Mnaotaka na kulilia jeshi lichukue nchi hamjitambui

Mnaotaka na kulilia jeshi lichukue nchi hamjitambui

Siyo kila mapinduzi ni mazuri au yana nia njema kwa raia. Haiti, Zaire, Ghana (Nkrumah) kote huko walipata mapinduzi ambayo hayakuwa chanya na hayakutokana na matakwa ya wananchi.
Hapana atakayeumia hapa ni CCM. Sisi raia hakuna baya lakutisha ambalo CCM hawajawahi kutufanyia, JWTZ watatufanya.

Kututeka, kutuua au kutuibia ?

Yote haya maovu CCM ishatufanyia, JWTZ haitakuwa na jipya la kututisha. Ila The Bulembos, The Luhavis, The Mkuchikas, The Kikwetes, The Makambas, have a lot to fear for.​
 
Nilikaa mbali na mijadala ya kisiasa kwa muda ila nimelazimika kulisema hili. Huu uzi nilikusudia kuuleta kitambo sana ila nikawa napotezea au kuahirisha kuuleta.

Kuna watu kutokana na sababu wanazojua wao wamekuwa wanatoa kauli za kutaka JWTZ lichukue uongozi wa nchi. Kuna wakati hadi nahisi kuna wanaharakati ambao ni mapandikizi waliowekwa ili kuwalinda CCM na viongozi wake pale hali itakapokuwa ngumu sana kwao.

Nasema hili la jeshi linaweza kuwa pona ya CCM. Kama mnataka mrudi nyuma hatua 50 kwenye demokrasia basi mkubaliane na hilo.

Sehemu kama Sudan, harakati za demokrasia zilizikwa rasmi baada ya jeshi kuingilia kati. Misri ni hivyo hivyo. Maeneo mengi tu demokrasia ilirudi nyuma sana baada ya mapinduzi ya kijeshi.

Mnapopambana kupata uchaguzi huru na wa haki, msitamani kamwe njia za mkato kama hizo za kutaka jeshi lichukue nchi.
Ila wanamtandao ndiyo wanaojitambua sio?
 
They sound like you.

Enemies of progress and a negative force.​
Nilidhani uko smart. Hauwezi kuwa pandikizi halafu uongee lugha ya kuwapinga huko ulipopandikizwa. Inabidi uonekane unasapoti mambo wanayofanya ili uaminike zaidi na upande huo.
 
..viashiria gani uliviona vikakuelekeza kwenye mtizamo huo?
Unakumbuka vile viashiria nikivyogusia? Bado naendelea kuvifuatilia na siku kadhaa zijazo nitakuja na jibu.
 
Hivi kwa nini mtu unapinga tu jambo na hutoi alternative solution? Sasa kwenye mkwamo huu tulionao, tufanyeje??? Nyie vipi bwana kutishana huku?
 
Ni
Hiko unachotaka jeshi ikifanye, raia na taasisi za kiraia wanaweza kukifanya kwa ufanisi zaidi. Ukiruhusu jeshi liingie leo, nini kitalizuia kesho kuingia tena?

Mashinikizo ya kisiasa ndiyo njia pekee sahihi ya kuiondoa CCM. Ilibidi kuishinikiza hadi kuipeleka katika meza ya mazungumzo. Njia za mashinikizo zipo na mnazijua ila hamtaki kuzitumia kwa sababu ya woga, uvivu na kutegeana.
njia zipi hizo?
 
Back
Top Bottom