Military Politics: Is Magufuli in danger?

Military Politics: Is Magufuli in danger?

Loyalty ya jeshi kwa rais huvunjika hali inapokuwa mbaya na rais kawa madarakani muda mrefu, hapa Tz mpaka army ije poteza loyalty kwa rais bado sana. Mnayoongea ni ya kufikirika na kufurahisha genge.
Kuna Marais walichokwa baada ya miezi 3 kama Binaisa au unadhani kumchoka mti kuna muda maalum?
 
Yani polisi wamedharauliwa sana, yaani wenzao wasimamie milango ya mahela halafu wao wanaambiwa ninyi kasimamieni watoto wa shule hata wakienda chooni dah! Andamaneni nyie.
Hata kuwapeleka Wanajeshi palee ni dharauu...Kazi ya polisi ileè
 
Sijui IGP anajisikiaje pale Jeshi linapoingia mtaani kukamata wafanyabiashara na kuwapelekea kuwahoji. Ipo siku hata IGP mwenyewe anaweza kujikuta amekamatwa na JWTZ😀
 
Hii kitu hata mimi nilikaa nikawaza, hivi hawa wajeda wanavyopewa kazi za kiraia na uongozi wa kisiasa, wakijakunogewa hawa mkuu ataweza kuwawajibisha watakapo fanya makosa? Maana kwa sasa kuna uwezekano nchi ikatawaliwa kijeshi kwa kivuli cha serikali ya kiraia. “Yajayo yanafurahisha”
Hata huko kwingine kusikotawalika waliwaonjesha wanajeshi utamu wa siasa wakaona why Utah wenyewe.Misri joshi lina zaidi ya mahoteli ya kitalii 100 ndo main constructor, ndo msafirishaji mkuu wa chi kavu.Nigeri kila jimbo lina jeshi lake , Algeria kila jeshi lina tawala jimbo lake,ya afirka ya kati mnayajua waasi wa Seleka..... wakritu na waislamu, DRC MNAJUA AKINA MKUNDA MAYAMAYI haya mambo hunza taratibuu kama maumivu ya kichwa.... Sisi yetu nikuwaonyesha watawala .... kuwaambia Kuwa kama yaliwezekana huko wanajeshi wetu nao ni binadamu...akina Tomas Sankara walikuwa vijana wadogo ujasiri na uthubutu uliwatuma wakavuruga Kona.Mungu tusimamie yasitukute naelewa wanajeshi wanauwezo wa kufanya lolote popote na hawabitajiki wengi...
 
Wewe inakuuma nini Mkuu ?
Kuwa na mitizamo tofauti dhidi ya rais siyo tatizo hata kidogo...tatizo linakuja pale baadhi na hasa vijana wa siku hizi wanapotumia lugha chafu, udhalilishaji, kejeli na matusi dhidi ya rais...
 
Tutulie tu dawa ifanye kazi...tumelikoroga tulinywe tu!

Niliona jwtz wakivinjari mtwara kwenye korosho na mitutu ya bunduki za kivita nikajisemea tunakokwenda wanapajua wenyewe wana lumumba, ukute hata wao wanatoa macho tu hawajui kijacho kinafananaje
 
Nianze kwa kusema kwamba miaka mitatu inatosha

JPM anatumia Jeshi katika operesheni mbalimbali lakini je anaelewa kwamba The army has no loyalty?Katika siasa za majeshi mwanajeshi hafundishwi siasa ya loyalty anafundishwa survival.

Unapoamua kutumia Jeshi katika operesheni yoyote ila lazima iwe na lengo moja Kutishia,kuogopesha na kushurutisha.Lakini unapolitumia Jeshi kushughulika na mambo ya raia unatakiwa ujue kwamba mahaba kati ya Jeshi na Raia yanaweza kufanya kuibuka kwa mawazo ya kimapinduzi kwa wanajeshi hasa iwapo unawatumia kukandamiza wananchi na wanyonge.

Kumbuka Soldiers have no Loyalty,they train to survive.

Nimshauri tu mheshimiwa raisi hata kama hana imani na watendaji wa serikali yake awe makini na matumizi ya jeshi letu.

Asiwageuze wanajeshi wetu vibarua wakutumwa kushughulikia hata issue zisizo na maslahi ya taifa.

