Mimba za kutegeshea zinavyoharibu maendeleo.

Mimba za kutegeshea zinavyoharibu maendeleo.

mtu mzima pole sana lakini ndio hivyo tena binti kaamua kujilipua tekeleza sasa majukumu yako ukianzia ktk hatua hii ya kulea mimba manake ukiendelea kumlaumu kwa kukutegeshea utamsababishia psychological torture ambazo zitamathiri pia mtoto mzuri mnaetarajiwa kumpata.
 
Siyo ugali wa bure na wewe King'asti...ni ule unaotolewa bila masharti au vikwazo vya kiuchumi (economic embargo)!!


Hata sijui ningefanyaje....ukinitegeshea mapacha nadhani nitahama nchi kabisa...hata kama nitakimbilia Shimo la Tewa!!

Babu DC!!

Hahahaaaaaaa............ Duh!! Kumbe ndio unaogopa kiasi hiki!!!! Hatari sana aiseee.....!!!
 
imebidi babu niache nilichokuwa nakifanya ili nikujibu vizuri hili swali ingawa ulimuuliza @fp.

iko hivi mwanamke ambaye yuko makini anamjua kabisa material husband na huyu hukuta mara zote hata kama atakatishwa tamaa na situation lkn atajitahd kupangilia hadi lengo litimie na maisha yaende vyema na wengi wao huwa successful

sasa kuna kundi la wanawake ambao hasa vijana ambao hawakulelewa malezi tuliyolelewa sisi, hujikuta wanafanya mambo kwa kufuata mkumbo. A aliolewa na aakamchangia, sherehe ikafana, hadi chereko ikaonyesha basi nayeye anataka afosi ili aolewe. huyu hun'ang'aniza hata pale ambapo hapawezekani.

yupo mwanamke mwingine umri umepita sana, sasa anaona muda utanitupa mkono so anafosi kuolewa pasi kuangalia aina ya mume anayemuoa. mara nyingi hawa ni wale wanaoolewa na vijana wadogo ambao ni shao baro ilihali binti ni mtu mzima mwenye utashi mkubwa tu mwisho wa siku mume si mtu si wazimu hajulikani ni nani.

wapo wengine ambao wanaolewa kwa msukumo wa ndugu like mama ama dada ama shangazi na hawa hujikuta wanapigiwa mapande na ndugu ama rafiki ili waolewe.

iko very contradicting kujua nini ni nin. but kwa wawake wengi trustworth friends are made since when they were young.

ha haaaa, babu DC (hili sikutaka kabisa kulitamka, lakini ngoja niseme tu) ukiwa desperate na ndoa hata mpita njia utaona ni husband material......
hata watu wakuonye vipi unaona wanakuonea wivu tu

Kwa hiyo teacher, unaona mwenyewe kwamba kumbe kuna wanawake wanaweza kulazimisha ndoa kwa sababu zao wenyewe kama ulivyozitaja na wakatumia mbinu mbali mbali ikiwemo mimba??

Kuna dada mmoja aliniuliza hatima ya uhusiano wetu baada ya kuwa naye kama miezi 3, na wakati nilikuwa nimemwambia kuwa nimebreak up na ex-GF wangu...Nilichukia sana na kumweleza siku hiyo kwamba mie na GF tumerudiana na akipenda anaweza kuamua kuishia...!!

Kwani kuna ugumu gani kumsoma mtu na kuchukua hatua mapema kwa nyie dada zetu??

Babu DC!!
 
Wana MMU,

Nafikiri hili tatizo huwa linasababishwa both na wanawake na wanaume kwa pamoja. On one hand, kuna tatizo la kina dada wengi wa kileo kutojua kwamba kuna tofauti ya mapenzi ya ki boyfriend and girlfriend na mume na mke. Hili ni tatizo na ni chanzo kikubwa sana cha domestic violence hapo baadae.

