Mjadala: Side Comments: Tathmini ya Utawala wa Rais Kikwete (2005-2012)

Mjadala: Side Comments: Tathmini ya Utawala wa Rais Kikwete (2005-2012)

Ngoja na mie nirudi mjadalani nikapate majibu.

Good to see you back!

Mzima kabisa bibiye,za mida lakini?I miss your :redface:sense of humour:redface: for real!

Back to hapa kwenye huu mjadala,nilikuwa najiuliza sana ni kivipi Zomba ataitetea hii serikali,inahitaji moyo bana.Uzuri wa minakasha kama hii,mtu anabanwa na hawezi toka nje ya hoja kwasababu maswali ni vigongo na kila mtu anakusikilizia.Ngoja nirudi kule nione kama kuna lolote kuhusu rushwa,hapo lazima akimbie,la ajabu ni swali ambalo hata mh rais mwenyewe huwa lazima alitolee maelezo popote anapoenda especialy kwenye nchi za donors,sasa sisi wananchi wanaona watuletee hizi maneno za kwenye makabrasha.
 
Naomba leo kumtambua Zomba kama Mwana Jamii Forums mwenye kasi ya kutype kwenye key board kuliko mwingine yeyote yule.

Alisha jiandaa muda tu, na aka predict most likely questions. Ana madesa hapo ana cut, copy and paste.
 
yaani bila desa zomba hana kitu kabisa....subirini muone jibu la rushwa na ufisadi
 
Last edited by a moderator:
Lol this zomba guy is so joking ha!
his response to the Doctors saga has left me speechless.......
 
Last edited by a moderator:
Alisha jiandaa muda tu, na aka predict most likely questions. Ana madesa hapo ana cut, copy and paste.
Lumumba wamemfungia Computer nne nne kwa ajili ya hii shughuli ya leo.
 
Ngoja na mie nirudi mjadalani nikapate majibu.

Good to see you back!
Nimeenda kule,kuna mawili matatu nimeyaona,kwanza,mjadala ni mzuri so far,ila ningependa Matola atumie fursa ya kuuliza maswali pia kama akiweza,ni kweli ni vyema aliposema anatuachia hiyo,hapo ni sawa,lakini maswali ya members ni baadaye na yeye ana nafsi ya kuuliza hayo maswali kwa niaba yetu.

Jingine nadhani ni maswali yenyewe,Mwali anafanya kazi nzuri sana na anastahili pongezi,inanifanya na mimi niombe mpambano na mwana ccm yeyote yule.However ni muhimu tukawa na maswali ambayo hayatajenga picha kwamba tunamkandamiza JK humu.

Kuna lile swali la kuhusiana na resources,Matola amejibu vyema tu na akazungumzia natural resources tulizonazo ambazo zinaweza kuwa source of cash etc for the govt and its people. Na kwahiyo ni kweli JK kulilia msaada wa dola bilioni moja kila mwezi kama msaada wa kifedha,sidhani kama alizungumzia hizo kama ndo "resources" za kuifanya Tanzania iwe na wananchi wenye maisha bora in longer terms.Hii ina maana either mh rais anatuamisha kwamba misaada ndo ya maana kuliko resources tulizo nazo, ama maybe ni kweli anaamini kuwa nchi ni masikini?nakubaliana na Matola kuwa labda JK alikuwa misquoted ama pengine hakuelewa namna ya kujibu swali kama rais wa nchi mwenye vision.

