Mjadala: Side Comments: Tathmini ya Utawala wa Rais Kikwete (2005-2012)

Mjadala: Side Comments: Tathmini ya Utawala wa Rais Kikwete (2005-2012)

Mwali swali langu kwa Matola na zomba tena:

Katika miaka ya karibuni hasa katika kipindi cha JK kumekuwa na mijadala mikali sana ya udini (sio dini) miongoni mwa wanasiasa hata viongozi wenyewe wa dini juu ya mgawanyo wa madaraka na utoaji wa nafasi za elimu na ajira kwa vigezo vya dini ya mtu!

Swali: Mnafikiri ni kwa kiasi gani utawala wa JK umelishughulikia kwa namna ya kutoacha mpasuko katika Taifa?

Nini mchango wa Utawala wake katika mgawanyiko huu?

Naunganisha na maswali yangu ya awali:

Swali kwa Matola unafikri ni changamoto zipi alizokutana nazo JK ambazo zimekwamisha utekelezaji wa ahadi zake.

Swali kwa zomba ukitilia maanani mabadiliko ya katiba yanayokuja ambayo pengine yakaongeza au kuondoa kikomo cha kugombe urais ......unafikiri JK anastahili kuongezewa kipindi kingine cha miaka mitano? na kwa nini?
 
muongoza mnakasha....huyu zombe anatupotezea mda.....waulize maswali uliyopewa na member uwaulize!!!
 
Last edited by a moderator:
Mwali swali langu kwa Matola na zomba tena:

Katika miaka ya karibuni hasa katika kipindi cha JK kumekuwa na mijadala mikali sana ya udini (sio dini) miongoni mwa wanasiasa hata viongozi wenyewe wa dini juu ya mgawanyo wa madaraka na utoaji wa nafasi za elimu na ajira kwa vigezo vya dini ya mtu!

Swali: Mnafikiri ni kwa kiasi gani utawala wa JK umelishughulikia kwa namna ya kutoacha mpasuko katika Taifa?

Nini mchango wa Utawala wake katika mgawanyiko huu?
link ya swali lako hamna ..bana
 
mimi mwenyewe hata sijala? hvi umenyonyesha leo kweli? heri wangeweka ya malovee ingesaidia

Mdogo wangu Smile unanichekesha kweli..naona hutaki siasa but kuondoka hapa nako naona huwezi..mapenzi bila siasa mama hayaendi!..kila kitu ni siasa tu bongo hii
 
Last edited by a moderator:
mimi mwenyewe hata sijala? hvi umenyonyesha leo kweli? heri wangeweka ya malovee ingesaidia

yaani hata maziwa sina leo kwa jinsi nilivyo starve leo kisa huu mjadala. ila umeanza kuniboa.
 
Mdogo wangu Smile unanichekesha kweli..naona hutaki siasa but kuondoka hapa nako naona huwezi..mapenzi bila siasa mama hayaendi!..kila kitu ni siasa tu bongo hii
ngoja niondoke bana hakuna jipya hata..malink tu yanawekwa mwanzo mwisho ..
 
naikumbuka ile kaul ya bwana kagame, kikwete naomba bandari ya dar niwalishe watz na wanyarwanda
 
dont copy if u cannot paste..source zomba..hapa ni kucopy na kupaste tu usitoe kitu kichwani ...weka tu link

Umenifurahisha kwakweli una like yangu ni tu niko mobile yaani zomba kaharibu mjadala na kucopy kwake, mvuto umekosekana kutokana na majibu ya hewani yasiyotoka kichwani
 
Last edited by a moderator:
yaani hata maziwa sina leo kwa jinsi nilivyo starve leo kisa huu mjadala.
avatar80923_7.gif
Siamini,
ilivyovimba hapo chini ya shingo?
 
swali 1. ni kwa nini utawala wa raisi kikwete umegubikwa na hsutuma za rushwa na ufisadi? na je kwa mtizamo wa zomba ni kweli kikwet kama raisi hana makucha ya kuwadhibiti hawa wala rushwa? kama anayo kwa nini hali iko hivi na kama hana kwa nini asiachie ngazi

swali la 2. raisi kiwkte kwa kiwango kikubwa ameshindwa kuboresha sekta ya afya na kwa kuzingatia mvutano uliopo na na madaktari na hivyo wengi wameamua kuondoa na kwenda nje ya nchi. Nini maoni ya zomba katika hili. ni kweli haiwezekani kuboresha mazingira na malipo ya wafanyakazi wa sekta ya afya?


swali la 3. kwa maoni yako zomba ningependa kujua je demokrasia inakua au inadidimizwa nchini? na vipi kuhusu haki za binadamu je serikali ya kikwete inajali haki za binadamu? jibu swali hili kwa kutumia mifano hai
Zomba hakugusia kabisa jitihada za vita dhidi ya rushwa?
 
From NESTORY NGWEGA in TANGA, 3rd December 2011 @ 12:17, Total Comments: 0, Hits: 480

Tanga regional administration has allocated special areas for investment in order to attract investors in the industrial sector to industrialize and revive the region's economy in the coming few years.

Areas which have been allocated are Mwambani with 25 hectares, Neema special economic zone 400 hectares, Gofu industrial area 15 hectares and industrial park in Pongwe 20 hectares.

Inaugurating celebrations to mark fifty years of independence in Tanga Region on Saturday, Tanga Regional Commissioner, Chiku Gallawa, said that the government is making extra efforts to revive the industrial status of the region to become famous as it was shortly after independence.

"Deliberate efforts are being taken to revive industries in the region, we want to restore the old industries and at the same time to attract investors for new industries. This is possible and we need to work together and create a friendly environment for investors," he said.

Soma zaidi:Daily News | Tanga set to revive industries
raha ya kucopy
Sasa hiyo ndo imefantyika au ndo habari tuu za magazeti zomba tunahitaji utekelezaji na sio ahadi
Ahadi juu ya ahadi bado zile za kwanza hazijafanyika mnaongeza nyingine
 
Last edited by a moderator:
  • Thanks
Reactions: FJM
Zomba hakugusia kabisa jitihada za vita dhidi ya rushwa?

hivi mkuu umeona majibu ya zomba link za dailynews ambazo huandikwa kiushabiki tu siku jiwe la msingi likiekwa? ila haliendelei tena baada ya hapo? yaani nilikuwa namuaminia sana kwamba angesaidia kukitangaza chama lakini naona ametuangusha sana wana ccm Mwali bora hata ungenieka mimi kweli ningeweza kuitetea ccm kuliko huyu.
 
Last edited by a moderator:
Ningetaka kupata jibu toka kwa both Matola na zomba kuhusu legacy:

1. Mwl. Nyerere anakumbukwa kwa siasa za ujamaa na kujitegemea, African liberation, na maskini jeuri.
2. Mzee Mwinyi anakumbukwa kama Mzee ruksa, Azimio la Zanzibar- fungua milango na madirisha
3. Mkapa anakumbukwa kwa 'fiscal descpline' na ubinafsishaji
4. Je, Kikwete atakumbukwa kwa lipi/yepi?
 
muongoza mnakasha....huyu zombe anatupotezea mda.....waulize maswali uliyopewa na member uwaulize!!!
Badly hata mimi nimechoka kwa kweli, nilidhani tupo kwenye debate kama ile ya waziri mkuu maswali ya papo kwa papo kumbe loh!!

Mods samahani kama nimefanya kosa kucomment huku kwingine lakini hizi ni hisia zangu.
 
Back
Top Bottom