Wasichana wanaanza kutegeshea mimba maboyfriend zao ili tuu waolewe. Unakuta mko kwenye good relationship ya boyfriend and girlfriend sasa hapo mrembo akishaleta tena story za mimba unaona mood ya mwanaume inabadilika ghafla.

Siyo kwamba hampendi au asingependa kuzaa nae. Bali at that moment kama hamkupanga basi inakuwa kama unalazimishwa na hapo ndipo mwanaume anaanza kuwa na stress na hata kama akiamua kukuoa au kukuweka kwake inakuwa mmelazimishana kwa sababu alikuwa anakupenda ki girlfriend tuu. Matokeo yake ni mangumi ndani ya nyumba, matusi na hata mwanaume kukimbia.

Both wanaume na wanawake tuwe makini sana katika uzazi wa mpango. Hasa wanawake wasikubali kupata mimba za kutegeshea maana ni wanaume wachache sana wanaojicomit kwenye mimba kama hizo. Sio kwamba hakupendi ila tuu wakati haujafika. Otherwise, matokeo yake mnaend up na domestic violence na possibility ya kuwa a single mother.

Wasichana wa kileo remember that old man rule of thumb: kuna girlfriend material and wife material. Hii rule bado ni relevant sana kwa mwanaume wengi hasa wale wanaotafuta mwanamke wa kudumu nae maishani. The fact that I have agreed to be your boyfriend, does not necessarily mean that you’re a wife material. Kwenye wife material tunaangalia vitu vingi sana aisee. Otherwise, all universal beautiful girls would have been married the moment they were born.

On the other hand, sikubaliani kabisa na wale wanaume wanaodai eti hawataki kuoa au kupata mtoto kwa sababu mambo bado hayajakaa vizuri. Mleta mada anasema eti "utakuta saa nyingine ndio umepanga utamwoa lakini baada either kujiendeleza kimasomo ili uongeze kipato ama kufikia hatua flani ya maendeleo." This is the most ill excuse provided by the modern men.

Hiyo siku ambayo utakuwa ready kumwoa au kuzaa nae may never come. Pia sidhani kama huyo mwanamke atakuwa pale muda wote akikusubiri tuu mpaka ujiendeleze kielimu au uongeze kipato ama kufikia hatua fulani ya kimaendeleo. Mwanamke ana maisha yake pia. Pia her clock is always ticking.

Kama kweli una mpango wa kumwoa mwanamke lakini una mipango fulani ya kumalizia, then either mchumbie kabisa au kaa nae kitako umweleze mipango yako. It may turn out nae alikuwa na mipango mizuri na mkiunganisha na ya kwako mnarahisisha ku-achieve hiyo mipango. Tena kama ulikuwa unatafuta pesa ya kununua kiwanja unaweza shangaa anakumbia tayari anacho kiwanja, ni kuanza kujenga tuu.

Kama kweli una mpango wa kumwoa mwanamke lazima umshirikishe kwenye mipango yako. Na kama ukimshirikisha ipasavyo sidhani kama atakutegeshea mimba.

Sina cha kuongeza mkuu EMT...

Hata mie nachukia vijana wasiojitambua, wanaotumia vijisababu uchwara....

Kama hawajui hatima ya maisha yao basi wasijiingize kwenye mahusiano na wadada, tena wale wanaojitambua!

Babu DC!!
 
Last edited by a moderator:
Hahahaaaaaaa............ Duh!! Kumbe ndio unaogopa kiasi hiki!!!! Hatari sana aiseee.....!!!

Kwa hiyo kutokuwa na woga ni kukubali kila kitu unacholetewa na GF wako hata kama kakukopea kwa wachina??

Mie napenda kusimamia maisha yangu na mtu ambaye anaamua mwenyewe bila kunishirikisha bora aendelee kivyake vyake!!

