Mjadala: Side Comments: Tathmini ya Utawala wa Rais Kikwete (2005-2012)

Mjadala: Side Comments: Tathmini ya Utawala wa Rais Kikwete (2005-2012)

Mkuu Zomba, samahani kama tutakua tumetafsiri vibaya maneno ya Rais Kikwete.

"If somebody says, 'What is your wish?' I'd say, 'If I got a billion dollars a month in terms of government revenue, I can turn Tanzania into heaven,'" Mr. Kikwete told The Washington Times in an exclusive interview.

Original context:
Tanzanian plows fertile ground in pitch for aid - Washington Times

Ni mafanikio ya rais omba omba kwenye nchi yenye rasilimali za kutosha. Rasilimali zimetusaidiaje? Rushwa ushikaji tumewasadia wanaotusaidia wakati wa kutembeza bakuli badala ya kujisaidia.

Mimi naomba niwaulize hawa wawili tulimchagua JK kwa ajenda ipi? Sababu ya swali langu huko juu kwenye mjadala inasemekana issue ya mabarabara ni mwendelezo wa mipango ya Mkapa. Tuliahidiwa kupigwa vita Rushwa na ufisadi tumefikia wapi?
 
Mwali na Moderators mnahitajika kuongoza mjadala uende kama ulivyotarajiwa ambapo tulitegemea swali kujibiwa ipasavyo kwa uelewedi wa mhusika na si kwa link za dailynews. Sasa basi Mwali you need to step it up and put your foot down majibu yatolewe kutokana na hadhi za u great thinker

nakuunga mkono kabisa Elizabeth Dominic manake hata hii tafsiri aliyotuletea zomba juu ya kauli ya kikwete huko ughaibuni sioni kama ina tija kwetu bali alitakiwa atuambie inawezekana ama la?
 
Last edited by a moderator:
hilo swali la 1 billion dollar mkuu zomba umepigwa goli la tobo.....uko Out of point kabisa
 
Last edited by a moderator:
Hivi karibuni kikwete alikaririwa akisema kua hajui hata umaskini wa watanzania unatokana Na nini?

Zomba, unafikiri ni sahihi hili??
 
halafu sijui Zomba au JK ambae hajaeleweka?

Reli mpya ya umeme ndivyo nilivyoelewa mimi

lakini hiyo link ya zomba inataja ukarabati wa reli iliyopo

kumbe hauja muelewa zomba ni kwamba yeye aliambiwa ukiulizwa swali we ni kuweka link tu ata kama haisuani.
 
Naomba Mkuu zomba kuuliza swali dogo sana.Rais Kikwete ameteua majaji wengi kwa nia ya kukabiliana na mlundikano wa kesi.

Bahati mbaya teuzi hizi haziendani na ongezeko la ujenzi wa mahakama,vitendea kazi vya kisasa kama computer amabazo zingesaidia kuongeza kasi ya usikilizwaji wa kesi.Majaji wengi hawana ujuzi wa kutosha na hata hukumu zao tayari zimezua maswali mengi miongoni mwa wataalamu wa sheria.
 
Last edited by a moderator:
Ahadi zote za Rais zimetekelezwa sioni hata moja ambayo haijatekelezwa kwa hatua fulani au nyingine.

Kama kuna mtu ana ahadi ambayo haijatekelezwa aainisha hapa. naona Matola kaweka list ya vitu 69, ambayo ni kidogo sana kutokana na ahadi za Rais. Kikwete anatekeleza mengi sana zaidi ya ha yo 69.

Wengi hawaelewi kuwa ahadi ya Rais ni agizo kwa watendaji, sasa hesabu wilaya zote na kila wilaya imeahidiwa na zote zinatekelezwa.

Sioni hata moja amabyo haitekelezwi mpaka sasa, jee kuna anaeijuwa?

Kuna zingine zimekuwa ni World Record, mfano alipoahidi chuo Kikuu Dodoma, kilichukuwa exactly miaka miwili kuanza kuchukuwa wanafunzi toka kuahidiwa.