Mwishowe,kutokuuliza maswali kwa Matola kutaongeza joke na kuufanya mjadala ujae upotoshaji,kwa mfano,Zomba anapoulizwa kama ni ahadi zipi zimetekelezwa,analeta linki ya dailynews inayotaja mradi ambao wanasema uko kwenye stage ya implementation.Hilo kiukweli haliconstitute utelekezaji wa ahadi,ama hata kwamba project imeshaanza...Mradi kuwa kwenye implementation stage haina maana kuwa umeshakuwa implemented,na hivyo haucount kuwa ni a succefull program/project,nani hajui ccm huwa wanaleta nguzo za umeme kwa wananchi wakati wa uchaguzi na baada ya hapo ni changa la macho?Those kind of stuff won't work hapa JF.Hilo la kusema ametekeleza ahadi 69 ni uongo wa mchana kweupe na nilitegemea Matola ambane hapo kwenye usanii ambao ndo sifa yao kubwa.
 
nilisema mimi zomba bila madesa hana kitu...yaani full tabula lassa kweli
 
Last edited by a moderator:
Azam wanafanya mazoezi,Simba wanataka kukimbia uwanjani...Kaseja kumbe ni pazia tu,alikuwa anabebwa na Yondani...hahahaha raha sana uwanjani hapa.
 
mm naomba nidiklee kabisa kwamba zomba umechemka best yaani umeangausha chama chetu pendwa bana lol,.yaani kuona kwamba hata ishu ya ufisadi umeshindwa kuisemea ni kazi basi.
 
Last edited by a moderator:
Mkuu Matola mbona hata wewe unashindwa kumuuliza follow up questions? haya yakijibiwa ndio itatupa mwanga zaidi kuhusu hii serikali, otherwise mi naona ni propaganda tu hapo ndio zinaendelea
Kuna tatizo kidogo jinsi hii debate ilivyoandaliwa, lakini ndio tunajifunza kwa sababu itakuwa sticky nadhani mambo yote yatajiseti, leo sikutaka kuuliza maswali zaidi nataka Members ndio nyinyi mtuulize sisi.
 
Umenifurahisha kwakweli una like yangu ni tu niko mobile yaani zomba kaharibu mjadala na kucopy kwake, mvuto umekosekana kutokana na majibu ya hewani yasiyotoka kichwani
Nadhani amegundua kwamba ameshtukiwa, maswali mengine ni sawa na kusema kaacha kucut na kupaste matokeo yake kawa dolo kweli kweli nadhani amepaniki. au swaumu imemfanya uwezo wa kufikiria upungue?
 
Zomba kaulizwa swali la ufisadi akamtaja mramba kama wengi tulivyotegemea,na hakujali kutuambia kuwa alinyanyuliwa mkono na JK kwenye kampeni za ubunge?hi ni madharau,kasingizia masjid,nampa benefit of doubt kwenye mwezi huu mtukufu,ila namsubiri akishafuturu arudi hapa.Pole sana ndugu Zomba,kweli hiyo signature yako ya "system at work" si ya bure,ndo maana kina Nape huwa wanajifanya vichaa ati!
 
Swali kwa Zomba na Matola: Je kuna uhusiano gani kati ya kufanikiwa au kutokufanikiwa kwa Rais Kikwete na sera au tabia za CCM. Je, kwa kujifunza mafanikio au mapungufu ya Rais Kikwete, kuna uwezekano wa CCM kuipatia Tanzania Rais bora zaidi?
 
Kitu kikubwa nilichokiona leo ni kwamba JF kuna nidhamu kubwa sana kulinganisha na Bunge letu, members wameheshimu kwa karibia asilimia 99.999999999999% kutokupost kwenye uzi wa mjadala kama ilivyoelekezwa, kutoka rohoni mwangu naomba wana JF wote wapokee pongezi zao kwa dhati kabisa. Sijui nini kitatokea wakati wa ngwe ya pili sababu sintakuwapo lakini napendekeza mwenye number ya Speaker Makinda, Naibu wake na wenyeviti wa mabaraza ya Bunge wawataarifu watu hawa kuja kuona kiwango cha nidhamu ya members na namna kiti cha speaker wetu MWALI kinavyoheshimiwa bila shurti.

Nadhani wanaweza wakaona umuhimu wa kurekebisha kanuni zao ambazo nadhani zimekuwa ni nyingi kiasi cha kuwa kama msalaba kwa wabunge, kuna wabunge wako pale kwa zaidi ya miaka kumi na ushee lakini tunasikia Makinda kila siku anawananga kwamba hawajakalili kanuni, waige hapa, kanuni chache kabisa lakini very powerful in maintenance of an orderly discussion.