Babu DC!!
 
babu ngoja kwanza nisikukoti manake nitaharibu ila ninachoweza kumshauri huyu kijana ndani ya maswali mengi niliyo nayo ni haya:-
atulie tuli, kisha arudishe moyo wake nyuma akae na huyu gf wake wajadili wote nini kifanyike kwani tayari maji yamekwisha mwagika. haina maana kuongelea swala la kulengeshewa ilihali linaacha maswali mengi nyuma yake na hivyo kupoteza muda ilihali mtoto tumboni anazidi kukua.

akubali kwamba sasa ni baba mtarajiwa amtie gf wake moyo kama wanafanya kazi basi wafanye kwa malengo huku wakiandaa visepe na milembe ya mama lol!...........

kama hawafanyi kazi wajadili ni vipi watakavyokabiliana na rejections watakazo zipata nyumbani ila ajue kabisa asasa ni baba na hanaga gia ya rivaz hii. kama alaikuwa anasubiri hadi ajenge nyumba mikocheni ama mbezi bichi basi ajue kwasasa hata huku kwa mwl mpigi majohe kuna viwanja vya 25*25 umeme na maji vipo ama asongee msumi kunavyo bei rahisi tu lol!
 
Kwa hiyo teacher, unaona mwenyewe kwamba kumbe kuna wanawake wanaweza kulazimisha ndoa kwa sababu zao wenyewe kama ulivyozitaja na wakatumia mbinu mbali mbali ikiwemo mimba??

Kuna dada mmoja aliniuliza hatima ya uhusiano wetu baada ya kuwa naye kama miezi 3, na wakati nilikuwa nimemwambia kuwa nimebreak up na ex-GF wangu...Nilichukia sana na kumweleza siku hiyo kwamba mie na GF tumerudiana na akipenda anaweza kuamua kuishia...!!

Kwani kuna ugumu gani kumsoma mtu na kuchukua hatua mapema kwa nyie dada zetu??

Babu DC!!
babu hukumtendea haki huyo dada.
wewe ulikuwa unajua hatma ya huo uhusiano, na yeye kwa vile alikuwa part and parcel ya huo uhusiano alikuwa na haki ya kujua hatma ya uhusiano. kama wewe ungekuwa hujui hilo ni swala jingine, lakini ulikuwa unajua kuwa una mpenzi ambaye unampenda sana na unarudi kwake, kulikuwa na ubaya gani kumshirikisha huyu ili ajue hatma yake?
wakati mwingine na nyie wakaka huwa mnakosea sana, mnadhani nyie ndo mna power ya ku-dictate relationship, mnasahau kuwa mahusiano ni ya watu wawili, na wote mna haki ya kujua status ya relationship yenu. ndo maana mara nyingi mimi nasisitiza kwenye ndoa huwa tunaoana, hakuna anayemuoa mwenzie, lol!
mashosti gfsonwin, Kongosho, King'asti, cacico, nivea, Ciello, Madame B, Zinduna na mlongo wangu snowhite mje mnitetee hapa babu akinirushia konzi, lol!
 
Last edited by a moderator:
babu ngoja kwanza nisikukoti manake nitaharibu ila ninachoweza kumshauri huyu kijana ndani ya maswali mengi niliyo nayo ni haya:-
atulie tuli, kisha arudishe moyo wake nyuma akae na huyu gf wake wajadili wote nini kifanyike kwani tayari maji yamekwisha mwagika. haina maana kuongelea swala la kulengeshewa ilihali linaacha maswali mengi nyuma yake na hivyo kupoteza muda ilihali mtoto tumboni anazidi kukua.

akubali kwamba sasa ni baba mtarajiwa amtie gf wake moyo kama wanafanya kazi basi wafanye kwa malengo huku wakiandaa visepe na milembe ya mama lol!...........

kama hawafanyi kazi wajadili ni vipi watakavyokabiliana na rejections watakazo zipata nyumbani ila ajue kabisa asasa ni baba na hanaga gia ya rivaz hii. kama alaikuwa anasubiri hadi ajenge nyumba mikocheni ama mbezi bichi basi ajue kwasasa hata huku kwa mwl mpigi majohe kuna viwanja vya 25*25 umeme na maji vipo ama asongee msumi kunavyo bei rahisi tu lol!

