Mjadala: Side Comments: Tathmini ya Utawala wa Rais Kikwete (2005-2012)

Mjadala: Side Comments: Tathmini ya Utawala wa Rais Kikwete (2005-2012)

umeona eeeh anatuwekea madata ya kwenye proposal atupe implementation ilikuwakuwaje...yes kuna mabilioni ya kikwete yalitolewa kuna mjf yoyote aliyaona kwa mfano....sijui anacopy wapi na kupaste ..heri wangeweka thread ya mapenzi jamani hii mambo ya nchii hii mimi huwa yananiboa bana

Hizi ni biashara za kucopy na kupaste hakuna implimentation ya hicho anachocopy na kupaste. Huwezi ukasema kuna mikopo na uwezeshaji wa SME's wakati hata hao unaowataja hawajawahi kuuona au kusikia lolo-te kuhusu hilo na unataja mabilioni ya fedha zimetengwa kwa ajili hiyo.

Mfanyabiashara wa pale tunduma au wa pale namanga au wa pale meatu anajua kuwa kuna uwezeshaji wa biashara yake kupitia hizo bilions zinazotajwa Je mkopo wa kaka mkubwa nani aliupata na ulipitia katika mikono ya nani Maana walengwa walikuw awajasiriamali wadogo kuwezeshwa kumudu kufanya biashara za ushindani. Je walifaidika na nini kupitia mfuko huo?
 
Mjadala huu unafurahisha sana maana naona kama Zomba kaamua kwenda kwa mtindo wa Faiza Foxy
 
Point of interruption, Mwali PC yangu imenigomea kabisa Network muda mfupi tu baada ya kuingia kwenye thread, kwahiyo nitajibu maswali kwa style ya papo kwa papo sina tena muda wa kundaa mtililiko wa Kibunge. imebidi nikimbilie kwenye Internet Cafe.

PC imepatwa na mchechetu.
 
So long as Zomba acknowledges the source, it is not plagiarism.

katika kipengere cha afya ametoa sorce yoyote?? hata kwenye kipengere cha kwanza mahalipengi hajatoa source.....tunachotaka hapa ni mawazo ya mtu mwenyewe juu ya swali sio kupekua pekua
 
Mbona Matola unataka kuharibu sherehe! Cafe tena
 
Last edited by a moderator:
Naomba leo kumtambua Zomba kama Mwana Jamii Forums mwenye kasi ya kutype kwenye key board kuliko mwingine yeyote yule.
 
Hizi ni biashara za kucopy na kupaste hakuna implimentation ya hicho anachocopy na kupaste
Huwezi ukasema kuna mikopo na uwezeshaji wa SME's wakati hata hao unaowataja hawajawahi kuuona au kusikia lolo-te kuhusu hilo na unataja mabilioni ya fedha zimetengwa kwa ajili hiyo
Mfanyabiashara wa pale tunduma au wa pale namanga au wa pale meatu anajua kuwa kuna uwezeshaji wa biashara yake kupitia hizo bilions zinazotajwa
Je mkopo wa kaka mkubwa nani aliupata na ulipitia katika mikono ya nani
Maana walengwa walikuw awajasiriamali wadogo kuwezeshwa kumudu kufanya biashara za ushindani
Je walifaidika na nini kupitia mfuko huo
labda tuanzie hapa aseme zile bilioni zilikopeshwa kwa watu wangapi ? zimerudi sh ngapi na zinadaiwa sh ngapi...pia data kwa kila wilaya at leat i mean ni watu wangapi walikopeshwa
 
Mjadala huu unafurahisha sana maana naona kama Zomba kaamua kwenda kwa mtindo wa Faiza Foxy

angalia isijekuwa unamzungumzia mtu yuleyule..hahahaha!

Na Ribosome je,wamefanana eeh?
 
Kuhusu sheria na utawala, kwa mara ya kwanza Tanzania tumeona ingezeko la mahakimu, majaji, na kupunguwa kwa kesi kwa kiasi kikubwa sana mahakamani.

Je ongezeko hilo linareflect hali halisi ya mahamaka zetu na mlundikano wa kesi? je hao mahakimu na majaji walioongezeka kuna vitendea kazi kuwawezesha kuhimili hali ya nchi yetu? Maana kuna wilaya ambhazo hazina mahakama za mwanzo au hata majengo kuendeshea kesi mbalimbali. Au inabidi hakimu aendeshee kesi zake kwenye ghala (refer Magu).

Je budget ya kuendesha shughuli za mahakama inatolewa kwa wakati kukidhi uhalisia na mahitaji ya hizo mahakama? Au ni kuongeza tuu majaji na mahakimu bila kujali kama kuna majengo au vitendea kazi kuendesha hizo kesi
 
Hizi ni biashara za kucopy na kupaste hakuna implimentation ya hicho anachocopy na kupaste
Huwezi ukasema kuna mikopo na uwezeshaji wa SME's wakati hata hao unaowataja hawajawahi kuuona au kusikia lolo-te kuhusu hilo na unataja mabilioni ya fedha zimetengwa kwa ajili hiyo
Mfanyabiashara wa pale tunduma au wa pale namanga au wa pale meatu anajua kuwa kuna uwezeshaji wa biashara yake kupitia hizo bilions zinazotajwa
Je mkopo wa kaka mkubwa nani aliupata na ulipitia katika mikono ya nani
Maana walengwa walikuw awajasiriamali wadogo kuwezeshwa kumudu kufanya biashara za ushindani
Je walifaidika na nini kupitia mfuko huo

ZOMBA atakuwa na matatizo
Kwenye swala la mikopo wabunge wa CCM wenyewe wamefikia hatua wanalalamika kwamba kwa nini NMB,CRDB mpaka na Barclays bank hazitoi mikopo midogo midogo. not sure hii mikopo anayosema Zomba imeelekezwa wapi?
 