Ha wa watu hawajawa trained kubeba magunia ya korosho na kubangu,Hawajawa trained kujenga kuta na kufanya shughuli za suluba.Wamefundishwa Vita,Kama usipowapa Vita watakuletea Vita.
No he is not in any danger.
 
In short tuseme tu kuwa ana-abuse power tuliyompa ya u-kamanda-in-chifu vibaya mno

Kuna haja ya Bunge kuanza process ya kumu-impeach huyu Bwana kabla nchi yetu haijatumbukia jumla jumla shimoni


Hilo Bunge ni la nchi gani na chini ya Spika nani?

Notwithstanding, no doubt that there are clear signs that the top man is trying to abuse the mandate of the Commander-in-Chief by using military in operations not relating to the call of their duties.
 
Jeshi ni kama Simba, unaweza kumtrain Simba akawa mlinzi mtiifu, tena mlinzi mzuri kweli, lakini kiasili bado ni Simba, Siku usipompa msosi wake on time au ukimletea za kuleta ataanza kutafuna vitoto vyako na akiona na wewe unazingua anakutafuna hata wewe!
Jeshi huwa halina rafiki!
Jeshi ni chombo cha kwenda nacho kwa akili sana!
 
Ndugu yangu hakuna cha povu wala nini...yaani comments nyingine humu JF zinaudhi mno kwa kweli...Eti kinachomjia JPM kichwani ndicho anakifanya ..huu ni uzushi na udhalilishaji wa kiwango cha hali ya juu kabisa...Baadhi ya watanzania na ambao ni wengi na wazalendo kamwe hawawezi kukubaliana na kauli kama hii ya kizushi na udhalilishaji dhidi ya rais...Binafsi siwezi kukubaliana kamwe na kauli zinazomdhalilisha rais na ambaye ni mkuu wa nchi, dola na Amiri jeshi mkuu...rais ndiye kioo cha taifa letu...sasa kumuandika as if yeye ambaye hafikiri katika maamuzi yake ni wazi ni kumtusi na kumdhalilisha rais...wengine sisi hatuwezi kukubaliana na kauli hizi za kipuuzi na zenye mwelekeo siyo tu wa udhalilishaji bali hata wa usaliti kwa taifa hili...Wengine sisi tumeona mengi katika taifa hili ...tumebahatika kuziona awamu zote tano za uongozi wa nchi yetu...Tumemuona mwalimu Nyerere akifanya kazi na kweli niseme tumebahatika 'kufanya naye kazi' wakati huo tukiwa vijana wabichi kabisa...Tumemuona Mwinyi, Mkapa, JK na sasa JPM...tuna uzoefu wa kufahamu na kutambua mema na mabaya...Mwalimu alikuwa na mazuri na mapungufu yake vivyo hivyo kwa Mwinyi, Mkapa, JK na sasa JPM...lakini hatukufikia mahali kuanza kumntukana Nyerere wala Mwinyi wala Mkapa wala JK...UIla vijana wa siku hizi wasiojua hata nchi inaendeshwaje wakiwa wamejificha kwenye kitu kinaitwa uhuru wa habari na globalization wanadhani ni sawa sawa kumdhalilisha rais...hii siyo sahihi hata kidogo...Naanza kuwa na shaka kizazi kama hiki cha sasa kingekuwepo wakati wa mwalimu kingekuwaje?...
Nonsense, hauko peke yako uliyebahatika kuziona awamu zote. Lazima tukubali kuwa rais ni mtu kama wewe au mimi na kwamba sio Mungu kwamba yeye hafanyi makosa.

Hii hulka ya kumuona mtawala kama Mungu ni moja ya sababu zinazofanya Afrika iwe hapa ilipo na iendelee kuwa "The Laughing Stock of the World".

Pale watu kama wewe watakapopungua to a reduced minimum na walio na mtizamo kinzani na huo wa kwako kuwa wengi, hatutabaki tena hapa tulipo na hii inadhihirisha wazi kuwa mtu kama wewe akipata fursa ya kukalia kiti cha enzi kamwe hautakubali mawazo yenye kukinzana na ya kwako, ni wazi 100% kuwa utakuwa mu-imla tu. Kwa mtizamo wangu, hufai kabisa.
 