Sina ubishi na hili teacher, gfsonwin,

Ila kama kweli huyo dada alimtegeshea basi ajue tu kwamba kajichumia dhambi!!

Babu DC!!
 
Last edited by a moderator:
Kwa hiyo teacher, unaona mwenyewe kwamba kumbe kuna wanawake wanaweza kulazimisha ndoa kwa sababu zao wenyewe kama ulivyozitaja na wakatumia mbinu mbali mbali ikiwemo mimba??

Kuna dada mmoja aliniuliza hatima ya uhusiano wetu baada ya kuwa naye kama miezi 3, na wakati nilikuwa nimemwambia kuwa nimebreak up na ex-GF wangu...Nilichukia sana na kumweleza siku hiyo kwamba mie na GF tumerudiana na akipenda anaweza kuamua kuishia...!!

Kwani kuna ugumu gani kumsoma mtu na kuchukua hatua mapema kwa nyie dada zetu??

Babu DC!!

babu mm hilo la binti kulazimisha kuolewa tena kwa kutumia gia kama za mimba na nk nakubaliana na wewe kwamba zipo. lkn mm mtu anayelazimisha kuolewa eti kisa mimba ni mjinga period na anaweza asiolewe na huyo kijana akabaki kulaani tu kisha kuishia kuwa mhanga wa kuzalishwa hovyo.

but pia vijana wa siku hizi ukilinganisha na wazamani jamani kunahitajika nguvu ya ziada sana, manake watu hata hamuelezani nini mnataka zaid ya kurukiana mtiane basi..... mmh! aloweka haya mambo ya kutombana alituweza sana binadamu, manake hata akili ndogo sana ya kumuita mtoto unayetaka kumchapa haitumiki..................kweli mapenzi ni ibilisi wa mtu.
 
Nimeshuhudia rafiki yangu wa karibu mwenye mahusiani ya 12yrs toka kwenye tabu nyingi jamaa anajigongea mzigo mpaka februari walikuwa wanaishi pamoja hii mwezi wa july/june jamaa amepata kazi nzuri ,wakati hapo nyuma ametunzwa na mwanamke na bumu la huyo dada ,AMEMWAMBIA HAMTAKI AMEZEEKA NA AKAPANGA AKAMFUMANISHA ILI KUMFUKUZA KABISAAA.je kwenye ubongo wa huyo dada anajuta nini? Si heri kumlengeshea amgande ka mavi ya asubuhi tu lol.wanaume wengi hawalengeshewi ila wanawabaka wapenzi wao kwa kusema ohnaweka kichwa tu ntakojoa nje anakulaghai insuch unakuta keshamaliza shida yake.
 
babu hukumtendea haki huyo dada.
wewe ulikuwa unajua hatma ya huo uhusiano, na yeye kwa vile alikuwa part and parcel ya huo uhusiano alikuwa na haki ya kujua hatma ya uhusiano. kama wewe ungekuwa hujui hilo ni swala jingine, lakini ulikuwa unajua kuwa una mpenzi ambaye unampenda sana na unarudi kwake, kulikuwa na ubaya gani kumshirikisha huyu ili ajue hatma yake?
wakati mwingine na nyie wakaka huwa mnakosea sana, mnadhani nyie ndo mna power ya ku-dictate relationship, mnasahau kuwa mahusiano ni ya watu wawili, na wote mna haki ya kujua status ya relationship yenu. ndo maana mara nyingi mimi nasisitiza kwenye ndoa huwa tunaoana, hakuna anayemuoa mwenzie, lol!
mashosti gfsonwin, Kongosho, King'asti, cacico, nivea, Ciello, Madame B, Zinduna na mlongo wangu snowhite mje mnitetee hapa babu akinirushia konzi, lol!

Nakubaliana na wewe @FP,

Ila huyu dada alikuwa na haraka ya kuwahi wapi??? Hilo ndo swali lililonikera, ingawa kwa kweli mie nilijua toka mwanzo kwamba pale palikuwa ni mahali pa kupumzika tu!

