Mjadala: Side Comments: Tathmini ya Utawala wa Rais Kikwete (2005-2012)

Mjadala: Side Comments: Tathmini ya Utawala wa Rais Kikwete (2005-2012)

Ila naona leo ZOMBA ni kama anaumwa vile, nimeona kuna mtu anasema Jakaya anazunguka kufungua miradi ya kanisa katoriki alafu yuko kimya tu. Wapi Ritz leo??
 
Swali langu la pili, ataanza kujibu mkuu Matola:

Wakati wa kampeni za uchaguzi mkuu uliopita, Rais Kikwete alitoa ahadi nyingi tuu ambazo alisema atazitekeleza kama angechaguliwa kuwa Rais. Baadhi ya hizo ahadi zimeonyereshwa Jukwaa la Siasa. Je, unafikiri anaweza kutekeleza ahadi zote alizotoa kabla ya uchaguzi mkuu ujao?

Mkuu, una dakika kumi na tano kujibu swali hili, baada ya hapo nitamkaribisha Zomba. Karibu Matola.

Majibu

Matola :
Ndugu wana JF hapa huitajiki kuwa Political analyst kujuwa kwamba hapa JK aliwatapeli Watanzania kwasababu alijuwa wazi yeye akishapata Urais hatorudi tena kuomba Uongozi. Huu ni Uhuni na uwongo mtupu.

AHADI - ALIITOA AKIWA WAPI...

Zomba:
Ahadi zote za Rais zimetekelezwa sioni hata moja ambayo haijatekelezwa kwa hatua fulani au nyingine.

MyTake:
Naona majibu yanajibiwa kama wanavyojibu mawaziri wetu bungeni
 
Kwenye hoja ya ahadi za rais zomba amesema kuwa ahadi za rais zimetekelezwa. Ningetaka kujua ufafanuzi kwa haya yafuato:

1. Ahadi zote 69 ziligharimu kiasi gani?
2. Bajeti ya ahadi hizo ilipitishwa katiba kikao gani cha bunge?
3. Na hela hizo zilikuwa za ndani (domestic revenue) au misaada/loans? Na kama ni misaada/loans toka wapi?
 
kikwete kwa mda uliobaki hawezi kutekeleza ahadi zake ..na sababu kubwa kwamba

1.bajeti ya nchi 70% ni matumizi ya kawaida na 30 % ni maendeleo

2. nchi ina deni kubwa sana la 22 trilion maana yake ni kwamba kila raia wa nchi hii anadaiwa tsh. 448000/= hii inajumuisha hata mtoto aliyezaliwa leo

3. rushwa ni tatizo na ufisadi ni tatizo kubwa linaloitafuna nchi hii na kwa kuwa ris hana meno basi kila mtu anafanya hujuma na kuchuku chake huku wakitoa ripor za uongo kwa rais na yeye hafanyi lolote

4. mpango wa maendela aliouzindua mwaka jana katika bajeti hii a mwaka huu hauna pesa kabisa na hivyo kwa mwaka huu hakuna swala la maendela hasa ukizingatia sababu namba 1 hapo juu

5. kazi kubwa anayfanya raisi kwa sasa ni kuzunguka nchi nzima na kufungua miradi iliyoanzishwa hasa na kanisa katoliki na jjuzi pale mbeya amefungua mradi wa maji safi na salama toka kwa wahisani ambao ni changa la macho na hakuujenga yeye lakini alipopewa nafasi ya kuongea akasema ''nimeanza kutekeleza ahadi zangu''

6. makundi na ubabe wa kkila wizara..kuna wiraza waziri na naibu hawaongei vizuri (maliasili)na zingien nyingi au waziri haelewani na katibu mkuu na hvyo kurudhisha nyuma kasi ya maendela na hii yote ni kwa sababu ya watu kuchaguliwa kwa kufuata ushikaji na raisi

7. hawezi kutekelza sabau na yeye ni mwizina anafanya biashara...kila lililojema anapeleka kwenye miradi yake na kila kukicha anafungua makampuni na miradi mipya


8. hawezi kutekeleza hadi zake sababu ya kusafiri sana na kula bata nje ya nchi...kidogo kilichopo jikoni amekomba chote na sasa amehamia kwenye NSSF na ppf za wafanyakazi .................
 
hakuna midhahalo miwili,ila kinachofanyika watu wasitumie ile thread ya mwali,zomba na matola ila mtiririko wa mjadala usiharibiki,so ukienda kule kama una swali itabidi uulizie kwenye thread ya fang

nimeelewa ndugu unajua akili ilikuwa inawaza Kikwete..NSSF ..SSRA sasa niko powa nafatilia mjadala..
 
Kumbe wengine tunakaa hapa, maana nilishataka kuuliza maswali na kujibu mwenyewe
 
hata sijaenjoy kwa kweli zomba kaniudhi na madesa yake...next time mlete tu mdahalo wa mapenzi hapa nijifaidie mimi sawa Mwali?
 
Last edited by a moderator:
binafsi nshaanza kuboreka kabsaaa! manake kama vile hadi haya maaswali 15 yaishe ni siku nzima ya leo imeisha na tu mb twetu twa mawazo ndo kabisaaa! ila ukweli nafikiri modality inabidi ibadilike yaani wangeandaa maswali waulizane na kujiana wao kwa wao ama wakipewa leading qn kisha ndo wajitahini wenyewe. hii itapunguza kudesa.
 
Kumbe wengine tunakaa hapa, maana nilishataka kuuliza maswali na kujibu mwenyewe
dont copy if u cannot paste..source zomba..hapa ni kucopy na kupaste tu usitoe kitu kichwani ...weka tu link
 
Last edited by a moderator:
Ila naona leo ZOMBA ni kama anaumwa vile, nimeona kuna mtu anasema Jakaya anazunguka kufungua miradi ya kanisa katoriki alafu yuko kimya tu. Wapi Ritz leo??
Mkuu Zomba katuwekea Uchafu anacopy kwenye website za wakina Kigwangallah wa mablog ya watu wa CCM anatuwekea hapa hana maana hajajiandaa kila kitu kagoogle
 
binafsi nshaanza kuboreka kabsaaa! manake kama vile hadi haya maaswali 15 yaishe ni siku nzima ya leo imeisha na tu mb twetu twa mawazo ndo kabisaaa! ila ukweli nafikiri modality inabidi ibadilike yaani wangeandaa maswali waulizane na kujiana wao kwa wao ama wakipewa leading qn kisha ndo wajitahini wenyewe. hii itapunguza kudesa.
mimi mwenyewe hata sijala? hvi umenyonyesha leo kweli? heri wangeweka ya malovee ingesaidia
 
Back
Top Bottom