Zomba tupe na mafanikio ya MAISHA BORA KWA KILA MTANZANIA. Maana hapo ndipo tuliweka kura zetu ingawaje kwa sasa BORA MAISHA. Hata kama ni maisha bora kwa baadhi ya watu tujulishe maana ni mafanikio ambayo wengi wetu labda hatujui.
 
Du yan hadi sasa matola anaongoza kama azam vile

mkuu zomba tupia link ya safari za jk.
 
halafu mods haya mambo ya kukopi Na kupesti hayaleti tija,
Mtu anakopi gazeti la serikali anayoitetea, unafikiri kuna usawa hapo??
Bora mtu kama hajui aseme tu hajui.
 
Mzima? Long time no see you.

Mzima kabisa bibiye,za mida lakini?I miss your sense of humour for real!

Back to hapa kwenye huu mjadala,nilikuwa najiuliza sana ni kivipi Zomba ataitetea hii serikali,inahitaji moyo bana.Uzuri wa minakasha kama hii,mtu anabanwa na hawezi toka nje ya hoja kwasababu maswali ni vigongo na kila mtu anakusikilizia.Ngoja nirudi kule nione kama kuna lolote kuhusu rushwa,hapo lazima akimbie,la ajabu ni swali ambalo hata mh rais mwenyewe huwa lazima alitolee maelezo popote anapoenda especialy kwenye nchi za donors,sasa sisi wananchi wanaona watuletee hizi maneno za kwenye makabrasha.
 
nakuunga mkono kabisa Elizabeth Dominic manake hata hii tafsiri aliyotuletea zomba juu ya kauli ya kikwete huko ughaibuni sioni kama ina tija kwetu bali alitakiwa atuambie inawezekana ama la?

Hapo ndio kanichosha na hapo utaona Mwali alivyofanya kazi nzuri ya kumwongoza asiendelee kupoteza mjadala
 
Last edited by a moderator:
Ujenzi wa UDOM umekomba fedha za NSSF na kusabisha shirika hilo matatizo makubwa ya cash flow na hatimaye sisi wanachama wa NSSF tunalazimika kulipwa fedha zetu tutakapofikisha miaka 60 haijalishi umefukuzwa kazi ukiwa na miaka 20 au 30 !.

[1] Inafahamika wazi ajira za sekta binafsi hazina usalama mtu unafanyakazi miaka yako sita au kumi unatambaa au unakimbizwa.

[2] Umri wa kuishi mTanzania ni chini ya miaka 50 ?

[3] Maamuzi ya ujenzi wa Udom na Daraja la kigamboni wanachama wa NSSF na PPF hawakushirikishwa.

zomba huoni Kikwete na serekali yake wanastahili kushtakiwa kwa kutuweka sisi wanacha wa hiyo mifuko ya hifadhi ya jamii katika hali ya ngumu kwa nia ya kujipatia ujiko wa kisiasa ?.Katiba mpya kipengele cha kumshitaki Rais anayechezea uhai wa wananchi wake kiwekwe.
 
Hili swali liende kwa zomba ,tume shuhudia jk akibadilisha baraza la mawaziri pamoja na mawaziri kwa tuhuma za ufisadi lakini hatuoni hatua yeyote inayo chukuliwa kuwa chukulia hatua za kisheria au kuhakikisha pesa zilizo chukuliwa zinarudishwa.
Je tuendelee kuona mafisadi wanatamba mtaani na kukimbia na pesa za wananchi?

Kuna ugumu gani kuwa kamata mafisadi hao na kuwachukulia hatua?
 
Kwenye majibu ningependa kuona wadau matola na zomba wakitoa uchambuzi zaidi kuliko na acknowldge source badala ya kuweka speech/habari za magazeti kwa sababu taarifa nyingi zilizo kwenye public domain zinapingwa na baadhi ya watu.
 
Takwimu ziko wapi zinazotuhakikishia 'mtu hafi kwa njaa'?

inamaana hakuna mtu atakayekaa njaa kwa siku 7 mfululizo bila kula chakula wala maji lakini wapo watakao lala njaa siku 1/2/3/4/5. Nadhani umeelewa sasa
 
Back
Top Bottom