Na pia sasa waanze kufikiria uendeshaji wa vikao vya Bunge online kama hapa ili kuondoa gharama za kuweka watu dodoma kama watoto wadogo kwa gharama kubwa ambazo ni mzigo kwa uchumi wetu bila kuwa na tija yoyote ile zaidi ya kuwa na mijadala ya kimbea mbea, ushankumpe, mizaha,uongo,fitina,kebehi vikiambatana na ulevi na uzinzi usio salama. inshalah ikiwezekana hayo majengo yao yabadirishwe kuwa chuo au Makazi ya Marais wetu wajao ili kumuenzi baba wa Taifa kwa kutimiza ndoto yake ya kuifanya dodoma kuwa makao makuu ya serikali yetu.

Ongera JF kwa kuonyesha njia
 
Tumepigiwa sim na Matola, anaomba mjadala uendelee kesho. Alijitolea kwa kuchangia katika mjadala huu kupitia internet cafe kwa muda wa masaa sita, ila sasa anaona it's getting too late. Kesho asubuhi nitarudi kuwajulisheni muda kamili wa kuendelea mjadala. In the mean time tuendelee kukusanya comment na masuali ya members wote katika hii thread ya "side comments"
 
jmushi1 said:
Mwishowe,kutokuuliza maswali kwa Matola kutaongeza joke na kuufanya mjadala ujae upotoshaji,kwamfano,Zomba anapoulizwa kama ni ahadi zipi zimetekelezwa,analeta linki ya dailynews inayotaja mradi ambao wanasema uko kweney satge ya implementation.Hilo kiukweli haliconstitute utelekezaji wa ahadi.Mradi kuwa kwenye implementation stage haina maana kuwa umeshakuwa implemented,na hivyo haucount kuwa ni a succefull program/project,nani hajui ccm huwa wanaleta nguzo za umeme kwa wananchi wqakati wa uchaguzi na baada ya hapoo ni changa la macho?Those kind of stuff won't work hapa JF.Hilo la kusema ametekeleza ahadi 69 ni uongo wa mchana kweupe na nilitegemea Matola ambane hapo kwenye usanii ambao ndo sifa yao kubwa.

jmushi1,

..ur r 100% correct.

..hata mimi nilishangaa Zomba kuleta habari ya mwaka jana kuhusu ujenzi wa reli.

..halafu wanazungumzia project implementation wakati inaeleweka kabisa kwamba bado wanatafuta funds.

..mimi ningeridhika kama tungeletewa habari kwamba tayari contractor yuko site na jiwe la msingi wa project limeshawekwa.

..vilevile sote tunaelewa reli ya kati ina hali gani. sasa kuanza kuzungumzia habari za toka nzege kuelekea rwanda, wakati reli ya dar to nzega ina hali mbaya kwa kweli ni kuleta mizaha ktk mjadala huu.
 
Swali langu:

Je kwa kuwa Bunge la Tanzania chini ya RAISI KIkwete na SPIKA Makinda na Majority ya wabunge wa CCM wamekuwa wakipitisha miswada yenye kukandamiza wananchi, Wapinzani wanapojaribu kuhoji kuna kuwa na upinzani mkubwa kutoka kwa SPIKA. Mafano:-
1. Upandishaji wa Bei ya Mafuta taa huku tukijua kuwa Idadi ya Magari tanznaia hayafiki hata 1 Milioni na watanzania zaidi ya 45 Milioni wakitegemea mafuta taa.

2. Hifadhi ya Jamii, kwamba hakuna tena kuchukua mafao yako pindi unapoacha kazi mpaka hapo utakapo fikisha umri wa miaka 55/60 hata kama umefanya kazi kwa muda mwezi mmoja.

Je ni kwa nini RAISI kikwete amekuwa ni mwepesi kusign hii miswada bila kusikiliza maoni ya wananchi?
 
Back
Top Bottom