwambia, akaniambia wewe ni mkimbizi tu, huna moral authority ya kutupangia mambo ya nchi yetu.

Huyu mburula haelewi hata wakimbizi wana haki, haelewi kuwa ubaguzi anaonifanyia mimi anayeniita mkimbizi ndio huo huo anaoupinga CCM inapomfanyia yeye kwa kumuita mwanaharakati.

Kimsingi hapingi ubaguzi. Angepinga ubaguzi asingenibagua mimi.

Anapinga kubaguliwa yeye tu, lakini yeye kubagua wengine walio na mawazo tofauti naye anaona sawa.

Kuna Watanzania wengi wako hivyo.

Hawa watu wanaoshabikia jeshi kuchukua nchi, kimsingi si wanaharakati wa demokrasia, ni watu ambao hawapendi utawala uliopo na ukija utawala wanaoupenda hata ujiwa wa kijeshi watafurahi tu.
Kuna kitu kinaniambia, ukiacha hao wasiojitambua wanaolilia jeshi, kuna kundi lingine ambalo wanachomekea na kusambaza hilo wazo la jeshi kuchukua nchi kama njia ya mwisho ya kuokoa maslahi ya watawala badala ya kukabiliana na "democratic revolution" ambayo ndiyo inaweza kweli kufuta uovu wao bila kuangalia mtu usoni.
 
Back
Top Bottom