Jiulize mafuta (petrol/diesel) Inavopatikana kwenye visima umangani, inasafirishwa kwa meli mpaka bandarini, then inapelekwa kwenye visima vya kuuzia mafuta lakini bei yake ni rahisi kuliko bia inayotengenezwa Ilala hapo. (lita ya petrol ni hardly 2200 wakati ya Caslte lager ni 4000). Nchi inaendeshwa kwa Pombe!!

Aisee umeongea point kuna baadhi ya sehemu prices za vitu inabidi viwe regulated mfano ndio hiyo bia kuuzwa 4000 why? Wakati tbl wananunua chini ya 1800? Kitu kingine ni house prices.. Ziko so inflated unakuta nyumba ndogo tu ya kawaida unaambiwa rent ni $1000 kwa mwezi na mwenye nyumba anataka kodi ya mwaka mzima tena in dollars hataki shilling serikali inakaa kimya kwa sababu hizo pubs na manyumba zinamilikiwa na viongozi hao hao ndo wanaacha wananchi washindwe kuafford maisha kwa maslahi yao binafsi. Mafanikio ya hii serikali ni kua the rich have become richer, the poor poorer.
 
katika kipengere cha afya ametoa sorce yoyote?? hata kwenye kipengere cha kwanza mahalipengi hajatoa source.....tunachotaka hapa ni mawazo ya mtu mwenyewe juu ya swali sio kupekua pekua

Ndio maana Matola atapewa nafasi ya kuhoji majibu yake. tusubiri tuone itakuaje.
 
Hizo data zake ziko kwenye makaratasi tu mkuu. Lakini hali halisi haireflect kilichomo kwenye data.

lets be realistic bana leo hii ukimwambia zomba kikwete kaendeleza nchi kielimu atakubali lakini twenda field tuone hali halisi majengo ya madarasa mawili yanatosha kuitwa shule na wanafunzi wakawekwa tena bila mwalimu halafu unasema umeboresha elimu?

nijuavyo mimi data hizi kwanza huwa wanazipika tu ili kusatisfy wale wanaowapa mikopo lakini ukirudi ndani ni uozo mtupu. look what they are doing now wameshanyimwa funds kutoka wanakotegemea walichokiona ni kuwanyima watu kutoa hela zao hao wafikie miaka 53 ili wapate hela za kuendeshea serikali.

angalia mashamba waliyo mmilikisha dewj ya mkonge yamebaki kama asset ya dewj kupatia mkopo la hayana tija kwa taifa halafu tuseme kuwa tumeendelea??????
 
Hizo data zake ziko kwenye makaratasi tu mkuu. Lakini hali halisi haireflect kilichomo kwenye data.

Mkuu Asprin kwa kutaja madata ya makaratasi tutamsifu sana ila aelewe kwenye uhalisia hakuna kitu
Anajua hali halisi ilivyo ni vile tuu ukuishakuwa kwenye system macho na masikio unakuwa umeyaziba husikii wala huoni ohali halisi
 
Last edited by a moderator:
Ndio maana Matola atapewa nafasi ya kuhoji majibu yake. tusubiri tuone itakuaje.


sawa ngoja tusubiri ila next boresha kidogo juu ya hii technolojia ..kungekuwa na sauti ingenoga sana...zipo technolojia kibao sana
 
mie mwenyewe sijawai ona hii..kweli serikali/ccm ilimuandaa vyema.
Lakini haiondoi sababu za kuunda tume kuchunguza kama
(1) Maswali hayakumfikia kabla ya muda
(2) Technologia hairuhusu watu zaidi ya wawili kupost kwenye thread kama user mmoja.

Ama sivyo kwa speed hii hata na mimi itanilazimu nikiri kwamba sijui kwa nini sisi ni masikini.Of course hatuwezi kuwa na watu efficient namna hii alafu tukaendelea kutopea kwenye ufukara

His speed is just amazing. ngoja tuone kwenye maswali mengine.
 
zomba sijui kapewa desa gani anacopy tu na kupaste bila kutafakari...hebu chekini hapa...tanzania hii au nyingine ? kuna wazee wenye shida kama wazee wa nchi hii...? naona zomba anazungumzia tu makaratasi hata haeleweki...


7. Kuimairisha upatikanaji wa haki kwa watu wenye ulemavu na wazee


  • Kukamilika kwa sera ya wazee
  • Kukamilisha sera ya watu wenye ulemavu
  • Kupitishwa kwa sheria ya walemavu 2010
  • Kukarabati nyumba za vyuo vya ufundi kwa watu wenye uelemavu.
  • Kukarabati majengo ya makazi ya wazee
  • Kuhamasisha jamii kuhusiana na utoaji wa huduma kwa watu wenye ulemavu na wazee.
  • Kutoa nyenzo (vifaa) za kujimudu kwa watu wenye ulemavu na wazee.
  • Kuwajengea uwezo wazee na watu wenye ulemavu kwa kuwapa mitaji midogo midogo
 
Last edited by a moderator:
Back
Top Bottom