Na ndiyo maana nampenda sana Bibi....hakuwa kuniuliza mambo kama hayo na tuliendelea kufurahia maisha hadi mimi nikamwomba tu kwamba kweli tusonge mbele....!!

Daaaaaaaaaaaahhhhhhh,

Naomba kama hutajali uniruhusu niondoke ili wewe teacher gfsonwin muendelee kumpa shule huyo dogo ili asimkibie GF kwani siyo busara....She is not HIV test results

Babu DC!!
 
Last edited by a moderator:
Kwa hiyo teacher, unaona mwenyewe kwamba kumbe kuna wanawake wanaweza kulazimisha ndoa kwa sababu zao wenyewe kama ulivyozitaja na wakatumia mbinu mbali mbali ikiwemo mimba??

Kuna dada mmoja aliniuliza hatima ya uhusiano wetu baada ya kuwa naye kama miezi 3, na wakati nilikuwa nimemwambia kuwa nimebreak up na ex-GF wangu...Nilichukia sana na kumweleza siku hiyo kwamba mie na GF tumerudiana na akipenda anaweza kuamua kuishia...!!

Kwani kuna ugumu gani kumsoma mtu na kuchukua hatua mapema kwa nyie dada zetu??

Babu DC!!
babu kwanini ulimuacha huyu gf?? simply kwasababu aliuliza nn hatima ya mahusiano yenu?? je hapaswi kujua haya?? ama ndo ile kwamba mwanaume anaoa anapotaka na mwanamke anaolewa mwanaume anapotaka?? naomba kwanza majibu
 
Nakubaliana na wewe @FP,

Ila huyu dada alikuwa na haraka ya kuwahi wapi??? Hilo ndo swali lililonikera, ingawa kwa kweli mie nilijua toka mwanzo kwamba pale palikuwa ni mahali pa kupumzika tu!

Na ndiyo maana nampenda sana Bibi....hakuwa kuniuliza mambo kama hayo na tuliendelea kufurahia maisha hadi mimi nikamwomba tu kwamba kweli tusonge mbele....!!

Daaaaaaaaaaaahhhhhhh,

Naomba kama hutajali uniruhusu niondoke ili wewe teacher gfsonwin muendelee kumpa shule huyo dogo ili asimkibie GF kwani siyo busara....She is not HIV test results

Babu DC!!

babu usikimbie jibu swali langu kwanza lol! post #93
 
babu kwanini ulimuacha huyu gf?? simply kwasababu aliuliza nn hatima ya mahusiano yenu?? je hapaswi kujua haya?? ama ndo ile kwamba mwanaume anaoa anapotaka na mwanamke anaolewa mwanaume anapotaka?? naomba kwanza majibu


Nimeshajibu hapo juu teacher....

Tatizo la huyu dada alikuwa kama vile ana haraka zake ana alitaka ku-impose tension zake kwangu...Na mbaya zaidi, nilikuwa nimemchukua kwa ajili ya msaada tu kwani I was single....

In short, she was not in my sample size!

Babu DC!!
 
Nimeshajibu hapo juu teacher....

Tatizo la huyu dada alikuwa kama vile ana haraka zake ana alitaka ku-impose tension zake kwangu...Na mbaya zaidi, nilikuwa nimemchukua kwa ajili ya msaada tu kwani I was single....

In short, she was not in my sample size!

Babu DC!!

mmmh! wanawake tuna tabu sana............lol! namshukuru sana mungu huku nilishavuka lolest! ndo maana nikiwaza juu ya kuzaa watoto wa kike naumia sana kumbe kuna watakao watumia kama msaada tutani tu lol!
 
Na wapo wanawake wanategesha mimba simply sababu wanataka kuzaa
wameamua wazae.......bila kujali utamuoa au utamkataa mtoto
mostly hawa ni wenye ajira au biashara
anakutegeshea only kama anaona akikwambia hutakubali
.
 
Back
Top Bottom