Nchi hii bwana watu wameamua kukaa kimya hawmshauri Rais kabisa masikini Rais wetu kila kinacho mjia kichwani ndio anafanya.
Ukiwamshauri wa rais, unaona wenzako waliojaribu kumshauri wamefukuzwa kazi, rais ndiye mshauri wa washauri wake.

Na wewe unaipenda kazi yako, utafanya nini?

Utamshauri rais tofauti na anavyotaka kusikia ufyekwe na wewe?
 
Nianze kwa kusema kwamba miaka mitatu inatosha

JPM anatumia Jeshi katika operesheni mbalimbali lakini je anaelewa kwamba The army has no loyalty?Katika siasa za majeshi mwanajeshi hafundishwi siasa ya loyalty anafundishwa survival.

Unapoamua kutumia Jeshi katika operesheni yoyote ila lazima iwe na lengo moja Kutishia,kuogopesha na kushurutisha.Lakini unapolitumia Jeshi kushughulika na mambo ya raia unatakiwa ujue kwamba mahaba kati ya Jeshi na Raia yanaweza kufanya kuibuka kwa mawazo ya kimapinduzi kwa wanajeshi hasa iwapo unawatumia kukandamiza wananchi na wanyonge.

Kumbuka Soldiers have no Loyalty,they train to survive.

Nimshauri tu mheshimiwa raisi hata kama hana imani na watendaji wa serikali yake awe makini na matumizi ya jeshi letu.

Asiwageuze wanajeshi wetu vibarua wakutumwa kushughulikia hata issue zisizo na maslahi ya taifa.

Ha wa watu hawajawa trained kubeba magunia ya korosho na kubangu,Hawajawa trained kujenga kuta na kufanya shughuli za suluba.Wamefundishwa Vita,Kama usipowapa Vita watakuletea Vita.
Kuna habari mojainaelezea ubaya wa dikteta.

Imeelezwa kwa mtu anayempanda chui.

Mtu anayetumiaudikteta na jeshi kuendesha mambo ni kama mtu aliyempanda chui kamafarasi, chui anakwenda mwendomkali, ana nguvu, mtu anafurahi.

Sasakimbembe mtu kafika alipotaka kwenda. Kuanza kumsimamisha chui ushuke kazi. Chui hatakikusimama, na ukimlazimisha atakurarua.

Hapo kaziipo.

Hizi habari za kuliingiza jeshikwenye biashara sana, wanajeshi wakishazoea kushikahela, itakuwa kazi sana kuwaondoa katika ma deal. Na watu wenye silaha ukishawaonesha biashara, siku unataka kuwakatialine, wanaweza hata kukupindua.
 
Tutulie tu dawa ifanye kazi...tumelikoroga tulinywe tu!

Niliona jwtz wakivinjari mtwara kwenye korosho na mitutu ya bunduki za kivita nikajisemea tunakokwenda wanapajua wenyewe wana lumumba, ukute hata wao wanatoa macho tu hawajui kijacho kinafananaje

Kweli unachokisema tunapoelekea sio pazuri kabisa jeshi kuingia kwenye mambo ya Kisiasa maumivu yanaanza taratibu
 
Mkuu well said lakini ulichosema ni generalization tu soldiers are trained to survive!!! Hapa tunayaweka majeshi yote katika level 1 no matter yako Israel, USA au Tz. Kwa kutumia sociological point of view, generalization yako yaweza kuwa sio sahihi kama ifuatavyo.

Hao wanajeshi hawako nje ya Tz, hivyo sio aggressive kama watanzania wengine. Kama vile wananchi walivyo wanyonge, watumwa nao ni vile vile tena inawezekana wao ndiye zaidi hata ya wananchi. Siku njema huanza toka asubuhi, walitumika kuzima "ukuta" kwa kufagia barabarani kwa amri ya mkuu wa mkoa wa Dar, then waliahidi kupanda miti siku ambayo "Ukuta"ungeendelea, wametumika kufanya jogging kuzima kilichosemekana maandamano ya Kimambi, wanatumika hata kufanya maonyesho Siku za sherehe za kitaifa the so called commandos wakati miaka ya nyuma hayo maigizo yalionyeshwa na watoto wa sekondari na primary.
Nakwambia hiyo kitu unayofikiria haiwezitojea Tz!!!
 
Back
Top Bottom